+++วัตถุมงคล หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล/หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ updateหน้า 9-10 ส่งฟรีทุกรายการครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย witca, 18 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. witca

witca เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณครับผม.........

2. witca

รายการที่19. แหวนทองเหลืองหลวงปู่หมุน เสาร์ 5 ปี 2543 สภาพสวยกริ๊บ(เดิมๆๆ)

แหวนทองเหลืองหลวงปู่หมุน เสาร์ 5 ปี 2543 สภาพสวยกริ๊บ เดิมๆ ขนาดเส้นรอบวง 2 ซม.
    1499-จองเเล้วครับ

อนุพงศ์ พงษ์ธะนะ ธนาคาร กสิกรไทย
    ออมทรัพ 6252034348
    สอบถาม 0809723301
    หรือ witca@hotmail.com หรือ PM ก็ได้ครับ
    เพื่อไม่ให้เสียสิทธิ์ ท่านอื่น จองแล้วกรุณาโอนภายใน 3 วัน
    รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100%<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  3. ทางเอก

ทางเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองแหวนค่ะ............

4. witca

รับทราบการจองครับ พี่ ทางเอก

5. witca

รายการที่20.กริ่งอุดปรอท แช่น้ำมนต์ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน

องค์นี้เป็นแบบแช่น้ำมนต์ 1 ไตรมาส สวยสมบูรณ์แบบ อุดปรอทได้เต็มๆ
    อนุพงศ์ พงษ์ธะนะ ธนาคาร กสิกรไทย
    หรือ witca@hotmail.com หรือ PM ก็ได้ครับ
    เพื่อไม่ให้เสียสิทธิ์ ท่านอื่น จองแล้วกรุณาโอนภายใน 3 วัน
    รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100%

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2012
  6. witca

ครับ....เมื่อวานไปคุยกับศิษย์หลวงปู่หมุนท่านหนึ่ง เล่าให้ฟังเหมือนกันว่า....ตอนนี้มีแต่คนตามเก็บหลวงปู่หมุนกันมาก และบางอย่างมีราคาที่สูงมาก บางอย่างก็มีใบสั่งแต่หาของไม่ได้ผมเลยถามเขาว่า... ทำไมช่วงนี้ถึงมีแต่คนตามเก็บหลวงปู่หมุนกันมาก เขาบอกว่า....เท่าที่ถามลูกค้าที่มาเช่าบอกว่า ก็ของอย่างอื่นใช้แล้วไม่ได้ผลไม่เคลียห์...แต่ของหลวงปู่หมุนใช้แล้วได้ผลไว บางคนบอกว่า โดนกระทำคุณไสย ป่วย หรือแม้แต่ธุรกิจฝืดเคืองไม่ค่อยราบรื่น ฯลฯ แต่พอเอาวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนมาบูชาและขอบารมีหลวงปู่ช่วย กลับ ดีขึ้น และดีขึ้นเรื่อยๆ เอาไปแช่น้ำทำน้ำมนต์ อาบ-กิน ประพรมบ้าน ห้างร้าน รู้สึกว่าทุกอย่างราบรื่นหมด คนมีอาการป่วยคล้ายโดนคุณกระทำย่ำยีก็หาย........ฯลฯ เหมือนกับว่าของหลวงปู่หมุนสามารถช่วยพลิกชะตาชีวิตให้ได้ราบรื่นมีความเจริญรุ่งเรือง ปลอดภัยจากอันตรายต่างๆ (ถ้าไม่เกินกฎของกรรม..)
    ที่เล่ามาเป็นประสบการณ์ของผู้ที่ได้พบมานะครับ จากคำบอกเล่าของคุณพี่ท่านหนึ่งที่เป็นศิษย์หลวงปู่ครับ....

ผมว่าของที่มีพระอริยะเจ้าที่มากด้วยบารมี อย่างหลวงปู่หมุน อธิษฐานจิตให้ของท่านถึง แรงมาก มากด้วยพุทธคุณล้วนๆครับ ไม่ได้แรงด้วยคุณของมนต์ดำ ของนั้นจึงไม่มีผลข้างเคียงใดๆกับผู้ใช้ครับ....

