วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ,ญาท่่านสวน,หลวงปู่หมุน,ญาท่านเกษม,หลวงปู่เร็ว และสายอีสานค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 27 พฤศจิกายน 2009.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่มีผู้บูชาไปแล้วค่ะ
    ลอยองค์พระปิดตาเนื้อสำริดโบราณ สร้าง ๒,๙๙๙ องค์ อุดกริ่ง ปิดหุ้มก้นด้วยแผ่นเงินแท้ปั๊มยันต์ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 65
    บุชา 600 บ. ค่าจัดส่ง 50 บ. ปิดค่ะ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระผงสมเด็จ หลังยันต์ห้า หลวงพ่อประสาน วัดโนนผึ้ง ศรีสะเกษ พร้อมเลี่ยม (พระสึกเล็กน้อย )
    บูชา 700 ค่าส่ง 50 บ.
    ปิดค่ะ
    [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จโนนผึ้ง เนื้อผงผสมว่าน ฝังพลอยดิบ องค์ที่ 8
    บูชา พิเศษ 700 ค่าส่ง 50 บ.
    ปิดค่ะ
    พระสมเด็จโนนผึ้ง เนื้อผงผสมว่าน ฝังพลอยดิบ องค์ที่ 9
    ปิดค่ะ

พระสมเด็จโนนผึ้ง เนื้อผงผสมว่าน ฝังพลอยดิบ องค์ที่ 13
    ปิดค่ะ
    พระสมเด็จโนนผึ้ง เนื้อผงผสมว่าน ฝังพลอยดิบ องค์ที่ 15
    ปิดค่ะ
    พระสมเด็จโนนผึ้ง เนื้อว่านละเอียดสีน้ำตาลอ่อน องค์ที่ 1
    บูชา 800 ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ

3. lynn@nice

พระอุปคุตมหาปราบเนื้อเหลืองผิวไฟ หลวงปู่เก่ง วัดกิตติราชเจริญสรี (บ้านนาแก) ต.ระเว อ. พิบูลมังสาหาร จ. อุบลฯก้นอุดผงสมเด็จเปียก ฝังตะกรุด สร้าง 2,000 องค์
    บูชา 400 ค่าส่ง 50 บ.ปิดค่ะ

เหรียญ รูปเหมือน หลวงปู่พระมหาคำแดง ฐานะฑัตโต วัดคำภีราวาส อ. ตระการพืชผล จ. อุบลฯ รุ่นสร้างบารมี รุ่นแรก เนื้อตะกั่ว หลังเรียบ สร้าง 100 เหรียญตอกโค๊ดตอกหมายเลข หมายเลข ๑๓ หลวงปู่เมตตาจารที่หลังเหรียญให้ค่ะ
    บูชา 400 ค่าส่ง 50 บ.
    ปิดค่ะ
    รูป ภาพหลวงปู่ นั่งเต็มองค์ อุ้มกริ่งกล่อง ๒๕๕๑ ขนาด 45 X 60 ซ.ม ตอนที่ทางวัดจะนำไปทำกรอบวิทยาศาสตร์ หลวงปู่ท่านเมตตา จารอักขระยันต์กำกับให้ค่ะ ลายมือของท่านสวยงามมากๆเลยค่ะ รูปนี้หลวงปู่เจิมแป้งให้ด้วยค่ะ
    บูชา 500 ค่าส่ง 100 บาท ปิดค่ะ

4. พยัคฆ์ดำ

พยัคฆ์ดำ เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลของหลวงปู่คำบุ ประสบการณ์ดีครับผมเจอมากับตัวแล้ว

5. lynn@nice

[​IMG][​IMG]

