::: วรวุฒิคุณอนุสรณ์ ประวัติและวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาอิน อินโท ครูบาฟ้าหลั่ง :::

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wannabexcite, 19 มกราคม 2009.

1. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

สวัสดีครับพี่ไก่ อย่างนี้ผมชอบครับ จะได้ปล้นถูกบ้าน(deejai) อะล้อเล่น
    อย่างไงถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดสิ้นเดือน ก็ขอรบกวนพี่ไก่ด้วยนะครับ ตอนนี้ขอจองไว้ก่อน

มีของใหม่อีกหละ รุ่นเราสู่ ชื่อก็ดี รูปแบบก็เป็นมงคลดี เขาเรียกว่าพิมพ์เจ้าสัวหรือเปล่าครับแบบนี้

ยินดีๆ ครับลูกหลานพ่อแม่ครูบาอาจารย์องค์เดี่ยวกัน ^_^

โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัดฯ ทั่วภาคเหนือตอนล่าง
    โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัด สำนักสงฆ์สำนักปฏิบัิติธรรม ทั่วภาคเหนือตอนล่าง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับคุณหมู...

ลักษณะเหรียญรุ่นเราสู้ น่าจะเรียกว่าเป็นเหรียญ "กลีบบัว" มากกว่าครับ
    เพราะลักษณะองค์พระจะเรียว เหมือนรูปทรงกลีบดอกบัว
    ผมไม่แน่ใจว่า ทางคณะศิษย์รัศมีพรหมโพธิโก ให้ความสำคัญ
    หรือให้ความหมายกับเหรียญในรูปทรงนี้อย่างไร
    เพราะมีเหรียญพระเกจิหลายรูป ที่คณะศิษย์ฯ ไปสร้างถวาย
    ก็ใช้รูปทรงคล้ายๆ กันแบบนี้... เช่น หลวงปู่หล้า (ตาทิพย์) วัดป่าตึง
    หลวงปู่ครูบาขันแก้ว วัดสันพระเจ้าแดง เป็นต้น...

ถ้ามีโอกาสคงจะได้หารูป เหรียญในชุดนี้มาเปรียบเทียบกันให้ชมครับ

ธีระยุทธ

3. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

รูปเหรียญบาตรน้ำมนต์ รุ่น "ไจยะเบงชร-พญาวัน-วิสาขะบูชา"
    สุดยอดเหรียญหายากครูบาอิน อินโท
    เครดิตรูปจากเวบวรวุฒิคุณอนุสรณ์ (พี่ธีระยุทธ สุดหล่อครับ)

4. Nopparuj

Nopparuj เป็นที่รู้จักกันดี

อ้ายไก่ครับขอดูรูปเหรียญหลวงปู่ เหรียญกลมเล็ก รุ่นฉลองอายุ ๑๐๐ ปี (๒๕๔๕) ครับอยากเห็นลักษณะเหรียญ
    โมทนาสาธุและขอบคุณล่วงหน้าครับ(deejai)(deejai)

5. fujiayu

fujiayu เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    สอบถามคุณ ธีระยุทธ<!-- google_ad_section_end --> ครับ.... พระสมเด็จชานหมาก

6. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

7. wannabexcite

ขออนุญาตอัพเดทรายการวัตถุมงคลวัดใหม่หนองหอยนะครับ
    สำหรับท่านที่มีข้อสงสัยประการใด สอบถามรายละเอียดได้

ที่เบอร์ผมนะครับ ธีระยุทธ 081-9520285

==============================

รายการวัตถุมงคล
    พระครูวรวุฒิคุณ (หลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท)
    ณ วัดใหม่หนองหอย สมทบทุนสร้างพิพิธภัณฑ์หลวงปู่ครูบาอิน อินฺโท
    (หมายเหตุ: แก้ไขรายการ ๑ ตุลาคม ๒๕๕๓)

