วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. ตัวแรง

ตัวแรง สมาชิก

สุดยอดครับ พี่นํ้าทรัพย์ สู้ๆ ผมเป็นอีกคน ครับ จะรวมสู้ กับ ไอ้พวกลิ้น..........
    สู้เพื่อหลวงพ่อผินะ ครับ คนดี เจตนาดี เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เขารู้ครับ ไอ้ ทำเก๊ ขายเก๊ ความฉิบหาย มาเยือนแน่.....สาธุๆๆๆ

2. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ...ผมมีของท่านอยู่ชิ้นเดียว
    พร้อมประสบการณ์แบบเหลือเชื่อ ช่วยกันเป็นหูเป็นตาครับ
    คนมาศึกษาตามหลัง จะได้ไม่หลงทาง

3. natee2009

natee2009 สมาชิก

13 กันยายน 2011
    ขอสนับสนุนอีก1เสียงครับพี่ๆ ขอให้จงทำดีได้ดีทุกท่านครับ

4. บัวสี่

บัวสี่ สมาชิก

เมื่อไหร่อ้ายคนที่มานขายอยู่ที่เวปยูจะได้รับโทษ ได้รับเวรกรรมกับความสาร...เ...ล...ว ของตัวเอง ไม่รู้จะหน้าด้านไปถึงไหน อย่างไรฝากทุกคนช่วยกันทำบุญกรวดน้ำให้พวกพี่ๆเค้าบ้างนะครับ เห็นมานขายตั้งแต่สะพานควายแล้ว....

5. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆ ท่านใด พอไล่สรุปรายการทั้งพระเครื่อง และเครื่องราง
    ที่หลวงพ่อท่านสร้างไว้ แบบมีการบันทึกว่าสร้างจริง แบบมีมาตรฐาน ไม่ใช่ของแปลก
    เพราะถ้าเป็นของที่ท่านให้เฉพาะคนจริงๆ ก็จะมีเพียงไม่กี่ท่านที่ได้รับไว้
    ฉะนั้น อยากให้ พี่ๆ ช่วยกันเผยแพร่พระรุ่นต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น พระปรมัตถ์ พระสูตร ฯลฯ
    เพราะเท่าที่ผมอ่านวนๆ ไปๆ มาๆ ก็คิดว่าน่าจะมีหลายท่านที่ยังไม่ทราบพระรุ่นต่างๆ
    ตัวผมเองก็ยังงงๆ กับการเรียกชื่อดาวรุ่นต่างๆ เหมือนกัน
    ก็ยังเป็นมือใหม่ครับ แต่ก็นับถือหลวงพ่อผินะเช่นกัน

6. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

รบกวนเล่าให้ฟังบ้างสิครับ น้าาาา

7. innocenti

innocenti Active Member

27 ธันวาคม 2006
    พระแท้ดูง่ายสุดๆๆๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      382.9 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      359.4 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      251.1 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      252.1 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      216.1 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      280.1 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      266.4 KB
      เปิดดู:
      162
      ขนาดไฟล์:
      314 KB
      เปิดดู:
      141
  8. น้าต๋อย เซมเบ้

ตอนนั้น ผมได้รับดวงตาเห็นธรรมของท่านมาก่อนสอบได้สองวัน
    คนให้บูชา ทั้งๆ ที่ไม่รู้จักกันเท่าไร เขาบอกว่า ให้ลองเอามาใช้ก่อน
    ถ้าสอบได้เมื่อไร ให้เอาตังค์มาให้ทีหลัง ซึ่งตอนนั้น ผมมีเพียง 500 เอง
    พี่เขาก็บอกวิธีบูชา และสรรพคุณไว้เรียบร้อย

ก่อนสอบผมได้อธิฐานไว้ว่าขอให้สอบได้ที่ 1 แต่ผมไม่อยากได้ที่ 1 เลย
    หากผมได้ ผมก็ต้องเปลี่ยนที่อยู่ อยากให้ได้ที่ 3 (สำรอง) เผื่อถ้านโยบายเดิม
    ผมจะได้เลื่อนขั้น และอยู่ที่เก่าเหมือนเดิม

