ร้านพระเครื่อง ทีม เทวธรรม พระเครื่องหลากหลายรายการ “แท้” มาตรฐานสากลนิยม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย teamteam01, 25 พฤษภาคม 2023.

1. teamteam01

teamteam01 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

26 กุมภาพันธ์ 2015
    ปิดพิมพ์พระผงสุพรรณทั้งหมดครับ

2. teamteam01

teamteam01 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ปิดพิมพ์ใหญ่กับเล็กอีก 1 ชุดครับ

3. teamteam01

พิมพ์เล็กกับพิมพ์ใหญ่ออกอีก 1 ชุดครับ

4. teamteam01

รายการนี้ปิดหมดทุกองค์แล้วครับ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ

5. teamteam01

205.เหรียญพุทโธดอกบัวบาน หลวงพ่อสังวาลย์ เขมโก วัดทุ่งสามัคคีธรรม จ.สุพรรณบุรี (หายากมาก)

เหรียญ รุ่นนี้บางส่วน มีแจกในวัดป่าบ้านตาดครับประมาณปี ๒๕๔๐ ช่วงหลวงตา ท่านทำผ้าป่าช่วยชาติใหม่ๆ ไม่แน่ใจว่าพ่อแม่ครูอาจารย์ ท่านเมตตาให้ด้วยหรือไม่ แต่ที่มานี้แน่นอนครับ เหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อท่านนำมาแจกครับสร้างประมาณปี 2539-2541 วัดทุ่งสามัคคีธรรม อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี
    เหรียญดอกบัวนี้เท่าที่จำได้นะครับว่าปั๊มครั้งแรกแล้วตัวตัดชำรุดจึงทำตัวหลังขึ้นมาใหม่อีกที
    รวมสองครั้งไม่น่าเกิน 2,500 เหรียญครับ มีเหรียญเงิน 9 เหรียญถวายพระที่คอยดูแลหลวงพ่อใหญ่อยู่ 7 เหรียญ อยู่ที่ผม 2 เหรียญครับ ตอนไปหาหลวงพ่อใหญ่ก็เรียนกับท่านว่าตั้งใจทำมาเพื่อเป็นพุทธานุสติและที่ระลึกถึงหลวงตามหาบัว แต่ไม่กล้าไปขอหลวงตาอธิษฐานให้ ขอหลวงพ่อใหญ่ได้บอกกล่าวกับหลวงตามหาบัวด้วย หลวงพ่อใหญ่ท่านก็ยิ้มด้วยความเมตตาและกล่าวว่า...แล้วเราจะบอกให้..และรับเหรียญไว้ พอรุ่งขึ้นอีกวันหนึ่ง ญาติโยมที่ไปที่วัดก็จะได้รับแจกเหรียญดอกบัวนี้กันทุกคนโดยที่หลวงพ่อใหญ่ท่านจะสั่งไว้ว่า..ให้เก็บรักษาไว้ให้ดีนะ
    ของหลวงตามหาบัว..เหรียญนี้ถวายหลวงพ่อใหญ่ไป 1,800 เหรียญ ผู้สร้างขอไป 700 เหรียญเพื่อไปแจกครับ..... เหรียญชุดนี้ทำมาด้วยความบริสุทธิ์ใจไม่มีการซื้อขายโดยเด็ดขาดครับแจกอย่างเดียวและแจกจนหมดตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ....(ข้อมูลจากคุณศรวัฑ แสวงบุญ)

เหรียญนี้สภาพสวยเดิมเลยครับ รุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีประวัติและจำนวนการสร้างที่ชัดเจน เหรียญสร้างออกมาน้อยและหายากมากๆ ถือว่าเป็นเหรียญดีที่ใช้คุ้มตัวได้อย่างที่พ่อแม่ครูจารย์ท่านบอกไว้ว่า”เก็บรักษาไว้ให้ดี”ครับ ท่านใดมองหาอยู่เรียนเชิญเลยนะครับสำหรับวัตถุมงคลสุดหายากราคาเบาๆกับรายการนี้ครับ

ราคๅ 1,250 บๅท / รายการนี้ปิดแล้วครับ

อายุของวัตถุมงหลายสิบปี

รับประกันแท้ตลอดชีพ / ขออนุญาตให้สิทธิ์จองพระไม่เกิน 3 วันครับ

บริการระดับ VIP วัตถุมงคลที่ทุกท่านบูชาไป ทุกรายการมีบริการรับเช่าคืนหรือเทิร์นเปลี่ยน ไม่จำกัดเวลา ขอแค่อยู่ในสภาพเดิมเหมือนตอนที่เช่าไปครับ(มีค่าธรรมเนียม)

ท่านใดสนใจสามารถแอดไลน์https://lin.ee/KAKNdPM ปิดใต้โพส ทักข้อความหรือ โทร 096-939-4497 #ทีมเทวธรรม ขอบคุณครับ

