*** ศรัทธาใหม่...ในคำทำนาย นอสตราดามุส ****

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย หนุมาน ผู้นำสาร, 30 มกราคม 2008.

1. upanya

upanya เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหลวงพ่อ สด จันทสโร กับไม้ตะพดของท่านที่ใช้ ตีกระทบ(สอน)(strike)ทุกคน

คลิกดู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      345.3 KB
      เปิดดู:
      163
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2009
  2. upanya

การทำนายของนอสตราดามุส
    เกิดจากการเห็นภาพ ดังนั้นจะไม่มีการบอกเป็นปรัชญาเปรียบเทียบได้
    นอกจากบอกในสิ่งที่เห็นเท่านั้นครับ

3. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** โลกุตตระธรรม นำพาสัตว์โลกพ้นทุกข์ ****

อีกไม่นาน...เราก็จะได้เห็น
    สัจจะ...คำสอนโบราณของพระพุทธเจ้าทุกยุคสมัย
    กลับมา....ศรัทธาใหม่ อีกครั้งในโลกนี้

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

4. upanya

เห็นอยู่ทุกขณะ เห็นอยู่ตลอดเวลาเลย
    แต่มันก็เป็นอย่างนั้นเอง

5. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไม ไม่ลองมอง อาจารย์ ปริญญา ตันสกุล บ้างละครับ
    คำว่า
    บุรุษ ผู้นี้ จะเป็นบุคคลที่องค์โลกุตระคัดเลือกให้ได้รับการถ่ายทอดความรู้ ที่เป็นความจริง ความเป็นมาของโลก จักรวาล และทุกสิ่งทุกอย่าง โดยจะปฏิบัติหน้าที่ทุกอย่างแทนโลกุตระในการบอกถึง หลักธรรมโลกุตระ หรือคำสั่งสอนแท้จริงของศาสดาทุกพระองค์ที่เป็นสัจจะธรรมให้แก่ชาวโลกในช่วง เวลาต่อไป ซึ่งบุรุษผู้นี้จะเป็นผู้นำเที่ยง เป็นผู้ที่ถึงสัจจะความจริง เป็นผู้นำที่สามารถปฏิบัติเพื่อการพ้นทุกข์ได้จริง เป็นตัวอย่างที่ถูกต้อง สามารถสั่งสอนมวลมนุษยชาติให้เห็นความจริงและหนทางที่ถูกต้องได้
    ตรงนี้อาจารย์ก็ทำหน้าที่อยู่ครับ

6. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

“ He will appear in Asia at home in Europe:place”<o>:p</o>:p:p<o>:p</o>:p
    ผู้ ที่จะมาเป็นผู้นำของมวลมนุษยชาตินั้นเป็นบุรุษ ท่านมีถิ่นฐานเดิมเป็นคนยุโรป อาศัยอยู่ในประเทศที่มีอารยธรรมเก่าแก่ มีความเป็นยุโรปโดยแท้ และจะมาปรากฏกายหรือกำเนิดขึ้นใหม่เป็นบุรุษชาวเอเชียเมื่อถึงเวลาที่สำคัญ เพื่อทำหน้าที่ต้อนรับโลกุตระที่จะเสด็จอุบัติขึ้นบนโลกมนุษย์ ณ สถานที่แห่งหนึ่งในเอเชีย

อาจารย์เคยบอกว่า สมัยก่อนเคยเกิดมาแล้วครับแถบยุโรป

7. ดูท่านอยู่นะครับ

One who is issued from great Hermes ”
    บุรุษ ผู้นี้ จะเป็นบุคคลที่องค์โลกุตระคัดเลือกให้ได้รับการถ่ายทอดความรู้ ที่เป็นความจริง ความเป็นมาของโลก จักรวาล และทุกสิ่งทุกอย่าง โดยจะปฏิบัติหน้าที่ทุกอย่างแทนโลกุตระในการบอกถึง หลักธรรมโลกุตระ หรือคำสั่งสอนแท้จริงของศาสดาทุกพระองค์ที่เป็นสัจจะธรรมให้แก่ชาวโลกในช่วง เวลาต่อไป ซึ่งบุรุษผู้นี้จะเป็นผู้นำเที่ยง เป็นผู้ที่ถึงสัจจะความจริง เป็นผู้นำที่สามารถปฏิบัติเพื่อการพ้นทุกข์ได้จริง เป็นตัวอย่างที่ถูกต้อง สามารถสั่งสอนมวลมนุษยชาติให้เห็นความจริงและหนทางที่ถูกต้องได้