ผลปรากฏออกมาว่า ผมสอบได้ที่ 1 จริง
    แต่....ด้วยเหตุผลบางอย่าง ทำให้ผมหล่นมาที่ 3 แบบเหลือเชื่อ
    และปีนี้ เขาได้เปลี่ยนนโยบายใหม่ ทำให้ผมต้องสอบใหม่ในอีก 2 ปีข้างหน้า
    แต่ไม่ว่าจะได้หรือไม่ได้ ก็ทำให้ผมได้พบกับประสบการณ์แปลกๆ
    ที่ไม่น่าเชื่อมาครั้งนึงในชีวิต

แต่ก่อนสอบ ผมก็ไม่ได้อ่านหนังสือเลย กะไม่สอบตั้งแต่ทีแรก
    กลายเป็นว่า เหมือนดวงจริงๆ ผมอ่านคืนก่อนสอบสักพักเดียว
    กลายเป็นว่าออกข้อสอบทั้งนั้นเลย แถมได้แนวๆ มาอีกนิดๆ 55
    แต่ไม่เป็นไรครับ ปีหน้าว่ากันใหม่

9. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณครับ น้าต๋อย สิ่งศักสิทธิ์คุ้มครองคนดีเสมอครับ

10. ฝุ่นดิน

ฝุ่นดิน Active Member

20 พฤศจิกายน 2010
    พระสูตร...โรยแร่,พระธาตุ,เกศา,ฯลฯ และที่ใช้อยู่ครับ...^^

ขนาดไฟล์:
      127.9 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      125.5 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      127.1 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      126.5 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      125.5 KB
      เปิดดู:
      101
  11. ZaPzA7

ZaPzA7 เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2009
    นำรูปมาฝาก แวะวัดเมื่อวานนี้

12. ZaPzA7

ZaPzA7 เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2009
    รูปบริเวณวัด

13. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

14. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน สอบถาม พี่ๆ ทั้งหลาย น่ะครับว่า พญาชิงชัย กับ พญาสุครีพ (ที่ออกวัดตำหนัก)

(1) ของแท้ แม่เหล็ก ต้องดูดติด ไหมครับ (หรือว่าของแท้ มีทั้งที่ดูดติด และไม่ติด)

(2) ของแท้ ขอบเหรียญต้อง บาง หรือ หนา ครับ (หรือว่าของแท้ มีทั้ง บาง และหนา)

(3) ขนาดของเหรียญ มีพิมพ์เล็ก หรือ พิมพ์ใหญ่ ไหมครับ (หรือว่าของแท้ มีพิมพ์เดียว)

ขอบคุณครับผม

15. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    น้าต้อยถ้าไม่เอาส่งมาทางนี้นะครับ

