วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ<!-- google_ad_section_end -->
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ยังไม่สามารถแถลงได้ครับ
    เนื่องจากยังไม่ได้สอบถาม หาข้อมูลจากหลวงปู่เลย

คงต้องรอหลวงปู่มาที่บ้านพี่สามเหลี่ยม
    แล้วค่อยสอบถามจากปู่อีกทีครับ

3. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ<!-- google_ad_section_end -->
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

4. MOUNTAIN

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผู้นอบน้อมสุดใจ [​IMG]
    องค์นี้ พระมหาสถามะรุ่นใหม่หรือป่าวครับ

อยากให้มีแถลงด้วยครับ ว่าเป็นรุ่นอะไร ผมสงสัยจัง

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ได้ความมาแล้วครับ เป็นพระพิมพ์รูปเหมือนหลวงปู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2009
  5. MOUNTAIN

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%" align=center><FORM method=post name=webboard_form action=webboard.php><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #eeeeee 1px solid" class=text_style1 bgColor=#ffff99 vAlign=center align=middle>ไปกราบหลวงปู่คำเป็งมา</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #eeeeee 1px solid" class=text_style2 bgColor=#dddddd vAlign=center align=left>ผู้ตั้งหัวข้อ : มะอะอุ วันพฤหัสฯที่ 11 มิถุนายน พ.ศ.2552 เวลา 11:56:20 </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #eeeeee 1px solid" class=text_style2 bgColor=#dddddd vAlign=center align=left>เมื่อสัปดาห์ก่อนผมมีโอกาสเดินทางไปกราบหลวงพ่อทวี ที่วัดวังยาง ต.ตะเคียนเลื่อน จ.นครสวรรค์ แล้วเลยไปกราบหลวงปู่คำเป็ง อาศรมสุขาวดี โดยได้รับความอนุเคราะห์จากอาจารย์เม้าตาอิน ที่ให้เบอร์โทรศัพย์หลวงปู่ไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้(ต้องขอบพระคุณอาจารย์อีกครั้ง)
    การเดินทางก็สะดวกและไปง่ายมากเพราะวัดท่านอยู่ห่างจากถนนใหญ่ประมาณ2กิโลเมตรเท่านั้น จึงอยากให้ท่านที่ยังไม่เคยไปก็ลองไปกราบท่านดูนะครับ
    เมื่อไปถึง พอจอดรถก็มีผู้มาล้อมหน้าล้อมหลังของรถเต็มไปหมด และกว่าจะแน่ใจว่าเขามาต้อนรับนะไม่ได้มาไล่ ก็ต้องนั่งในรถเพื่อสังเกตุพฤติกรรมกันอยู่ครู่หนึ่งทีเดียว จึงได้เปิดประตูรถลงไปพร้อมกับถุงลูกชิ้นหมูจำนวนหนึ่ง "เอาๆนี่ลูกชิ้น เอาลูกชิ้นมาฝาก กินลูกชิ้นกันนะ" เสียง ผบ.ของผมพูดขึ้น และหลังจากนั้นก็เกิดการลูบหัวลูบหางกันขึ้นด้วยความเอ็นดูตามประสามคนรักสุนัข เฮ้อ..คิดว่าจะโดนขย้ำซะแล้ว ที่วัดวังยางก็มีผู้มาต้อนรับแบบนี้เหมือนกัน และผบ.ของผมเขาก็แจกไก่ย่างให้ไปหนึ่งชุด...อยากจะเหมาทั้งโรงงานซีพีไปให้จัง แต่ก็ยังทรัพย์จาง ก็เอาเท่าที่พอมีไปก่อนนะเจ้าตูบ...
    วันนั้นพอขึ้นไปกราบหลวงปู่ก็เมตตาถ่ายทอดวิชาให้(ลูกศิษย์ท่านอื่นๆที่เคยไปกราบก็คงได้รับความเมตตานี้มาก่อนแล้วทั่วกัน)จึงนับว่าโชคดีมากและสุดซาบซึ้งในความเมตตาของหลวงปู่ที่มีต่อลูกศิษย์ที่ไปกราบด้วยความเคารพศรัทธา
    หลวงปู่บอกว่าท่านกำลังเร่งปลุกเสกวัตถุมงคลที่จะนำมาในงานที่บ้านอาจารย์สามเหลี่ยม(ขออภัยที่อ้างถึงท่าน) ช่วงวันที่21,28มิถุนายน52นี้ ซึ่งท่านจะต้องเสกให้ได้ไม่น้อยกว่าแสนจบ และถ้าจำไม่ผิดดูเหมือนท่านจะบอกว่ามีพ่อปู่ชูชก ที่ลูกศิษย์เรียกร้องต้องการกันมากรวมอยู่ด้วย ซึ่งผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากได้เพราะยังไม่มีพ่อปู่เลยสักตน..
    คุยกับหลวงปู่และฟังหลวงปู่เล่าอะไรต่อมิอะไรให้ฟังอยู่นานพอสมควร ก็มีคณะลูกศิษย์อีกกลุ่มมาถึง จึงได้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่และกราบลาท่าน โดยที่ท่านก็มอบพระมาให้หลายองค์ วันนั้นก็เดินทางกลับด้วยความอิ่มบุญตลอดทางจนถึงชลบุรี