1D9EB937-AAD9-4D5E-B4F3-C7C33333B1EF.jpeg 29C85F23-E416-4F41-A835-72EFF05C4E1D.jpeg 94B148BD-3BE5-4BBB-827B-900FEB0D212F.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2024
  6. teamteam01

206. พระว่านสมเด็จสองพี่น้อง (ว่านดำ - ว่านขาว) วัดเสน่หา จ.นครปฐม พ.ศ. 2506 (มาพร้อมกล่องเดิมครบเซตแบบนี้หายากมากครับ)

พระรุ่นนี้จัดสร้างขึ้นเนื่องในโอกาส พิธีพุทธาภิเษกงานหล่อรูปเหมือนเท่าองค์จริง พระเทพเจติยาจารย์ วันที่ ๑๓ เม.ย. ๒๕๐๖ ตรงกับวันเสาร์ แรม ๕ ค่ำ เดือน ๕ (เสาร์ห้า) ได้จัดสร้างขึ้นตามตำราของพระคุณท่านราชธรรมกวี..ตามตำราว่าไว้ว่าต้องนำสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ๙ อย่าง ผสมกัน และจะขาดอย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้..

1.ว่านยา ๑๐๘ ชนิด เจาะจงเอาที่มีคุณวิเศษแต่ละอย่างไม่ซ้ำกัน ขาดเกินมิได้

2.ดอกไม้ ๑๐๘ ชนิด มีชื่อไม่ซ้ำกัน(ดอกว่านขันหมากเงิน ขันหมากทอง ขาดมิได้)

3.น้ำท่า ๑๐๘ บาง ไม่ซ้ำกัน นำมาผสมทำน้ำมนต์พรมว่านยา

4.ดอกไม้ที่หน้าพระประธานในพระอุโบสถ ๑๐๘ วัด ต้องนำมาถึงพร้อมกันหมดในคืนวันเข้าพรรษา

5.ดอกไม้ที่มหาชนนำไปบูชาพระประธานในพระอุโบสถ วันจาตุรงคสันนิบาต(วันมาฆบูชา) ๑๐๘ วัด เริ่มเก็บตั้งแต่พระอาทิตย์ตกแล้ว จนถึงเที่ยงคืนนำมาให้ถึงที่เดียวกันทั้งหมดในคืนนั้น ถ้ารุ่งแล้วมาถึงไม่ครบ จะใช้ไม่ได้ ต้องรออีก1 ปี

6.น้ำในมหานที ๙ สาย นำมาผสมทำน้ำมนต์พรมว่านยา

7.ตะไคร่น้ำที่พระบรมมหาธาตุเจดีย์ ๙ แห่ง

8.ดินโป่ง ๙ แห่ง

9.แร่ธาตุ ๙ ชนิด มีแร่สังขวานรเป็นต้น(เป็นแร่วิเศษที่หาได้ยาก)

พระอาจารย์ ๑๐๘ รูป นั่งปลุกเสกตลอดคืน

1. พ่อท่านคล้าย วัดสวนขัน จ.นครศรีธรรมราช

2. หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา จ.นครปฐม

3. ท่านเจ้าคุณวรพรตปัญญาจารย์(ลป.เฮี้ยง วัดป่าฯ) วัดอรัญญิกาวาส จ.ชลบุรี

4. หลวงพ่อเจริญ วัดเจริญสุขาราม จ.สมุทรสงคราม

5. หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม

6. ท่านเจ้าคุณกาญจนวัตรวิบูลย์ วัดลาดหญ้า จ.กาญจนบุรี

7.หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลย์ จ.สุพรรณบุรี

8.หลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอก จ.สุพรรณบุรี

9. หลวงพ่อรอด วัดประดู่พัฒนาราม จ.นครศรีธรรมราช

10. หลวงพ่อนารถ วัดศรีโลหะราษฏร์บำรุง จ.กาญจนบุรี

11. หลวงพ่อลำเจียก วัดปากน้ำภาษีเจริญ กทม.

12 .หลวงพ่อปาน วัดหนองปลาไหล จ.นครปฐม

13. หลวงพ่อสำเนียง วัดเวฬุวัน จ.นครปฐม

14 ท่านพระครูพินิจสุวรรณภูมิ วัดอู่ทอง จ.สุพรรณบุรี

15. หลวงพ่อเทพ สำนักสงฆ์โพธิ์ทองเทพาราม

16. อาจารย์ชุมไชยคีรี ฯลฯ. เป็นต้น.

