วัตถุมงคลหลากหลายเพื่องานบุญ (เฉพาะกิจ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย anuchang, 11 มีนาคม 2013.

1. สิงห์คราม

สิงห์คราม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    pumpath ฝากจองรายการที่ 202 จำนวน 1 ดอกครับ

2. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    รายการที่ 201 พญาหนุมานอนุชิตเหนือเมฆ เนื้อทองแดง รุ่นไหว้ครู ปี 2554
    รายการที่ 202 ตะกรุดสาริกา "นะหน้าทอง" (ขนาดประมาณ 1.5 นิ้ว)

จอง 2 รายการนี้ครับ โอนแล้วแจ้งครับ

3. อนุรุทธ

อนุรุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 204 ตะกรุดเกราะเพชร เนื้อเงินอุดผง รุ่นพิเศษ ร้อยแปดพันเก้า
    หลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง สระบุรี

จองรายการนี้ครับ

4. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    ขอจองรายการนี้ครับ :)

5. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองอีกองค์ครับ

6. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    รายการที่ 208 ล๊อกเก็ตครึ่งองค์ ฉากธรรมดา ปี 2554
    ครูบาภัททันตะ ธัมมานันทะมหาเถระ อัครมหาบัณฑิตย์ (ชาวพม่า) วัดท่ามะโอ ลำปาง

คุณ jimmyuro บูชาแล้ว

[​IMG][​IMG]

หลวงปู่ท่านเป็นพระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ พร้อมด้วยปฏิบัติ ปริยัติ และปฏิเวธ
    อีกทั้งหลวงปู่ยังสามารถท่องพระไตรปิฎกทั้ง 84,000 พระธรรมขันธ์ ได้ด้วยปากเปล่า จนได้ยกย่องให้เป็นถึง อัครมหาบัณฑิต

ล๊อกเก็ตนี้ท่านอธิษฐานจิตให้เมื่อวันที่ 23 เมษายน 2554

ภาพนี้เป็นประจักษ์พยานถึงความเคารพยกย่องระหว่างกันและกันระหว่าง ครูบาเจ้าเกษม เขมโก และ ครูบาภัททันตะ ธัมมานันทมหาเถระ อัครมหาบัณฑิต
    ถึงขนาดยามที่ ครูบาเจ้าเกษม ท่านอาพาธ ยังได้นิมนต์ให้หลวงปู่ธัมมานันทะไปสวดโพชฌงคปริตถวายดับโรคภัยถึงสุสานไตรลักษณ์
    และครูบาเจ้าเกษม ก็ยังให้ลูกศิษย์นำสังฆทานมาถวายหลวงพ่อธัมมานันทะอยู่เนืองๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  7. jimmyuro

อีกองค์นะครับ

8. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการ207ครับพี่หมอขอบคุณครับ

9. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    โอนเงินแล้วครับ รายละเอียดทาง PM ครับ :)

10. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 175 เหรียญหลวงปู่ดู่ รุ่น “ร่มเงาโพธิญาณ” ปี 2555

บูชา 300- คุณ khanngoen จองแล้ว
    ได้รับแล้วครับเมื่อวันที่ 9 พ.ค.56 เหรียญจริงสวยมาก ขอบคุณสำหรับพระขุนแผนที่แถมมาให้ครับ

11. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 209 ล๊อกเก็ตรุ่นสุดท้าย ฉากทอง ปี 2554
    ลป.สีโรจน์ (เยี่ยม) ปิยธัมโม วัดประดู่ทรงธรรม อยุธยา

คุณ jimmyuro บูชาแล้ว

จำนวนสร้าง
    1. ฉากทองจัมโบ้ 40 อัน
    2. ฉากทองธรรมดา 60 อัน
    3. ฉากสี 320 อัน