ด้วยความที่รู้สึกศรัทธาเป็นพิเศษ หลังจากนั้นอีกสามวัน ผมก็เดินทางไปกราบท่านอีก แต่คราวนี้ได้ไปแวะกราบหลวงพ่อฤษีลิงดำและหลวงพ่อเงินไหลมาเทมาที่วัดจันทราราม(ท่าซุง)จังหวัดอุทัยธานีก่อน แล้วจึงมุ่งสู่อาศรมสุขาวดีในช่วงบ่ายโดยไม่ลิมที่จะโทรไปแจ้งหลวงพ่อให้ทราบไว้ล่วงหน้า
    ครั้งก่อนที่ไปกราบหลวงปู่ผมสังเกตุเห็นท่านครองผ้าที่มีรอยปะชุน ครั้งนี้จึงได้ซื้อผ้าไตรเพื่อไปถวายท่านด้วย จริงๆแล้วท่านบอกว่า มีคนถวายไว้พอสมควรแต่ท่านไม่ได้นำมาใช้เอง... แล้วก็นั่งคุยกับท่านเกือบถึงหกโมงเย็น จึงได้ร่วมทำบุญและกราบลาท่านกลับ ซึงท่านก็ได้มอบวัตถุมงคลของท่านมาให้อีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งจะได้นำไปเผยแพร่โดยแจกให้เพื่อนฝูง ต่อไป อิ่มบุญตลอดทางตามเคย และถึงชลบุรีประมาณสี่ทุ่มเศษ
    เขียนมาซะยาว ต้องขออภัยอาจารย์สุรศิลป์ด้วยนะครับ

</TD></TR></FORM></TBODY></TABLE>
    <TABLE style="BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" class=text_style2 vAlign=top colSpan=2 align=left>[​IMG]
    พระที่ปนอยู่ในถุงที่หลวงปู่คำเป็งท่านมอบให้มา

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

6. MOUNTAIN

อีกองค์ครับ

7. MOUNTAIN

นี่ด้วยครับ

8. MOUNTAIN

ปิดท้ายครับผม จริงๆแล้วยังมีอีก แล้วจะเอามาโพสต์ขอความรู้จากอาจารย์ทั้งสองอีกครับผม

9. MOUNTAIN

แบบนี้มีหนึ่งองค์ครับ(ด้านหน้า)

ด้านหลังจารยันต์อะไรไม่ทราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2009
  10. MOUNTAIN

รองสุดท้ายครับ

11. MOUNTAIN

องค์นี้ใช่หลวงปู่ทวดที่หลวงปู่คำเป็งสร้างหรือเปล่าครับ รบกวนท่านเท่านี้ หากมีอะไรไม่เหมาะสมก็ตำหนิหรือช่วยลบกระทู้นี้ออกได้เลยนะครับผม ขอบพระคุณครับ