วัตถุมงคลชุดนี้ หลวงพ่อดำ ปลุกเสกเน้นไปทางคงกระพันชาตรี ป้องกันศาสตราวุธ เขี้ยวงาทุกชนิด ป้องกันภูตผีปีศาจส่วน หลวงพ่อขาว ปลุกเสกเน้นไปทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ ค้าขายดี และแคล้วคลาดครับ

แค่ฟังชื่อมวลสารและวิธีการจัดสร้างก็สุดยอดแล้วครับ พระชุดนี้มาพร้อมกล่องเดิมของวัดครับ ในอดีตยังพอมีพระหลงเหลือในสนามบ้าง ปัจจุบันหายากมาก ไม่มีหลุดรอดออกมาเลยครับ อีกทั้งส่วนมากจะเจอแบบแยกองค์ ไม่ครบเซต สภาพแตกหักบ้าง จะหาสภาพสวย สมบูรณ์ พร้อมกล่องเดิมแบบชุดนี้ยากมากครับ ท่านใดมองหาอยู่เรียนเชิญเลยนะครับ ไม่ได้มีมาบ่อยๆครับ

ราคๅ 1,950 บๅท / กทม.นัดรับได้ครับ

อายุของวัตถุมงคล 60 ปี

รับประกันแท้ตลอดชีพ / ขออนุญาตให้สิทธิ์จองพระไม่เกิน 3 วันครับ

บริการระดับ VIP วัตถุมงคลที่ทุกท่านบูชาไป ทุกรายการมีบริการรับเช่าคืนหรือเทิร์นเปลี่ยน ไม่จำกัดเวลา ขอแค่อยู่ในสภาพเดิมเหมือนตอนที่เช่าไปครับ(มีค่าธรรมเนียม)

ท่านใดสนใจสามารถแอดไลน์https://lin.ee/KAKNdPM ปิดใต้โพส ทักข้อความหรือ โทร 096-939-4497 #ทีมเทวธรรม ขอบคุณครับ

C474F99E-EDDA-4E4B-9B88-879D8382C6B5.jpeg 6E6054B0-9DEC-47C2-AC0F-325F631DBF80.jpeg 410580BA-D942-4E02-9682-AE5BC405B67C.jpeg

7. teamteam01

สวัสดีปีใหม่ พ.ศ. 2567 กันนะครับ ขอให้ลูกค้าและผู้มีอุปการะคุณทุกท่าน เฮงๆ รวยๆ ล่ำซำๆ ตลอดปีและตลอดไปกันนะครับ
    .
    เริ่มต้นวันใหม่ ปีใหม่ ผมขออนุญาตตั้งเลขกระเริ่มต้นนับ 1 ใหม่นะครับ เพื่อง่ายต่อการดูและค้นหาครับ
    .
    ขอบพระคุณครับ

8. teamteam01

“ประเดิมโพสแรกของปี 67 กราบขอพรบารมีหลวงปู่โต๊ะครับ”

1. ภาพถ่ายหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี จ.กรุงเทพฯ (สภาพสวย)

ภาพถ่ายหลวงปู่โต๊ะบานนี้สวยมากหายากมากครับ ภาพดูง่าย เก่าได้อายุ ตัวจริงเสียงจริงครับ ถ่ายประมาณช่วงปี18-20 แท้ ทัน หลวงโต๊ะ รับประกันครับ

ราคๅ 6,500 บๅท (ภาพแบบนี้ของหลวงปู่ใส่กรอบสวยๆเล่นหากันหลักหมื่นครับ ราคานี้เน้นขายไวๆครับ) / กทม.นัดรับได้ครับ รายการนี้ปิดแล้วครับ

อายุของวัตถุมงคลลายสิบปี

C2A0747E-3629-471E-B754-E48CEAEB073D.jpeg CD2AD205-BA4C-44F4-8D1C-3FF2859F6796.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2024
  9. teamteam01

2. พระกริ่งวิสาขบูชาเนื้อนวโลหะ หลวงปู่คอน วัดชัยพฤกษมาลา กรุงเทพฯ พ.ศ. 2535
    พระกริ่งรุ่นนี้เป็นพระกริ่งที่ออกแบบได้งดงามเป็นอย่างยิ่ง เพราะมีพระพุทธเจ้าปางประสูติ ตรัสรู้ และปรินิพพาน รวมอยู่ในพระกริ่งเดียวกัน สำหรับมวลสารพระกริ่งชุดนี้ ได้รับเมตตาจากเจ้าอาวาสวัดสุทัศน์ มอบชนวนพระกริ่งวัดสุทัศน์ยุคเก่าให้หลายรุ่น อาทิเช่น ชนวนกริ่งน้ำท่วม และชนวนกริ่งหน้าอินเดียฯลฯ นอกจากนี้สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ทรงเป็นประธานเททองและจุดเทียนชัยในวันวิสาขบูชา โดยมีพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงหลายรูปร่วมพิธีมหาพุทธาภิเษกด้วย อาทิ
    – หลวงปู่คอน วัดชัยพฤกษมาลา