ตรงนี้ อาจารย์ ก็ได้รับมอบหมายจาก องค์โลกุตระ(องค์ผู้อยู่เหนือโลก) โดยการใช้วิธีการสื่อผ่านจิต ช่วงแรกๆอาจารบ์ใช้วิธีการหลับตาในการสื่อ

8. ดูท่านอยู่นะครับ

ส่วนบุรุษผู้คงแก่เรียน
    อาจารย์ จบปริญญาโท คงเป็นผู้คงแก่เรียนได้นะครับ
    และอาจารย์ก็ยังคงเรียนรู้อยู่อยู่จนทุกวันนี้

9. ดูท่านอยู่นะครับ

ดัง นั้นบุรุษผู้นี้จะต้องเป็นผู้ที่รู้ความหมายที่แท้จริงอย่างถ่องแท้ของของคำ ว่า “ โลกุตระ ,โลกุตระธรรม , สัจจะ , สัจจะธรรม และนิพพาน ” สามารถอธิบายให้ทุกคนเข้าใจได้ สามารถให้คำตอบต่อทุกคนได้อย่างไม่มีข้อสงสัย จะต้องเป็นผู้ที่รอบรู้เรื่องราวทั้งหมดของ “ โลกและจักรวาล ” เรื่องราวเหตุการณ์ต่างๆในอดีต ที่มนุษย์ยุคปัจจุบันไม่มีข้อมูลบันทึกหรือไม่สามารถหาคำตอบได้เอง รวมทั้งเรื่องราวของทุกศาสนาและของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ โดยมีความรู้ที่แท้จริงเหนือกว่ามนุษย์ทุกคน สามารถไขปริศนาความลับที่มีในโลกหรือในจักรวาลได้ทุกเรื่อง รวมถึงสิ่งที่มีความสำคัญที่สุดต่อมวลมนุษย์ คือ หลักธรรมคำสอนของท่านจะต้องเป็นไปตามกฎของความเป็นจริง เป็นไปตามกฎของธรรมชาติทุกประการ มีความต่อเนื่อง สามารถที่จะอธิบายได้ด้วยเหตุและผล ไม่ใช่สอนในสิ่งที่สมมุติขึ้นมาแบบไม่มีตัวตน จนไม่สามารถอธิบายได้โดยตลอด และไม่ใช่การสอนให้เชื่ออย่างไร้เหตุผล จนทำให้หลงผิดหรือหลงงมงาย แต่จะเป็นการสอนให้รู้จักคิดพิจารณาเข้าใจด้วยตนเอง

บุรุษผู้นี้จะสอนด้วยความจริง คือ หลักสัจจะธรรมในธรรมชาติ

ตรงนี้อาจารย์ท่านก็สอนอยู่ตลอดเวลาครับ

10. ดูท่านอยู่นะครับ

และไม่ใช่การสอนให้เชื่ออย่างไร้เหตุผล จนทำให้หลงผิดหรือหลงงมงาย แต่จะเป็นการสอนให้รู้จักคิดพิจารณาเข้าใจด้วยตนเอง

ตรงนี้ยิ่งใช่เลยครับ
    ไม่มีตั้งสำหนัก เรียนจบแล้วกลับบ้านใครบ้านมัน

11. ดูท่านอยู่นะครับ

และถ้าจำไม่ผิด อาจารย์ปริญญา คือองค์เยชูผู้กลับชาติมาเกิด ไม่แน่ใจนะครับคล้ายเคยได้ยินอาจารย์กล่าวไว้ครับ

12. ดูท่านอยู่นะครับ

พระผู้สร้าง หรือพระเจ้า เป็นผู้ สื่อสารทางจิตมาให้แก่อาจารย์ ปริญญา อยู่ในขณะนี้ครับ
    พอที่จะพูดได้ไหม ว่า คือองค์โลกกุตระครับ

