ร่วมบุญสร้างห้องน้ำ.วัดนาบุญ.แพร่(ชีวิตสมปราถนาก้าวหน้ารุ่งเรืองไร้ทุกข์ทั้งปวง)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ล้านนาบุญ, 23 สิงหาคม 2013.

1. ต่อกิจ

ต่อกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ เวลา 10.16 น. โอนเงินร่วมบุญด้วยแล้วครับ จำนวน 300 บาท

ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกประการ "นราวุฒิ"

2. ล้านนาบุญ

ล้านนาบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอด้วยกุศลผลบุญที่ได้ร่วมบุญกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ คุณต่อกิจ คลายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทำให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไปไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลมีแต่สิ่งที่ดีๆ ในชีวิตทั้งภพนี้และภพหน้า ขอให้ สวรรค์สมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ เจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตตลอดไปครับ สาธุครับ

3. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างห้องน้ำ ๒๐ บาทค่ะ โอนเข้าบัญชีแล้วค่ะ

4. ล้านนาบุญ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอด้วยกุศลผลบุญที่ได้ร่วมบุญกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ คุณชมพูอุษมัน คลายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทำให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไปไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลมีแต่สิ่งที่ดีๆ ในชีวิตทั้งภพนี้และภพหน้า ขอให้ สวรรค์สมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ เจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตตลอดไปครับ สาธุครับ

5. songsakth

songsakth เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    ร่วมทำบุญสร้างห้องน้ำวัดนาบุญ จำนวน 200 บาท
    โอนเงินแล้ววันนี้ เวลา 12.33 น.
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

6. ล้านนาบุญ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอด้วยกุศลผลบุญที่ได้ร่วมบุญกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ คุณsongsakth คลายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทำให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไปไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลมีแต่สิ่งที่ดีๆ ในชีวิตทั้งภพนี้และภพหน้า ขอให้ สวรรค์สมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ เจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตตลอดไปครับ สาธุครับ

7. ล้านนาบุญ

รายงานความคืบหน้าสร้างห้องน้ำขณะนี้ ช่างที่รับทำห้องน้ำเริ่มทำคานชั้นที่ 2 แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2013
  8. ล้านนาบุญ

วันนี้ช่างจะตั้งแบบคานส่วนที่เหลือ ประมาณอีก 1-2 วันคงเรียบร้อยแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2013
  9. ล้านนาบุญ

ขอเชิญญาติธรรมทั้งหลาย ร่วมเป็นเจ้าภาพในการก่อสร้างดังต่อไปนี้

๑.เป็นเจ้าภาพสร้างห้องน้ำ ห้องพิเศษ(ห้องรับรองพระเถระ พระภิกษุสามเณร ห้องน้ำเจ้าอาวาส) จำนวน ๒ ห้อง ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้าง ห้องละ ๒๕,๐๐๐ บาท
    ๒.เป็นเจ้าภาพสร้างห้องน้ำ ห้องสำหรับคนชรา คนพิการ จำนวน ๑ ห้อง ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้าง ห้องละ ๒๐,๐๐๐ บาท
    ๓.เป็นเจ้าภาพสร้างห้องน้ำ ห้องสำหรับบุคคลทั่วไป จำนวน ๘ ห้อง ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้าง ห้องละ ๑๕,๐๐๐ บาท

หรือญาติธรรมท่านใดที่มีศรัทธาจะร่วมบริจาคเป็นเจ้าภาพอุปกรณ์ในการก่อสร้างเป็นอย่างๆไปก็ได้ โดยมีรายการดังต่อไปนี้

๑.เจ้าภาพบานประตูห้องน้ำพร้อม วงกบ กลอนลูกบิด พร้อมติดตั้ง ทำบุญเป็นเจ้าภาพบานละ ๑,๘๐๐ บาท
    ๒.เจ้าภาพปูนซีเมนต์สำหรับหล่อเท เสา คาน โครงสร้าง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ถุงละ ๑๒๐ บาท
    ๓.เจ้าภาพกระเบื้องปูพื้นห้องน้ำ ทำบุญเป็นเจ้าภาพ กล่องละ ๒๐๐ บาท
    ๔.เจ้าภาพกระเบื้องปูผนัง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ กล่องละ ๓๐๐ บาท
    ๕.เจ้าภาพชักโครก ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ตัวละ ๓,๐๐๐ บาท
    ๖.เจ้าภาพส้วมแบบนั่งยอง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ตัวละ ๑,๒๐๐ บาท
    ๗.เจ้าภาพอ่างล้างหน้า พร้อม ก๊อกน้ำ สายน้ำดี และอื่นๆ พร้อมติดตั้ง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ชุดละ ๒,๑๐๐ บาท
    ๘.เจ้าภาพหลอดไฟฟ้า แบบประหยัดไฟ ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ชุดละ ๒๐๐ บาท
    ๙.เจ้าภาพพัดลมดูดอากาศ ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ตัวละ ๑,๒๐๐ บาท
    ๑๐.เจ้าภาพปูนกาวสำหรับปูกระเบื้องพื้น และผนัง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ถุงละ ๑๘๐ บาท
    ๑๑.เจ้าภาพยาแนวกระเบื้อง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ถุงละ ๗๐ บาท
    ๑๒.เจ้าภาพบล็อกแก้ว ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ก้อนละ ๖๐ บาท

