เพื่อการกุศล ร่วมถวายเทียน ๑๐๘ เล่ม-ร่วมปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์ และบุญอื่น ๆ หน้า ๑๒๐ ค่ะ..

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 17 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณน้ำใส ในทุกๆทุกบุญที่ทำ และอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ อ่านเรื่องที่น้องน้ำตาลนำมาเป็นธรรมทานแล้วเศร้าจังเลย
    วันที่26/04/2555 เวลาประมาณ 14.00 น ข้าพเจ้าและครอบครัวได้โอนเงินร่วมบุญ ธ.กสิกรไทย 1200 บาท เพื่อร่วมบุญกับคุณน้ำใสและหมู่คณะ
    ติดพัดลมในกุฏิสร้างใหม่ ๒ หลัง ร่วมบุญสร้างกุฏิ และอื่น ๆ ขอถวายเป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชาค่ะ

2. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขออนุโมทนาบุญกับคุณ mooom ด้วยค่ะ

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11_pd10 vAlign=top align=left>Transfer has been made according to the following details.</TD></TR><TR><TD class=pd20 bgColor=#f4f4f4 vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#d4d0c8 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>From Account</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Account No.</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX526472</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>New Balance</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left>To account</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Account No.</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX550227</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>New Balance</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>19,828.89 Baht </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>Amount to be transferred</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Amount</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>300.00 Baht </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Fee</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0.00 Baht </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Transaction Date - Time</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>27/04/2012 - 09:34:29</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Account Debit Date - Time</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>27/04/2012 - 09:34:29</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ mooom ที่ร่วมบุญเป็นจำนวน ๑,๐๐๐ บาท โดยเข้ากองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ ๓๐๐ บาท และร่วมบุญสร้างถนนคอนกรีต ๗๐๐ บาทค่ะ

ขออุทิศผลบุญนี้แด่เทวดารักษาตัวของคุณ mooom ท่านเจ้าที่ทุก ๆ บ้าน ท้าวสักกเทวราช ปวงเทพยดาทั้งหลาย และท่านพระยายมราช นายนิริยบาลทั้งหลาย

และขอให้ท่านจงช่วยอำนวยผลให้คุณ mooom มีความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน มีความคล่องตัวในการเงิน และขายบ้านได้สำเร็จโดยไวเทอญ สาธุ..

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

3. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ...

ขออนุโมทนาบุญกับน้องเช่นกันค่ะ

Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับน้องpmntr ด้วยเช่นกันค่ะ ช่วงนี้มีหลายบุญรออยู่ค่ะ จะค่อย ๆ ทะยอยทำไปค่ะ ขอให้น้องมีความคล่องตัวในทุกเรื่อง เดินทางปลอดภัย และสำเร็จตามความปรารถนาทุกประการค่ะ

Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่เช่นกันค่ะ น่าเสียดายนะคะ ไม่ได้พบกัน คนเยอะมาก ๆ ค่ะ และเป็นบุญที่น่าปลื้มใจมากบุญหนึ่งค่ะ

ที่สำคัญเป็นปลูกต้นกล้าแห่งความดีอีกต้นค่ะ คือ ลูกสาวไปร่วมบุญนี้กลับมาเปลี่ยนไปในทางที่ดี รู้จักการเสียสละมากขึ้น เพราะเธอบอกว่า เหมือนเป็นซานต้าคอยแจกของให้เด็ก ๆ เลย

กลับมาควักกระปุก ถามว่า คุณแม่มีบุญอะไรให้หนูทำอีกมั๊ยคะ ปลื้มมาก ๆ ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่ และครอบครัวเช่นกันค่ะ

Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ..

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเพชร 2545 อีกครั้งค่ะ ขอให้ครอบครัวมีความสุข ความเจริญรุ่งเรืองยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ ขอให้คุณแม่มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ปราศจากโรคภัย และได้มีดวงตาเห็นธรรมโดยฉับพลัน สาธุค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2012
  4. Numsai

..สภาพถนนที่จะสร้างเป็นถนนคอนกรีต วัดมีชัย จ.อุดรธานีค่ะ..

