เพื่อการกุศล ร่วมถวายเทียน ๑๐๘ เล่ม-ร่วมปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์ และบุญอื่น ๆ หน้า ๑๒๐ ค่ะ..

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 17 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    วันนี้เวลา 12.19 น. โอนเงินจำนวน 999.99 บาท ร่วมกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ์ ขอให้กุศลผลบุญนี้ส่งผลไปถึงญาติธรรมทุกๆท่านให้เป็นพละปัจจัยบังเกิดเป็นมหาสติ มหาปัญญา ก้าวล่วงพ้นจากความทุกข์ในภพชาตินี้เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนา ครับ

2. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    วันนี้ แจ้งโอน ร่วมบุญ 3100 บาครับ บูชา แก้วจุลจักรครับ

3. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    วันนี้ร่วมบุญกับกองบุญ 100บาทครับ

4. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    วันนี้โอนร่วมเงินเข้ากองบุญ 100 บาทเจ้าค่ะ

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ
    จำนวน 100 บาท โอนเมื่อ 25 มิ.ย.56 ธ.ไทยพาณิชย์ 080-255022-7

ขอน้อมบูชาแด่พระพุทธเจ้าทั้ง 28 พระองค์ในอดีต
    และพระพุทธเจ้าทั้ง 5 พระองค์ในภัทรกัปนี้
    รวมทั้งบูชาพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ อันมีสมเด็จองค์ปฐมต้น เป็นประธาน สมเด็จปัจจุบันเป็นที่สุด

และน้อมถวายบูชาแด่พระสุทธิมงคลวิสุทธิเทพ และพระมัณฑนวิสุทธิเทพ ผู้มีพระคุณทุกท่าน
    อันมีหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษี เป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้า สมหวังทุกประการ ทั้งทางโลก และทางธรรม ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม
    นับแต่บัดนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาบุญทั้งหมดกับพี่น้ำใส และทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

6. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

* ขออนุญาตโพสต์แจ้งการร่วมบุญไว้ที่กระดานนี้ *​
    เนื่องจากมีซองผ้าป่าร่วมบุญสร้างลายไทยหน้าบรรณ ประตู และหน้าต่างโบสถ์ ณ วัดโพธิญาณรังสี จ.สุรินทร์ ตกค้าง ซึ่งเพื่อนบ้านเพิ่งนำมาส่งคืนให้น้ำฝน เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น ๖๗๐ บาท โดยน้ำฝนขอร่วมบุญสมทบไปอีก ๑๓๐ บาท และน้ำฝนขอร่วมรับเป็นเจ้าภาพดาวเพดาน ๑ ดวง จำนวน ๑,๐๐๐ บาท รวมทั้งสิ้นเป็นเงิน ๑,๘๐๐ บาท...น้ำฝนได้ทำการโอนเงินเข้าบัญชีเรียบร้อยตามรายการด้านล่างแล้วค่ะ...ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านอีกครั้งค่ะ _/|\_

เลขที่อ้างอิงการทำรายการ 21051504642วัน/เวลาการทำรายการ26-06-2013 13:57:25
    บัญชีผู้โอน 488-0-39945-0
    บัญชีผู้รับโอน วัดโพธิญาณรังสี*382-0-08401-0 ชื่อบัญชีผู้รับโอน วัดโพธิญาณรังสี
    จำนวนเงิน 1,800.00 บาท

7. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    โอนเงินจำนวน 500 บาท เข้ากองบุญแก้วจักรพรรดิ์ด้วยครับ
    ขอโมทนาบุญทุกรายการ สาธุ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR130627470951641

รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)
    จากบัญชี xxxxxx
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 080-2-55022-7 กองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล PHUTTARA ROJJ
    จำนวนเงิน (บาท) 500.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 27/06/2013 [11:15:14]

8. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    โอนร่วมบุญประจำเดือนกรกฎาคม ๒๕๕๖ แล้วค่ะ จำนวน ๕๐๐ บาทถ้วน
    สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญในกองบุญนี้ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันค่ะ