หรือสามารถทำบุญได้ตามกำลังศรัทธา ญาติธรรมท่านใดที่มีความประสงค์จะร่วมทำบุญ สามารถโอนเงิน ผ่านบัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาลอง ชื่อบัญชี วัดนาบุญ(สมทบทุนสร้างเจดีย์) เลขที่บัญชี ๕๑๓-๐-๒๗๒๖๑-๗ หรือสั่งจ่าย ธนานัติได้ที่ พระยุทธพงศ์ กุสลจิตฺโต เจ้าอาวาสวัดนาบุญ วัดนาบุญ ต.หัวทุ่ง อ.ลอง จ.แพร่ ๕๔๑๕๐

ติดต่อสอบถามข้อมูลโดยตรงที่วัดนาบุญได้ครับ โทร. ๐๕๔-๕๔๕-๓๑๙

10. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    ร่วมบุญจำนวน 200 บาท โอนเข้าบัญชีธนาคารกรุงไทยฯ แล้ว
    วันที่ 8/11/56 เวลา 14.30 น.ครับ

ขอถวายเป็นรัตนบูชาครับ อนุโมทนาบุญครับ

อนุโมทนาบุญครับ

11. ล้านนาบุญ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอด้วยกุศลผลบุญที่ได้ร่วมบุญกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ คุณnote watthapra คลายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทำให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไปไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลมีแต่สิ่งที่ดีๆ ในชีวิตทั้งภพนี้และภพหน้า ขอให้ สวรรค์สมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ เจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตตลอดไปครับ สาธุครับ

12. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ คุณตา คุณแม่ ผมและน้องชาย ร่วมบุญ 50 บาทครับ

วัน/เวลาการทำรายการ 22-11-2013 16:45:20
    เลขที่อ้างอิงการทำรายการ 237817185120131122
    บัญชีผู้รับโอน 513-0-27261-7
    จำนวนเงิน 50.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    รวมจำนวนเงิน 50.00 บาท

13. ล้านนาบุญ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอด้วยกุศลผลบุญที่ได้ร่วมบุญกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ คุณnote watthapra คลายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทำให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไปไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลมีแต่สิ่งที่ดีๆ ในชีวิตทั้งภพนี้และภพหน้า ขอให้ สวรรค์สมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ เจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตตลอดไปครับ สาธุครับ

14. sriharaj_wit

sriharaj_wit เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012

วันนี้โอนปัจจัยถวายจำนวน 700 บาทเพื่อร่วมสร้างถวายเวจกุฎี (ห้องน้ำ) ครับ

15. ล้านนาบุญ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอด้วยกุศลผลบุญที่ได้ร่วมบุญกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ คุณsriharaj_wit คลายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทำให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไปไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลมีแต่สิ่งที่ดีๆ ในชีวิตทั้งภพนี้และภพหน้า ขอให้ สวรรค์สมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ เจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตตลอดไปครับ สาธุครับ

16. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วย 10 บาทค่ะ

วัน/เวลาการทำรายการ 23-11-2013 14:22:00
    เลขที่อ้างอิงการทำรายการ 237908517020131123
    บัญชีผู้รับโอน 513-0-27261-7
    จำนวนเงิน 10.00 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

17. ล้านนาบุญ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอด้วยกุศลผลบุญที่ได้ร่วมบุญกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ คุณsuppysuppy คลายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทำให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไปไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลมีแต่สิ่งที่ดีๆ ในชีวิตทั้งภพนี้และภพหน้า ขอให้ สวรรค์สมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ เจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตตลอดไปครับ สาธุครับ