– หลวงปู่โง่น วัดพระพุทธบาทเขารวก

– หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม

– หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

– หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ฯลฯ
    พระกริ่งรุ่นนี้นับเป็นพระกริ่งที่ศักดิ์สิทธิ์ พิธีเข้มขลัง ทั้งมวลสารด้านและเกจิที่ร่วมปลุกเสก รวมทั้งพุทธศิลป์ที่มีเอกลักษณ์ จึงเป็นวัตุมงคลอีกรุ่นที่น่าเสาะเช่าหามาบูชาเป็นอย่างยิ่งครับ ราคา 400 บาท รวมส่งฟรี EMS ครับ

6DA0FB60-B6AA-4276-A872-93F48E4077B5.jpeg 6D6A8B61-1174-4ECD-A27F-C8A5AA6B20FE.jpeg B72DF0C1-3D2B-48B1-80C0-9221F2533C9B.jpeg

10. teamteam01

3.เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ศุข เนื้อทองแดง หลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ จ.ชัยนาท พ.ศ. 2531 (หลังจาร)

หลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ อ.วัดสิงห์ จ.ชัยนาท เป็นศิษย์สายตรงในสายวัดปากคลองมะขามเฒ่ารุ่นสุดท้าย กล่าวคือ ท่านเป็นหลานของพระใบฏิกาบุญยัง วัดหนองน้อย ซึ่งถือเป็นศิษย์สำคัญมือซ้ายของหลวงปู่ศุข(ส่วนศิษย์มือขวาของหลวงปู่ศุขคือพระสมุห์กลับ แสงเขียว หลวงพ่อมหาโพธิ์ท่านก็ได้ขอต่อวิชาไว้ด้วย) หลวงพ่อมหาโพธิ์ได้รับประสิทธิ์ประสาทวิชาในสายวัดปากคลองมะขามเฒ่าผ่านทางหลวงน้าพระใบฏีกาบุญยังอย่างหมดเปลือกสืบทอดสรรพวิชา ตำราเวทย์ ตำรายา ของวิเศษสำคัญที่หลวงปู่ศุขท่านมอบตกทอดมาถึงหลวงพ่อมหาโพธิ์ก็หลายชิ้น ถือว่าท่านเป็นหลานศิษย์ของหลวงปู่ศุขก็ว่าได้และหลังจากท่านมรณะภาพในปี 2549 ก็ไม่มีใครสืบทอดต่อได้ จึงถือว่าท่านเป็นศิษย์สายตรงรุ่นสุดท้ายจริงๆ ท่านเกิดเมื่อปี 2463 ทันช่วงเวลาที่หลวงปู่ศุขยังคงสังขารแต่ยังเด็กไม่ทันเรียนกับหลวงปู่ท่านมาเรียนวิชาทั้งหมดกับพระใบฎีกาบุญยังครับ วิชาที่ท่านสำเร็จและใช้จนชำนาญนอกจากยันต์ตาข่ายเพชร พุทธเมตตาใหญ่ กรณีลืมเนตร นะฤาชา ปิโยใหญ่ ดาวดาดฟ้า นั่นก็คือ พุทธอุดม้วนโลก ซึ่ง พุทธ ตัวนี้เป็นตัวเดียวกันกับที่หลวงปู่ศุขท่านชอบใช้จารลงบนวัตถุมงคลต่างๆ แน่นอนว่าพุทธอุดม้วนโลกนั้นคือศักดิ์และสิทธ์แห่งการได้รับสืบทอดกันมาจากสายสู่สายภายในสำนักมะขามเฒ่าอย่างแท้จริง ในปี 2531 หลวงพ่อมหาโพธิ์ท่านสร้างเหรียญที่เป็นรูปหลวงปู่ศุข ในรูปแบบเดียวกันกับรุ่นแรก ปี 2466 หลวงพ่อท่านกล่าวว่า "คนที่เคารพศรัทธาในหลวงปู่ศุขหลายคนอยากได้เหรียญหลวงปู่ศุขปี 2466 มาคล้องคอกันทั้งนั้นแต่ก็ไม่มีปัญญาเพราะหายากและแพงมากฉันจะทำเหรียญหลวงปู่ศุขรุ่นนี้ให้ดีเหมือนกับเหรียญรุ่นแรกเลย" เป็นจริงอย่างที่หลวงพ่อท่านกล่าวเพราะการผลิตเหรียญรุ่นนี้ว่าจ้างให้โรงงานปั๊มมาเป็นแบบหลังเรียบมีเนื้อทองแดง 2 พันเหรียญ และเนื้อเงินอีกจำนวนหนึ่ง ท่านนำมาไว้ในโบสถ์ตลอด 1 พรรษา จากนั้นท่านนั่งลงเหล็กเรียกสูตรบรรจงจารพุทธอุดม้วนโลก ล้อมด้วย อิ (อิ รัตนมาลา4 ตัว) ทีละเหรียญจนครบทุกเหรียญ เสร็จสิ้นจัดพิธีพุทธาภิเสกที่สำคัญ ท่านอัญเชิญหลวงปู่ศุของค์ปฐมแห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่ามานั่งปรกปลุกเสกให้ด้วยอย่างเข้มขลัง(เรื่องพิธีพุทธาภิเสกวัตถุมงคลเป็นรูปหลวงปู่ศุขในหลายๆครั้งพระเกจิผู้ทรงภูมิหลายท่านที่มาร่วมพิธีในแต่ละครั้งมักนิมิตเห็นหลวงปู่ศุขท่านลงมาประทับร่วมปรกด้วยเสมอ หนึ่งในนั้นมีหลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฯเคยกล่าวไว้ด้วย) ดังนั้นเหรียญหลวงปู่ศุขรุ่นนี้จึงเป็นเหรียญที่สร้างโดยศิษย์ในสายมะขามเฒ่าโดยตรงมีเอกลักษณ์ รูปแบบสวยงาม ที่สำคัญมีการลงเหล็กจารทุกเหรียญด้วยตัวหลวงพ่อมหาโพธิ์เองทุกเหรียญ เสกเดี่ยวโดยตัวท่านเองแล้วยังมีแรงครูบาอาจารย์ที่สำคัญท่านยืนยันว่าหลวงปู่ศุขท่านเมตตามาปรกปลุกเสกให้ด้วยเพราะฉะนั้นเหรียญรุ่นนี้จึงสามารถบูชาแทนเหรียญรุ่นแรกปี 2466 ได้อย่างสนิทใจครับ

