ร่วมบุญบูชาพระผงปริวาส มหาชนวนมวลสาร วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pong55, 5 ธันวาคม 2013.

1. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    แจ้งหลักฐานการโอนเงินครับ จัดส่งที่
    จัดส่ง นายโชติพัฒน์
    45 ซ. จรัญ ฯ56
    บางยี่ขัน. บางพลัด
    กรุงเทพ 10700

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      61
  2. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    โอนร่วมบุญเรียบร้อยแล้วครับ 1,060.28

ที่อยู่จัดส่งผมขอแจ้งทาง pm นะครับ

โมทนาบุญครับ

3. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    แจ้งโอนเงินครับ
    ที่จองไว้ 2 องค์ครับ
    โอนไป 1100 บาทครับ
    ที่อยู่ทาง PM ครับ

4. ตะวันอัสดง

ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011

แจ้งการโอนครับ

วันที่ทำรายการ: 10/12/2013 05:50:33 AM.
    หมายเลขอ้างอิง: TRTR131210669112705
    โอนเงินจากบัญชี: ###-2-20443-#
    เพื่อเข้าบัญชี: 762-2-31690-5
    ชื่อบัญชี: พงศ์ภรณ์ สันธนวิบูล
    จำนวนเงิน (บาท): 1060.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท): 0.0

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ตารางการจองนะครับ หลังจากลำดับที่ ๓๐ ลงไป หรือใต้เส้นแดง คือสำรองการจองนะครับ​

6. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ จากใจจริงครับ พี่kang_som
    ที่ให้ความกรุณามาทำตารางการจอง พระผงรูปเหมือนปริวาสกรรม
    ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ รุ่นแรก มหาชนวนมวลสาร
    ในครั้งนี้ครับผม เพราะผมทำยังไม่เป็นเลยครับ พอขอความ
    เมตตาจาก พี่kang_som ให้ช่วยสอนผมหน่อยครับ
    ซึ่ง พี่kang_som ได้เมตตาให้ความอนุเคราะห์ ช่วยผม
    ในครั้งนี้

ผมขอขอบพระคุณมาก ๆ อีกครั้ง
    และขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุึ สาธุ ครับ

7. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ หลวงปู่เสงี่ยม ครับ

วันนี้ผมขออนุญาตเปิดจองร่วมบุญ
    พระผงรูปเหมือนปริวาสกรรมท่านเจ้าคุณเสงี่ยม
    วัดสุวรรณเจดีย์ รุ่นแรก มหาชนวนมวลสาร
    ชุดหลังกดพิมพ์นำฤกษ์ ครับผม

- เปิดจองจำนวน 500 องค์ก่อนนะครับ
    (เพราะตอนนี้พระกำลังเพิ่งเริ่มกด เมื่อวันที่ 9 ธ.ค.2556
    ซึ่งยอดยังไม่แน่ชัดว่าจะได้เกิน 1,000 องค์หรือไม่ครับ
    จะกดถึงวันที่ 17 ธ.ค. 2556 เป็นวันสุดท้ายครับผม )
    โดยทางวัดสุวรรณเจดีย์ ให้ร่วมบุึญในครั้งนี้
    องค์ละ 200 บาทครับ แต่ละท่านจองได้ไม่จำกัด
    จำนวนครับ

***ทั้งพระชุดนำฤกษ์ และ ชุดพิมพ์หลังนำฤกษ์ ด้านหลัง
    ของพระทุกองค์ จะฝังตะกรุดที่ หลวงปู่เสงี่ยมท่าน เมตตา
    จารให้ ทุกองค์เลยครับผม ^*^

***** โอนปัจจัยร่วมบุญได้ไม่เกินวันที่ 31 ธ.ค. 2556
    ครับผม

มวลสารของพระชุดนี้ เป็นมวลสารแบบเดียวกับ
    พิมพ์นำฤกษ์ครับผม เพียงแต่จะแก่มวลสารน้อยกว่า
    แต่มวลสารก็จะมากกว่าพระโรงงานแน่นอนครับผม

พระผงรูปเหมือนปริวาสกรรมท่านเจ้าคุณเสงี่ยม
    วัดสุวรรณเจดีย์ รุ่นแรก มหาชนวนมวลสาร

การสร้างในครั้งนี้มีอะไรที่พิเศษหลาย ๆ อย่างเลย
    ครับผม

1. เป็นครั้งแรกที่ หลวงปู่เสงี่ยมท่าน กดพิมพ์
    ที่เครื่องพิมพ์เป็นครั้งแรก ( หลวงพี่เต๋า เมตตาเล่า
    ใ้ห้ทราบครับผม )

2. เป็นครั้งแรกที่ พระที่ท่านเข้าร่วมงานปริวาส
    ช่วยกดพระ และ ตำมวลสาร ในช่วงปริวาสครับผม

3. เ็ป็นพระชุดแรกเลย ที่ หลวงปู่เสงี่ยม พุทธาภิเษก
    ให้อย่างพิเศษในหลายวาระ และ ครบถ้วนมาก ๆ
    ในเรื่องพิธีพุทธาภิเษก

- พิธีจันทร์เพ็ญ ( วันลอยกระทง 17 พ.ย. 2556 )
    หลวงปู่เสงี่ยม อธิฐาน มวลสารที่ใช้ในการสร้างพระ
    ชุดนี้

