วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ,ญาท่่านสวน,หลวงปู่หมุน,ญาท่านเกษม,หลวงปู่เร็ว และสายอีสานค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 27 พฤศจิกายน 2009.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

* สวัสดีค่ะ ยังมีเหลืออยู่ค่ะ คุณ อั๋น แจ้งโพส์ไว้นะคะ เดี๋ยวกลับมาจะมาอัพเดทค่ะ ขอบคุณค่ะ *

ลินหมายถึงว่า เหรียญนี้ยังมีเหลือให้จองได้อีก แจ้งจองโพส์เอาไว้ได้เลยเดี๋ยวลินกลับมาอัพรายการจองให้ค่ะ :cool:

** ตอนนี้รับทราบการจองเพิ่มแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ **:cool::cool::cool:

2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกๆท่าน อีกหนึ่งภาพงานบุญเก่าของเราที่ใกล้จะสำเร็จแล้วค่ะ เมรุวัดหนองโนค่ะ

3. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเหรียญสวยๆด้วยนะครับคุณลิน หลังจารชัดยิ่งดีครับ:cool:555555

4. lynn@nice

จ้า...รับทราบค่ะ เดี๋ยวจะไปลงที่กระทู้ปู่เก่งนะคะ ขอบคุณค่ะ

5. Agri_07

Agri_07 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    เข้ามาเยี่ยมชมครับพี่ลิน ^^

6. lynn@nice

สวัิสดีค่ะ คุณสุขุม ขอบคุณที่แวะมาชมค่ะ กำลังจะออกไปส่งของเลยค่ะ :cool:

7. lynn@nice

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกๆท่าน พลังจิตออกอาการอีกแล้วค่ะ จะไปเปิดกระทู้ใหม่ ลงภาพก็ไม่ขึ้น ก๊อปของเก่าไปลงก็บอก ตัวอักษรเยอะลงไม่ได้อีก หุๆๆ:'(

8. lynn@nice

ตะกรุดรกแมวหลวงปู่คำบุ เมตตาค้าขาย ค่ะ
    บูชา 450 ค่าส่ง 50บ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      129.3 KB
      เปิดดู:
      123
  9. lynn@nice

พระสมเด็จ รุ่น เมตตาโภคทรัพย์กลับดวง เนื้อนวะ หล่อเบ้าดินทุบ หมายเลข ๑๔๒
    บูชา 900 บาท ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      177.7 KB
      เปิดดู:
      198
      ขนาดไฟล์:
      209 KB
      เปิดดู:
      197
      ขนาดไฟล์:
      181.8 KB
      เปิดดู:
      161
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2012
  10. lynn@nice

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกๆท่านช่วงนี้จะอัพรายการ หรือ ยกกระทู้ไปเปิดใหม่ก็ยังทำไม่ได้ แย่เลยค่ะ :':)'(

11. lynn@nice

สวัสดียามค่ำค่ะ คิดว่าวันนี้คุณแก้ว คงทำให้ใครหลายๆคนยิ้มได้นะคะ ยินดีกับคุณแก้วด้วยค่ะ

12. lynn@nice

<table id="post113" class="tborder" width="100%" cellpadding="6" cellspacing="0" align="center" border="0"><tbody><tr valign="top"><td style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class="alt2" width="175">WebSnow
    ผู้ก่อตั้งและเว็บมาสเตอร์ (วีระชัย)

สถานที่: London, England
    Groans: 20
    Groaned at 115 Times in 47 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,573
    ได้รับอนุโมทนา 89,565 ครั้ง ใน 6,270 โพส
    พลังการให้คะแนน: 50000 [​IMG]

</td><td style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id="td_post_113" class="alt1"><center>ประกาศจากเว็บพลังจิต เรื่องปัญหาการอัพโหลด

</center>
    <hr style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" size="1">เรียนสมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากช่วงนี้ท่านอาจจะมีปัญหาเรื่องการอัพโหลดภาพต่างๆในเว็บ แต่ปัญหานี้และปัญหาเว็บโหลดช้าจะหมดไปภายในเดือนสิงหาคมนี้ เพราะทางเว็บกำลังเตรียมตัวดำเนินการเปลี่ยนเซิฟเวอร์สเปคตัวใหม่ล่าสุดที่ สามารถรองรับผู้เข้าชมได้ถึงวันละ 2 แสนคน จะเป็นเซิฟเวอร์ตัวที่ 4 ของเว็บมีชื่อว่า ''อภิญญา 6 เซิฟเวอร์''

