***วัตถุมงคล หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว*** (รายการมาใหม่ สรุปอยู่หน้าสุดท้ายครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย baimin, 14 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007

สวัสดีครับเฮียปอฯ ขออนุโมทนาสาธุ กับธรรมะด้วยครับ :cool:

2. THANAT BOON

THANAT BOON Active Member

ขออนุญาตสอบถามด้วยครับ..ขอความรู้หน่อยครับว่าดาวนายสิบ, ดาวนายพัน, ดาวผู้บัญชาการใหญ่มีรูปลักษณ์และคุณสมบัติต่างกันอย่างไร...ขอบคุณครับ

3. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ เสี่ยชัย:cool: วันนี้อากาศสบาย ๆครับ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    [​IMG] สวัสดีตอนเพล ๆ ครับ คุณชัย

... คุณจารุบอกอากศดี แต่ สตูลฝนตก ๆ หยุด ๆ ไม่มีแดดครับ

5. baimin

ขออนุญาติตอบทาง PM ครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

6. baimin

สวัสดีตอบบ่ายๆ ครับพี่จาุรุ และเฮียปอฯ
    วันนี้อากาศบ้านผมรุ้อนมากครับ คาดว่าตอนเย็นถึงค่ำ ฝนน่าจะตกครับ

7. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9 มิถุนายน 2009
    ไปราชการเพิ่งกลับมา...แวะมาทักทายครับของสวยๆๆทั้งนั้นนะครับเสี่ย.....

8. baimin

ขอบคุณมากครับเสี่ยที่แวะมาเยี่ยมพูดคุยกันครับ
    ส่วนวัตถุมงคลที่สอบถามมา ผมคาดว่าจะสรุปรายการที่ยังมีให้บูชา และรายการที่สมาชิกปิดไปแล้วหาย (เกินระยะเวลาตามเงื่อนไข) คงประมาณวันจันทร์ครับ เพราะตอนนี้ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2011
  9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    เจ้าของกระทู้หายไปเที่ยวไหนครับ ... กลับแม่กลองหรือเปล่า ?

.

10. baimin

สวัสดีครับเฮียปอฯ ผมมาแม่กลองครับ แต่ตอนนี้กลับมาถึงบ้านแล้วครับ (แต่รู้สึกเพลียๆ ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2011
  11. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามคุณbaiminหน่อยครับว่า พระปลดหนี้มีปลอมไหมครับ ขอบคุณครับ

12. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    เจ้าของกระทู้หายไปเที่ยวไหนครับ ... กลับแม่กลองหรือเปล่า ?
    .
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

เฮียอย่าไปเชื่อครับ เจ๊ชัยเขาไปเที่ยวฉะเชิงเทรานะครับ ไม่ต้องบอกนะครับ ว่าไปกับใคร ให้สังเกตุเจ๊ชัยดูสิครับ (บอกว่าเพลีย) กรีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

catt3

13. baimin

ตอบทาง PM แล้วครับ
    ขอบพระคุณครับ

14. baimin

ผมว่าเสี่ยทศมากกว่าเฮียปอฯ เห็นหายไปหลายวันเลยครับ 555+ catt3

15. baimin

:cool::cool:ขอสรุปรายการวัตถุมงคลที่ยังไม่ปิดรายการครับ:cool::cool:

รายการที่ 14 พระปลดหนี้ (เต่า-วัว) สภาพสวย บูชา 550 บาท

ปิดรายการนี้ให้ คุณ
    Palilai แล้วครับ

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>
    [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 18 พระปลดหนี้ (เต่า-วัว) บูชา(เบาๆ) 500 บาท

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] </fieldset>
    รายการที่ 20 พระปลดหนี้ (เต่า-วัว) บูชา(เบาๆ) 500 บาท

ปิดรายการนี้ให้ คุณPalilai แล้วครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

รายการที่ 22 พระปลดหนี้ (เต่า-วัว) บูชา(เบาๆ) 500 บาท

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    รายการที่ 25 พระปลดหนี้ พิมพ์นิยม 2 ขีด (สร้างน้อย) บูชา 650 บาท

ปิดรายการนี้ให้ คุณPalilai แล้วครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]</fieldset>
    รายการที่ 28 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยชมพู) พบน้อย บูชา 550 บาท