12. MOUNTAIN

ขออนุโมทนากับคุณมะอะอุ ด้วยครับ

ได้ไปกราบหลวงปู่ ทำบุญกับหลวงปู่ อิ่มบุญแปร้ไปเลยนะครับ

พระที่นำมาให้ชม ที่คุ้นๆ ก็องค์สุดท้ายนี่แหละครับ ที่เป็นที่นิยม และเป็นที่แสวงหากันมาก คือพระหลวงปู่มหาอุตม์ครับ

ส่วนรูปแรก เป็นพิมพ์พระร่วงเปิดโลก เป็นพระที่เพิ่งเคยเห็น รวมทั้งองค์อื่นๆที่นำมาให้ชม หลวงปู่คงไปค้นในกุฏิ เปิดกรุมาแจก พิมพ์แปลกๆทั้งนั้น

สาธุๆๆ อนุโมทนามิ

13. MOUNTAIN

ข้อความจากคุณ มะอะอุ (เว็บพุทธามหาเวท)

โอ้โห ขนลุกเลยครับ เห็นอาจารย์เม้าตาอินบอกว่าองค์สุดท้ายที่เรียกว่าหลวงปู่มหาอุตม์ เป็นที่แสวงหากันมาก ยิ่งทำให้รู้สึกดีใจมากที่มีไว้บูชา แต่จริงๆแล้วไม่ว่าจะเป็นพระรุ่นไหนของหลวงปู่ถ้ามีผมก็ดีใจเสมอล่ะครับ ..
    อาจารย์เม้าตาอินครับ ถ้าพระที่อาจารย์บอกว่าเพิ่งเคยเห็น เป็นพระที่อาจมีน้อยหรือบางทีจะหายากแล้ว ถ้าเป็นทำนองนั้น ผมเอารายการที่พอแบ่งได้ เช่น รายการที่1(พระร่วงเปิดโลก) สัก10องค์ รายการที่3 สัก3องค์ ไปให้อาจารย์เม้าตาอินหรืออาจารย์สามเหลี่ยม นำออกแจกหรือประมูลเพื่อนำปัจจัยทั้งหมดถวายให้หลวงปู่ ในวันที่21,28มิ.ย.นี้ คงจะพลอยได้บุญไม่น้อยนะครับ ยังไงก็ฝากอาจารย์ช่วยให้ความเห็นด้วยครับ
    **รายการ4,5,และ7 มีรายการละ1องค์ ขอเก็บไว้เองนะครับ555
    **ขอบคุณอาจารย์ที่เข้ามาแนะนำเรื่องพระ,เนื่องจากวันนั้นหลวงปู่ยื่นห่อให้มาก็ไม่ได้เปิดดูเลยครับ จึงไม่ทันได้ถามท่านว่าพระอะไรรุ่นไหนบ้าง

14. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    พระเจ้าจอร์จ นายยอดมาก...
    เจ๋งไปเล้ย...

15. MOUNTAIN

<TABLE style="BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" class=text_style2 vAlign=top colSpan=2 align=left>
    องค์นี้หลวงปู่บอกเสกมาหลายปีครับผม เนื้อหอมเหมือนกลิ่นน้ำมันมะพร้าวที่เคี่ยวพร้อมกากจนแห้งขอด ดมเมื่อไหร่ก็ชื่นใจชอบกล

</TD></TR><TR bgColor=#dddddd><TD vAlign=center align=left> ผู้ร่วมสนทนาคนที่ 11 : มะอะอุ [IP: 115.67.101.20]วันศุกร์ที่ 12 มิถุนายน พ.ศ.2552 เวลา 17:25:50 </TD></TR></TBODY></TABLE>