เหรียญรุ่นลายเซนต์ “ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข เนื้อเงิน - เหรียญยืน/เหรียญรูปไข่ ๑,๕๐๐.-
    เหรียญรุ่นลายเซนต์ “ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข เนื้อทองแดงรมดำ - เหรียญยืน/เหรียญรูปไข่ ๑๙๙.-
    เหรียญรุ่นลายเซนต์ “ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข เนื้อทองแดงรมดำ - เหรียญยืน/เหรียญรูปไข่ พร้อมประคำ ๒๙๙.-
    เหรียญยืนสี่เหลี่ยม อายุ ๙๒ ปี รุ่นแรกวัดใหม่หนองหอย (๒๕๓๖) ๒๙๙.-
    เหรียญรุ่น สันติสุขกำเนิด (๒๕๓๖) เนื้อทองแดงผิวไฟ ๒๙๙.-
    เหรียญรุ่น สันติสุขกำเนิด (๒๕๓๖) เนื้อกาไหล่ทอง ๔๙๙.-
    เหรียญกลมเล็ก รุ่นฉลองอายุ ๑๐๐ ปี (๒๕๔๕) ๙๙.-
    เหรียญรุ่น ๑๐๑ ปี (๒๕๔๕) ๙๙.-
    ล็อกเกตใหญ่พร้อมห่วง รุ่นลายเซนต์ (สีเขียว/ สีฟ้า/ สีส้ม) ๓๕๐.-
    รูปถ่าย เคลือบกรอบวิทยาศาสตร์ รูปนั่ง/รูปยืน ๑๙๙.-

พระสมเด็จ ๙๙ หลังยันต์นะ ตะกรุดเงิน ๖๙๙.-
    พระสมเด็จปรกโพธิ์ หลังรูปเหมือน ติดจีวร ๙๙.-/ โรยพลอยกินบ่อเสี้ยง ๑๕๙.-
    พระสมเด็จผาสุข หลังปั๊มยันต์แดง ๑๓๙.-
    พระสมเด็จไจยะเบงชร พิมพ์กรอบกระจก หลังยันต์ฟ้าฟีก ๒๙๙.-
    พระคงเนื้อดินเผา รุ่นแรก ๙๙.-

ผ้ายันต์นางกวัก ยุคต้น ๑๙๙.-
    ผ้ายันต์พระพรหม ยุคต้น ๑๙๙.-
    ผ้ายันต์จั๊กกิ้มล้อมโลก ปี ๒๕๔๕ ฉลองอายุ ๑๐๐ ปี ๙๙.-
    ผ้ายันต์กุณพระเจ้า ปี ๒๕๔๕ ฉลองอายุ ๑๐๐ ปี ๙๙.-
    ผ้ายันต์ อภิมหายันต์ ๑๐๘ ขนาดโปสเตอร์ สีเหลือง/สีแดง ๑๙๙.-
    ผ้ายันต์ธงแขวนรถ ๙๙.-
    เสื้อยันต์มหาอุด รุ่นแรก ๓๙๙.-
    ดาบสะหลี๋กัญไชย มหาไจยะมงคล ๑๐๑ ปี (ดาบเดี่ยว) ๗,๕๐๐.-

วัตถุมงคลที่จัดสร้างหลังจากที่หลวงปู่มรณภาพแล้ว

พระผงอังคารธาตุ (มี ๖ สี ดำ-ขาว-เขียว-เหลือง-สีไม้-ก้นครก)
    พิมพ์เล็ก ๔๙.-/ พิมพ์ใหญ่ ๑๙๙.-/ ก้นครก ๒๙๙.-/ ชุดกรรมการ ๖ สี ๑,๔๙๙.-

รูปหล่อครูบาอิน หน้าตัก ๙ นิ้ว ที่ระลึกพระราชทานเพลิงศพ เนื้อปูน ๑,๕๐๐ (ไม่จัดส่งทางไปรษณีย์)

ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ชุดกรรมการ (สี่เหลี่ยมสององค์) ๙๙๙.-
    ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ล็อกเก็ตรูปไข่ใหญ่ ครึ่งองค์ ๒๙๙.-
    ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ล็อกเก็ตรูปไข่ใหญ่ เต็มองค์ ๒๙๙.-
    ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ล็อกเก็ตรูปไข่เล็ก ครึ่งองค์ ๑๙๙.
    ล็อกเก็ตรุ่น "มหามงคล ๑๐๘" ล็อกเก็ตรูปไข่เล็ก เต็มองค์ ๑๙๙.