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] </fieldset>
    รายการที่ 38 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (พลอยน้ำเงิน) สภาพสวย พบน้อย บูชา 550 บาท <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]</fieldset>
    รายการที่ 43 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยน้ำเิงิน) สภาพสวยเดิมๆ พบน้อย บูชา 550 บาท <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]</fieldset>
    รายการที่ 47 สมเด็จนะชาลีติ (สมเด็จป๊อกเด้ง) ด้านหน้าพระสมเด็จ ด้านหลังพระสังกัจจายน์ ทาสีบอนด์เงิน-ทอง
    สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]</fieldset>
    รายการที่ 56 ดาวนายสิบ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว
    ดาวดวงนี้เป็นดาวนายสิบ
    สีแดงยุคต้น (แต่เจ้าของเดิมนำไปทาสีใหม่) ดาวดวงนี้เป็นดาวที่สร้างปีเดียวกับดาวเคียงเดือนหรือดาวเปาบุ้นจิ้น แต่สร้างก่อนดาวแม่น้ำหอม (ถือว่านิยมสุด และที่สำคัญหาแท้ๆ ยากมากๆ) ข้า ราชการ ตำรวจ ทหาร นิยมใ้ช้กันมาก เนื่องจากมีประสบการณ์เรื่องหน้าที่การงานเลื่อนยศ เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง รวมทั้งเรื่องโชคลาภ ใช้อธิฐานได้ 108 กล่าวกันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (สำหรับผู้ที่บูชาดาว ก็จะมอบสำลีแต้มน้ำหอมของหลวงพ่อให้ด้วยครับ) สภาพสวยครับ รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ
    สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2011
  16. baimin

รายการที่ 57 ดาวนายพัน ดาวมงคล ดาวมหาลาภ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว
    พิเศษทาสีแดงถือเป็นดาวนายพันยุคต้นๆ
    หายาก นิยมสุด (เป็นดาวลองพิมพ์บล็อคดาวแม่น้ำหอม) อุดกิ่งกันฟ้าผ่า และไม้มหามงคล แร่ธาตุผงวิเศษ อธิฐานได้ 108 กล่าว กันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (สำหรับผู้ที่บูชาดาว ก็จะมอบสำลีแต้มน้ำหอมของหลวงพ่อให้ด้วยครับ) สภาพเดิมๆ ครับ (รอยที่ปลายไม่เต็ม มีมาแต่เดิมแล้วครับ) รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2011
  17. baimin

รายการที่ 58 ดาวนายพัน ดาวมงคล ดาวมหาลาภ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว
    พิเศษทาสีส้มถือเป็นดาวนายพันยุคต้นๆ
    (หายากมากๆ) และเป็นรุ่นที่ผสมเกศาหลวงพ่อ บางดวงมีเกศาโผล่ออกมาให้เห็นชัดเจน และยังอุดกิ่งกันฟ้าผ่า และไม้มหามงคล แร่ธาตุผงวิเศษ อธิฐานได้ 108 กล่าวกันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (สำหรับผู้ที่บูชาดาว ก็จะมอบสำลีแต้มน้ำหอมของหลวงพ่อให้ด้วยครับ) สภาพเดิมๆ สวยคมชัดครับ รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ

18. baimin

รายการที่ 59 พระนะแคล้วคลาด เป็นพระยุคต้นๆ ของหลวงพ่อ ผู้นำไปใช้ต่างมีประสบการณ์ ที่สำคัญหาแท้ๆ ยากครับ สภาพสวยเดิม เนื้อหาสุดบรรยาย รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ

19. baimin

รายการที่ 60 พระสูตรพิมพ์จิ๋ว (กรอบแปะตั้งเดิม) สร้างน้อยหายากมาก หายากพอๆ กับพระสูตรพิมพ์จัมโบ้ พระสภาพสวยเดิมๆ รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ

ปิดรายการนี้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2011
  20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder id=post5050082 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 09:37 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #468 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->baimin<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5050082", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

สถานที่: ส.ส.
    พลังการให้คะแนน: 1198 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_5050082 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรแม่ศรี [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    .

เฮียอย่าไปเชื่อครับ เจ๊ชัยเขาไปเที่ยวฉะเชิงเทรานะครับ ไม่ต้องบอกนะครับ ว่าไปกับใคร ให้สังเกตุเจ๊ชัยดูสิครับ (บอกว่าเพลีย) กรีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

catt3
    ผมว่าเสี่ยทศมากกว่าเฮียปอฯ เห็นหายไปหลายวันเลยครับ 555+ catt3

555+ สรุปว่า คุณชัย หรือ คุณทศ ครับที่ไปฉะเชิงเทรา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้