- พิธีเสาร์ 5 วันที่ 7 ธ.ค. 2556 หลวงปู่เสงี่ยม
    พุทธาภิเษก พระชุดนำฤกษ์ และ มวลสาร ที่จะใช้
    ในการจัดสร้าง พระชุดนี้ทั้งหมดครับ

- พิธีพุทธาภิเษก และสวดนพเคราะห์ หลังงาน
    ปริวาสกรรม ที่กำลังจะจัดขึ้นหลังงานปริวาสกรรม
    ที่วัด เป็นครั้งแรกครับผม

*** หลังจากนั้น หลวงปู่เสงี่ยมท่าน จะอธิฐาน
    ให้เป็นกรณีพิเศษอย่างดี อีก 1 เดือนครับผม

4. เป็นการจัดสร้างพระผงปริวาส ที่เป็นรูปเหมือน
    ของหลวงปู่เสงี่ยมท่าน เป็นครั้งแรกครับผม

5.พระชุดนี้ ได้ใช้ชนวนมวลสาร มากมายเหลือเกิน
    ครับผมในการจัดสร้าง เรียกได้ว่าเป็น มหาชนวนมวลสาร
    ก็ว่าได้เลยครับผม

*****มวลสารที่สำคัญมาก ๆ ของพระชุดนี้ก็คือ
    - ผงวิเศษ ที่หลวงปู่เสงี่ยมท่าน เมตตาลบผงให้เป็น
    พิเศษเลยครับผม เป็นคาถา ประจำตัวท่านเลยครับ

" นะเมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู "
    หลวงปู่บอกว่า พระเจ้า 5 พระองค์เลยนะ
    ( ผมขอท่านแบบพุทธคุณครอบจักรวาลทุก ๆ ด้าน
    เลยนะครับหลวงปูฯ หลวงปู่ก็ลบผงคาถานี้ให้
    ครับผม เวลาใครขอคาถาบูชาวัตถุมงคลของท่าน
    หรือขอคาถาทางด้านเมตตาค้าขาย คุ้มครอง ป้องกัน
    ภัยต่าง ๆ ท่านก็จะให้คาถานี้ไปสวดครับผม )

- ผงวิเศษ ผงพุทธคุณ เก่าแก่ของ หลวงปู่เสงี่ยม
    ที่ท่านสร้างไว้ในหลายวาระ และ ของ อาจารย์
    ของท่านอีกหลายรูป และ ยังมี อังคารธาตุของ
    หลวงปู่กิ่ม วัดกลาง จ.อ่างทอง ท่านเป็นพระอาจารย์
    องค์สำคัญของ หลวงปู่เสงี่ยม ท่านเลยครับผม
    ท่านเป็นพระที่มี อภิญญาสูงมาก ๆ ครับ
    ( มวลสารนี้ หลวงพี่เต๋า มอบให้ เท่ากัีบลูกส้มโอครับผม)

- ผงบางขุนพรหมปี 2500 ที่ใช้สร้างพระชุดวัดปราสาท ฯ
    กทม. ครับผม

- ผงชุดที่ดีที่สุด ของ วัดเทพธารทอง จ.จันทบุรี
    ( องค์หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์ )
    ซึ่ง พี่เอ็กซ์ (พีุ่ทุเรียนทอด) , พี่ตั้ม (jedsadatum21)
    , พี่แอ้ม มอบให้มาครับผม

- ผงมหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่วัดสะแก
    (คุณสุเมธ ผู้สร้างเหรียญหลวงปู่ดู่รุ่นอยุ84ปีมอบให้)

ฯ ล ฯ

ยังมีมวลสารอีกมากมายเลยครับเดี๋ยวผม
    จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2013
  8. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ พระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์สาวกครับ

พี่แหยมla ฝากร่วมบุญ พระชุดหลังพิมพ์นำฤกษ์
    จำนวน 50 องค์ครับผม

ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม สาธุ สาธุ

9. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 องค์ครับ

10. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    จอง ร่วมบุญ 5 องค์ครับ

11. KSR89

KSR89 Active Member

10 ธันวาคม 2013
    จองร่วมทำบุญ 5 องค์ครับ

12. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    จอง 5 องค์ครับ

13. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    จอง 5 องค์ ครับ

14. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    ขอจองพระผงรูปเหมือนปริวาสกรรมท่านเจ้าคุณเสงี่ยม
    ชุดหลังกดพิมพ์นำฤกษ์ องค์ละ 200 บาท

จำนวน 5 องค์ครับ

15. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอร่วมทำบุญ 10 องค์ครับ

16. insee99

insee99 เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระผงรูปเหมือนท่านเจ้าคุณเสงี่ยม
    ชุดหลังกดพิมพ์นำฤกษ์ องค์ละ 200 บาท
    จำนวน 2 องค์ครับ

17. wee4444

wee4444 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชาพระ จำนวน 5 องค์

18. songsakth

songsakth เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    จองพระผงรูปเหมือนท่านเจ้าคุณเสงี่ยม
    ชุดหลังกดพิมพ์นำฤกษ์ จำนวน 2 องค์ครับ

19. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขอร่วมทำบุญ 2 องค์ครับ

20. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

จองแบบปกติ ๑๐ องค์ ครับผม

ขอบคุณค้าบบบบบ