---------------------------------------------------------------------

ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว
    บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี ออมทรัพย์ - XXXX013003
    ยอดเงินคงเหลือในบัญชี X,XXX.XX บาท
    บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี ออมทรัพย์ - 0802550227 - นางสาว พุทธารา โรจนฤ

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 500.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 28/06/2556
    วันที่หักเงินจากบัญชี 28/06/2556

9. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีค่ะพี่น้ำใส และทุกๆท่าน วันนี้โอนเงินร่วมบุญ 150 บาท @ 13.24 น. ค่ะ อนุโมทนาบุญพี่น้ำใสและทุกๆท่าน ทุกประการค่ะ

10. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอโมทนาบุญทุกบุญอันเป็นมหากุศลกับคุณน้ำใสด้วยครับ

ขอโมทนาบุญทุกบุญกับคุณmooom, คุณmarisa23, คุณแอนโดรเมดา,

คุณจันทรกาล, คุณหวงจื้อเซวียน, คุณเอทัศน์, คุณdiya, คุณphakwipha

คุณPaktawadee, คุณน้องนีล, คุณam12, คุณขาล, คุณธรรมวิวัฒน์,

คุณNamfonBaanfa, คุณprapaanpong, คุณMiss Brown, ด้วยครับ

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญสมทบกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร

(แก้วบรมจักรพรรดิ)

ขอโมทนาบุญกับท่านที่ร่วมบุญในรายการอื่น ๆ

และขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนา ด้วยครับ

"สาธุ สาธุ สาธุ"
    ...

ด้วยอานุภาพพระบารมีแห่งพระพุทธเจ้าทั้งหลายมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นต้น

ด้วยอานุภาพพระบารมีแห่งพระธรรม ด้วยอานุภาพแห่งพระอริยสงฆ์

ด้วยอานุภาพพระบารมีแห่งพระบรมโพธิสัตว์ทั้งหลายมีสมเด็จพระศรีอาริยเมตไตรเป็นต้น

ด้วยอานุภาพพระบารมีพระพรหมเทวาทั้งหลายในอนันตโลกธาตุอันประมาณมิได้

มีท่านท้าวสหัมบดีพรหมเป็นต้น มีท่านปู่อินทร์เป็นที่สุด

ด้วยอานุภาพของแก้วจุลจักรพรรดิ แก้วมหาจักรพรรดิ แก้วบรมจักรพรรดิ

และด้วยอานุภาพจักรแก้ว ที่มีอยู่ในแดนโลกธาตุนี้ทั้งหมด

" ขอให้ทุกท่านสำเร็จสมหวัง ดังจิตปรารถนาอันประกอบด้วยสัมมาทิฏฐิโดยทุกประการ "

.................................

วันอังคาร ที่ ๒๕ มิ.ย. ๕๖ เวลา ๑๙.๓๓ น.
    ได้โอนปัจจัเข้า ธ. ไทยพาณิชย์ ๐๘๐ - ๒๕๕ - ๐๒๒๗
    จำนวน ๕๑๖.๑๖ บาท

สมทบกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    (แก้วบรมจักรพรรดิ)

http://palungjit.org/threads/อนุโมท...ประมูลจักรแก้ว-๓-สี-น-๒๓๘-ค่ะ.355187/page-239

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2013
  11. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    วันนี้02/07/13 ผมโอนเงินบูชาดวงแก้วสัตยาธิษฐาน และดวงแก้วสุขุมาลย์มณีฤทธิ์จำนวน32400บาท และจำนวน500บาทเพือร่วมบุญเข้ากองทุนแก้วบรมจักรพรรดิ์เรียบร้อยแล้วครับ

12. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

2/7/2556

โอนเงินร่วมบุญ " กองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ " จำนวน 400 บาท ค่ะ

ผู้ร่วมบุญนี้ มี พี่เยาว์ น้องเอ็ม น้องเจน และ เอ๋ค่ะ

ด้วยผลแห่งบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วในครั้งนี้ ได้ร่วมบุญกับกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ
    ให้เป็นเหตุปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บรรลุมรรคผลนิพพาน ในอนาคตกาลอันใกล้นี้เถิด