เหรียญรุ่นนี้สร้างน้อยหายากมากครับ เป็นเหรียญที่มีเอกลักษณ์ในตัวดังที่กล่าวไว้ว่าหลังเหรียญรุ่นนี้มีรอยจารทุกเหรียญโดยหลวงพ่อมหาโพธิ์ ซึ่งกล่าวได้มาเป็นศิษย์สายตรงของวัดปากคลองมะขามเฒ่ารุ่นสุดท้าย อีกทั้งราคาเหรียญตอนนี้ยังอยู่ในหลักพันเทียบกับเหรียญย้อนยุคของหลวงปู่ศุขที่ออกมาใหม่แล้วมีคนเช่าหาต้องการอยู่ตลอดแล้ว ราคานี้ถือว่าถูกมากๆครับ

ราคๅ 3,450 บๅท / กทม.นัดรับได้ครับ รายการนี้ปิดแล้วครับ

อายุของวัตถุมงคล 36 ปี

97EEC9DD-0486-4C92-8885-CD0BA570129D.jpeg 97EB990E-3EA3-4D8C-BCE6-96A1FF24A4A9.jpeg 8F093148-7A8D-4D9E-90BA-8F407784FAF7.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2024
  11. teamteam01

นำภาพพระผงของขวัญวัดปากน้ำรุ่น 4 ที่ติดรางวัลประกวดเมื่อปี 30 หรือเมื่อ 37 ปีก่อนนำมาให้ชมกันครับ (เสียดายครับภาพพระมีแค่ด้านหน้าเลยอดชมด้านหลังสวยๆของพระกันครับ)

89A84696-0455-4925-A1F8-6F7EAE48585E.jpeg BAA2BFEE-3CE7-44BB-AB55-D6E009711862.jpeg 207A5FDA-21AF-4659-805A-DC90724AB74A.jpeg

12. teamteam01

4. รูปหล่อปู่หมอชีวกโกมารภัจจ์ พิมพ์ใหญ่ (วัตถุมงคลในสาย หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต) พ.ศ. 2547

หลวงพ่อ อภิชิโตภิกขุ หรือ (ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ) ว่ากันว่าท่านได้ศึกษาวิชามาทางสายพระครูเทพโลกอุดร ที่ต้องเข้าไปเรียนวิชากับพระอาจารย์ในป่าลึกลับ หรือเรียกว่าเป็นศิษย์ในดง สำหรับวัตถุมงคลรุ่นนี้ท่านเจ้าสัวสว่าง เลาหทัย จ้างช่างมาทำการหล่อที่บ้านสวนโดยมีรูปครูบาอาจารย์พิมพ์ต่างๆ รวมทั้งเหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อชาญณรงค์อภิชิโต รุ่นสอง ที่ทำด้วยเงิน โดยเป็นวัตถุมงคลในชุดเดียวกันที่ประกอบพิธีพร้อมกัน (จัดสร้าง-บวงสรวงดวงจิตหลวงพ่อ และพระอาจารย์ในดง ตามคำสั่งหลวงพ่อที่มาผ่านพลังมอบหมายให้) พิธีมีขึ้นหลังจากหลวงพ่อท่านละสังขารกายเนื้อไปแล้ว ราว 11 ปี - พ.ศ.2547 ว่ากันว่าหลวงพ่อกลับมาปรากฏให้เจ้าสัวเห็นอีกครั้งและมอบภารกิจบางอย่างให้ครับ