_______0217.jpg _______0218.jpg

เส้นทางที่จะเทคอนกรีตค่ะ (ภาพ1-2)

_______0222.jpg _______0229.jpg

ประตูวัดมีชัย(ภาพ3) ชาวบ้านจัดงานได้เงินมาเทคอนกรีตแล้วเสร็จบางส่วน ยังขาดปัจจัยอีกมาก(ภาพ 4)

ในนามกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ ได้ร่วมสร้างถนนคอนกรีต วัดมีชัย อ.หนองหาน จ.อุดรธานี เป็นจำนวน ๒ คิว จำนวน ๓,๔๐๐ บาท

นอกจากนี้ คุณ mooom และกัลยาณมิตร ร่วมบุญนอกกองบุญอีก ๑ คิว จำนวน ๑,๗๐๐ บาท รวมปัจจัยทั้งสิ้น ๕,๑๐๐ บาท

ขอให้ทุก ๆ ท่านมีความคล่องตัวทางการเงิน การงาน เดินทางไปไหนได้รับความสะดวกสบาย และมีโชคลาภกลับมา และให้สำเร็จตามความปรารถนาทุกประการค่ะ

ก่อนอื่น ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญในกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิตั้งแต่ต้น จวบจวนบัดนี้ค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2012
  5. Numsai

..กำหนดการถวายปัจจัยแด่ท่านจิตโต ในวันที่ ๒๙ เมย.๕๕ ค่ะ..

กำหนดการเดินทางไปบ้านสบายใจ

เวลา ๐๖.๐๐ น. - ออกจากบ้านน้ำใส (บ้านสวนราชา ถ.กรุงเทพ-กรีฑา ซ.๗)

เวลา ๐๘.๔๘-๐๙.๐๐ น. - รับประทานข้าวเช้า ดื่มกาแฟ ณ.โรงทาน บ้านสบายใจ

เวลา ๐๙.๐๑ - ๑๐.๐๐ น. - ฟังธรรมะจากท่านจิตโต และเจริญกรรมฐาน

เวลา ๑๐.๐๑ น.เป็นต้นไป - ถวายปัจจัยค่าพัดลม &สร้างกุฏิ ถวายผลไม้
    ยาน้ำสมุนไพรแด่ท่านจิตโต และร่วมบุญตามศรัทธา

จากนั้น รับประทานอาหารเที่ยง

(หากท่านใดจะไปฝึกมโนมยิทธิ ที่วัดท่าซุง กรุณาแจ้งล่วงหน้า เพราะต้องเข้าวิหาร ๑๐๐ เมตร ก่อนเวลา ๑๑.๔๕ น.ค่ะ)

เวลา ๑๓.๐๐ น. -๑๕.๐๐ น. - เจริญพระกรรมฐาน กับท่านจิตโต ช่วงบ่าย

หมายเหตุ เวลาอาจจะคลาดเคลื่อนจากกำหนดการเล็กน้อยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

6. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    วันนี้โอนร่วมบุญถวายปัจจัย สร้างกุฏิ และโรงทาน จำนวน ๒๘๐ บาทค่ะ
    ในนามท่านศิวกรฯ และสาธุ สาธุ ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    ขอโมทนาบุญทุกบุญที่กัลยณมิตรธรรมทุกท่านได้บำเพ็ญทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะคะ
    สบายจังเรา...อิอิ...รอโมทนาอย่างเดียว...

ถ้าได้แบบพระนางพิมพาก็ดีนะเจ้าคะพี่น้ำใส...แต่กลัวว่า...
    จะต้องถือดาบมือขวา อุ้มลูกกะเตงข้างซ้าย
    อุ๊ย...จินตนาการบรรเจิดไปละ อิอิ

7. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอโมทนาบุญกับพี่น้ำใสและกัลยาณมิตรทุกท่านด้วยครับ และขอขอบคุณพี่น้ำใสมากๆๆเลยครับ

8. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    1.ร่วมทำบุญติดพัดลมในกุฏิสร้างใหม่ ๒ หลัง + ร่วมบุญสร้างกุฏิ และอื่น ๆ แด่ท่านจิตโต
    จำนวน 100 บาท ได้โอนเข้า ธ.กสิกรไทย วันที่ 27 เม.ย.

2.ร่วมทำบุญกับกองบุญฯ จำนวน 100 บาท
    ได้โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 27 เม.ย.