16. MOUNTAIN

<TABLE style="BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" class=text_style2 vAlign=top colSpan=2 align=left>อนุโมทนาครับ แทบทุกองค?ผมเองยังเคยได้รับจากท่านเลย
    จากที่ได้สัมผัสกับหลวงปู่ ยอมรับครับว่าท่านเมตตาสูงส่งมาก อย่างหาประมาณมิได้จริงๆ ผมจึงอาจหาญที่จะกล้าประกาศกิตติคุณของท่าน (ยังทำได้ไม่เต็มที่ เพราะมีเหตุจำกัดบางประการ) ครับ
    </TD></TR><TR bgColor=#dddddd><TD vAlign=center align=left> ผู้ร่วมสนทนาคนที่ 12 : สุรศิลป์ [IP: 125.24.236.148]</TD><TD class=text_style3 width=250 align=middle>วันศุกร์ที่ 12 มิถุนายน พ.ศ.2552 เวลา 21:23:08 </TD></TR></TBODY></TABLE>

17. MOUNTAIN

<TABLE style="BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" class=text_style2 vAlign=top colSpan=2 align=left>ขอบคุณอาจารย์สุรศิลป์ครับผม สำหรับผมนะครับ นึกถึงหลวงปู่และซาบซึ้งในเมตตาของท่านที่มีให้แบบยากจะบรรยายทีเดียว ความจริงผมก็ยังมีพระของท่านน้อยมากครับ ที่ได้มาส่วนหนึ่งก็แจกคนรู้จักบ้างไม่รู้จักบ้างไปเรื่อยแล้วแต่โอกาส เพื่อเป็นการเผยแพร่กิตติคุณของท่าน ตอนแจกก็จะบอกเขาว่า"ของหลวงปู่คำเป็ง อาศรมสุขาวดี กำแพงเพชร เมื่อเอาไปใช้ได้ตามปราถณาแล้วขอให้ไปทำบุญช่วยหลวงปู่สร้างวัดด้วยนะครับ"(จริงๆหลวงปู่ไม่ได้ฝากบอกให้ไปช่วยท่านสร้างวัดหรอกแต่ผมบอกเอง 55)
    เมื่อสัปดาห์ก่อน ได้ให้พระแม่กวนอิมเนื้อดินเผาที่ด้านหลังเขียนคำว่าปู่เป็ง กับเจ้าของร้านกาแฟแถวบ้านไป พร้อมคาถา พอวันนี้ไปเจอเขาที่ร้าน เขาบอกว่าแปลกมาก มีลูกค้าหน้าใหม่ๆเข้ามาร้านแบบผิดปรกติ เขาจึงจะขอให้ผมพาไปกราบหลวงปู่ที่กำแพงเพชร ในเร็วๆนี้ ผมจึงชวนเขาไปร่วมงานที่บ้านอาจารย์สามเหลี่ยม แต่เขาจะยุ่งมากในวันเสาร์อาทิตย์ จึงขอดูเวลาและตอบให้ทราบอีกที
    อีกคนเป็นน้องที่รู้จักกัน ได้ยินคำบอกเล่าถึงกิตติคุณของหลวงปู่จากผม ก็จะให้ผมพาไปกราบถึงที่วัดให้ได้ในสัปดาห์หน้า ทั้งที่วันที่21นี้ก็ได้ลงชื่อไปบ้านอาจารย์สามเหลี่ยมไว้ให้แล้ว โห ใจร้อนจริงๆ แต่ก็ดีครับจะได้มีคนไปร่วมทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่มากๆ และผมก็จะได้ไปบ่อยๆในฐานะคนนำทางอีกด้วย555
    เรื่องการเผยแพร่ ในฐานะลูกศิษย์ของท่านก็คงต้องช่วยกันตามกำลังน่ะครับ อันนี้คงจะเป็นไปเองโดยธรรมชาติไม่มีใครมาบอกหรือบังคับ ส่วนที่อาจารย์สุรศิลป์หรืออาจารย์เม้าตาอินทำอยู่นั้น เท่าที่ผมทราบผมว่าผมเองยังทำไม่ได้เท่าเสี้ยวหนึ่งของท่านทั้งสองด้วยซ้ำไป ขออนุโมทนาสาธุจากใจครับผม