การอธิษฐานจิต หลวงปู่อธิษฐานจิตให้เมื่อวันขึ้นปีใหม่ 31 ธันวาคม 2553 เพื่อแจกในวันขึ้นปีใหม่ปี 2554 จัดเป็นล๊อกเก็ตรุ่นสุดท้ายของท่าน

โดยส่วนตัวแล้วรู้จักหลวงปู่ท่านมานานแล้วตั้งแต่ปี 2545 โดยการแนะนำของ ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน
    ซึ่งในสมัยนั้นยังมีเวลาว่างมากก็เลยตะลอนกราบพระไปทั่ว และชอบไปค้างคืนที่วัดครูบากฤษดาอยู่บ่อยๆ เพื่อที่จะได้คุยกับท่านเรื่องต่างๆ
    จนมาคราวหนึ่งก็เลยถามท่านว่าละแวกใกล้กทม.มีองค์ไหนที่น่ากราบนอกจาก ลป.ชื้น วัดญาณเสน บ้าง
    ท่านก็บอกว่า ลป.สีโรจน์ วัดประดุ่ทรงธรรม อยุธยา ไง
    ตอนนั้นเพิ่งได้ยินชื่อหลวงปู่เป็นครั้งแรก ทั้งๆ ที่ปกติไปกราบพระที่อยุธยาบ่อย โดยเฉพาะลป.ชื้น วัดญาณเสน นี่ไปบ่อยมาก
    แต่ก็ไม่เคยได้ยินชื่อ ลป.สีโรจน์ มาก่อน จนกระทั่งครูบาฯ ท่านแนะนำให้ไปกราบนี่่ล่ะ
    สมัยก่อนท่านยังแข็งแรง ไม่ได้เป็นอัมพฤกษ์ ยังลุกเดินเองได้
    ยังนำพระบุชาสมเด็จองค์ปฐม 9 นิ้ว 7 ถอด (ถอดได้ 7 ชิ้น) ที่สร้างถวาย 108 วัด ถวายให้ท่านไป 1 องค์
    และก็ขอเมตตาจากท่านให้เสกสมเด็จองค์ปฐมองค์เล็กให้ ท่านชอบใจมาก เลยถวายให้ท่านไปด้วยท่านก็เอาใส่อังสะท่านเลย
    หลังจากนั้นก็ไปกราบท่านบ่อยๆ เรื่อยๆ จนทางคณะของพี่ธราธรมาเปิดเผยภูมิธรรมของท่านทำให้ท่านเป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวาง
    สิ่งหนึ่งที่เป็นประจักษ์พยานในภูมิธรรมของหลวงปู่ก็คือ เกศาท่านได้แปรสภาพเป็นพระธาตุตั้งแต่สมัยท่านยังดำรงขันธ์อยู่

ซึ่งก่อนที่เกศาท่านจะแปรนี้ผมก็แปลกใจว่า ทำไมครูบากฤษดาถึงได้มาขอเกศาหลวงปู่ไปบรรจุในเจดีย์ที่บูรณะขึ้นใหม่ที่วัดสันพระเจ้าแดง
    เพราะปกติเจดีย์นี่เราทำถวายบูชาคุณพระพุทธเจ้า ถ้าจะบรรจุก็มักจะเป็นพระบรมสารีริกธาตุหรือสิ่งที่เกี่ยวเนื่องกับพระพุทธเจ้า
    มารู้ทีหลังว่าหลวงปู่ท่านปรารถนาพุทธภูมิ แถมเป็นพระโพธิสัตว์บารมีสูงอีกต่างหาก
    ด้วยเหตุนี้กระมัง ครูบาฯ ท่านจึงได้นำเกศาหลวงปู่ไปบรรจุไว้ในเจดีย์ เพราะถือว่าหลวงปู่เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตนั่นเอง
    (ความเห็นส่วนตัว...หลวงปู่น่าจะเป็นนิยตโพธิสัตว์ที่ได้รับพุทธพยากรณ์แล้ว ครูบาฯ จึงได้นำเกศาท่านไปบรรจุไว้ในเจดีย์)
    ต่อมาเพื่อนคนหนึ่งที่ได้รับเกศาของท่านมาก็แปรสภาพเป็นพระธาตุให้เห็น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  12. jimmyuro