13. ดูท่านอยู่นะครับ

นี่ก็เป็นคำทำนายของนอสตราดามุส

"วิชาของดวงอาทิตย์กับวิชาของดาวศุกร์ จะแข่งขันเพื่อแสดงแก่นแท้ของคำพยากรณ์มาเป็นของตน ทั้งสองฝ่ายจะไม่ฟังซึ่งกันและกัน แต่วิชาของพระผู้กู้โลก จะได้รับการรักษาโดยดวงอาทิตย์หรือไม่"

14. ดูท่านอยู่นะครับ

ข้อความตอนนี้ เกิดจากภาพมายาในน้ำที่จักรวาลอ่านโลก ให้นอสตราดามุสมองเห็นภาพเพื่อสื่อสารเป็นความรู้ใหม่แก่มวลมนุษย์ในสมัยนั้นให้เกิดสติทางวิญญาณมากขึ้น ซึ่งเป็นภาพแรกที่จักรวาลฉายมาให้เห็น
    ภาพแรกนี้ จักรวาลต้องการสื่อให้มนุษย์รู้ว่า สัจธรรมของศาสดาที่ได้แนะนำแนวทางการดำเนินชีวิตของมนุษยชาติให้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ สักวันหนึ่งจะถึงยุคเสื่อมลง เนื่องจากมนุษย์ส่วนใหญ่พากันหันเหไปลุ่มหลงในวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีที่ให้ความสุขสบายทางกาย
    ด้วยความเจริญทางวัตถุและแสงสีที่จะทำให้ผู้คนติดยึดไปกับมันเหมือนเป็นอีกศาสนาหนึ่งซึ่งสวนทางกับสัจธรรมคำสอนของพระศาสนา โดยมนุษย์พวกนี้จะพากันยอมรับและศรัทธาวิทยาการก้าวหน้า พากันสร้างความสูงส่งด้านผลผลิตทางวัตถุ พากันใช้ศาสตร์รู้ของตรทำลายความสมดุลทางธรรมชาติ เพื่อแสดงอำนาจให้เห็นว่าอยู่เหนือธรรมชาติด้วยการเอาชนะธรรมชาติให้ได้ ความงดงามในจิตใจถูกทอดทิ้งให้รกรุงรังไปด้วยอวิชชาและกิเลสต่างๆ