</TD></TR><TR bgColor=#dddddd><TD vAlign=center align=left>ผู้ร่วมสนทนาคนที่ 13 : มะอะอุ [IP: 115.67.156.176]</TD><TD class=text_style3 width=250 align=middle>วันศุกร์ที่ 12 มิถุนายน พ.ศ.2552 เวลา 22:43:09 </TD></TR></TBODY></TABLE>

พระแม่กวนอิม อีกองค์ครับ

18. MOUNTAIN

<TABLE style="BORDER-BOTTOM: #dddddd 1px solid; BORDER-LEFT: #dddddd 1px solid; BORDER-TOP: #dddddd 1px solid; BORDER-RIGHT: #dddddd 1px solid" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="95%" align=center><TBODY><TR bgColor=#eeeeee><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffff99 1px solid" class=text_style2 vAlign=top colSpan=2 align=left>ขออนุโมทนาในเจตนาที่เป็นกุศลของคุณมะอะอุ ด้วยครับ
    สิ่งใดที่กระทำแล้วทำให้เป็นสุข หรือทุกข์น้อยลง ก็ไม่ควรจะรีรอในการที่จะกระทำนะครับ ยิ่งเป็นบุญกุศล ยิ่งต้องรีบตัดสินใจกระทำทันที
    เพราะเวลานั้นมัวรอให้ถึงก่อน ไม่ได้ เนื่องจากไม่มีใครล่วงรู้ถึงอนาคต
    ว่า ความตายจะมาเยือนเมื่อไร

พระที่หลวงปู่มอบให้คุณมะอะอุ ย่อมเป็นสิทธิ์ของคุณมะอะอุ
    จะมอบให้ญาติพี่น้อง พองเพื่อน นำไปใช้เพื่อพยุงฐานะเศรษฐกิจ ก็ได้
    หรือจะนำออกให้ผู้สนใจบูชา ก็ได้ หรือจะประมูลก็ดี ครับ
    ถือเป็นการกระทำด้วยจิตที่เป็นกุศลทั้งสิ้น

ขออนุโมทนากับคุณมะอะอุ ในทุกกิจกรรมที่เป็นไปในทางกุศล อีกครั้งครับ

</TD></TR><TR bgColor=#dddddd><TD vAlign=center align=left>ผู้ร่วมสนทนาคนที่ 15 : เม้าตาอิน </TD><TD class=text_style3 width=250 align=middle>วันจันทร์ที่ 15 มิถุนายน พ.ศ.2552 เวลา 10:51:03 </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE id=threadslist class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY id=threadbits_forum_179><TR><TD style="CURSOR: default" id=td_threadtitle_110094 class=alt1 title="ค่าบูชาพระเครื่อง/วัตถุมงคล หลวงปู่คำเป็ง
    ปรับราคาใหม่ แล้ว ตั้งแต่ 8 ก.พ. 2552
    ดังนี้ครับ

...">พระเครื่อง/วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูด มากประสบการณ์ ร่วมสร้างวัด (9 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] MOUNTAIN
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 3,460, จำนวนอ่าน: 128,528">
    วันนี้ 12:06 PM
    โดย MOUNTAIN [​IMG]
    </TD><TD class=alt1 align=middle>3,460</TD><TD class=alt2 align=middle>128,528</TD></TR></TBODY></TABLE>

19. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ยิ่งกว่าสิงห์อีกครับพี่เม้า นี้เค้าเรียกว่าคชสีห์หรือคชสารแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2009
  20. MOUNTAIN

ถูกต้องของคุณกวง แล้วครับ
    จริงๆแล้วคือ คชสาร หรือ คชสีห์...แหม นึกชื่อไม่ออก
    เลยต้องยืมชื่อสิงห์มาใส่ก่อน

ขอบคุณๆมากๆครับ (บุญรอดบริวเวอรี่ จะให้ค่าโฆษณาเปล่าน้อ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2009