ขอแจ้งเรื่องงานบุญหลวงปู่เร็วค่ะ
    เนื่อง จากวันที่ 2 สิงหาคม 55 ที่ผ่านมาในงานพิธีเสกพระกริ่งเศรษฐีสมิงเหล็ก ได้มีการเทพระกริ่งนำฤกษ์ในงาน เดิมทีทางวัดและคณะลูกศิษย์ จะนำพระกริ่งชุดนี้มาออกให้บูชาร่วมบุญในงานกฐินปีนี้ 55
    แต่เนื่องด้วยทางลูกศิษย์กลุ่มธนาคาร ในเมืองอุบล ได้มาขอกับหลวงปู่เร็วว่า อยากจะเป็นเจ้าภาพ นำกฐินมาถวายให้หลวงปู่เร็วในปีนี้ 55
    หลวงปู่ท่านก็ได้รับและอนุญาติ ให้กลุ่มลูกศฺษย์ ธนาคาร มาถวายกฐินได้ เพื่อไม่ให้เกิดงานบุญซ้ำซ้อนในการบอกบุญญาติโยม ลดปัญหาในเรื่องของการนำเงินร่วมบุญต่างๆของญาติโยมไปใช้จ่าย เพราะเงินปัจจัยที่ทางญาติโยมได้ร่วมบุญกับทางวัดมานั้น
    ทางวัดก็นำไปใช้จ่ายในงานก่อสร้างต่างที่ยังไม่แล้วเสร็จอีกหลายรายการ ทาง วัดและกลุ่มลูกศิษย์ผู้ใกล้ชิด ได้เห็นสมควรว่า ปลายปีนี้(ธันวาคม)หลวงปู่ท่านจะจัดพิธีฉลองพัดยศและอุโบสถ์หลังใหม่ และในงานพิธีต้องใช้ปัจจัยจำนวนมากในการจัดพิธีการต่างๆ ทางวัดจึงของนำพระกริ่งที่ได้เทนำฤกษ์ ในวันที่ 2 สิงหาคม 55 มาบอกบุญเป็น
    การจัดสร้าง "ตั้งกองทุนรับพัดยศ หลวงปู่เร็ว ฉันทโก ปี55 " แทนค่ะ รายละเอียดของกองทุนมีดังนี้ค่ะ

1. กองทุนใหญ่สร้างไม่เกิน 999 กอง 1 กอง 1,000 บาท
    รับพระกริ่งรวยเร็วเนื้อนวะ ก้นทองฝาบาตร 1 องค์

2. กองทุนเล็กสร้างไม่เกิน 999 กอง 1 กอง 500 บาท
    รับพระกริ่งรวยเร็วเนื้อสำริคโบราณ ก้นทองแดง 1 องค์ (ตามภาพคือทองฝาบาตรค่ะ)

พระกริ่งชุดนี้นำเข้าเสกตลอดไตรมาส จนถึงกลางเดือน พฤศจิกายน 55 และ พระกริ่งทุกองค์ มีการตอกโค๊ดตอกหมายเลขกำกับทุกองค์

ลินขอมาแจ้งข่าวให้เพื่อนๆสมาชิกทราบกันก่อนค่ะ การจองร่วมบุญเหมือนเดิมนะคะ ลินจะไปเปิดกระทู้งานบุญนี้ อีกกระทู้ที่ห้องพระเครื่องค่ะ เรียนเชิญเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน และ ท่านที่ต้องการร่วมบุญ นอกเวปพลังจิต โทรแจ้งร่วมบุญได้ตามเบอร์โทรด้านล่างค่ะ ลินจะนำลิงค์มาปะไว้เพื่อให้ง่ายต่อการเข้าชมและไปร่วมบุญกันค่ะ ขอบคุณและขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

6. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักลูกศิษย์หลวงปู่เพิ่มอีกท่านค่ะ ถ้าพอมีเวลาว่างก็แวะไปบอกเล่าประสบการณ์ได้ที่ห้องตามลิงค์ด้านล่างนี้นะคะ เพื่อลูกศิษย์ของหลวงปู่ท่านอื่นๆจะได้รับทราบกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

7. lynn@nice

ชุดกรรมการ รุ่นแก้ววิเศษ หลวงปู่คำบุ เนื้อชนวน(พระกริ่งเก่าหลายรุ่น) 5 พิมพ์ สร้าง 300 กล่อง หมายเลข ๒๗๐
    บูชา 1,300 ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ

เบี้ยแก้ถักเชือกขาว รุ่นแรก หลวงปู่เก่ง ธนวโร วัดกิตติราชเจริญศรี จ. อุบลฯ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 102
    บูชา 700 ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2012
  8. lynn@nice

เปิดกระทู้ใหม่เรียบร้อยแล้วนะคะ สำหรับงานบุญ กองทุนของหลวงปู่เร็วค่ะ คลิกตามไปร่วมบุญที่ลิงค์ด้านล่างได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เชิญร่วมบุญ "กองทุนรับพัดยศ หลวงปู่เร็ว ฉันทโก ปี55 " วัดหนองโน จ. อุบลฯ