แต่หากข้าพเจ้ายังต้องเวียนว่ายตายเกิดทุกภพชาติที่จะต้องเกิด ขอให้ได้เกิดใน
    ครอบครัวผู้มีสัมมาทิฎฐิ ขอให้ได้พบพระพุทธศาสานา ได้ฟังพระธรรมที่ถูกต้อง
    ได้พบกัลยาณมิตรชี้ทางสว่างให้แก่ข้าพเจ้า

และได้มีโอกาสปฏิบัติธรรมจนบรรลุธรรมชั้นสูงอันเป็นปัจจัยให้บรรลุมรรคผลนิพพาน
    ในอนาคตกาลอันใกล้นี้เถิด สาธุ สาธุ สาธุ๊

จันทรกาล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2013
  13. masiri

masiri เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเข้ากองทุนแล้วครับ 100 บาท เดือนที่แล้วด้วยครับ

แต่ user โดนบล็อก แบบงง ๆ เลย โพสไม่ได้ ผมก็สมัครสมาชิกใหม่ครับ

อนุโมทนากับทุกท่านครับ

ไก่ ปฏิฌาณ

14. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

ขออนุโมทนาบุญกับน้อง marisa ด้วยค่ะ

Numsai

15. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..สรุปบัญชีโครงการฝึกมโนมยิทธิครั้งที่ ๑ ..

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

มีบางท่านโอนเข้าบัญชีกองบุญโดยตรง จำนวน ๓๑๐๐ บาท และ ๒๔๐๐ บาท ดิฉันจึงจำเป็นต้องโอนส่วนต่างที่เหลือ เพื่อให้ครบตามจำนวนที่เข้ากองบุญฯ ค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบค่ะ

Numsai

16. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พี่น้ำใสและญาติธรรมทุกท่าน

ร่วมบุญกองทุนสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    โอนเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ ๐๘๐๒๕๕๐๒๒๗ วันนี้ เวลา ๑๒:๑๕ น. จำนวน ๑๑๑.๑๑ บาท

ขอน้อมจิตโมทนาสาธุในบุญกุศลของทุกๆ ท่านทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

17. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    2
    ร่วมกองบุญ ๘๘ บาทและขออนุโมทนากับผู้ร่วมบุญนี้ทุกท่านค่ะ

18. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    โอนเงินร่วมบุญ 100 บาท เวลา 10.43 น. ค่ะ

19. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอร่วมบุญกองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    เวลาที่สั่งทำรายการ : 27/07/2013 14:33
    บัญชีผู้รับโอน : SCB:pHUTTARA ROJJ A/C No.:0802550227
    จำนวนเงินที่โอน : THB 1,001.00

ขอเจ้ากรรมนายเวรและผู้มีพระคุณทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้
    ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้ทิพยจักษุญาณ ได้ปฏิสัมภิทาญาณและนิพพานในชาตินี้
    หากข้าพเจ้า ยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงไร ขอความไม่มี ไม่รู้ ไม่สามารถ จงอย่าได้ปรากฎแก่ข้าพเจ้า นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบท้าวเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ สาธุๆๆ

20. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมบุญกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ
    จำนวน 150 บาท โอนเมื่อ 31 ก.ค.56 ธ.ไทยพาณิชย์ 080-255022-7

ขอน้อมบูชาแด่พระพุทธเจ้าทั้ง 28 พระองค์ในอดีต
    และพระพุทธเจ้าทั้ง 5 พระองค์ในภัทรกัปนี้
    รวมทั้งบูชาพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ อันมีสมเด็จองค์ปฐมต้น เป็นประธาน สมเด็จปัจจุบันเป็นที่สุด

และน้อมถวายบูชาแด่พระสุทธิมงคลวิสุทธิเทพ และพระมัณฑนวิสุทธิเทพ ผู้มีพระคุณทุกท่าน
    อันมีหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษี เป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้า สมหวังทุกประการ ทั้งทางโลก และทางธรรม ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม
    นับแต่บัดนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาบุญทั้งหมดกับพี่น้ำใส และทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้