18. ล้านนาบุญ

ขอเชิญญาติธรรมทั้งหลาย ร่วมเป็นเจ้าภาพในการก่อสร้างดังต่อไปนี้

๑.เป็นเจ้าภาพสร้างห้องน้ำ ห้องพิเศษ(ห้องรับรองพระเถระ พระภิกษุสามเณร ห้องน้ำเจ้าอาวาส) จำนวน ๒ ห้อง ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้าง ห้องละ ๒๕,๐๐๐ บาท
    ๒.เป็นเจ้าภาพสร้างห้องน้ำ ห้องสำหรับคนชรา คนพิการ จำนวน ๑ ห้อง ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้าง ห้องละ ๒๐,๐๐๐ บาท
    ๓.เป็นเจ้าภาพสร้างห้องน้ำ ห้องสำหรับบุคคลทั่วไป จำนวน ๘ ห้อง ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้าง ห้องละ ๑๕,๐๐๐ บาท

หรือญาติธรรมท่านใดที่มีศรัทธาจะร่วมบริจาคเป็นเจ้าภาพอุปกรณ์ในการก่อสร้างเป็นอย่างๆไปก็ได้ โดยมีรายการดังต่อไปนี้

๑.เจ้าภาพบานประตูห้องน้ำพร้อม วงกบ กลอนลูกบิด พร้อมติดตั้ง ทำบุญเป็นเจ้าภาพบานละ ๑,๘๐๐ บาท
    ๒.เจ้าภาพปูนซีเมนต์สำหรับหล่อเท เสา คาน โครงสร้าง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ถุงละ ๑๒๐ บาท
    ๓.เจ้าภาพกระเบื้องปูพื้นห้องน้ำ ทำบุญเป็นเจ้าภาพ กล่องละ ๒๐๐ บาท
    ๔.เจ้าภาพกระเบื้องปูผนัง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ กล่องละ ๓๐๐ บาท
    ๕.เจ้าภาพชักโครก ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ตัวละ ๓,๐๐๐ บาท
    ๖.เจ้าภาพส้วมแบบนั่งยอง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ตัวละ ๑,๒๐๐ บาท
    ๗.เจ้าภาพอ่างล้างหน้า พร้อม ก๊อกน้ำ สายน้ำดี และอื่นๆ พร้อมติดตั้ง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ชุดละ ๒,๑๐๐ บาท
    ๘.เจ้าภาพหลอดไฟฟ้า แบบประหยัดไฟ ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ชุดละ ๒๐๐ บาท
    ๙.เจ้าภาพพัดลมดูดอากาศ ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ตัวละ ๑,๒๐๐ บาท
    ๑๐.เจ้าภาพปูนกาวสำหรับปูกระเบื้องพื้น และผนัง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ถุงละ ๑๘๐ บาท
    ๑๑.เจ้าภาพยาแนวกระเบื้อง ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ถุงละ ๗๐ บาท
    ๑๒.เจ้าภาพบล็อกแก้ว ทำบุญเป็นเจ้าภาพ ก้อนละ ๖๐ บาท

หรือสามารถทำบุญได้ตามกำลังศรัทธา ญาติธรรมท่านใดที่มีความประสงค์จะร่วมทำบุญ สามารถโอนเงิน ผ่านบัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาลอง ชื่อบัญชี วัดนาบุญ(สมทบทุนสร้างเจดีย์) เลขที่บัญชี ๕๑๓-๐-๒๗๒๖๑-๗ หรือสั่งจ่าย ธนานัติได้ที่ พระยุทธพงศ์ กุสลจิตฺโต เจ้าอาวาสวัดนาบุญ วัดนาบุญ ต.หัวทุ่ง อ.ลอง จ.แพร่ ๕๔๑๕๐

ติดต่อสอบถามข้อมูลโดยตรงที่วัดนาบุญได้ครับ โทร. ๐๕๔-๕๔๕-๓๑๙

19. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โอนร่วมบุญสร้างห้องน้ำ เมื่อ 25/11/2556 เวลา 12.55 น.

โดย...คุณสุนีย์ กวีรัชต์ จำนวนเงิน 3,000 ฿

.

20. ล้านนาบุญ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอด้วยกุศลผลบุญที่ได้ร่วมบุญกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ คุณเฮียปอ ตำมะลัง คลายจากทุกข์ โศก โรค ภัย ทำให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไปไหนมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลมีแต่สิ่งที่ดีๆ ในชีวิตทั้งภพนี้และภพหน้า ขอให้ สวรรค์สมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ เจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตตลอดไปครับ สาธุครับ