สนใจร่วมทำบุญ
    สามารถติดต่อบูชาด้วยตนเองได้ที่วัดใหม่หนองหอย หรือติดต่อ...
    พระครูสังวรยติกิจ (พระอาจารย์อินทร จิตตสังวโร) เจ้าอาวาสวัดใหม่หนองหอย
    หมู่ที่ ๖ ต.สันติสุข อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ๕๐๑๖๐ โทร. ๐๘-๑๙๙๒-๐๔๐๗ โทรสาร. ๐-๕๓๓๖-๗๙๗๑

หรือโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาทุ่งเสี้ยว (สันป่าตอง)
    ชื่อบัญชี กองบุญครูบาอิน อินโท เลขที่บัญชี ๖๖๑-๒-๒-๓๐๐๔๗

รายละเอียดวัตถุมงคลแต่ละชนิด สามารถติดตามได้ในกระดาน -:- สนทนาเกี่ยวกับวัตถุมงคล -:-

สุโข ปุญฺญสฺสํ อุจฺจโย
    การสะสมบุญนำมาซึ่งความสุข
    <!-- google_ad_section_end -->

8. เงินไหลมา

พระบูชาหลวงปู่ครูบาอิน อินโท มาให้ชมเป็นวิทยาทานนะครับ( เครดิตภาพสวยๆๆจากพี่ธีระยุทธ )
    จะได้เลือกบูชาได้ตามอัธยาศัยครับ ของดี ออกแบบได้สวยงาม น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งครับ

รูปหล่อหลวงปู่ฟ้าหลั่ง ๓ นิ้ว ๙๙๙.-

รูปหล่อหลวงปู่ฟ้าหลั่ง ๕ นิ้ว ๑,๙๙๙.-

รูปหล่อหลวงปู่ฟ้าหลั่ง ๙ นิ้ว ๔,๔๙๙.-

สำหรับท่านที่ไม่สะดวกบูชาด้วยตนเองที่วัด สามารถสอบถามได้ที่ ธีระยุทธ 081-9520285

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2010
  9. wannabexcite

รูปหล่อ 9 นิ้วตอนนี้ เหลือน้อยมากๆ ครับ
    ประมาณ 5-6 องค์....

ที่ผมต้องใช้คำว่าประมาณ เพราะว่าไม่แน่ใจว่าทางวัดจะเก็บไว้กี่องค์
    แต่ยังไง ก็ถือว่าน้อยมาก

ตอนนี้มีเพื่อนๆ ฝากจองกะผมไว้ 3 ท่าน
    ท่านที่สนใจ บูชา คงต้องรีบกันหน่อย
    ไม่งั้นจะเหมือนรูปหล่อหลวงปู่รุ่น ๑๐๐ ปี
    เมื่อตอนออกวัด ราคาองค์ละ 1200 เท่านั้น

แต่เมื่อมีผู้บูชาไปจนหมด...
    ตอนนี้หากันข้างนอก องค์ละสามพัน ยังไม่มีของเลยครับ

มีลูกศิษย์ท่านหนึ่ง ไปขอแย่งบูชาที่วัดใหม่หนองหอย (รูปหล่อยืน)
    ก็คงต้องขออภัยจริงๆ เพราะทางวัดจะต้องเป็บไว้โชว์ในพิพิธภัณฑ์ครับ

ธีระยุทธ

10. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อยืน ผมจำได้ว่าผมบูชาเป็นองค์รองสุดท้าย สายตรงจากอังกฤษถึงคุณธีระยุทธ เลยไม่ผิดหวัง ต้องขอบคุณอีกทีครับ

ตอนนี้มีผงขาว ๆ เกาะตามองค์พระบูชายืนครับ ผมดูจากอากู๋ หลายท่านบอกพระธาตุเสด็จครับ