อนุโมทนาบุญทั้งหมดกับ พี่น้ำใส และ ทุกท่าน ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

9. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอโมทนาบุญทุกบุญอันเป็นมหากุศลกับคุณน้ำใสด้วยครับ

ขอโมทนาบุญทุกบุญกับคุณmooom คุณเพชร2545 Nakraksa คุณธรรมวิวัฒน์

คุณฑีฆา คุณTon_PB คุณOctt คุณมีนัม คุณpmntr คุณMiss Brown ด้วยครับ

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญสมทบกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร

(แก้วบรมจักรพรรดิ)

ขอโมทนาบุญกับท่านที่ร่วมบุญในรายการอื่น ๆ

และขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนา ด้วยครับ

"สาธุ สาธุ สาธุ"
    ...

ด้วยอานุภาพพระบารมีแห่งพระพุทธเจ้าทั้งหลายมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นต้น

ด้วยอานุภาพพระบารมีแห่งพระธรรม ด้วยอานุภาพแห่งพระอริยสงฆ์

ด้วยอานุภาพพระบารมีแห่งพระบรมโพธิสัตว์ทั้งหลายมีสมเด็จพระศรีอาริยเมตไตรเป็นต้น

ด้วยอานุภาพพระบารมีพระพรหมเทวาทั้งหลายในอนันตโลกธาตุอันประมาณมิได้

มีท่านท้าวสหัมบดีพรหมเป็นต้น มีท่านปู่อินทร์เป็นที่สุด

ด้วยอานุภาพของแก้วจุลจักรพรรดิ แก้วมหาจักรพรรดิ แก้วบรมจักรพรรดิ

และด้วยอานุภาพจักรแก้ว ที่มีอยู่ในแดนโลกธาตุนี้ทั้งหมด

" ขอให้ทุกท่านสำเร็จสมหวัง ดังจิตปรารถนาอันประกอบด้วยสัมมาทิฏฐิโดยทุกประการ "

....................................​

วันศุกร์ ที่ ๒๗ เม.ย.๕๕ เวลา ๒๐.๔๑ น.
    ได้โอนปัจจัยเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ ๐๘๐ - ๒๕๕ - ๐๒๒๗
    ๕๐๐ บาท
    สมทบกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    (แก้วบรมจักรพรรดิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2012
  10. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุบุญกับคุณน้ำใส , ท่าน Miss brown , nooom , ท่าน ธรรมวิวัฒน์ , Widya และ ท่านที่ร่วมในกองบุญนี้ที่ไม่ได้กล่าวภึง สาธุครับ

11. Numsai

..ร่วมโมทนาบุญเป็นเจ้าภาพภัตตาหารเพล วัดเขาวง จ.สระบุรีค่ะ..

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11_pd10 vAlign=top align=left>Transfer has been made according to the following details.</TD></TR><TR><TD class=pd20 bgColor=#f4f4f4 vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#d4d0c8 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>From Account</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Account No.</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX550227<!--ACCOUNT_FR --></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>New Balance</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>18,404.89 Baht</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left>To account</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Account No.</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>3152098127 - นางสาว ณิชกานต์ กรองทอง<!--ACCOUNT_TO --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>Amount to be transferred</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Amount</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>2,000.00 Baht</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Fee</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0.00 Baht</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Transaction Date - Time</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>28/04/2012 - 16:48:55</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>Account Debit Date - Time</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>28/04/2012 - 16:48:55</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ในนามกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารเพลแด่คณะสงฆ์ วัดเขาวง จ.สระบุรี ในวันอาทิตย์ที่ ๒๙ เมษายน ๒๕๕๕ เป็นจำนวนเงิน ๒๐๐๐ บาทค่ะ

โดยมีคุณภูริชญา คุณณิชกานต์(คุณเอ๋) และคณะ ที่ตัวแทนถวายภัตตาหารแก่พระภิกษุสงฆ์ในครั้งนี้ และขออนุโมทนาบุญกับทั้งสองท่าน และคณะ มา ณ.โอกาสนี้ด้วยค่ะ

ขอผลบุญการถวายภัตตาหารในครั้งนี้ ขอให้ทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญในกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ ตั้งแต่อดีต จวบจนปัจจุบันนี้

ขอให้คำว่า "อดอยาก ยากจน ไม่มี ไม่สำเร็จ" อย่าได้ปรากฏนับแต่บัดนี้ เป็นต้นไป เดินทางไปไหน ก็ไม่มีคำว่าอด มีแต่ความอุดมสมบูรณ์อยู่เสมอ

ไลม่ว่าจะเกิดภัยพิบัติใด ๆ อันเกิดจากดิน น้ำ ลม อัสนีบาต และไฟ อย่าได้ปรากฏแก่ทุก ๆ ท่าน ขอให้ทุก ๆ ท่านรอดปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งปวง ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ..