ที่เล่ามานี้โปรดใช้ วิจารณญานในการอ่านด้วยนะครับเป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ และผมก็ไม่มีส่วนรู้เห็นใดๆกับการซื้อ-ขายพระเครื่องของหลวงปู่ครับ เพียงแค่อยากถ่ายทอดเรื่องดีๆ ให้ท่านที่เคารพ ศรัทธาในองค์หลวงปู่หมุน และท่านที่สนใจเท่านั้นครับ..ให้ได้พบกับครูบาอาจารย์ที่ดีๆครับ จริงๆแล้วครูบาอาจารย์ที่ดีก็ยังมีอยู่หลายองค์ครับ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเปิดตัวกันครับ....กว่าจะรู้ก็มรณะภาพลงแล้วครับ
    ปัจจุบันนี้ผมก็เข้าหาครูบาอาจารย์หลายองค์ ....(ปัจจุบันผมก็ อุปัฐถากพ่อแม่ครูบาอาจารย์อยู่แถบจ.จันทบุรีครับ) แต่ละองค์ก็จะมีความสามารถและความถนัดที่ต่างกัน เช่น (จากคำบอกเล่าของหลวงตาพระมหาบัว ท่านกล่าวยกย่อง..ว่า)
    ถ้าชอบเรื่องอิทธิฤทธิ์ปาฏิหารย์ต้องไปหาหลวงปู่หมุน หลวงปู่หมุนท่านเลิศในทางฤทธิ์ครับ ท่านสามารถสงเคราะห์คนได้เป็นจำนวนมาก เป็นต้น....
    คือหัวเรื่องของกระทู้นี้....กล่าวถึงหลวงปู่หมุน ก็เลยเน้นเรื่องของหลวงปู่หมุนเป็นหลักนั่นเองครับ..

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  7. witca

ผมตามเหรียญหลวงปู่หมุนหลังหนุมาณ และเหรียญครึ่งองค์ ตอกเลข 1 แต่รุ่นนี้Jumbo Aบอกปลอมเยอะมาก ต้องระวัง ราคาแพงด้วยทั้ง 2 รุ่น รอดูอยู่ว่าหากท่านใดเอามาออกให้ทำบุญจะเก็บไว้สักเหรียญ

ผมได้เหรียญหลังนาราณ์ทรงครุฑมาจากการทำบุญสร้างพระเจดีย์ฯ ได้มาค่อนข้างยาก เนื่องช่วงนั้นมีการโกงบุญ โกงวัตถุมงคลผ่านเวป ทางนั้นเขาให้แสดงสลิปการโอนเงินให้ปรากฏ เราก็ไม่ค่อยว่าง กล้องก็ต้องยืม คอมฯต้องเปลี่ยนกันใช้ ติดๆขัดๆ แต่ก็ได้มา

เมื่อได้เหรียญมาแล้ว ก็ได้พิจารณาดูด้านหน้าเห็นรูปหลวงปู่ ใบหน้าท่านเมตตามาก อมยิ้มมน้อยๆ ซึ่งโดยปกติหน้าหลวงปู่จะดุ ภาพหลวงปู่ผมไม่เคยเห็นภาพยิ้มเลย พอพิจารณาด้านหลัง นารายณ์ทรงครุฑ อลังการมาก สวยจริง คิดๆไป พระนารายณ์ท่านเป็นจ้าวนายหนุมาณอีกที บารมีท่านเยอะกว่า

ก็เลยหยุดหาเหรียญที่เล่าก่อน ประกอบกับเงินน้อยด้วย แต่ต่อไปไม่แน่555

ส่วนตัวผมเลยสรุปว่าเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ด้านหน้าเมตตา ด้านหลังปกป้องคุ้มภัย เสริมอำนาจวาสนาบารมี คุ้มครองดวงชะตา (ศิษย์ท่านหนึ่งเล่าว่าหลวงปู่ไปนิมิตให้ไปเอาเหล็กไหลที่วัดสุทัศน์ฯ ก็เหรียญนี้แหละ)

(อ.ลักษณ์ ฟันธง ให้หาเหรียญนารายณ์ทรงครุฑนี่แหละติดตัว ติดรถ ไปไหนแคล้วคลาดปลอดภัย ได้โชคได้ลาภ)<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>

8. witca

รายการจัดส่ง EMS
    1.พี่ ชูเกียรติ EJ501382945 TH
    2.พี่ ฐฺติพงษ์ EJ501383322 TH
    ขอบคุณครับ

9. witca

ประสบการณ์ หลวงปู่หมุน.....<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->ผมได้ฟังประสบการณ์ของพระภิกษุรูปหนึ่ง จากคำบอกเล่าของศิษย์หลวงปู่หมุนที่ วัดบ้านจาน....ว่า (โปรดใช้วิจารณญาน..)