ถ้าราคาวัตถุมงคลของหลวงพ่อราคาไกลเกินเอื้อมรุ่นนี้ถือว่าน่าสนใจพุทธคุณเหมือนหลวงพ่อเสกให้ทุกประการ แถมราคาเบาๆสบายกระเป๋าครับ

ราคๅ 1,950 บๅท / กทม.นัดรับได้ครับ

อายุของวัตถุมงคล 20 ปี

7683EC95-040A-4FCF-A47D-B0C8880B0FD1.jpeg 4ACB5A16-0376-4E01-A0A3-9382505A4BB2.jpeg D7071A6A-FDA6-4290-9019-757897105E9F.jpeg

13. teamteam01

5. เข็มกลัดที่ระลึกในการสมทบทุนสร้างเมรุ วัดปทุมคงคา พ.ศ. 2490

วัดปทุมคงคาราชวรวิหาร เป็นพระอารามหลวงชั้นโท ชนิดราชวรวิหาร ตั้งอยู่ริมฝั่งแม่น้ำเจ้าพระยาฝั่งพระนคร ถนนทรงวาดติดต่อกับถนนสำเพ็ง แขวงสัมพันธวงศ์ เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร เดิมชื่อ วัดสำเพ็ง ตามชื่อถนนหน้าวัด ต่อมาในสมัยรัชกาลที่ 1 พระราชทานนามใหม่ว่า "วัดปทุมคงคา”

เข็มกลัดอันนี้สภาพสมบูรณ์คลาสสิกเดิมๆยังสามารถนำมาใช้งานได้ตามปกติ เข็มกลัดรุ่นนี้เป็นรุ่นที่นักเล่นหานักสะสมรุ่นเก่าต่างรู้จักกันดีเลยครับ

ราคๅ 1,250 บๅท / กทม.นัดรับได้ครับ

อายุของวัตถุมงคล 77 ปี

CEB1FB81-E226-4221-BF22-15B50D39EEB8.jpeg 0DC2A273-9AA7-401E-A618-B7FB1CCBDE60.jpeg

14. teamteam01

4 มกราคม พ.ศ.2567
    .
    เนื่องในโอกาสเจริญอายุวัฒนมงคล 92 ปี
    พระครูสิทธิการโสภณ (พ่อท่านผ่อง ฐานุตฺตโม) ที่ปรึกษาเจ้าคณะจังหวัดพัทลุง , เจ้าอาวาสวัดแจ้ง ต.ชัยบุรี อ.เมืองจ.พัทลุง
    .
    ขอน้อมถวายมุทิตาสักการะ เนื่องโอกาสอันเป็นมงคลมา ณ ที่นี้ครับ
    .
    ภาพนี้ถ่ายไว้ตอนที่ไปกราบสักการะพระเกจิของเมืองพัทลุง ช่วงปลายปี 65 เลยขอเมตตาถ่ายรูปคู่กับพ่อท่านไว้เป็นที่ระลึกครับ
    .
    04.01.67

