วันนี้หวยออกฝันเห็นต้นไม้ใหญ่มาบอกเลข....

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aunshana, 1 ธันวาคม 2014.

1. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

หนู aun ขายอยู่แถวไหนคะ ป้าจะได้พาลูกสาวไปช่วยอุหนุนจ้ะ

2. Boobu_Pika

Boobu_Pika สมาชิก

23 มิถุนายน 2009
    แวะมาขอบคุณคะงวดที่แล้วได้ค่าขนมนิดหน่อย ตอนที่จะซื้อถือว่าโชคดีมากเพราะไม่ได้จะซื้อหวยเลยคะ อยู่ๆก็จำได้ว่าตัวเองเป็นสมาชิกเว็บนี้ก็เลยเปิดดู กระทู้แรกที่เห็นคือกระทู้นี้คะ เลยซื้อ ไปทำบุญตักบาตรก็อธิษฐานถึงคุณอยู่นะคะ ขอให้ฝันดีค่ะ

3. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ใกล้แล้วนะ มีอะไรมากระซิบไหมจ๊ะ

4. muaychinda

muaychinda สมาชิกใหม่

เข้ามาปูเสื่อรอค่ะ(kiss)

5. aunshana

aunshana เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอโทษทุกท่านที่หายไปนะคะ พอดีช่วงปลายปีแม่สามีออกทุนซื้อเสื้อผ้าให้ aun ไปซื้อมาเป็นกระสอบเลยค่ะ กว่าจะซักรีดขาย เหนื่อยหนักจนแทบไม่ได้นอน พอนอนก็หลับไม่ฝันอะไรเลย ไม่ฝันเลยจริง ๆ ค่ะ เวลาไม่ฝัน ใครเป็นมั้ยคะ จะมีภาพประมาณทีวีไม่ได้เสียบสายสัญญาณ ซ่าๆๆๆๆๆเป็นคลื่นสีเทา ๆ ตลอด ตลกดีค่ะแต่ก็ทำให้นอนได้เต็มที่

แล้วข่าวร้ายก็มาเยือน ช่วงเดือน มกราคม แม่ aun เข้า รพ.ด้วยมะเร็งในลำไส้ใหญ่น่ะค่ะ ผ่าตัดแล้ว คีโมมารอบที่สอง ช่วงต้นปีที่ผ่านมา aun ดูแลแม่ที่ รพ.ไปกลับกรุงเทพฯฉะเชิงเทรา ยังกะนั่งรถเมล์ไปกลับที่ทำงานเลยค่ะ แต่มีเรื่องแปลกคือ aun ปรนนิบัติแม่ที่ รพ.ทำทุกอย่าง แล้วแม่ก็พูดว่า ขอให้โชคดีเจริญ ๆนะลูก แล้ว aun ก็มองไปที่เลขเตียง เลข 37 ค่ะ โทรบอกสามีคุยกัน แต่ก็ไม่มีใครเล่นหวยตอนนั้นเพราะอารมณ์ไม่เอื้อ aun ร้องไห้อยู่ 2 อาทิตย์ตอนรู้ว่าแม่เป็น จนจำไม่ได้ว่างวดไหน สามีโทรบอกว่า 37 ออก aun ยังไม่ดีใจเลยค่ะ ไม่ตาม บอกตรง ๆ เลยค่ะตั้งแต่รู้ว่าแม่เป็นมะเร็ง aun ไม่ไหว้พระไม่สวดมนต์ไม่นับถือศรัทธาในอะไรเลยตอนนั้น อารมณ์ประมาณสิ้นหวังจนไม่อยากจะเชื่อในอะไรอีกแล้ว วันแรกที่ต้องรีบไปหาแม่ที่ รพ.ใจนี่ร้องไห้ตั้งแต่ประตูบ้าน ออกแต่เช้าไปเจอขบวนพระธุดงค์เดินในกรุงเทพฯ รถติดอยู่ 2 ชั่วโมงครึ่ง นี่นั่งหงุดหงิดหมดศรัทธาในทุกอย่างไปเลยค่ะ แต่ตอนนี้ไม่แล้วนะคะ พอคีโมแม่แล้วแม่ยังอยู่กับ aun ได้อีกนานก็สบายใจขึ้น กลับมาเหมือนเดิมละค่ะเพียงแต่งานหนักนอนน้อย พอนอนก็หลับลึกเท่านั้นเอง

งวดที่ผ่านมา 1 เมษา ก็มีคนมาบอกเลข 704 ให้ซื้อตาม aun ก็จำแต่ไม่สนใจอีก ตรง ๆ เลยค่ะ ถูกกันทั่วบ้านทั่วเมืองยกเว้น aun ฮ่าๆๆๆ ตามเคย