มีพระรูปหนึ่งอยู่ต่างประเทศ(ต้องขอโทษด้วย..ผมจำประเทศไม่ได้)เป็นวัดไทย วัดหนึ่ง พระรูปนี้ท่านเดินอยู่ในวัด ท่านเห็นพระแก่ๆรูปหนึ่งเดินอยู่หน้าวัด พระรูปนี้จึงเดินเข้าไปหา หลวงปู่รูปนั้น แล้วเอ่ยปากถามหลวงปู่ท่านนั้นว่า..
    หลวงปู่มาจากไหนครับ..?
    หลวงปู่ตอบว่า....ข้าชื่อหมุน..อยู่ที่วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ..ประเทศไทย..
    แล้วหลวงปู่มากับใครครับ..?
    (หลวงปู่ท่านไม่ตอบ แต่ท่านพูดว่า) ถ้าเอ็งมาทำธุระที่เมืองไทยอยากให้เอ็งเป็นเจ้าภาพให้ข้าสักคืนหนึ่ง...
    (พระรูปนั้นก็คิดว่า เราไม่ได้มีธุระที่เมืองไทย แล้วหลวงปู่ท่านนั้นท่านพูดอะไร...???)
    แล้วหลวงปู่ท่านก็เดินจากไป.....
    พระรูปนั้นก็เดินไปที่โบสถ์เห็นโยมคนหนึ่ง ยืนอยู่ที่โบสถ์ข้างๆตัวเขามีรูปพระแก่ๆองค์นึง ใส่กรอบอย่างดี วางพิงอยู่ที่ซุ้มประตู..
    พอพระรูปนั้นเห็นรูปที่ใส่กรอบ ก็จำได้ ว่าเป็นพระรูปเดียวกันกับพระที่ท่านสนทนาเมื่อสักครู่นี้ จึงเข้าไปถามโยมคนนั้นว่า..
    โยมหลวงปู่องค์ในรูปนี้ท่านไปไหนแล้ว..?
    โยมคนนั้นทำหน้ารู้สึก งง?? กับคำถามของพระรูปนั้น..
    ใครครับ หลวงพ่อ....
    ก็พระองค์ที่อยู่ในรูปนี่ไง เมื่อกี๊อาตมาพบท่านที่หน้าวัด..(พระตอบ)
    หลวงปู่องค์ที่อยู่ในรูปนี้ ท่านชื่อหลวงปู่หมุน ท่านมรณภาพไปเดือนกว่าแล้วนะครับ..(โยมคนนั้นพูด)
    เป็นไปได้ไง ก็เมื่อกี๊อาตมายังคุยกับท่านอยู่เลย..(พระตอบ)
    จริงๆครับท่านมรณะภาพแล้วจริงๆ..
    พระรูปนั้นรู้สึกขนลุก แต่ยังไม่ค่อยเชื่อในคำพูดของโยมคนนั้น จึงขอที่อยู่จากโยมคนนั้นโดยละเอียด(เผื่อว่าจะไปเมืองไทย)
    ผ่านไปไม่กี่วัด พระรูปนั้นต้องมีธุระไปเมืองไทยจริงๆ เมื่อมาถึงเมืองไทยก็เหมารถจากสนามบินมา วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ พอมาถึงที่วัดถึงกับตกตลึงเมื่อเห็นงานบำเพ็ญกุศลกับสังขารขององค์หลวงปู่ พระรูปนั้นก็บังเกิดศรัทธาในองหลวงปู่ขึ้นมาอย่างที่สุด และร่วมเป็นเจ้าภาพสวดบำเพ็ญกุศลแด่องค์หลวงปู่ด้วยโดยถวายให้กับทางวัดจำนวน 4,000 บาท และเล่าเรื่องนี้ให้ทางวัดโดยละเอียดและทางวัดก็ได้บันทึกเอาไว้เป็นหลักฐาน....<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

10. witca

รายการที่21.เหรียญเสมาหลวงปู่ทวด รุ่น3 เนื้ออัลปาก้า + เลี่ยมเงิน
    เลี่ยมเงินพร้อมใช้ (มีบัตรรับรองครับ)การันตีพระครับ

รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100%<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2012
  11. chat-korat

chat-korat Active Member

10 มิถุนายน 2009
    รายการที่ 12 ขอราคาสุดๆๆ pm บอกด้วยครับ สู้ของหลักๆๆไม่ไหว

12. chat-korat

chat-korat Active Member

10 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณครับที่ให้โอกาส ตกลงปิดครับ

13. witca

รับทราบครับ พี่ chat-korat ขอบคุณครับ
    รายการที่12.พระปิดตารวยทันใจหลวงปู่หมุนผงกสิณผสมงาช้าง 2 โค๊ต สุดยอดพระปิดตาที่ได้รับความนิยมมากๆ อีกรุ่นของหลวงปู่หมุน รุ่นไตรมาสรวยทันใจ ปี 2543 ครับ พระปิดตาเนื้อผงกสิณผสมผงงาช้าง เป็นเนื้อนิยมสุดในตระกูลเนื้อผงงาช้างครับ องค์เดียวครบเครื่องทั้งผงกสิณหลวงปู่สรวง ผงงาช้างของหลวงปู่หมุน พร้อมด้วยการปลุกเสกอย่างยิ่งใหญ่ในพิธีครับ สร้างจำนวนไม่มากหลักไม่กี่ร้อยองค์ ไม่ได้พบเจอในสนามง่ายๆแล้วครับผม ประสบการณ์มากมาย สร้างหลักร้อยองค์ครับ องค์นี้สภาพสวยครับ เดิมๆครับ ประสบการณ์มากมายจริงๆ สภาพสวยเดิมๆเนียนๆไม่ผ่านการใช้แบบนี้ไม่ได้พบเจอบ่อยครับ หายากขึ้นทุกวันแล้วครับ
    รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100%<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] </FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  14. aehjomthong

