ร่วมสนุก ทายผลรางวัล งวดวันที่ 16 ก.พ 57 จำนวน 12 รางวัล

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย suwat.su, 16 ธันวาคม 2013.

1. mrYong

mrYong เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    ถ้าตัดเรื่องความอยากได้ออกไป ผมว่าเราก็น่าจะเคารพกติกาที่ท่านผู้แจกกำหนดเอาไว้นะครับ ที่มีปัญหากันอยู่ตอนนี้ก็คือ คนที่ทำผิดกติกาแต่ไม่ยอมรับเพราะความอยากได้พระ

ขอโทษที่ผมพูดตรงไปหน่อยนะครับ สงสารเจ้าของกระทู้ครับ เช่าพระมาแจก ค่าส่งก็ออกให้ ยังต้องมาปวดหัวกับเรื่องไม่เป็นเรื่องอีกครับ

ถ้าที่ผมโพสไปทำให้ใครไม่พอใจ ผมขออโหสิด้วยครับ

2. bum92

bum92 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    เมื่อวานผมลงชื่อไม่สำเร็จ แม้จะพยายามอยู่หลายครั้งก็ถูกตีกลับหมด
    จึงส่งข้อความไปที่กล่องข้อความของท่านเจ้าของกระทู้(สามารถส่งได้)
    คงจะเป็นเหมือนที่เจ้าของกระทู้ว่าไว้ ว่า พระเลือกคน ครับ

รอโอกาสที่ท่านจะนำมาแจกในโอกาสต่อไป
    ผมว่าท่านอื่นๆก็รอว่าพระจะเลือกเราเป็นผู้รับเมื่อใดกันดีกว่านะครับ
    ช่วงนี้ก็หมั่นสร้างบุญสร้างกุศลกันไว้เถิด

3. patrixt

patrixt สมาชิก

22 ธันวาคม 2012
    ยินดีกับทุกๆ ท่านได้รับพระในครั้งนี้ครับ

และขออนุโมทนา ในกาลบุญของท่านเจ้าของโพสด้วย

4. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ไม่ได้ตั้งใจให้ซ้ำหรอกค่ะเผอิญช่วงที่โพส ๆ ของคุณ Tuckkron ยังไม่ขึ้นเลยนับลำดับต่อจาก 25 นั้น แต่พอโพสไปแล้วมันซ้ำกัน ก็เลยปล่อยเลยตามเลย
    แล้วตอนกลางคืนก็ไม่ได้เข้ามาเล่นคอมด้วย

5. Palilai

Palilai เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ค่ะ เมื่อคืนสวดมนต์นั่งสมาธิเพราะเป็นวันพระใหญ่ ไม่ได้เปิดเครื่องคอมฯ เลย ก็ถือว่าท่านคงไม่ได้เลือกเราไม่เป็นไรค่ะ อย่าคิดมากกันนะคะทุกท่าน ไม่มีใครถูกใครผิด มีแต่มองต่างมุมกันแค่นั้นเอง แล้วแต่วาระของใคร ทุกอย่างล้วนมีเหตุและปัจจัย สาธุ สาธุ สาธุ :cool:

6. jakkrin

jakkrin สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2013
    ไม่รู้จะทันไหม ถ้าทัน ผมขอรับ 1 เหรียญครับ
    ร.ต.อ.จักริน วงศ์เทวัญ
    สถานีตำรวจภูธรอำเภอหล่มสัก
    อำเภอหล่มสัก
    จังหวัดเพชรบูรณ์
    67110

7. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ขอให้ท่านได้พิจารณาตารางที่ทำไว้ แล้วลองนำมาเปรียบเทียบกับตารางของ ท่านเจ้าของกระทู้ ท่านจะเห็นว่ามีความผิดพลาดคือมีรายชื่อแทรกเข้ามา ในช่องเหรียญตะกรุดเมชุบทอง ที่เหลือก็ขอให้ท่านได้อ่านในแต่ละช่องความเห็น ดูเวลาที่เข้ามาแก้ไขกัน ท่านจะทราบได้เองว่าเกิดผิดพลาดจากใคร

8. patrixt

คงไม่เป็นไรมั้งครับ
    ของก็ของของเค้า เค้าจะแจกใคร ก็เป็นสิทธิ์ ของเค้า กติกา ก็กติกาเค้า อย่าไปหาเลยครับ ว่าความผิดของใคร ผมเองลงชื่อเอาไว้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ ผมได้ลบชื่อผมออกแล้วครับ

นานาจิตตัง...

9. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ผมสรุปนะครับ ไม่อยากให้มีปัญหา ใจจริงผมอยากแจกทุกคนที่มาลงกระทู้จนกว่าจะหมด 100 เหรียญ
    - เหรียญยันต์ตะกรุดเมชุบทอง 35 เหรียญ
    - เหรียญยันต์ตะกรุดเมชุบนาค 35 เหรียญ
    - เหรียญยันต์ทำน้ำมนต์ชุบทอง 30 เหรียญ
    ผมต้องขอบอกว่า ผมไม่ได้บูชาจากวัดท่าซุง เพราะวัดอยู่ไกลจากที่ผมอยู่ จังหวัดกระบี่อยู่มาก
    ผมได้เช่าบูชามา สามพันกว่าบาท ยังไม่รวมค่าจัดส่งทุกท่าน โดยลงทะเบียนบวกซองอีก สามสิบบาท รวมกันแล้วเกินหกพันบาท
    ผมตั้งใจมาแจกตามจำนวนตามนั้น ไม่ได้หวังสิ่งตอบแทนจากทุกท่าน ผมทำงานตารางงานบุญมาก็มาก
    เสียสละเวลาทำงาน เวลาพักผ่อนของผม โดยที่ผมไม่ได้เรียกร้องอะไร ก็ช่วยๆกันทำบุญ
    ผมไม่เคยคิดเล็กคิดน้อยกับทุกท่าน ที่ผมลงกติกาแบบนี้ก็เพื่อให้ท่านได้อ่านทำความเข้าใจ ก่อนจะลงกระทู้
    มีความละเอียดรอบคอบสักนิด ถึงลงไปแล้วก็ยังแก้ไขได้ เพราะทุกท่านที่ลงกระทู้ ไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายอะไร
    ดังนั้นผมจึงขอแจกจนครบตามรายชื่อที่อยู่ในตาราง เพราะครบ 100 เหรียญ แล้วนะครับ
    คงจะเป็นที่พอใจของทุกๆท่านนะครับ ผมไม่ได้เปิดกระทู้แจกเพื่อตีกับใคร นะครับ
    ท่านใดลงรายชื่อจัดส่งชัดเจนผมก็จะส่งให้ตามนั้นครับ ท่านใดไม่ลงรายชื่อจัดส่ง ผมจะไม่ขอถามท่านนะครับ
    ผมจะให้สิทธิ์กับท่านถัดไปที่บอกรายชื่อที่อยู่ไว้ ส่งจนครบ 100 เหรียญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2013
  10. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่มีท่านใดแทรกเข้ามาหรอกครับ กระทู้นี้ไม่สามารถแทรกเพิ่มได้ มีบางท่านลงกระทู้ไปแล้วลบออก ไป 2 ท่าน 2 กระทู้ เพราะผมทำตารางตั้งแต่ 16.00 น. แก้ไขเรื่อยมา แก้ลำดับไป 2-3 ครั้งแล้ว โดยเลื่อนขึ้นไปครับ ผมก็ไม่อยากแจ้งให้ทราบหรอกครับ ถึงผิดกันเกือบหมด แต่ก็มีบางท่านลงเกือบถูกหมด ในการขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ครับ ผมถึงมีกติกาให้ท่านมาแก้ไขกระทู้ให้ตรงกับลำดับที่ผมลงตารางให้ดูไงครับ ไม่ต้องโทษว่าเกิดผิดพลาดจากใครหรอกครับ

11. praprut

praprut เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    555555ช่างเถอะครับไม่มีบุญก็ไม่เอาอนุโมทนาบุญ

12. chaumka

chaumka เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ขอแก้ไขลำดับเป็นลำดับที่ 33 ค่ะ ไม่ทราบว่ายังทันหรือเปล่า พอดีเพิ่งเปิดเว็ปค่ะ
    รับเหรียญยันต์ตะกรุดเม เนื้อโลหะชุบทอง เชื่อมกมล ชมภูนิช 61/67 หมู่ 5 ม.เจษฎา 9 ถ.สุสวาส ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150 ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2013
  13. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    อนุโมทนา ครับ มาไม่ทัน มาตอนserverเอ๋อๆ พอดีเลยไม่ได้ลงไป

14. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณsuwat.su ด้วยครับ
    จริงๆแล้วเราก็แค่มองกันคนละมุมนะครับ
    ส่วนตัวผมคิดว่าคุณsuwat.su ตั้งกติกาขึ้นมาเพื่อ
    สะดวกในการนับจำนวนและการจัดส่งนะครับ
    จะได้ประหยัดเวลาของคุณsuwat.su
    เพราะยังไงคุณsuwat.su ก็ตั้งใจจะแจกอยู่แล้ว
    เมื่อยังแจกไม่ครบจำนวน คุณsuwat.su ก็ได้แจ้งว่าจะแจกอีกในกระทู้ถัดไป
    ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ
    ปล. เป็นกำลังใจให้ทำสิ่งดีๆแบบนี้ต่อไปนะครับ

15. patrixt

สละสิทธิ์ครับ เนื่องจากลบโพสต์ ของตนเองออกไปแล้ว
    ไม่รู้จะไปเรียกร้องสิทธิ์ ที่ตนเอง ทำลงไปแล้วทำไม

