เพื่อการกุศล ร่วมเช่าวัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน <เพื่อวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์>

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พงศ์กฤต, 29 มีนาคม 2010.

1. ไชยชุมพล

ไชยชุมพล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและเพื่อน ขอร่วมเป็นเจ้าภาพใบระกาด้วย จำนวน ๓ ใบ

โดยได้โอนเงินแบบล่วงหน้าเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จำนวน ๓๐๐.๐๑ บาท เงินจะเข้าบัญชีคุณปรีชาตอนเย็นวันที่ ๒๐ เมษายนนี้ครับ

โมทนากับทุกท่านด้วยครับ

2. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอเชิญร่วมทำบุญวิหารทาน

ด้วยการร่วมเป็นเจ้าภาพใบระกาขนาดใหญ่
    ความยาวประมาณ 15.5 นิ้ว พร้อมประดับกระจก
    มีทั้งหมด 352 ใบ (เหลือ 262 ใบ)
    เปิดให้ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพใบละ 100 บาท

1. คุณ กระพี้ ร่วมเป็นเจ้าภาพ 10 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    2. คุณ พรแม่ศรี ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    3. คุณ พงศ์กฤต ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    4. คุณ ยอดธง ร่วมเป็นเจ้าภาพ 20 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    5. คุณ panchita ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ (โอนเงินแล้ว)

6. คุณ เฮียปอ ตำมะลัง ร่วมเป็นเจ้าภาพ 4 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    7. คุณ ak-num ร่วมเป็นเจ้าภาพ 5 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    8. คุณ Groly ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    9. คุณ พุทธนิรันดร์ ร่วมเป็นเจ้าภาพ 5 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    10. คุณ ณ แปดริ้ว ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ
    11. คุณ nong_cm ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ(โอนเงินแล้ว)
    12. คุณ หนึ่ง1 ร่วมเป็นเจ้าภาพ 9 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    13. คุณ คนเลว ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    14. คุณ the_club ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    15. คุณ Ton_Ton ร่วมเป็นเจ้าภาพ 5 ใบ
    16. คุณ kulthida ร่วมเป็นเจ้าภาพ 1 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    17. คุณ ลูกคนที่62 ร่วมเป็นเจ้าภาพ 3 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    18. คุณ เวไนยสัตว์ ร่วมเป็นเจ้าภาพ 5 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    19. คุณ Obeone13 ร่วมเป็นเจ้าภาพ 2 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    20. คุณ พรหมณี ร่วมเป็นเจ้าภาพ 5 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    21. คุณ panchita ร่วมเป็นเจ้าภาพ 7 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    22. คุณ ธิติ ร่วมเป็นเจ้าภาพ 3 ใบ (โอนเงินแล้ว)
    โดยสามารถโอนเงินร่วมทำบุญได้ที่

ธนาคาร กรุงไทย สาขา นครราชสีมา
    ชื่อบัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ประเภทบัญชี ออมทรัพท์
    เลขที่บัญชี 301 - 0 - 92520 - 4<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2010
  4. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ********* รายการที่เปิดให้ร่วมบุญ เพื่องานวิหารทาน *********

สมเด็จองค์ปฐมวัดโพธิ์เมืองปักครับ ร่วมบุญวิหารทานองค์ละ 500 บาทครับ

(มอบโดย....พี่พัฒนาครับ)

[​IMG] [​IMG]

. สมเด็จองค์ปฐมรุ่นนี้ สร้างในช่วงเวลาประมาณปี 2530 จากนั้นก็ได้นำเข้าพิธีฯที่วัดท่าซุงเรื่อยมาทุกครั้งที่วัดท่าซุงจัดขึ้น ตั้งแต่ปี 30 - 33 ครับ

รูปหล่อหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ออกที่ศูนย์พุทธศรัทธา หลวงพ่อฤาษีลิงดำปลุกเสก