เดี่ยวมาต่อให้นะครับ

15. ดูท่านอยู่นะครับ

ขณะที่สัจธรรมของศาสดาสอนให้มนุษย์มองหาตัวตนที่เป็นแก่นแท้ไม่ใช่วัตถุ แต่เป็นจิตวิญญาณที่เร้นอยู่ข้างใน โดยมีจิตใจของแต่ละคนเป็นสะพาน มนุษย์พวกนี้จะมองเห็นเป็นความงมงาย ไม่เชื่อ ไม่ศรัทธา ไม่เข้าใจ โดยพากันละทิ้งวิทยาศาสตร์ทางจิตวิญญาณ พากันไปใส่ใจฝักใฝ่วิทยาศาสตร์เทคโนโลยีกันมากขึ้นเรื่อยๆ จนทำให้จิตสำนึกตกต่ำลง
    ความบ้าคลั่งทางวัตถุที่มนุษย์กลุ่มหนึ่งที่มีจิตวิญญาณชั่วร้ายเป็นผู้คิดสร้างมันขึ้นมา ทำให้มนุษย์โลกมากมายพากันตกเป็นทาสและอยู่ใต้อำนาจมันอย่างถอนตัวไม่ขึ้น ศีลธรรมกลับเสื่อมลงจนหลายคนไม่เชื่อเรื่องพระศาสดา ไม่ใฝ่หาพระเจ้าไม่เข้าใจสัทธรรม แต่กลับนำเอาเทคโนโลยีวิทยาศาสตร์ มาเป็นแก่นแท้ของชีวิต โดยยอมตายอย่างว่าง่ายจนแพร่หลายไปทั่วโลก
    มนุษย์จำนวนมากถูกครอบงำทางความคิด ทางการเมืองทางสังคมความเป็นอยู่ ทางอารยธรรมที่หยาบกระด้าง ทางเศรษฐกิจที่พวกเขายึดกุมไว้ในมือ ทำตนเป็นผู้ชี้นำและบงการจิตวิญญาณของผู้ที่ด้อยกว่าอย่างเหิมเกริม ในบทบาทของผู้ดีที่เคลือบแฝงความคิดชั่วร้ายเอาไว้ภายในจิตใจ
    สภาพความเป็นไปของมนุษยชาติที่ย่ำแย่ลงทุกวัน นับวันยิ่งจะทำให้คำพยากรณ์ใกล้เคียงความเป็ยจริงเข้าไปทุกทีที่ทั่วโลกจะต้องเกิดกลียุค จนจักรวาลจะต้องเข้ามาจัดการปรับความสมดุลของระบบโลกเสียใหม่ ก่อนความเลวร้ายใดๆของพวกเขาจะทำให้โลกหายนะ ซึ่งพุทธทำนาย คือสิ่งบอกเหตุล่วงหน้า เพื่อให้มนุษย์ที่มีจิตใจชั่วร้ายไม่มีความรักแท้จริงต่อมนุษย์คนอื่นๆ ได้แก้ไขปรับเปลื่ยนจิตสำนึกของตนเองกันเสียใหม่
    ธรรมะของศาสนา ซึ่งเป็นวิชาของดวงอาทิตย์ที่เคยให้ความสว่างไสวทั้งในจักรวาลโลกและสากลจักรวาลมายาวนานจึงถูกบดบังให้หม่นมัวสลัวลงเพราะจิตใจมนุษย์ที่ใฝ่ต่ำด้วยความมือบอดทางปัญญา เนื่องจากต่างใส่ใจใฝ่หากันแต่ภูมิรู้ เพื่อต้องการความมีอำนาจเหนือคนอื่นๆ และเหนือธรรมชาติอันเป็นวิชาของดาวศุกร์

ที่เขียนมานี่เพื่อจะบอกให้ทราบว่า คำแปลของท่านๆ อาจจะผิดพลาดไปอันเนื่องมาจากมุมมองที่พยายามมองหา ตัวตน หรือบุคคลนั้นๆ

เดี่ยวมาต่อให้นะครับ

16. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ ปริญญา ตันสกุล ... จะเดินทางไป หลักโลกุตตระธรรม
    รับสัจจะธรรม

17. ดูท่านอยู่นะครับ

ท่านสอนโลกุตระธรรม มาตั้งแต่ต้นแล้วครับ
    คนที่ฟังอาจารย์บางคนยังไม่เข้าใจเท่าไหร่ เพราะคำสอนของท่านเป็นโลกุตระธรรม คือธรรมที่อยู่เหนือโลก คำสอนของท่านต้องใช้สมองซีกขวาในการฟังถึงจะเข้าใจครับ คนที่ยังใช้สมองซีกซ้ายอยู่เมื่อฟังธรรมะโลกุตระธรรมจะรู้สึกง่วงนอนและหลับขณะที่ฟังธรรมะครับ

18. upanya

ผมเองก็เคยได้พบกับผู้ที่คล้ายๆจะบอกว่าเป็นพระเยซูมาเกิดเหมือนกันครับ
    สอนวิชชาคล้ายๆกันเลย
    ตอนนี้ทั้งสองคนนี้ยังมีชีวิตอยู่ทั้งคู่

แสดงว่าต้องมีใครสักคนเมาวิชาแน่นอน อิอิอิ

19. หนุมาน ผู้นำสาร

*** สัจจะธรรม ตัวตนของสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีอยู่จริง ****

ผู้ที่คอยบอกคอยสอนความจริง...คือ โลกุตตระ
    โลกุตตระ....ก็คือ คำสอนของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์รวมกัน
    ซึ่งก็คือ...พระไตรปิฎก ที่อยู่รอบๆตัวเราทุกคน