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

12. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya ด้วยเจ้าค่ะ

Numsai

13. Numsai

..ขอเชิญอนุโมทนาบุญปล่อยปลา ปล่อยกบค่ะ ...

2012-04-28 12.02.49.jpg 2012-04-28 12.03.08.jpg

2012-04-28 12.03.34.jpg 2012-04-28 12.03.43.jpg

2012-04-28 12.04.07.jpg 2012-04-28 12.04.13.jpg

2012-04-28 12.05.22.jpg 2012-04-28 12.06.00.jpg

2012-04-28 12.06.14.jpg 2012-04-28 12.08.17.jpg

ในวันที่ ๒๘ เมษายน ที่ผ่านมาได้ปล่อยสัตว์ปล่อยปลา ดังนี้ค่ะ..

๑.ปลาช่อนไข่ ๑.๗ กก.

๒.ปลาดุก ๓ กก.

๓.ปลาไหล ๕ ตัว

๔.ปลาหมอ ๓ กก.

๕.กบ ๒ กก.

รวมเป็นปัจจัยทั้งสิ้น ๙๙๐ บาท

ในนามกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ ๕๐๐ บาทค่ะ

ขอผลบุญนี้ ส่งผลให้ทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญมีความคล่องตัวในการงาน การเงิน สุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใด ขอให้สำเร็จเร็ว ๆ ไว ๆ เถิด สาธุ..

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

14. Numsai

...ร่วมอนุโมทนาบุญถวายทองคำ ถวายค่าพัดลม ยาสมุนไพร ผลไม้...

2012-04-28 22.25.31.jpg 2012-04-29 10.09.46.jpg

2012-04-29 10.10.01.jpg 2012-04-29 10.10.04.jpg

2012-04-29 10.10.10.jpg 2012-04-29 10.10.15.jpg

2012-04-29 10.10.33.jpg 2012-04-29 10.10.40.jpg

เมื่อวาน ได้เดินทางไปบ้านสบายใจ เพื่อถวายทองคำ หนัก ๑ สลึง ถวายค่าพัดลม และร่วมบุญสร้างกุฏิใหม่ ๒๕,๕๒๐ บาท ถวายน้ำยาสมุนไพร ยาหอม ยาหม่อง และผลไม้ ๕ อย่างแด่ท่านจิตโต

ในนามกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ ได้ร่วมบุญ ๑๐,๒๐๐ บาท และโอนผ่านบัญชีกสิกรไทย ๕,๑๐๐ บาทค่ะ และกัลยาณมิตรอื่น ๆ ได้ร่วมบุญเป็นเงินสดเพิ่มเติม ๑๐,๒๒๐ บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านมา ณ.ที่นี้ด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2012
  15. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลอีกครั้งค่ะ พี่ได้รับพระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านจัมโบ้ เมื่อวันที่ ๑๒ เมษายน ๒๕๕๕ (ก่อนไปบ้านสบายใจ ๑ วัน)

วันที่ ๑๓ เมษายน ๒๕๕๕ ลูกสาวจับฉลากที่บ้านสบายใจได้ สมเด็จองค์ปฐมปางจักรพรรดิ ขนาด ๙ นิ้ว ๑ องค์ มีผู้ถวายในวันเดียวกันที่ไปถวายดวงแก้วไพรีพินาศมหิศรค่ะ คณะที่ไปด้วยกันได้พระคนละองค์ค่ะ ได้มาทั้งหมด ๓ องค์ค่ะ จาก ๖๕ รางวัล (คนไปกันหลายร้อยคน)

เมื่อวันที่ ๑๖ เมษายน ๒๕๕๕ ที่ผ่านมา ถูกล็อตตารี่เลขท้าย ๒ ตัว ๑ คู่ค่ะ (ยังงง ๆ ว่า เลขนี้ไปซื้อตอนไหนไม่รู้ อิอิ..)

ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลด้วยค่ะ

Numsai

16. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอโมทนากับคุณธรรมวิวัฒน์ ท่านวิทยา พี่น้ำใสและคณะที่ไปถวายกันด้วยนะครับ

17. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอโมทนาสาธุบุญกับคณะปล่อยสัตว์และคณะที่ไปบ้านสบายใจค่ะ
    น้องกบที่นำไปปล่อย หน้าตาเหมือนจะดีใจมากเลยนะคะที่ไม่ได้โดนผัดเผ็ดแล้ว อิอิ

ดีใจเจ้าค่ะที่คำที่นำไปบูชาแล้วเห็นผล
    ตัวตาลเองก็มีเรื่องมหัศจรรย์หลายอย่าง
    อาทิเช่น จ่ายเงินซื้อของไปจนหน้ามืด หมดไปหลายพัน
    ตอนเย็นมานั่งนับทำบัญชี ปรากฏว่าเงินเหลือเท่าเดิมค่ะ งงมาก ๆ
    เรื่องนี้จริง ๆ ไม่อยากเล่าให้ฟังเท่าไหร่ เพราะกลัวท่านจะไม่มาอีก อิอิ
    และกลัวว่าเราจะทำให้คนอื่นอยากได้พระปิดตาฯ ด้วยความโลภ
    และกลัวว่าจะทำให้ราคาค่าบูชาสูงขึ้นไปอีก

แต่เทวดาท่านบอกว่า...
    ไม่หรอก...เล่าให้เขาฟัง ให้เขาเห็นว่าพุทธานุภาพของพระรัตนตรัยนั้นครอบคลุมทุกอย่าง
    ขอเพียงมั่นใจในพระรัตนตรัยเท่านั้น... พุธโธ อัปปะมาโนจริง ๆ ค่ะ ไม่ลังเลสงสัยแล้ว ^^

สาธุ ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับพี่อีกครั้งค่ะ
    บุญเยอะอย่างนี้ต้องขอโมทนาซะให้เข็ด อิอิ

18. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    1.อนุโมทนาบุญทั้งหมด บุญปล่อยปลา ปล่อยกบ
    บุญถวายทองคำ ถวายค่าพัดลม ยาสมุนไพร ผลไม้ แด่ท่านจิตโต
    กับพี่น้ำใส และทุกท่านด้วยนะครับ

2.แหม ได้ลาภกันเยอะแยะ เลยครับ
    อำนาจของคุณพระศรีรัตนตรัยหาประมาณไม่ได้จริงๆ สาธุ สาธุ

ขอบคุณพี่น้ำใส และ หญิงน้ำตาล ที่มาแบ่งปัน ประสบการณ์ให้ฟังนะครับ

19. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 100 บาท

<table border="0" cellpadding="5" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td colspan="2">โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

</td> </tr> <tr> <td colspan="2">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td valign="top" width="34%">สถานะการทำรายการ</td> <td width="66%"> ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว </td> </tr> <tr> <td width="34%">หมายเลขอ้างอิง</td> <td width="66%">KBKR120501059602450</td> </tr> <tr> <td colspan="2">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td colspan="2">รายละเอียดการทำรายการ

</td> </tr> <tr> <td width="34%">วิธีโอนเงิน</td> <td width="66%"> ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง) </td> </tr> <tr> <td width="34%"></td> <td width="66%"> </td> </tr> <tr> <td width="34%">ธนาคารเจ้าของบัญชี</td> <td width="66%">ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)</td> </tr> <tr> </tr><tr> <td width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</td> <td width="66%">080-2-55022-7 กองทุนสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร</td> </tr> <tr> <td width="34%">ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล</td> <td width="66%">PHUTTARA ROJJ</td> </tr> <tr> <td width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</td> <td width="66%">100.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</td> <td width="66%">25.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">วันที่โอนเงิน</td> <td width="66%">01/05/2012 [02:56:14]</td> </tr> <tr> <td width="34%">บันทึกช่วยจำ</td> <td width="66%">ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมบุญกับ พุทธารา โรจนฤทธิกร เพื่อกองทุนสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร 100 บาท</td> </tr> <tr> <td class="note_align" width="35%">แจ้งผู้รับโอน</td> <td width="65%">
    </td></tr></tbody></table>

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 100 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมบุญกับ พุทธารา โรจนฤทธิกร เพื่อกองทุนสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 100 บาท

ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

20. Candle_Flame

Candle_Flame เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    ผมได้โอนเงินร่วมบุญเข้ากองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร(แก้วบรมจักพรรดิ) ๓๐๐ บาท (Date : 30/04/55, Time : 12:32, Location : A00662) ขอให้คุณน้ำใสและทุกๆท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ<O:p</O:p
    และผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ให้ร่วมอนุโมทนาในบุญ กุศล ต่างๆที่ทุกๆท่านได้ทำแล้ว ทั้งหมดทั้งมวลครับ <O:p</O:p
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้