11. เงินไหลมา

มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับ
    ผมได้รับพระจากพี่ไก่วันนี้ หัวหน้าผม ท่านฝากไปเช่า สมเด็จมหาชินบัญชรปริต
    เหรียญชยะมังคลัง และ เหรียญครบรอบอายุ 95 ปีไร้ห่วง ครับ
    ที่ทำงานผมมีหัวหน้าท่านนึงครับ เป็นสายปฏิบัติธรรมหลวงปู่ดู่ เรื่องกรรมฐานเก่งมากๆๆ สามารถเช้คพระเองได้ครับ แต่กอ่นเช้คท่านจะขอขมาครูบาอาจารย์ก่อน หน.ผมเลยขอความเมตตาท่านดูพระหลวงปู่ครูบาอินให้ครับ พระหลวงปู่ทั้งสามองค์พุทธานุภาพประมาณมิได้ครับ สุดยอดจริงๆๆ รัศมีองค์พระแผ่ออกไปไกลมากครับ แต่ท่านมาสะดุดเอา สมเด็จมหาชินบัญชรปริตครับ บอกว่าสมเด็จองค์นี้ เห็นเป็นกำแพงแก้ว 7 ชั้นเห็น ยันต์คาถาภาษาล้านนา รอบองค์พระ กันอันตรายทุกอย่าง เป็นมงคลสูงสุด อานุภาพสูงมากๆๆครับ ปกติหน.ผมท่านนี้ท่านไม่ได้สนใจเรื่องพระเครื่องเท่าไหร่ครับ เค้าชอบสมเด็จมหาชินบัญชรปริตครับ จับแล้ววางไม่ลงเลย ก้อเลยมาขอบูชาต่อจากผมไป 1องค์ครับ ของหลวงปู่ดีจริงครับ สุดยอดๆๆๆๆ แบบนี้สงสัยต้องไปเอามาเก็บไว้เยอะๆๆแล้วครับ อิอิ
    แต่มีอีกเหรียญที่ยังไม่ได้ให้จับครับ คือเหรียญปลอดภัย เพราะผมได้ยินแค่นี้ ก้อปีติแล้วครับ
    ปกติศิษย์หลวงปู่ดู่เค้าเช้คพระกันได้เองครับ เดินจิตเข้าไปในองค์พระ ท่องคาถา ไตรสรณาคมน์ ของหลวงปู่ดู่ ถ้าพระองค์ไหน พุทธานุภาพสูงมากๆๆ จะเห็นฉัพรรณรังสี เปล่งประกายงดงามมากครับ
    ที่หน.ผมสัมผัสแล้ว พุทธานุภาพสูงมากๆๆเลย คือ สมเด็จวัดระฆัง พระคำข้าว หลวงพ่อมหาวีระวัดท่าซุง พระเหนือพรหม หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตราม หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน แล้วก้อหลวงปู่ครูบาอิน ฟ้าหลั่งครับ ผมถามท่านว่า องค์ไหนอานุภาพสูงสุด ท่านบอกว่า พระอริยะที่กล่าวมานี้ อานุภาพสูงมาก กินกันไม่ลงเลยครับ ใครที่มีพระหลวงปู่มั่นใจได้เลยครับ ของดี ของสูงค่ามหาศาล เก็บๆๆไว้ต่อไป จะมีคุณมหาศาลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2010
  12. wannabexcite

สวัสดีครับคุณศิวฤทธิ์

ถ้ามีโอกาส ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบารมีบ้างสิครับ
    ส่วนใหญ่จะเห็นแต่ในพระผง หรือในเกศา อัฐิ
    ที่ขึ้นบนองค์รุปหล่อนี่ยังไม่เคยเห็นเลยครับ

แสดงว่าคุณศิวฤทธิ์ มีบุญ ปฏิบัติดีนะครับ
    ผมบูชามาเปนสิบปี ยังไม่เคยได้ชมบารมีท่านเลยครับ

ธีระยุทธ

13. wannabexcite

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับคุณจอร์จ

แต่ทว่า ตอนนี้พระสมเด็จชินบัญชรปริตร หมดจากวัดแล้วครับ
    พระอาจารย์กำลังค้นๆๆๆๆ ดูอยู่ว่ามีหลงหูหลงตาอยู่ซอกไหน หลืบไหนหรือเปล่า
    แต่เท่าที่มีให้บูชาเมื่อก่อน ตอนนี้หมดแล้วครับ
    อันที่จริงเหลือสัก องค์สององค์ จะเก็บไว้ใส่ในพิพิธภัณฑ์เป็นที่ระลึกครับ
    ถ้าหาเจอ... ยังไงแล้วจะส่งข่าวนะครับ

ส่วนที่มีแน่นอน... ก็คือพระสมเด็จไตรสรณาคมน์ ที่คุณเนาว์ นรญาณสร้างถวาย
    เมื่อปี 2543 ครั้งฉลองมงคลอายุ 99 ปี หลวงปู่ครูบาอิน ด้านหลังเป็นยันต์จักรพรรดิ์
    มีความเกี่ยวพัน กับองค์หลวงปู่ดู ดังที่เคยเล่าไปแล้ว ในโพสก่อนหน้านี้
    ที่วัด (ฟ้าหลั่ง) ยังมีให้บูชานะครับ

ธีรยุทธ

14. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อยืนผมโชคดีฝากเพื่อนบูชาจากวัดเหมือนกัน น่าจะที่วัดใหม่หนองหอย งามถูกใจเพราะชอบรูปหล่อบูชาแบบยืน อีกอย่างประหยัดเนื้อที่หิ้งพระ :cool:

15. wannabexcite

สวัสดีครับคุณฉัตร...