จองครับ

13. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินจำนวน 1,309.24 บาท ตามแนบครับ
    สำหรับรายการที่ 56 กับ 104

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    โอนเงินให้แล้วนะครับ วันนี้ เวลา่ 09.22 น. จัดส่งที่อยู่เดิมครับ

15. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับพี่หมอ รายการล็อกเก็ตหลวงปู่บุญฤทธิ์ถ้าพี่หมอพอจะมีแบ่งได้อีกหนึ่งองค์ ผมขอจองล่วงหน้านะครับ

ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

16. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ถ้ามีอีกชิ้น ขอจองนะครับ แบบนี้ไม่เคยเห็นเลย

17. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    วันนี้โอนเงินแล้วครับ 1,001 บาท

18. anuchang

รายการที่ 215 เบี้ยแก้ รุ่น 2 ปี 2554
    ลป.เปรี่ยม อติภัทโท วัดคลองทรายเหนือ สระแก้ว (ท่านเคยมาอยู่วัดบางจาก และวัดโพธิ์เรียง)

ชาวประมง บูชาแล้ว

เบี้ยแก้หลวงปู่เปรี่ยม สร้างตามตำราโบราณ เช่นเดียวกับเบี้ยรุ่นแรก (ที่ลป.พิศดูเสกให้ด้วย) ที่หมดไป
    ท่านจารตะกั่วที่ปิดปากเบี้ยเองทุกตัว
    เบี้ยของท่านมีพลานุภาพทางเมตตามหานิยม แคล้วคลาด คุ้มกันเสนียดจัญไร คุณไสย ยาสั่งและการกระทำย่ำยี ทั้งหลายทั้งปวง

(เบี้ยแก้ของลป.เปรี่ยมนี้ มีรุ่นน้องคนหนึ่งนำเบี้ยแก้ของท่านไปเสกเพื่มกับพระอาจารย์รูปหนึ่ง แต่องค์ที่เสกให้บอกว่า "เจ้าของเบี้ยเก่งกว่าเรา")

ลป.เปรี่ยมท่านเป็นอริยเจ้าชั้นสูงที่อยู่แบบสมถะมาก ท่านเคยสร้างชื่อด้วยการทำตะกรุดลอยน้ำบันดาลโชค ซึ่งตะกรุดของท่านก็ลอยน้ำได้จริง
    เคยมีคนเอารูปลป.เปรี่ยมไปให้พระอาจารย์ท่านหนึ่งตรวจ (ขอ) ดูบารมี
    พอพระอาจารย์เอาไปนั่งดูพออีกวันหนึ่งก็บอกมาว่า
    " โอ้โห..บารมีสุดยอดมากๆ ทะเลบุญ ซ้อนทะเลบุญเลย.....!! พระองค์นี้อยู่ที่ไหนกัน ให้รีบไปทำบุญ ไปบ่อยๆเลยนะ ท่านเป็นเนื้อนาบุญที่ดีมาก
    ว่างๆ ก็ไปเช่าหาวัตถุมงคลของท่านมาด้วยนะ ท่านมีวิชาแปลกๆเหมือนกันนะเนี่ย น่าจะเป็นพระอริยะสำเร็จขั้นสูงเลยนะ...."

หมายเหตุ เบี้ยของท่านปกติเป้นเบี้ยเปลือย เชือกที่ถักหุ้มเบี้ยนี่แล้วแต่ใครจะไปจ้างใครถักให้
    ตัวนี้พิเศษท่านเมตตาจารให้ด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2013
  19. jotaro4s

ขอจอง 217 ด้วยครับพี่หมอ ขอบคุณครับ

20. jotaro4s

ขอจอง 218 ด้วยครับพี่หมอ ขอบคุณครับ