บางทีก็ไม่เฉพาะฝันค่ะ บ่อยมากที่ aun ได้ยินเลขจากปากคนอื่นแล้วจะได้ ส่วนใหญ่จะได้ยินแค่ครั้งสองครั้ง แบบอยู่ดี ๆ เสียงเข้าหูมาให้จำ จำได้แต่ไม่เล่น แล้วหวยออกเลขนั้นประจำ เคยครั้งนึงไปอยู่ รพ.เฝ้าสามีอยู่ครึ่งเดือน วันนั้นราว ๆ วันที่ 14-15 ก่อนหวยออกประจำ ตอนนั้นเข้าห้องน้ำค่ะแล้วได้ยินคนคุยกันบอกว่า งวดนี้ 21 จะกลับมาอีก เสียงผู้หญิงกับผู้ชายคุยกัน นี่ก็เงี่ยหูฟัง จำได้ แต่ไม่สนใจจะไปซื้อ พอหวยออก เป๊ะเลขค่ะ ออกข้างล่าง บอกสามี สามีก็ยิ้มแบบ แหย ๆ ได้ยินแต่ไม่เคยเล่นเองซะที

แล้วก็ตอนนอนเฝ้าสามี ที่ รพ.อีกตามเคยค่ะ อยู่ดี ๆ นาฬิกาข้อมือก็เสีย ก็เลยไปซื้อใหม่ มีเลขที่หน้าปัด เอามาบวกกัน งวดนั้นถูกเองตรงเป๊ะค่ะ แต่เป็นสามตัวล่างแบบไม่โต๊ด ได้มาหลายพันเลยค่ะ

ช่วงนี้คงไม่มีเวลานอนมั้งคะ นี่ขนาดว่าหยุดทำนู่นนี่ กว่าจะได้นอนก็จะตีสามอีกแล้ว aun ไม่ฝันเห็นเลขค่ะ แต่ที่อยู่ดี ๆ มาเข้าฝันแบบ แปลกโดดเด่นคือพญานาคค่ะ เป็นรูปปั้นพญานาค สีปูน ยาวเท่ากำแพงเมืองจีนเลยค่ะ ไปเดินหลงอยู่บนลำตัวตั้งนานกว่าจะยอมตื่น ไม่รู้จะสื่ออะไร แต่หวยออกไปแล้วถึงได้ฝัน อันนี้มาแปลกค่ะ และไม่ค่อยชอบฝันแบบนี้ด้วย กลัวค่ะ

ยังไงก็คุยกันได้นะคะ สัญญาว่าถ้าฝันจะรีบมาบอก แต่ถ้าไม่ฝัน และแนะนำเพื่อน ๆ นะคะถ้าไม่รู้จะเล่นอะไรจริง ๆ aun ว่า พักเหนื่อยสักงวดก็ดีนะคะ อย่างน้อยอาการกระวนกระวายในวันที่ 1 และ16 จะหายไปสักงวดสองงวด ทำใจให้สงบ เดี๋ยวโชคก็คงวิ่งมาหาคนทำดีปฎิบัติดีนะคะ

เคล็ดลับถ้าใครถูกหวยแล้วอยากมีโชคต่อเนื่องอีก อันนี้ผู้หลักผู้ใหญ่บอกต่อ ๆ มา aun เคยเล่าให้ฟังแล้วมั้งคะว่าทำแล้วได้ผล 4 งวดติด คือแบ่งเงินที่ได้มาไปทำบุญทำสังฆทาน แล้วเราอาจจะมีโชคเสริมเข้ามาเรื่อย ๆ นะคะ

ขอให้ทุกท่านที่แวะเข้ามาโชคดีนะคะ

6. aunshana

aun ขายอยู่พนมสารคาม ฉะเชิงเทราค่ะ สามีนั่งวีลแชร์ขายเป็นเพื่อน aun สองตายาย นี่คิดอยู่จะให้สามีขายล๊อตเตอรี่ด้วยเป็นอาชีพเสริม ขายอยู่หลังศาลพระพรหม และศาลตายาย aun ก็ไหว้ศาลขอให้ขายได้ทุกวัน ยกเว้นวันฝนตกลมแรงน่ะค่ะ ถ้าคุณป้าเม้าท์ไปเที่ยวตลาดโรงเกลือผ่านเส้น 304 ฉะเชิงเทราคงได้เห็นร้าน aun นะคะ อิอิ

7. npnn

npnn Active Member

เสียดายจังเลยค่ะ งวดที่ผ่านมา ถ้ามาบอกในนี้คงถูกกันถ้วนหน้า อิอิ
    อยากรู้จัง คนแบบคุณ aun ทำบุญมาด้วยอะไร ถึงได้มีคนมากระซิบบอกหวยแม่นๆตลอด ^^
    ไว้รอติดตามนะค่ะ อยากปลดหนี้ปลดสิน สร้างเนื้อสร้างตัวเหมือนกันค่ะ
    เผื่อเราจะมีบุญเกื้อหนุนต่อกัน ^^

8. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    คิดถึงน้องaunหายเงียบไปเลย อย่าหายไปนานๆสิ มีไรมาอัพเดตบ่อยๆนะ รออ่านอยู่ ขอให้ขายดีๆนะจ๊ะ