aehjomthong สมาชิก

ขอจอง
    รายการที่ 1.หรียญมังกรคู่ หลวงปู่หมุน วัดป่าหนองหล่ม พร้อมกล่องเดิมๆจากวัด
    บูชา 2799-***พร้อมกล่องเดิมๆจากวัด
    รายการที่13. เหรียญหมุนเงินหมุนทอง ประคำ18เม็ดบาง รับประกันครามสวยครับผม ให้บูชา 1299-

15. witca

16. witca

สอบถามได้ครับ

17. witca

:cool::cool:รายการเริ่มใหม่หน้า4-5นะครับเชิญรับชม

18. witca

รายการที่ 22.เหรียญมหาสมปรารถนา 3 โค๊ต หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

ปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ออกที่วัดซับลำใย
    สร้างโดย พระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ศิษย์เอกของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร
    เจ้าอาวาสวัดซับลำไย ท่านเป็นผู้บุกเบิกและสร้างวัดซับลำไยจนมีที่ดินเกือบ100ไร่ กำลังดำเนินการสร้างวิหารถวายหลวงพ่อกวย ผู้เป็นอาจารย์ จนใกล้เสร็จ แต่ยังขาดปัจจัยอีกพอสมควร ด้วยความเลื่อมใสและศรัทธาในบารมีของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโลจึงได้ฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่หมุน จนได้รับความเมตตาจากหลวงปู่หมุนหลายๆอย่าง
    ในวันที่3กันยายน2543ซึ่งวัดซับลำไยจะได้มีการทำพิธีเททอง เบิกฤกษ์ สร้างรูปหล่อหลวงปู่หมุน เท่าองค์จริงขึ้น พร้อมสร้างพระกริ่งและวัตถุมงคลอื่นๆในเอกลักษณ์ของหลวงปู่หมุน ตามที่หลวงปู่หมุน ท่านได้กล่าวกับพระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ผู้เป็นศิษย์เมื่องานยกช่อฟ้า วิหารที่วัดซับลำไย ก่อนสร้างวัตถุมงคลรุ่นมหาสมปรารถนาว่า...
    "นี่คุณสมุห์ภาสน์ ฉันจะอนุญาติให้คุณสร้างวัตถุมงคลของฉัน เพราะฉันเห็นแก่สมุห์ภาสน์ที่สร้างวิหารเทิดพระเกียรติยังไม่เสร็จ อีกอย่างคุณสมุห์ภาสน์อยู่เบื้องหลังการสร้างพระให้กับคนอื่นเขาสำเร็จมามากแล้วถึงตัวเองวัดตัวเองบ้างก็ยังไม่ทำอะไรขึ้น"
    อาจารย์สมุห์ภาสน์ ก็ได้กราบเรียนหลวงปู่หมุน ไปว่า "หลวงปู่ขอรับ กระผมไม่มีเงินทุนพอที่จะจัดสร้างวัตถุมงคลต่างๆตามที่หลวงปู่เมตตาแนะนำให้เลยขอรับ
    หลวงปู่หมุนกล่าวอย่างมั่นใจและเมตตามากๆ "มีซิฉันจะให้เธอสมปรารถนาทุกอย่างนั้นแหละ"
    อานิสงค์ เด่นทาง เมตตา, มหาเสน่ห์, โชคลาภ, แคล้วคลาด, มหานิยม
    ประสบการณ์เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ดังที่หลวงปู่ท่านบอกเอาไว้ว่าจะทำให้สมปรารถนากันทุกๆอย่าง
    รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100% รูปขนาดเล็ก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2012
  19. witca

20. witca

รายการที่23.พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เนื้อทองทิพย์ รุ่นเสาร์ 5 มหาเศรฐี ปี 43

สภาพสวย ผิวดี โค๊ตชัด ตรงใหล่ซ้าย มีเม็ดชนวนมวลสารติดหลายเม็ดสวยงามเข้มขลังไปอีกแบบ
    รุ่นนี้จัดพิธีปลุกเสกวันเสาร์ 5 ซึ่งเป็นวันแข็ง โบราณจารย์ท่านว่าปลุกเสกในวันนี้แล้ว วัตถุมงคลจะไม่มีวันเสื่อม และเข้าพิธีพุทธาภิเษกใหญ่รวมแล้ว 5 พิธี น่าใช้มากคิดประสงค์สิ่งได้ก็สัมฤทธฺิ์ผล ทุกประการ

รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100%

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้