ขออนุโมทนา กับท่าน suwat.su ที่ได้ตั้งใจ นำสิ่งอันเป็นมงคล มาแจกจ่ายให้กับทุกท่าน ผู้มีบุญทั้งหลาย

สาธุ สาธุ สาธุ

16. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ขอโมทนาและขอโทษต่อท่าน จขกท. ที่เขียนไปนั้นไม่มีเจตนาโทษใคร เพียงแค่ต้องการชี้ให้ท่านผู้เข้ามาขอรับเหรียญนั้น ได้ดูและพิจารณาที่มาที่ไป ว่าเกิดผิดพลาดกันอย่างไรเท่านั้น...และก็เข้าใจเจตนาของท่าน จขกท. ด้วยว่าต้องการให้ได้รู้จักปฏิบัติธรรม รู้จักการรับผิดชอบบ้าง ไม่ใช่แค่มาลงชื่อไว้เท่านั้น แต่ควรที่จะได้เข้ามาตรวจดูว่าการกระทำของตัวเราที่ทำไปนั้น ถูกกติกาไหมและแก้ไขถ้ามันผิดพลาด ....

ขอโมทนาส่งเสริมในกิจกรรมที่มีเจตนาธรรมที่ดีของท่านต่อไป....สาธุครับ

17. suwat.su

รายชื่อยังมีอยู่ครับ ผมจะแจกตามรายชื่อที่บันทึกไว้ ถ้ายังอยากได้เพื่อนำไปใช้ ป้องกันภัย คุณคน คุณของ คุณไสย หรือคนที่คิดร้ายต่อเรา ให้แพ้ผ่ายไป ตามรายละเอียดที่ผมลงไว้ ก็ให้ที่อยู่ผมมาแล้วกันครับ

ท่านที่มีรายชื่อ จะส่งให้ท่านละ 1 เหรียญ ตามที่ท่านจองไว้ครับ
    พระคุณเจ้า 2 รูป ผมส่งให้จำนวน 2 เหรียญ (เหรียญตะกรุดยันต์เมชุบทอง และชุบนาค)
    คุณ jaya และคุณ Palilai ผมส่งให้ ท่านละ 2 เหรียญ (เหรียญตะกรุดยันต์เมชุบทอง และเหรียญทำน้ำมนต์)
    เพราะ 2 ท่านนี้มีน้ำใจต่อเพื่อนๆในกระทู้ โดยการทำตารางตรวจสอบลำดับให้ทุกท่านดูครับ

โดยส่วนต่างจำนวนเหรียญนี้ ผมจะหามาเพิ่มอีก 10 เหรียญ โดยแบ่งดังนี้
    เหรียญยันต์ตะกรุดเม 5 เหรียญ เหรียญทำน้ำมนต์ 5 เหรียญ
    1. jaya ผมให้ เหรียญทำน้ำมนต์
    2. Palilai ผมให้ เหรียญทำน้ำมนต์
    3. bum92 ทาง PM (ไม่สามารถโพสต์ในกระทู้ ในเวลาได้ เพราะเวปขัดข้อง) ผมให้ เหรียญตะกรุดยันต์เมชุบนาค
    4. gibgub ทาง PM (ช่วยนับจำนวนให้ทั้งหมด 90 รายชื่อ) ผมให้ เหรียญตะกรุดยันต์เมชุบทอง
    5. payom1974 ทาง PM (ไม่สามารถโพสต์ในกระทู้ ในเวลาได้ เพราะเวปขัดข้อง) ผมให้ เหรียญตะกรุดยันต์เมชุบนาค
    6-7. aetipp ทาง PM (จะเอาไปช่วยคนโดนของ 4 คน) ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ผมให้ เหรียญตะกรุดยันต์เมชุบทอง และเหรียญทำน้ำมนต์
    8-9. รอรัก ผมขอมอบให้ 2 เหรียญ (เหรียญตะกรุดยันต์เมชุบทอง และเหรียญทำน้ำมนต์) ที่ช่วยเป็นปากเสียงให้กับทุกท่านครับ
    10 ผมขอเก็บไว้ใช้เองครับ

ขนาดใกล้เคียงเท่าของจริงครับ​

ไฟล์ที่แนบมา:

18. tewata

tewata เป็นที่รู้จักกันดี

จองตะกรุดเมเนื้่อนาคครับ
    คุณบดินทธ์ มุลน้่อยสุ
    63 หมู่ 10 ต.ดงชน
    อ.เมือง จ.สกลนคร
    47000

19. setan sparpang

setan sparpang Active Member

20 กันยายน 2007
    เหรียญยันต์ตะกรุดเม

เจริญพรคุณ suwat.su ขออนุโมทนาสาธุ ขอให้คุณโยมเจริญในธรรมอันยิ่ง ขออาราธนาบารมีสมเด็จองค์ปฐมคุ้มครองรักษา ขอเจริญพร

20. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

นับถือน้ำใจ ของเจ้าของกระทู้คุณ suwat.su ครับ อนุโมทนาบุญ สาาาธุๆๆ