ช่วงนี้ท่านอาจจะประสพปัญหาบ้าง ขอรบกวนให้อดทนอีกหน่อย จึงต้องขออภัยสมาชิกทุกท่านในความไม่สะดวก และกราบขอบพระคุณทุกๆท่านที่มีส่วนช่วยเหลือ สนับสนุน และเป็นกำลังใจให้เว็บพลังจิตเสมอมา

วีระชัย (WebSnow)
    เว็บมาสเตอร์ </td></tr></tbody></table>

13. lynn@nice

14. lynn@nice

15. lynn@nice

สวัสดียามค่ำค่ะ ช่วงนี้ขอยังไม่อัพภาพวัตถุมงคลนะคะ เวปยังไม่หายจากอาการภาพไม่ขึ้นเลยค่ะ

16. lynn@nice

เมื่อสองข้างทางเดินของชีวิต มีสิ่งที่เราชอบและไม่ชอบ สิ่งดีและไม่ดี หลากหลายปนเปกันไปหมด สิ่งที่พบเห็นอาจจะเป็นเพียงความคิดของเรา สิ่งไม่ดีเล่านั้นอาจจะทำให้เราไม่อยากก้าวเท้าย่างออกไปที่ใด มีทั้งหวาดกลัวและเกลียดชัง หรือเมื่อใดที่เราคิดว่าเราพบสิ่งที่ดีและถูกใจก็วิ่งถาโถมเข้าไปใส่โดยไม่ ทันระวังตัว เราก็อาจจะบาดเจ็บและเสียอาการเสียการทรงตัวได้เช่นกัน
    วันนี้ลองก้าวมายืนอยู่ตรงกลางของ ถนนทางเดิน แล้วหยุดยื่นมองออกไปรอบๆด้าน ใช้สติคิดพิจารณา ก่อนที่ค่อยๆก้าวเท้าเดินออกไป ไม่ต้องเร่งรีบ ลดจิตนาการ ลดกำแพงของเรา ถึงเราจะออกเดินเพียงช้าๆแต่ก็ทำให้เราถึงจุดหมายนั้นเช่นกัน
    มีความเหมือนก็ต้องมีต่าง เมื่อเราก้าวไปช้าๆ เราจะเห็นสิ่งรอบข้างได้ชัดกว่า รู้ว่าดีแท้ หรืออันตราย เราอาจจะเพียงแวะก้าวเดินเข้าไปใกล้ๆหรือหยุดยืนย่ำอยู่กับที่ เมื่อดูจนรู้แล้วก็เดินจากออกมา ไม่ต้องเก็บมาเป็นอารมณ์ อาจจะทำให้เราเดินช้าลงบ้างเสียเวลาไปบ้างแต่ก็ไม่เสียการทรงตัว
    แต่ถ้าเมื่อไรเราออกวิ่ง ใจที่อยากจะไปถึงให้เร็วจะทำให้เรา ขาดสติพิจารณา มองไม่เห็นสิ่งดีๆที่เล็กๆรอบข้าง เมื่อพบเจอปัญหา อาจจะต้องวิ่งหลบจนเหนื่อย หรือไม่ก็อาจจะเบรคไม่ทัน แรงชนปะทะ มีความเสียหายมากกว่าการเดินช้าลง และ เสียเวลามากกว่า และยังไม่รู้ว่าจะมีอะไรที่ต้องเสียอีกฯลฯ
    ***** ขอความกรุณา *****
    ลดความเร็วทั้งกายและใจ ลดการเอาเปรียบ ลดอคติ ลดจิตนาการ ลดกำแพงของตน อยู่บนความจริง อยู่กับตัวเรา (อย่ามั่วคิดแต่เรื่องคนอื่น) และอยู่บนทางสายกลาง ประครองทุกย่างก้าวด้วยความไม่ประมาท แล้วคุณจะมีความสุข พบโอกาส และสนุกกับการทางเดินค่ะ ขอให้ทุกๆท่านโชคดีนะคะ

17. lynn@nice

สวัสดีค่ะ เดี๋ยววันนี้ช่วงเย็นๆ ลินจะไปเปิดกระทู้ หลวงปู่คำบุ ภาค 2 นะคะ กระทู้นี้ ความจำเยอะ เปิดยากและช้า ค่ะ

18. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ลินไปตั้งกระทู้ใหม่เป็นภาคต่อจากกระทู้นี้นะคะ ตามเข้าไปร่วมบุญบูชาวัตถุมงคล ได้ที่ลิงค์ด้านล่าง หรือกดที่ลายเซ็นด้าน ของลินเพื่อเข้าไปชมกระทู้ใหม่ได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    หลวงปู่คำบุ,ญาท่่านสวน,หลวงปู่หมุน,ญาท่านเกษม,หลวงปู่เร็ว สายอีสานค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2012
  19. lynn@nice

รายการที่มีผู้บูชาไปแล้วค่ะ
    ล๊อต เก็ต ฉากทองจัมโบ้ รุ่นไตรมาส ๕๑ องค์กรรมการ เปิดด้วยเหรียญ ไตรมาส เนื้อนวะ ตอกโค๊ก กก เลิ่ยมเงินแล้ว

บูชา 4,500 ค่าส่ง 50 บ. หน้า 35 ปิดค่ะ
    [​IMG] [​IMG]
    ใบ โพธิ์ มหามงคล สมปรารถนา หลวงปู่ท่านดำริสร้างเอง ด้านหน้า ติดรูปท่าน ลายมือท่านเขียนอักขระยันต์,เจิมแป้ง, ปิดทองคำเปลว(มีเป็นบ้างแผ่น) ด้านหลัง ผ้าจีวรปั๊มตราวัด
    บูชา 300 ค่าส่ง 50บ.
    ปิดค่ะ
    เบี้ยแก้มหาลาภปราบมาร หลวงปู่อ่อง วัดสิงหาญ จ. อุบลฯ สร้าง 500 ตัว เบี้ยปรอท หมายเลข 102
    บูชา 800 ค่าส่ง 50บ.
    ปิดค่ะ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    เหรียญพุดซ้อนหลวงปู่คำบุ+หลวงปู่ญาท่านสวน เนื้อตะกั่วลองพิมพ์ หน้ากากเงิน สร้าง 599 เหรียญ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 545
    บูชา 600 บ. ค่าส่ง 50 บ.ปิดค่ะ
    เหรียญพุดซ้อนหลวงปู่คำบุ+หลวงปู่ญาท่านสวน เนื้อตะกั่วลองพิมพ์ สร้าง 999 เหรียญ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 600
    บูชา 200 บ. ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ
    เหรียญพุดซ้อนหลวงปู่คำบุ+หลวงปู่ญาท่านสวนเนื้อทองแดงผสมชนวนเก่า สร้าง 3,000 เหรียญ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 2571
    บูชา 200 บ. ค่าส่ง 50 บ.ปิดค่ะ
    เหรียญห่วงเชื่อมโบราณ หลวงปู่คำบุ รุ่น อายุยืน เนื้อทองแดง ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 3975
    บูชา 400 ค่าส่ง 50 บ.
    ปิดค่ะ
    ลอยองค์พระปิดตาเนื้อเงินสร้าง 199 องค์ อุดกริ่ง ปิดหุ้มก้นด้วยแผ่นเงินแท้ปั๊มยันต์ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 90
    บูชา 2,900 บ. ค่าจัดส่ง 50 บ.ปิดค่ะ

ล๊อก เก็ตรุ่นแรกหลวงปู่คำบุ สร้างปี 50 ฉากขาว 300 องค์ ฉากฟ้า 300 องค์ ด้านหลังอุดมวลสารเก่าหลวงปู่ญาท่านสวน และหลวงปู่คำบุ ฝังตะกรุดเส้นเกศาโรยผงตะไบ องค์นี้มีตำหนิทเล็กน้อยด้านข้างค่ะ(หาชมยากแล้วนะคะรุ่นนี้)
    บูชา 2,000 ค่าส่ง 50 บ.ปิดเก็บค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2012
  20. lynn@nice

รายการที่มีผู้บูชาไปแล้วค่ะ
    รูปเหมือนลอยองค์ยันต์ครู รุ่นเสาร์ ๕ 20 มีนา 53 เนื้อนวะ สร้าง 299 องค์
    บูชา 750 ค่าส่ง 50.
    ปิดค่ะ
    [​IMG] [​IMG][​IMG]