15. teamteam01

6.เหรียญหล่ออาจารย์เชื้อ หนูเพชร พิมพ์พระลีลา(หลังตอกโค้ด)วัดสะพานสูง กรุงเทพฯ

ในช่วงปี 2500 เศษ มีพระอาจารย์ในเมืองไทยที่สร้างพระแจกประชาชนฟรีหลายท่าน เช่นพระครูสมุหอำพน วัดปราสาทบุญญาวาส พระครูสังฆรักษ์(สงัด) วัดโพธิ์ ท่าเตียน แต่ก็ยังมีอีกท่านหนึ่ง ซึ่งเป็นที่รู้จักกันในระยะหลังไม่กี่ปีมานี้ นั่นคือ อาจารย์เชื้อ หนูเพชร วัดสะพานสูง บางซื่อ พระอาจาย์เชื้อท่านจะสร้างพระเป็นเนื้อทองเหลืองเป็นส่วนใหญ่จะมีเนื้อผงและเหรียญบ้างแต่ก็ไม่กี่พิมพ์ พระอาจารย์เป็นพระลูกวัด มีฉายาว่า"อนุตชีโวภิกขุ" แม้ท่านจะเป็นพระลูกวัด แต่วิชาอาคมและการสร้างพระของท่านเข้มข้นเป็นหนึ่งของหลังยุคกึ่งพุทธกาลเลยทีเดียว พระอาจารย์เชื้อท่านศึกษาการสร้างพระด้วยตัวท่านเอง ภายหลังได้เป็นศิษย์ของท่านเจ้าคุณศีร(สนธิ์) ลักษณะการเรียนของอาจารย์เชื้อนั้นค่อนข้างแปลก คือ เป็นแบบครูพักลักจำ สงสัยจึงไต่ถาม ท่านเจ้าคุณศรี(สนธิ์)ได้เมตตาแนะนำสั่งสอนทั้งยังได้มอบ เชื้อชนวนของวัดสุทัศน์ให้มาด้วยจำนวนหนึ่ง ช่วงปี 2500 ต้นๆ ถึงปี ต้นปี 2510 เศษ อาจารย์เชื้อได้สร้างพระเนื้อทองเหลืองนับสิบพิมพ์ เช่น พิมพ์สมเด็จ พิมพ์พระรอด พิมพ์นางพญา พิมพ์พระลีลา พิมพ์จิตรลดา พระสังกัจจายน์พระอุปคุต และยังได้สร้างพระรูปเหมือนพระอาจารย์ต่างๆ เช่น หลวงปู่ทวด หลวงปู่แหวน เจ้าคุณนรฯพระอาจารย์สร้อย เป็นต้น แต่ที่สร้างไว้มากที่สุดก็คือ พระกริ่ง มีพิมพ์พระกริ่งใหญ่ , พิมพ์พระกริ่งจีน , พิมพ์พระกริ่งตีอ๋อง พิมพ์พระกริ่งธิเบต , พิมพ์พระกริ่งปวเรศ พิมพ์พระกริ่งบาเก็งท่านเจ้าคุณศรี(สนธิ์),พิมพ์พระกริ่งท่านเจ้าคุณศรี(ประหยัด)พิมพ์พระกริ่งบัวรอบ , พิมพ์พระกริ่งปรมาท่านเจ้าคุณเจีย และพิมพ์พระกริ่งทราวดี ฯลฯ อาจารย์เชื้อหล่อพระกริ่งด้วยทองเหลือง จะมีเป็นบางแบบเท่านั้นที่หล่อด้วยเนื้อเงิน อาจารย์เชื้อหล่อพระและแต่งพระด้วยตัวท่านเองการแต่งพระท่านจำแบบมาจากวัดสุทัศน์ เส้นสายการแต่งพระจะลึกคมชัด ผิวจะลงตะไบจนเนียนแบบพระกริ่งวัดสุทัศน์ทุกอย่าง จากนั้นก็จะตอกโค้ด ลักษณะโค้ดเป็นตัว"อะ"หางสะบัด หางอักขระมีทั้งยาวและสั้น เสร็จแล้วก็จะนิมนต์พระอาจารย์ที่ท่านนับถือร่วมปลุกเสก อาทิ หลวงปู่นาค วัดระฆัง , หลวงปู่หิน วัดระฆัง , หลวงปู่ธูป วัดแคนางเลิ้ง, พระครูเฮง วัดกัลยาฌมิตร หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี สมเด็จพระพุฒาจารย์นวม วัดอนงค์ เป็นต้นครับ

องค์นี้สภาพสวย แท้ ดูง่าย สบายตา น้ำทองสวยงาม หายาก ด้านหลังมีตอกโค้ดชัดเจน เก็บสะสมเช่าหาบูชาได้อย่างสบายใจครับ

ราคๅ 2,950 บๅท / กทม.นัดรับได้ครับ

อายุของวัตถุมงคลหลายสิบปี

7272A370-ED91-4F70-BCCE-21D1ED00E7CB.jpeg 2D051293-FE4C-4091-9D55-4F79602CEEF9.jpeg 7735E340-43C4-4BB1-817C-7F1ACAE48FAD.jpeg

16. teamteam01

7. รูปเหมือนหล่อหลวงปู่มณี วัดกำพร้า จ.สมุทรสาคร (มีรอยจาร) อาจารย์ของพ่อป่อง น่วมนามา แห่งบ้านมีดีครับ

หลวงปู่มณีท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่รอด วัดบางน้ำวน จ.สมุทรสาคร อีกทั้งหลวงปู่รอดยังเป็นพระอุปัชฌาย์ให้หลวงปู่มณีอีกด้วยครับ ในตอนสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 ชาวบ้านผู้ศรัทธาต่างต้องการวัตถุมงคลของหลวงปู่รอดไว้คุ้มตัวแต่หลวงปู่รอดท่านทำไม่ทันเพราะมีคนต้องการเยอะ หลวงปู่มณีจึงได้ช่วยอาจารย์ของจารวัตถุมงคลในครั้งนั้นครับ หลวงปู่มณีท่านเก่งมากครับ วัตถุมงคลของท่านราคายังไม่แรงมาก ยกตัวอย่างลอยองค์นี้ สภาพสวย จมูกโด่งเห็นรอยจารของหลวงปู่ชัดซึ่งท่านจารสวยมากครับเป็นตัวขอม “มะ อะ อุ” พุทธคุณครอบจักรวาล สุดยอดวัตถุมงคลของหลวงปู่เลยครับ