ร่วมทำบุญวิหารทาน 4,000 บาท

<!-- google_ad_section_end -->

พระคำข้าว เป็นพระมหาลาภนำมาให้ร่วมบุญวิหารทาน
    • ร่วมบุญ 500 บาท
    <fieldset class="fieldset">
    <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> ​
    ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม
    เป็นผ้ายันต์ที่มีประสบการณ์มากมาย ป้องกันทุกๆสิ่ง
    • ร่วมบุญ 350 บาท
    <!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    </fieldset>
    แหนบสมัยหลวงพ่อ เป็นแหนบชุบเงินสมัยหลวงพ่อ+เหรียญสมามัคคีมีสุขชุบทอง
    • ร่วมบุญ 300 บาท
    <!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>​
    ล็อกเก็ตหลวงพ่อ+ร.๕ เป็นล็อกเก็ตสมัยหลวงพ่อกลมๆขนาดเล็ก
    • ร่วมบุญ 350 บาท
    <!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

เหรียญเอกราชรุ่นแรก สร้างปีพ.ศ.2518 รูปหลวงพ่อ-หลวงปู่ปาน
    • ร่วมบุญ 600 บาท

เหรียญรุ่นแรก (สามมัคคีมีสุข)สร้างปีพ.ศ.2521 รมดำ สร้างครั้งแรก
    • ร่วมบุญ 300 บาท
    </fieldset>

</fieldset>

โอนเงินประมูลทำบุญที่บัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์

ธนาคารกรุงไทย สาขานครราชสีมา เลขที่บัญชี 301-0-92520-4

5. ชาติกุญชร

ชาติกุญชร เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2007
    [​IMG]ขอจอง ๑ องค์ครับ
    โอนสิ้นเดือนได้ใหมครับ

6. ณ แปดริ้ว

รายการพิเศษ สำหรับพี่ยิ่งยง (User : ทศพิธครับ).......

พระกริ่งพิชัยสงครามของหลวงพี่เล็กวัดท่าขนุน 1 องค์ครับ (ของพี่พงศ์กฤต มอบให้มาครับ)
    ร่วมบริจาคให้กับงานบุญวิหารทานวัดโพธิเมืองปักษ์ครับ 10,000 บาท

(ขออภัยขอใช้รูปแทนองค์พระคับ)

รบกวนพี่ยิ่งยง โอนเงินแล้วแล้วโพส Slip เงินและแจ้งที่อยู่มาให้ผมทาง PM ด้วยนะครับ จะรีบดำเนินการจัดส่งพระให้นะครับ

ขอโมทนาบุญวิหารทายกับพี่ยิ่งยงในครั้งนี้ด้วยนะครับ

โอนเงินประมูลทำบุญที่บัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์

ธนาคารกรุงไทย สาขานครราชสีมา เลขที่บัญชี 301-0-92520-4

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2010
  7. ณ แปดริ้ว

คิดว่าน่าจะได้ครับพี่เพราะเป็นรายการทำบุญ ยังไงรอพี่ตั้ม (ศิษย์ปลายแถว) หรือพี่พัฒนายืนยันอีกครับนะครับ โมทนาบุญด้วยนะครับพี่... สาธุคร้าบ.บ.บ.บ.

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    โอนตามสะดวกได้เลยครับ
    งานก่อสร้างนี้ยังหลายเดือนกว่าจะเสร็จ สะดวกช่วงไหนก็ให้โอนช่วงนั้นได้เลยครับ

9. ณ แปดริ้ว

หวัดดีจ้า พี่พัฒนา....หุหุ นึกว่าไม่อยู่ดันตอบแทนไปแย้ว...เหอะๆๆๆๆๆ อย่าตีหนู...น๊า......เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

น็อต ได้องค์นี้มาแย้วหยอจ้ะ [​IMG]

11. ณ แปดริ้ว

เหอะๆๆๆๆองค์นี้เนื้อทองคำของพี่แก้วนะคร้าบ.บ.บ.บ.. พี่ปุ๊กก้า บ่ แม่นของน๊อต พี่แก้วเขาเอามาให้ดูอ่ะคับ

12. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนเรียบร้อยแล้ว 700 บาทค่ะ

13. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    รายการพิเศษ ตามสัญญาครับ