20. Troysan

Troysan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเถียงกันไม่จบครับ เพราะ ทิฐิมันต่างกัน การรับรู้ การปลูกฝังมาต่างกัน ใครเห็นผิด ใครเห็นถูก ก้อแล้วแต่จะเอาอะไรเป็นบรรทัดฐาน เช่น ศาสนาพุทธ สอนให้ละชั่ว ทำความดี ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ ท่านให้เอาอย่างนี้เป็นบรรทัดฐานวัดใจตัวเองเสมอ ไม่มีใครโกหกตัวเองได้ ถ้าคำสอนใดเป็นไปในทางชั่ว หรือ ว่าเลวลง จิตใจเต็มไปด้วยกิเลส โลภ โกรธ หลง ยังไงก้อไม่ใช่คำสอนของศาสนาพุทธ ถ้าอ่านจะให้ละเอียด ก้อต้องไปอ่านในพระไตรปิฎก อันเป็นคำสอนของพระพุทธเจ้าฯ ซึ่งตรัสรู้ชอบได้ด้วยพระองค์เอง ไม่มีใครมาสอนมาบอก ท่านตรัสรู้เพราะบำเพ็ญบารมี แล้วนำธรรมะมาสั่งสอนให้ พวกเราหลุดพ้นจากกองทุกข์ อะไรที่สอนแล้วไม่หลุดพ้นท่าน ไม่นำมาสอน เพราะ จะหาประโยชน์ไม่ได้ หรือจะหาอ่านคำสอนของพระอริยะสงฆ์ที่ ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ ปฏิบัติตรง แล้วมาอ่านก้อจะเข้าใจหลักพุทธศาสนา ได้เช่นกัน
    ...มีพุทธพจน์อยู่ว่า "...อย่าเพิ่งเชื่อในคำสอนของพระพุทธองค์...แต่ต้องปฏิบัติตามนั้นดูก่อน ให้ได้ผลแล้วค่อยเชื่อ..." ท่านที่ได้เข้ามาอ่านความเห็นของคน หลายๆ คนแล้วมีความรู้สึกว่า ทำไมเป็นอย่างนั้น ทำไมไม่เป็นอย่างนี้ อันนี้ท่านควรปล่อยวางไปเสีย เขาจะดีจะชั่วอย่างไร อย่าไปใส่ใจจริยาคนอื่นเขา อย่าไปทำตัวชั่วไปตามอย่างเขาก้อแล้วกัน
    รักษาใจตัวเองอย่าให้กิเลสมาครอบงำ มองตัวเองว่าตอนนี้โลภ โกรธ หลง หรือเปล่า มีศีลบริสุทธิ์ หรือเปล่า มีทาน มีภาวนา มีวิปัสนาหรือเปล่า รักษาใจให้ปราศจากกิเลสได้ แม้แค่ลมหายใจเดียวก้อถือว่าได้บุญมากแล้ว ถ้าประหารกิเลสได้ยิ่งน่าอนุโมทนา และกราบไว้ยิ่งนัก เป็นเนื้อนาบุญอันไพ ที่จะสืบทอดพระพุทธศาสนาต่อไปให้ครบ 5000 ปี.

พุธธังสรนัง คัจฉามิ ธรรมมังสะระนัง คัจฉามิ สังฆังสะระนัง คัจฉามิ
    ทุติยัมติ พุธธังสรนัง คัจฉามิ ทุติยัมติ ธรรมมังสะระนัง คัจฉามิ ทุติยัมติ สังฆังสะระนัง คัจฉามิ
    ตะติยัมติ พุธธังสรนัง คัจฉามิ ตะติยัมติ ธรรมังสะระนัง คัจฉามิ ตะติยัมติ สังฆังสะระนัง คัจฉามิ

ครั้งที่หนึ่ง ข้าพเจ้าขอยึดเอา พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ เป็นที่พึงของข้าพเจ้า
    แม้ครั้งที่สอง ข้าพเจ้าขอยึดเอา พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ เป็นที่พึงของข้าพเจ้า
    แม้ครั้งที่สาม ข้าพเจ้าขอยึดเอา พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ เป็นที่พึงของข้าพเจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2009