มีรูปหล่อยืนแล้ว มีรูปหล่อนั่งรุ่นเดียวกันหรือเปล่าครับ
    หมดแล้วเหมือนกัน...

คงต้องเปลี่ยนเป็นรูปหล่อบูชารุ่น 2 (ห่มคลุมแล้วครับ)

ธีระยุทธ

16. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

เป็นอย่างนี้นี่เอง
    ^_^

โห! มีหลายๆ ท่านมายืนยันยิ่งเกิดกำลังใจในการเก็บพระหลวงปู่ยิ่งขึ้น เพราะหลวงพ่อกวยก็ยังยอมรับหลวงปู่ และหลวงปู่หมุน ก็แสดงว่าเก็บหลวงปู่ถูกทางแล้ว เพราะเก็บหลวงปู่หมุนแพงๆ ไม่ไหว แถมเงินเข้าวัดด้วย ได้บุญหลายต่อ ^_^

โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัดฯ ทั่วภาคเหนือตอนล่าง
    โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัด สำนักสงฆ์สำนักปฏิบัิติธรรม ทั่วภาคเหนือตอนล่าง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

17. wannabexcite

อนุโมทนาบุญกับคุณหมูด้วยครับ

ผมมีเรื่องจะแจ้งให้เพื่อนๆ พี่น้อง ทราบครับ
    ผมจะต้องไปไซต์งานที่เพชรบูรณ์อีกแล้วครับ
    ไปวันที่ 19 และจะกลับมาประมาณช่วงสิ้นเดือน

ดังนั้น ในช่วงนี้คงไม่สามารถช่วยบูชาวัตถุมงคลให้กับพี่ๆ น้องๆ ได้
    หากมีรายการไหนต้องการบูชาด่วย คงต้องรบกวนแจ้งวันศุกร์นี้
    เพื่อจะได้เข้าไปเอาให้ที่วัดช่วงวันเสาร์ อาทิตย์นี้ครับ

หรือถ้าไม่ทันยังไง ก็คงต้องรอขอเป็นหลังจากสิ้นเดือนนะครับ
    ส่วนรายการวัตถุมงคลวัดใหม่หนองหอย
    ท่านที่สนใจ สามารถติดต่อทางวัดได้โดยตรงครับ
    ช่วงที่อยู่ที่ไซต์งาน อาจจะติดต่อยากสักหน่อย เพราะไม่ค่อยมีสัญญาณ
    ยิ่งตอนเข้าเหมืองแล้ว แทบจะติดต่อไม่ได้เลยครับ

แต่ตอนอยู่ออฟฟิศ ก็จะเข้ามาอัพเดทกระทู้ได้เรื่อยๆ ครับ

ธีระยุทธ

18. สกายลาย

สกายลาย Active Member

9 มิถุนายน 2008
    เหรียญรุ่นปลอดภัยที่วัดฟ้าหลั่งยังมีให้บูชาไหมครับ

19. wannabexcite

สวัสดีครับคุณสกายลาย

เหรียญรุ่นปลอดภัย ต้องบูชาที่วัดใหม่หนองหอยครับ

สามารถติดต่อบูชาด้วยตนเองได้ที่วัดใหม่หนองหอย หรือติดต่อ...
    พระครูสังวรยติกิจ (พระอาจารย์อินทร จิตตสังวโร) เจ้าอาวาสวัดใหม่หนองหอย

หมู่ที่ ๖ ต.สันติสุข อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ๕๐๑๖๐ โทร. ๐๘-๑๙๙๒-๐๔๐๗ โทรสาร. ๐-๕๓๓๖-๗๙๗๑

20. สกายลาย

สกายลาย Active Member

9 มิถุนายน 2008
    คุณ wannabexcite ครับอยากทราบประวัติการสร้างพระสมเด็จรุ่นผาสุขหลังยันต์แดง กับพระสมเด็จหลังยันต์ฟ้าฟีก หัวใจไจยะเบงชร ครับ

ขอบคุณมากครับ