ราคๅ 1,250 บๅท / กทม.นัดรับได้ครับ

อายุของวัตถุมงคลหลายสิบปี

AAF53829-FD29-4290-B1AF-71C1023DD4B0.jpeg 92D249BE-35C1-41D9-BE47-5A08B1A64C56.jpeg 79C885F8-FD55-4121-A831-11FF07ABA6C5.jpeg

17. teamteam01

เปิดกรุของดีราคาเบาๆครับ

.

พระชัยวัฒน์ตากสิน รุ่น เฉลิมพระเกียรติครองสิริราชสมบัติ 50 ปี เนื้อนวโลหะ พ.ศ. 2539 (ด้านหลังเป็นยันต์ “อุ” พุทธคุณครอบจักรวาล ใต้ฐานตอกโค้ดภาษาจีนทุกองค์)

.

พิธีเข้มขลังสุดยิ่งใหญ่ปลุกเสกสองวาระ ที่วงเวียนใหญ่(พระบรมราชานุสาวรีย์พระเจ้าตากสินมหาราช)และวัดสุทัศน์เทพวราราม กรุงเทพฯ

.

ราคาองค์ละ 100 บาท + 50 ค่าจัดส่ง EMS รับ 5 องค์ขึ้นไปจัดส่งฟรีครับ(มีจำนวนจำกัดเพียงแค่ 11 องค์เท่านั้น) ขอบอกเลยครับว่าวัตถุมงคลชุดนี้ท่านใดรับไปคุ้มมากๆครับ ราคาพระทั้งหมดเพียงหลักพันต้นๆเท่านั้น ถูกมากๆ ถูกที่สุดแบบไม่ต้องไปหาที่อื่นต่อละครับ ทุกองค์จะอยู่ในสภาพสวยสมบูรณ์นอนซองเดิมมา 28 ปี

.

ถ้าให้คำแนะนำส่วนตัวก็ เก็บได้เก็บเลยครับพระชัยวัฒน์ราคานี้ แถมเป็นเนื้อนวโละ ซึ่งประกอบด้วยโลหะทั้ง 9 ชนิดมีความศักดิ์ในตัวเอง(แค่เนื้อนวโลหะก็กินขาดแล้ว) พิธีของวัดสุทัศน์อีกไม่มีธรรมดาแน่นอน อีกทั้งเนื้อหาวรรณะผิวพรรณของพระแต่ละองค์ล้วนสวยงามมีเอกลักษณ์(พิจารณาได้ตามภาพ) แถมทุกองค์มีการแต่งตะไบใต้ฐานอีก มิหนำซ้ำยังมีตอกโค้ดทุกองค์ครับ เหมือนเคยครับ ช้าอด หมดแล้วหมดเลยไม่มีมาเพิ่มแล้วครับสำหรับของดีราคาแบ่งปันชุดนี้

.

สำหรับท่านที่สนใจสามารถทักเข้ามาที่ข้อความ
    หรือเม้นต์ใต้โพสได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2024
  18. teamteam01

ปิด 5 องค์เหลือ 6 องค์ครับ

19. teamteam01

ปิดอีก 2 องค์เหลือ 4 องค์สุดท้ายครับ

20. teamteam01

8. เหรียญพระแก้วมรกต (เนื้อเงิน) หลวงพ่อพระมหาวิบูลย์ วัดโพธิคุณ จ.ตาก พ.ศ. 2536

องค์นี้สภาพสวยมาก ผิวสวยใสนอนกล่องเดิมมาเลย แท้ ทัน เปิดแบ่งปันเบาๆราคานี้ถือว่าถูกมากๆครับ เทียบกับพระใหม่ที่ปัจจุบันออกเนื้อเงินมาแบบนี้ราคาหลายพันแล้ว เหรียญนี้เหรียญดี ปีลึกเป็นเหรียญของหลวงพ่อพระมหาวิบูลย์อีก พุทธคุณเกินบรรยายครับ

ราคๅ 1,150 บๅท / กทม.นัดรับได้ครับ รายการนี้ปิดแล้วครับ

อายุของวัตถุมงคล 31 ปี

4299485E-9891-45B0-A6E1-30E1108E04FE.jpeg DAFEA329-9FBC-4F26-AE17-D24BF4203970.jpeg 7FAFE889-EBDE-4A1C-BB8A-21E00A559BAC.jpeg