สมเด็จองค์ปฐม รุ่นที่4 เนื้อนวโลหะ พิธีเสาร์ห้า วัดท่าซุง

สร้างเพียงประมาณ200องค์เศษเท่านั้น และในจำนวน109องค์ อยู่ในชุดของท่านที่จองเนื้อทองคำไปแล้ว เเสดงว่าเหลือมาให้บูชากันเเค่ ประมาณ หนึ่งร้อยองค์เท่านั้น (ขอบอกว่าหายากมากๆๆครับ)

วัตถุประสงค์
    เพื่อบุญวิหารทาน งานบูรณะ มหามณฑป ณ วัดโพธ์เมืองปักที่หลวงพ่อพระราชพรหมยาน ได้เคยมาวางรากฐาน ไว้กว่ายี่สิบปี ให้เเล้วเสร็จครับ
    นั่นแสดงว่าท่านได้ร่วมงานบุญวิหารทานนี้ด้วย

กติกา
    1.เริ่มประมูล ที่ราคา 1,000บาท เพิ่มขั้นไม่จำกัดครับ
    2.เริ่มวันที่ 17 เม.ย 2553 จนถึงวันที่ 2พ.ค.2553 เวลา13:00(บ่ายโมงตรงครับ)
    การปิดประมูลจะดูเวลาตาม ระบบทางเวปพลังจิต เป็นหลัก
    3.ท่านที่ชนะการประมูล สามารถชำระเงิน ได้สองงวด (หลังจากโอนเงินแล้วจะส่งพระให้ท่าน โดยเร็ว) หรือท่านใดสะดวกโอน งวดเดียวได้ก็ไม่เป็นรัยครับ.
    4.กรณีเวป ล่ม ให้สิทธิ์ผู้ประมูลสูงสุด ครับ
    5.ท่านที่ชนะ การประมูล โปรดโอนเงินได้ที่

ปล.รูปถ่ายจาก องค์จริงสวยงามไม่ผ่านการบูชา มาก่อนครับ แต่การถ่ายภาพอาจจะไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ ต้องขออภัย ครับ

โมทนาบุญล่วงหน้าด้วย น่ะครับ
    ศิษย์ปลายแถว

ไฟล์ที่แนบมา:

14. eakbordin

eakbordin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเริ่มที่ 1,500 คับ

15. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยครับ พี่eakbordin ตอนนี้อยู่ที่ไทยรึเปล่าครับ
    สบายดีน่ะครับพี่

16. eakbordin

eakbordin เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้อยู่ กรุงเทพ คับ ผมเดินทางพรุ่งนี้คับ

ขอบคุณคับที่ยังจำกันได้

17. เอโกจเร

เอโกจเร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ วันที่ ๓๐ เม.ย.และ ๑ พ.ค. มีงานประจำปีที่วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) มีหล่อพระสำคัญหลายองค์ เกรงว่าลูกหลานหลวงพ่อหลายคนคงไปร่วมงานกัน อาจไม่สะดวกในการปาดกันนะครับ น่าจะเปลี่ยนแปลงกำหนดวันปิดประมูลนะครับ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สมเด็จองค์ปฐม รุ่นที่4 เนื้อนวโลหะ พิธีเสาร์ห้า วัดท่าซุง

ต่อยอดครับ.... 2,000 บาท ....:cool:

.

19. ณ แปดริ้ว

2000 รูปี คร้าบ.บ.บ. พี่ตั้ม ปิดประมูลเลยได้ป่าว...เหอะๆๆๆๆๆ

โอม...เวบจงล่มๆ เวบจงล่ม โอม...ม.ม.ม.ม.ม.........

20. ศิษย์ปลายแถว

ยังจำได้ เสมอครับโดยเฉพาะ ท่านที่ร่วมบุญกันมา ค่อนข้างไม่ลืม
    ถ้าไม่เกี่ยวเนื่องกันมาในอดีต คงไม่ได้มาทำบุญร่วมกัน หรอกครับ

รักษาสุขภาพน่ะครับ พี่