16. ภาชี

ภาชี สมาชิก

28 สิงหาคม 2011
    เรียน พี่น้ำทิพย์
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ชื่อ ภาชี และก็เป็นคนภาชี โดยกำเนิด เข้าทำงานรับราชการใน กทม. การที่คุณบอกว่า มีคนภาชี หรือคนจากพื้นที่อื่น กำลังกระทำการที่มิควร ในการแกะสลักหัวชะมด หรือว่า หัวหอม ของหลวงพ่อ จริง ๆ แล้ว ผมเองก้เป็นคนพื้นที่นะ บอกตรง ๆ เกิด และโตที่นั่น ไปบ้านก็บ่อยมาก วัดหลวงพ่อ ผมก้ไปตั้งแต่ยังเป็นสำนักสงฆ์ มีผู้คน ลูกศิษย์ ก็ยังไม่มากมาย และในพื้นที่ภาชี ซึ่งมีอยู่ แค่ไม่กี่ตำบล ผมก้รู้อยู่ว่า คนที่จะมีฝึมือในการแกะ บอกตรง ๆ ไม่มีนะ ส่วนมาก ทำนา รับราชการ และทำงานในโรงงานอุตสาหกรรมกันส่วนมาก ถ้ามี ผมเองก็ต้องรู้จักยิ่งตามบ้านนอก คนบ้านนอก แบบผม รู้ไวจะตาย เรื่องแบบนี้คงไม่บังเกิดขึ้นแน่ ถ้าเป็นที่อื่น ผมไม่รู้นะ แต่ถ้าคนภาชีกันเองแล้ว ผมว่าไม่น่าจะมี เพราะงานแกะหัวชะมด หัวหอม เป็นงานแกะที่สวยนะ บอกตรงๆ เป็นศิลป์ในตัวของเขา น่าจะเป็นช่างจากที่อื่น ที่กล้าตอบ เพราะรู้ว่าไม่มีแน่
    เรียนมาให้ทราบด้วยความเคารพ

17. บอล ปราจีน

บอล ปราจีน เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010
    จิ๋วแต่แจ๋ว องค์นี้แกะแต่ด้านหน้า

18. ท่าปุย แมน

ท่าปุย แมน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ไม่เห็นมีใครตอบ แล้วผมก็ไม่สันทัดซะด้วย มีอยู้องค์ 2 อง๕ื ไม่ได้ซื้อหาบูชามา พูดจาถูกคอพี่เค้าแบ่งมาให้ใช้ครับ ลองศึกษา ตามคุณ พรสวรรค์สรรหา เชื่อถือได้ครับ ลองศึกษาและรอผู้รู้มาเสริมครับ
    http://palungjit.org/threads/วัตถุมงคลยอดขลัง-พลังเวทสุดมหัศจรรย์-หลวงพ่อผินะ-ปิยธโร.38726/page-21

http://palungjit.org/threads/วัตถุมงคลยอดขลัง-พลังเวทสุดมหัศจรรย์-หลวงพ่อผินะ-ปิยธโร.38726/page-108

19. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    เรื่องที่เจดีย์บรรจุร่างหลวงพ่อผินะ จะโดนฟ้าผ่า ปี 2555 จะสื่ออะไรให้เราทราบหรือครับ เพราะเป็นปีที่เกิดภัยพิบัติใหญ่ ตามที่ได้อ่านจากเวปพลังจิต ผมเองมีดาวหลวงพ่อบูชาอยู่ใส่กรอบสองชิ้น และพระปางทรมาณท้าวชมพูบดี

20. น้าต๋อย เซมเบ้

อาจแสดงให้เห็นความแจ่มชัดของญาณล่วงหน้าของท่านก็เป็นได้ครับ
    แต่หากผ่ามาจริงๆ ลองคิดว่าจะเกิดอะไรขึ้นครับ....

ผมกลัวว่าของที่อาจจะ...อาจจะนะครับ ถูกเก็บใส่กรุไว้ เป็นกรุแตก
    แต่แท้ไม่แท้ ทันไม่ทัน อาจจะเป็นของแอบยัดกรุไว้อันนี้ก็ไม่ทราบได้
    แต่เรื่องของหลวงพ่อจะเป็นที่ขจรกระจายไปทั่วสารทิศ แรงศรัทธาจะมา
    จากทุกๆที่ ที่ได้ทราบข่าว เสมือนเป็นขุมทองให้แก่ผู้ที่หากินกับคนไม่รู้
    หากินบนแรงศรัทธาของคนเหล่านั้น

เคยไปอ่านหนังสือเล่มนึง หน้าปกฟ้าเล็กๆ มีรูปสี่สีวัตถุมงคลของหลวงพ่อข้างหน้าๆ
    พี่เขาโน๊ตไว้ว่า วันที่ 15 ต.ค.55 ฟ้าผ่าลงเจดีย์....(ถ้าผิดขออภัย)