9. sugusplus

sugusplus Active Member

13 ธันวาคม 2011
    สวัสดีค่ะ คุณอัน เคยถูกเลขที่คุณอันบอก 1 ครั้งค่ะ เลขต้นไม้
    ขอบคุณค่ะ นานมาแล้ว
    :cool:

10. aunshana

คงเป็นความบังเอิญ และคงเป็นเรื่องของสิ่งที่มองไม่เห็นน่ะค่ะ เค้าอาจอยู่รอบตัวเราอยากให้เราช่วย คิดเองเออเองไปเรื่อย แหะ ๆ เห็นเค้าว่ากันว่าคนที่จะถูกหวยบ่อย คือเค้าต้องมี ทาน ศีล ภาวนา อยู่เป็นนิจ เช่น มีคนขอความช่วยเหลือ ขอข้าวกิน 1 จาน เราให้เค้า 2 จานพร้อมขนมและน้ำ ให้มากกว่าที่ขอ

ส่วน aun ทำสังฆทานทีไร มาทุกที แต่ที่ผ่านมา ถวาย พระพุทธรูปถวายยากับแม่ แม่ aun ป่วยมะเร็งเพิ่งรักษาหายน่ะค่ะ หลังจากนั้น aun ก็ถูกซะเอง เลยได้ถวายผ้าไตรจีวร แล้วเบอร์โทรตัวเองก็ออกตรงเป๊ะ ออกมา 2 ครั้ง ไม่ยอมเล่นตามซักงวด เบอร์รถก็ออก aun คิดว่าถ้าไม่ถูก ก็ขอให้ไปได้กับค้าขายดีกว่าน่ะค่ะ

หากคุณ npnn มาอ่าน อยากให้หมั่นทำบุญนั่งสมาธิฟังธรรม บอกเลยค่ะเมื่อไรที่ใจเราสงบ สวดมนต์ทำบุญปล่อยวางในทุกสิ่งได้ เรื่องแบบนี้เดี๋ยวเค้ามาเองค่ะ ตั้งแต่ aun ไปบวชเนกขัมมะ เจอเรื่องแบบนี้ตลอด บางครั้งชิน แต่หลายครั้งก็กลัว เพราะ คนมีคนดีคนเลว วิญญาณก็คงเช่นกัน

หนี้สินที่คุณ npnn มี aun ก็มีค่ะ แต่เป็นหนี้เพราะพ่อแม่ ก็เลยไม่ทุกข์ใจเท่าไร หาได้เท่าที่หา ปะหน้าลูบหลังกันไป อะไรที่ได้มาเป็นลาภลอยก็แบ่งส่วนทำบุญทุกครั้ง ทำใจให้สบายป่านนี้คุณ npnn คงหมดหนี้ตั้งตัวได้แล้วมั้งคะ

ยาวเลย ยังไงก็อนุโมทนาบุญ และขอให้มีโชคลาภ สุขภาพกายใจแข็งแรงนะคะ

11. npnn

npnn Active Member

ยังไม่หมดเลยจ้า 5555

ทั้งครึ่งชีวิต ไม่มีเงินสักบาท มีแต่หนี้

ได้เลขเด็ดยังไง มาส่งข่าวบ้างนะค่ะ

เราเองก็สวดมนต์ไหว้พระประจำ บวชชีพราหมณ์ก็เคยค่ะ แต่ก็รู้ว่าใจเราไม่สงบเท่าที่ควร

^^

12. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    หนึ่งสี่สี่

13. tan24

tan24 Active Member

คุณaunหายไปไหนน๊า..

14. aunshana

ยังอยู่ค่าาา แต่ไม่ค่อยมีเวลา มัวแต่ไปเลี้ยงปลา ปลูกต้นไม้ ทำงานบ้าน ขายของ หมดวันอย่างรวดเร็ว เล่นคอมได้พักนึงก็หงายเงิบต้องไปนอนทุกที

15. aunshana

เป็นกำลังใจให้ค่ะ บางทีวิบากกรรมทั้งหลายก็มาทดสอบเราเสมอ ๆ ให้เรามองในมุมที่ต่างไป ใช้สติปัญญาแก้ปัญหา เพิ่มความเข้มแข็งให้จิตใจเรา
    ปัญหาเรื่องเงินนี่เรื่องใหญ่ แต่ถ้ามันยังแก้ไขอะไรไม่ได้ ก็ต้องปล่อยไปก่อนแล้วใช้สติพิจารณาในปัจจุบันว่าอะไรควรทำหรือไม่ควรทำ อันนี้ aun บอกตัวเองน่ะค่ะ เผื่อคุณ nppn ได้มีแนวร่วม เป็นแรงใจให้รู้ว่าเกินครึ่งของคนทั้งโลกมีปัญหานี้ไม่ต่างกันเนอะ^^

16. tan24

tan24 Active Member

ดีแล้วค่ะดีแล้ว อยากใช้ชีวิตแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่มนุษย์เงินเดือนคงยาก มีอะไรก็แวะเข้ามาทักทายเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ ^_^