9. lynn@nice

10. lynn@nice

แจ้งด่วน จากกองทุนเป็น "งานบุญกฐิน " ค่ะ
    สวัส ดีีค่ะ ท่านสมาชิกทุกๆท่าน ลินขอแจ้งเกี่ยวกับงานบุญหลวงปู่เร็วค่ะ เดิมทีทางธนาคารในเมืองขอแจ้งเป็นเจ้าภาพกฐินในปีนี้ แต่เห็นว่าทางวัดยังขาดปัจจัยที่จะไปใช้จ่ายในงานก่อสร้างต่างๆอยู่มาก และยอดบุญที่ทางธนาคารจะถวายหลวงปู่เร็วนั้นไม่มากเท่าไร และอีกอย่างก็มีผู้ที่เคารพศัทธาหลวงปู่เร็วอีกมากมายที่ตั้งใจอยากร่วมงาน บุญกฐินกับหลวงปู่เร็ว ในปีนี้ ทางธนาคารในเมืองจึงเห็นสมควรว่างานกฐินปีนี้ให้ทางวัดหนองโนจัดขึ้นเองตามเดิม
    ทางวัดจึงขอแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับวันงานพิธีบุญกฐิน และชุดของขัวญที่จะมอบให้ในงาน มีดังนี้ค่ะ

* เชิญร่วมกันเป็นเจ้าภาพถอดกฐิน ในวันที่ 27 พ.ย 55 ที่วัดหนองโนน อ. ตาลสุม จ. อุบลราชธานี พร้อมรับชุดของขัวญค่ะ *

รายละเอียดชุดของขัวญกองกฐินมีดังนี้ค่ะ

1. กองใหญ่สร้างไม่เกิน 1,000 กอง 1 กอง 1,000 บ. ค่าส่ง 50 บ.
    รับพระกริ่งรวยเร็วเนื้อนวะ ก้นทองฝาบาตร 1 องค์ (มีเม็ดกริ่ง)สีผึ้งตลับทองฝาบาตร 1 ตลับ

2. กองเล็กสร้างไม่เกิน 1,000 กอง 1 กอง 500. ค่าส่ง 50 บ.

รับพระกริ่งรวยเร็วเนื้อสำริคโบราณ ก้นทองแดง 1 องค์ (มีเม็ดกริ่ง)(ตามภาพคือทองฝาบาตรค่ะ) สีผึ้งตลับทองแดง 1 ตลับ

*** ผู้ร่วมบุญรับพระชุดของขัวญพร้อมใบอนุโมทนาบัตรจากทางวัดหนองโนนทุกท่านค่ะ***

****จึงขอเรียนเชิญเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านในเวปพลังจิต และ ท่านที่ต้องการร่วมบุญ นอกเวปพลังจิต โทรแจ้งร่วมบุญได้ตามเบอร์โทรด้านล่างค่ะ ขอบคุณและขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ****
    แจ้งด่วนจากกองทุนเป็น*เชิญร่วมบุญ "กฐินวัดหนองโน หลวงปู่เร็ว ฉันทโก ปี55 " จ. อุบลฯ

11. jiewja

jiewja สมาชิก

ยังเหลือให้บูชาอยู่ไหมคะ /พอดีเพิ่งเข้ามาเห็นค่ะ ขอบคุณ

12. lynn@nice

สวัสดีค่ะ รุ่นนี้ลินยังเหลือ 1 ลูกค่ะ ตอนนี้ลินไปเปิดกระทู้ใหม่แล้วนะคะ เนื่องจากกระทู้นี้ภาพเยอะบางท่านเปิดเข้ามาอ่านแล้วต้องรอนานามาก ติดตามวัตถุมงคลต่างๆที่กระทู้ใหม่ได้ที่ลิงค์ลายเซ็นด้านล่าง " หลวงปู่คำบุ ญาท่านสวน"

13. jiewja

jiewja สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะคุณลิน

14. เสือจวบ

เสือจวบ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012
    วัตถุมงคลหลวงปู่เร็วกับหลวงปู่เก่งยังพอมีให้บูชาไหมครับ ถ้ามียังเหลือรุ่นไหนอยู่ครับ