วัตถุมงคล เน้น เมตตา ลป.ชื่น อ.เปล่ง พราย 59 ตน สยบมาร สากหัก(หน้า 34)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ลูกมังกร, 21 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ยืนยันอีกหนึ่งเสียง องค์เดียว เสียวสะท้าน

แต่ถ้าอยากซดบะหมี่ ต้อง...

2. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    กระทู้คึกคัก จังเยย
    อาถรรพ์ธมเดี่ยว ได้ทุกรส แหะๆ ค่อยๆลองครับผม

3. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ท่านเก่ง ผมจะไปหาครุฑ อ.วราห์ ได้ที่ไหนครับ

4. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูของ ลป. ลพ. อื่นๆๆ ก็ได้ครับท่าน

ของลป.ผาด ก็ดังครับ

http://palungjit.org/threads/ตะกรุด...-จ-สุรินทร์-พญาครุฑ-ผ้ายันต์-ลป-กาหลง.280631/

ลองดูครับท่าน^^

5. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องอะไรครับ พี่มด อิอิ

หรือ มะรุม ..............

6. SINGHA24

SINGHA24 Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ระหว่างขุนแผนบรมครู 32
    -ขุนแผนพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร ปี 46
    -ขุนแผน หลวงพ่อตัดรุ่น สอง
    รายการไหนแรงกว่ากันครับ

7. ลูกมังกร

ถามว่าแรงแบบไหน ครับผม

จะอยู่ที่ตัวเราด้วยครับผม

ใช้ได้มั้ยครับผม ^^

8. ลูกมังกร

สอบถามกันได้นะครับ:cool::cool:

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขุนแผน ปี ๔๖ ไม่เคยลอง เพราะหาแท้ยาก

ดังนั้นวัดกันแค่ บรมครู ๓๒ กับ รุ่น ๒ หลวงพ่อตัด

ส่วนตัวจริงๆนะ ไม่นับว่าศรัทธาหลวงพ่อมากๆ (แต่เอากันจริงๆที่ศรัทธามาก ก็เพราะวัตถุมงคลนั่นแหละ)

ผมชอบ รุ่น ๒ หลวงพ่อตัดมากกว่าครับ

10. ลูกมังกร

ขอบคุณครับพี่ ^^:cool::cool:

11. SINGHA24

SINGHA24 Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับ คุณมด ชัดเจนครับ :cool:

12. ลูกมังกร

สนใจสอบถามได้นะครับผม ^^

13. ลูกมังกร

กุมารดูดรก
    ลป.ทิม
    ราคา 600 บาท ส่ง 50 บาท

พรายกุมารหรือกุมารดูดทรัพย์ สร้างตามแบบฉบับของหลวงปู่ทิม ลักษณะเป็นรูปกุมารที่นอนอยู่ในท้องแม่ มีขนาดโตจนใกล้คลอด ปากดูดรกซึ่งเป็นอาหาร ที่แม่กินเข้าไป แล้วส่งมาหล่อเลี้ยงกุมารทางสายรก ซึ่งถือว่ากินไม่รู้จบ เป็นเคล็ดอย่างหนึ่งที่หลวงปู่ทิมท่านให้สร้างกุมารในลักษณะนี้ เพื่อจะให้กุมารได้ช่วยทำมาหากิน หาเงิน หาทอง ให้ผู้เป็นเจ้าของตลอด แบบมีกินไม่รู้จบ กุมารทองดูดทรัพย์สร้างไว้ทั้งหมด ๔ แบบ ขนาด จัมโบ้จำนวน ๒๒ องค์ จะอยู่ในอ้อมแขนของขุนแผน มีให้บูชา ตนละ ๘,๐๐๐ บาท ถัดมาเป็นกุมารขนาดใหญ่ จำนวนเพียง ๕๒๒ ตน ขนาดกลาง และขาดเล็ก สร้างจำนวน ๒,๒๒๒ ตน กุมารทุกตนจะย่างในน้ำมันพรายอีส้ม ในเย็นวันพฤหัสบดีที่ ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๔ ซึ้งเป็นวันขึ้นปีใหม่ของพี่น้องไทยเชื่อสายจีนและเถลิงศกใหม่วัดละหารไร่ก็ จะประกอบพิธีวางศิลาฤกษ์หอระฆังบริเวณหน้าศาลาวิจิตรธรรมาภิรัต มูลนิธิหลวงปู่ทิมก็จะประกอบพิธีพุทธาภิเษกและสมโภช พระกริ่งชินบัญชรโลกนาถเป็นครั้งสุดท้าย พร้อมกันนั้นจะประกอบพิธีอัญเชิญขุนแผนยอดขุนพลบ้านค่ายและพรายอีสี้ม เข้าสุ้มขุนแผนและจะหุงสีผึ้ง กวนน้ำมันพราย และทำพิธีย่างกุมารไปพร้อมกัน การหุงสีผึ้ง กวนน้ำมันพราย และย่างกุมาร จะทำตามแบบโบราณกันราชวัตตรฉัตรธง ดาดเพดานด้วยผ้าขาวลงพระยันต์ตรีนิสิงเห ยันต์มหาราช ยันต์แปดทิศ ยันต์ห้ายันต์ครูหลวงปู่ทิม จะตั้งก้อนเสา กวนสีผึ้งและย่างกุมารในน้ำมันพราย มีพระเกจิอาจารย์ศิษย์หลวงปู่ทิม นั่งปรกปลุกเสกสี่ทิศ มีหลวงพ่อสินวัดละหารใหญ่ หลวงพ่อศุข วัดป่าประดู่ จังหวัดระยอง หลวงพ่อสุข วัดหนองฆ้อ ศิษย์ฆารวาส ศิษย์คนสุดท้ายของหลวงปู่ทิมที่ปลุกเสกแล้วตระกรุดไม่ละลายในความร้อน กว่า ๑,๐๐๐ องศา มาประกอบพิธี กวนสีผึ้ง และย่างในน้ำมันพราย โดยเอาอีสีผึ้งพรายอีส้ม ที่หลวงปู่ทิมทำไว้เป็นครั้งสุดท้ายเมื่อปลายปี ๒๕๑๘ แล้วมอบให้หลวงตารอดเก็บรักษาไว้ ได้มอบให้อาจารย์ชินพรมาส่วนหนึ่ง คล้ายกับจะรู้ล่วงหน้าว่าต้องเอามาทำของสำคัญหาเงินช่วยวัด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      829.5 KB
      เปิดดู:
      94
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2011
  14. ลูกมังกร

แวะเข้ามาดูหน่อยครับผม ^^

15. ก้านมะยม

ก้านมะยม เป็นที่รู้จักกันดี

1.ลูกอม หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ 1200
    2.กุมารดูดรก
    ลป.ทิม
    ราคา 600 บาท
    1800 บาท
    จองครับ โอนแล้วจะแจ้งครับ

16. ลูกมังกร

รับทราบครับ ขอบคุณครับผม

17. ลูกมังกร

ขุนแผน หลวงพ่อมี ปี 40 วัดมารวิชัย

หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา สุดยอดเกจิองค์หนึ่งของจังหวัดอยุธยาในยุคปัจจุบัน และในบรรดาพระเกจิที่โด่งดังของจังหวัดอยุธยาในยุคปัจจุบันนี้ หลวงพ่อมี เป็นพระเกจิที่มีพรรษา และอายุมากกว่าองค์อื่น ๆ ก็ว่าได้ วัตถุมงคลรุ่นต่าง ๆ ของท่านล้วนแล้วแต่มีประสบการณ์ด้านต่าง ๆ อย่างมากมายจนได้รับการกล่าวขานยกย่องว่าเป็น "จอมขมังเวทย์" พระขุนแผนรุ่นแรกของหลวงพ่อมีนี้ เป็นพระที่ลูกศิษย์สร้างถวายแด่หลวงพ่อ มีเนื้อเทา (นิยม) ประมาณ 2000 องค์ และเนื้อเหลืองประมาณ 7000 องค์ นอกจากนี้ยังมีพิมพ์ใหญ่พิเศษ 19 องค์ (แจกกรรมการ) พระขุนแผนของหลวงพ่อมีนี้กล่าวว่ามีประสบการณ์ทางด้าน เมตตา มหาเสน่ห์ จนมีการกล่าวขวัญตั้งสมญานามว่า "ยอดขุนพล แห่งอยุธยา มหาเสน่ห์แห่งเมืองเสนา" มีการเสาะแสวงหากันเป็นอันมากและราคาเล่นหาก็ยังไม่แพงอีกด้วย ..... (ที่มา จากหนังสือ กรุงสยาม)

ราคา 550 บาท ส่ง 50 บาท​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.7 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      41.8 KB
      เปิดดู:
      59
  18. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีๆ จริง ครับ พี่เก่ง แวะมาชมจ้า:cool:

19. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นางเหมาฝังตะกรุดรึเปล่าครับ

20. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 องค์ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้