เพื่อการกุศล ร่วมถวายเทียน ๑๐๘ เล่ม-ร่วมปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์ และบุญอื่น ๆ หน้า ๑๒๐ ค่ะ..

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 17 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    โมทนา สาธุกับท่านวิดยา,คุณธรรมวิวัฒน์,พี่น้ำใส,คุณrungsun2503และเพื่อนๆทุกท่าน ด้วยครับ ท่านรองสมเด็จพระสังฆราชแห่งภูฏาน ท่านดูใจดีมากๆเลยครับ

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนากับ พี่น้ำใส และ คุณ moom ด้วยนะครับ
    สนทนาธรรมเป็นภาษาอังกฤษ หรือครับ:'( โอ มาย ก็อด พระเจ้าช่วยลูกช้างด้วย
    อันนี้ขอตัวนะครับ พี่น้ำใส แต่พระท่านก็ใจดีนะครับ
    แต่ผมเชื่อนะครับ ด้วยบารมีพระพุทธเจ้าคงจะไปทำให้พระศาสนาในภุฎานเจริญได้นะครับ
    ในที่นี้ ผมดูมณฑปนี่ไม่รู้เขายกให้ทางภุฏานไปด้วยเปล่าครับ เห็นแกะเป็นแบบลายไทย
    สวยงามมากครับ ผมดูไปก็อนุโมทนาไปนะครับ ปลื้มใจครับ คงหลายตังค์อยู่นะครับ
    อาศัยเกาะบุญแถวๆนั้นอยู่ตั้งนานนะครับ

3. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ...ขอเชิญร่วมอนุโมทนาการถวายพระบรมสารีริกธาตุแก่รองพระสังฆราชภูฏาน ครั้งที่ ๑ ค่ะ..

IMG_3161.JPG IMG_3183.JPG

IMG_3188.JPG IMG_3189.JPG

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ดิฉันและกัลยาณมิตร ในนามประชาชนชาวไทยได้ร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จพระพุทธสมณโคดม เพื่อให้ชาวภูฏานได้สักการะกราบไหว้

รองพระสังฆราช แห่งภูฏานได้รับไว้ด้วยความเมตตา ขอนำภาพส่วนหนึ่งในความทรงจำมาให้อนุโมทนาบุญค่ะ

ปัจจัยจากกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิส่วนหนึ่งได้นำมาเป็นพานดอกไม้สดรองรับการประดิษฐานของพระบรมสารีริกธาตุ เพื่อให้สมพระเกี่ยรติค่ะ

ในโอกาสนี้ ขอเชิญท่านที่สนใจร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุ และอื่น ๆ แก่พระสงฆ์จากภูฏาน เพื่อเป็นที่ระลึกส่วนตัว ในเสาร์ที่ ๒๔ ธันวาคม ๒๕๕๔ เวลา ๑๐.๐๐ น. ณ.ท้องสนามหลวง

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  4. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    งดงามเจ้าค่ะท่านพี่น้ำใส
    สาธุ สาธุ โมทนามหาบุญด้วยทุกประการค่ะ

5. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

คงไปร่วมไม่ได้ แต่ก็ขอโมทนาบุญในวาระนี้ด้วยครับ _/\_

6. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาในกุศลจิตอันดีด้วยจ้า ขอให้สิ่งที่คุณน้ำใสเเละกัณยาณมิตรท่านอื่นๆ ตั้งใจสำเร็จโดยพลันนะครับผม ^_^ ได้มาอ่านกระทู้นี้เเล้วปลื้มใจเเทน

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอให้ทุกท่านที่ร่วมทำบุญมีความสุขมากๆนะครับ

8. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

1
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

พอดีเพิ่งได้เห็นกระทู้นี้ ยังไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไรว่ามีการร่วมบุญอะไรบ้าง เช้าวันนี้ตื่นมาผมจะรีบไปโอนเงินให้ก่อนนะครับ แล้วจะรีบมาแจ้ง ส่วนจะเอาไปร่วมบุญอันไหนก็ตาม จขกท เห็นสมควรครับ

9. Numsai

สาธุ..กันน้องน้ำตาลเช่นกันค่ะ วันนี้จะส่งดวงแก้วไปให้แล้วนะคะ รอชมบารมี อิอิ ..

วันเสาร์ที่ ๒๔ ธค.ที่จะถวายพระบรมสารีริกธาตุแด่พระสงฆ์นั้น พี่ได้จัดพานดอกไม้สดอย่างดี รอชมภาพกันนะคะ

บุญรักษาค่ะ

Numsai

10. ธรรมวิวัฒน์

82
    ยังไงพรุ่งนี้อาจจะแวะไปนะครับ เพราะมีตักบาตรพระกรรมฐานแถวองค์การเภสัชฯ
    หน้า รพ.รามานะครับ ไม่รู้ยังตื่นทันไปใส่บาตรหรือเปล่าครับ

แต่งานของพี่น้ำใสน่าจะไปทันนะครับ แต่ออกตัวก่อนนะครับ
    ว่า สปีคไม่ค่อยเก่ง เผอิญตกภาษาอังกฤษนะครับ คืนอาจารย์ไปหมดแล้วครับ
    555 พูดแล้วอายจังเลยครับ

11. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

1
    จากกระทู้ 1087 ครับ
    ผมได้โอนเงินทำบุญไปแล้ว 400 บาทนะครับ วันที่ 23/12 เวลา 08:42

12. Numsai

...ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบริจาคผ้าห่มกันหนาวแด่ชาวบ้านยากจน จ.อุดรธานี....

มอบผ้าห่ม๑.jpg มอบผ้าห่ม.jpg

มอบผ้าห่ม2.jpg มอบผ้าห่ม3.jpg

ตามที่ได้โอนปัจจัยจากกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ เพื่อบริจาคผ้าห่ม จำนวน ๕๐ ผืน เป็นเงินทั้งสิ้น ๓,๕๐๐ บาท ส่วนที่เหลือเป็นปัจจัยที่ได้รับบริจาคนอกเว็บพลังจิต

ขออนุโมทนาบุญก้บทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญตั้งแต่ต้น จนถึงปัจจุบัน ตลอดทั้งท่านที่ได้อนุโมทนาบุญ

ขอผลบุญแห่งการบริจาคผ้าห่มนี้ ขอให้ทุก ๆ ท่านมีความอบอุ่น ร่มเย็น เป็นสุข ปราศจากภัยอันตรายทั้งปวง ทุกข์โศกโรคภัยให้หายไป

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

13. rungsun2503

rungsun2503 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขออภัยนะครับ ยังไม่ได้โอนเงินเข้ากองบุญเลย เพราะช่วงนี้ค่อนข้างยุ่ง รอหลังปี
    ใหม่แล้วจะเริ่มดำเนินการ ตั้งใจว่าจะโอนเข้าทุกๆเดือนครับ
    ขอความรู้นิดนะครับ คือเวลาที่ผมจะเข้ามาอ่านกระทู้นะครับ ผมใช้เวลาเปิดหาอยู่
    นานกว่าจะเจอ ( ไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้ ) เข้าใจว่าจะมีวิธีที่จะเข้าถึงกระทู้ได้เร็วกว่านี้นะครับ
    จึงอยากจะรบกวนขอความรู้หน่อยครับ

14. Numsai

ขออนุโทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ แล้วพบกันค่ะ

Numsai

ไม่ได้ไปแต่ตั้งใจอนุโมทนาบุญก็ได้บุญถึง ๙๐ % ค่ะ แล้วจะนำบุญมาฝากนะคะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2011
  15. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตตอบนะคะ
    ด้านบนกระทู้ มันจะมีแถบคำสั่ง " คำสั่งเพิ่มเติม" แล้วก็เลือก "ติดตามอ่านกระทู้นี้" ค่ะ
    พอครั้งต่อไปที่จะเข้ามากระทู้นี้ ก็ไปที่แผงควบคุมส่วนตัว(แถบคำสั่งด้านบน) แล้วก็เลือก กระทู้ที่ติดตามอ่านค่ะ ^^

อนุโมทนาด้วยค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2011
  16. rungsun2503

rungsun2503 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณครับ คุณNoinea
    ทดลองทำตามคำแนะนำแล้ว ทีนี้ก็ใช้เป็นแล้ว ขอบคุณจริงๆครับ

17. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ คุณrungsun2503 ^^

วันนี้เวลา 12:46 น. น้อยและเพื่อน โอนเงินร่วมบุญกับกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ 125 บาทค่ะ

อนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสและทุกๆท่านด้วยค่ะ

18. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ChayTurbo ด้วยเช่นกันค่ะ แล้วจะนำบุญมาฝากนะคะ

19. Numsai

ขออนุโมทนาบุญที่ร่วมบุญในกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิค่ะ ขอให้มีความคล่องตัวในทุก ๆด้าน ได้สมบัติอัศจรรย์ทันใช้ รวยฉับพลันค่ะ สาธุ...

บุญรักษาค่ะ

Numsai

20. Numsai

ขออนุโมทนาบุญในวิทยาทานกับน้อง Noinea ด้วยค่ะ พี่ยังทำไม่เป็นเลย อิอิ ได้ความรู้ใหม่นะคะ

ขอให้พบแต่สิ่งดี ๆ มีใหม่ได้ เงินทองไหลมาเทมามิขาดสาย เดินทางปลอดภัยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้