ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

--- เห็นบอกว่าจะรับพรจากตัวจริง 555

นิดๆ พอเป็นแรงผลักดัน ก็เป็นพวกกลุ่มนางสนมของเจ้าฟ้ากุ้ง วังหน้า กรุงศรีอยุธยา ไง อิอิ

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---อย่างงสิ

ท่านศรีสัตตนาคราชเป็นท่านปู่
    ท่านสัตตนาคราชอีกองค์คือท่านพ่อ อิอิ

3. พระยาเดโชชัยมือศึก

---

ไม่มีอะไรลอดสายตาองค์พันตาไปได้ 555
    แต่จะให้ส่องเก็บหรือสอดส่อง หุหุ
    จะถามอะไรบ้าง
    ถ้าองค์ก็มีองค์ขันธกุมาร
    เจ้าพ่อกวนอู
    องค์ท่านเปาบุ้นจิ้น เป็นต้น

4. พระยาเดโชชัยมือศึก

เป็นคนไทย บ้านอยู่นนทบุรี แต่ชอบเชียงใหม่มาก บ้านเก่าเมืองเกิดบ่อยๆ อิอิ

5. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

แอบแทรกพี่พระครุนิดนึงครับ ตามที่พี่พระครูท่านว่าพระของหลวงตา ฟรีครับ ถ้าอยากได้ส่งที่อยู่มาที่PMผมนะครับคุณchonyitreeและท่านอื่น พระควรไปคู่กับลูกแก้วครับเพราะใช้คนละอย่างกันแต่คลายๆกันครับ ถ้าฝากไว้บนกระทู้จะพลาดเอาครับ ขอโทษครับที่แทรกพี่ครูครับ

6. แตงไทยจ้า

แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบนะคะ...พี่ชาย..นั่นแน่!!มาอยุธยาบ้านแตงด้วย ยินดีต้อนรับค่ะ อยากเลยมากราบหลวงพ่อโตวัดสะตือก็ได้นะคะ(ถิ่นกำเนิดหลวงพ่อโต)..................อืมแต่ว่า..แตงเนี่ย...มีอดีตชาติ..หรือสัญญาอะไรเกี่ยวกับพระพุทธศาสนาคะ...บางทีรู้สึกว่ามีลางสงหรณ์และคำพูดเหมือนมีเซนส์อะไรสักอย่าง..และเวลาพลั้งเผลอทำตัวไม่ดี..ก็เหมือนมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คอยสั่งสอนตักเตือน...ให้มาในทางที่ดีเสมอ (ในใจมีทุกข์บ้างอยากทำตัวให้ดีพอ)พี่ช่วยชี้แนะแนวทางที่ถูกต้องตามจริตให้น้องด้วยนะคะ...น้องไปนั่งกรรมฐานที่วัดเขาสมโภชน์ทุกปีจนรู้จักกฏแห่งกรรม...รวมทั้งสนใจฝึกมโนยิทธิที่ศูนย์พุทธศรัทธา..และจะได้สวดคาถาจักรพรรดิ(ตามความตั้งใจที่เคยฝันว่าได้คล้องสร้อยพระหลวงปู่ทวด)น้องจะไปได้ไหมคะ..ขอกำลังใจด้วยค่ะ.....จะได้ไม่ถามอีก อิอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2010
  7. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ตามกลิ่นมาจากกระทู้โน้น

ขอถามถึงอดีตบ้าง แล้วเกิดมามีหน้าที่ใดกะเค้าบ้างป่าว จะถามแล้วนึกไม่ออก ท่านพระยาฯ เห็นไรวานบอก ขอบคุณค่ะ

8. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

โอว ผมรู้จักท่านที่เคยเป้นท่านเจ้าฟ้ากุ้งครับแอบสืบข้อมุลมา หนีไม่พ้นนะครับไม่ว่าจะไปไหนกับคนกรุงเก่าอดีตที่ผ่านไปแล้ว แอบถามได้ไหมครับว่าผมเกี่ยวพันอะไรกับช่วงยุคนั้นและยุด ร.5อะครับ ท่านนึงมาเป็นเสาหลักของบ้านผม ^^ อิอิ ผมจะรูดซิปปากล่ะถามพอแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2010
  9. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    ไม่มีอะไรลอดสายตาองค์พันตาไปได้ 555 <---- จริงๆเสียด้วย เหะ ๆ

ขอบพระคุณ พี่ครู อีกครั้งค่ะ พี่น้ำฯ ด้วยนะคะ
    กิเลสไม่ยอมหมดสิ้นง่ายๆ จิตใจก็ไม่เข้มเเข็ง เลยต้องเวียนว่ายตายเกิดอยู่นั่น
    ตั้งเเต่ข้างบนลงมาข้างล่าง ย้อนหลังไปไม่รู้กี่ชาติต่อกี่ชาติเนาะ

เเต่ความรู้ใหม่คือ พระฤาษีสงเคราะห์อยู่ ว้าว.. สมาธิยังห่วยเเตกอยู่เลย เหะ ๆ
    สงสัยต้องว่าคาถา อิสี อิทธิ พลัง อย่าง พี่น้ำ เคยเเนะ พี่รั้ง
    จะใช้ได้เหมือนกันไหมนี่ ว่าเเต่พระฤาษีหน้าวัว ...คือใครคะ

เด็กวังจันทร์... นี่เกี่ยวพันกับพระองค์ท่านอย่างไร ใช่นางกำนัลหรือเปล่าคะ อิอิ
    เห็นว่ามีอยู่สองเเห่ง คือ อยุธยากับพิษณุโลก น้องไปนั่งๆนอนๆอยู่เเถวไหนจ๊ะ พี่ครู ^_^

10. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ชอบเชียงใหม่มากเลยเหรอ สาวๆแถวนั้นสวยอ่ะจิ อู้กำเมือง ยะเนิบๆ

11. KOKOKING_<<0>>

KOKOKING_<<0>> เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    มากันโดยพร้อมเพียงเลยนะครับ

อย่าลืมปฏิบัติกันอย่างต่อเนื่องด้วยนะครับ

เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้น ทุกๆท่านนะครับ

อนุโมทนากะท่านพี่พระยาเดโชชัยมือศึกด้วยนะครับ

12. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ตอกย้ำเจงๆ ชาตินี้ปล่อยผ่านได้ไหมอ่ะ แบบว่ามันเจ็บปวดอ่ะนะ ขอแบบจำเริญตาจำเริญใจนี๊สนุง

13. HAYATE

HAYATE เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    สะกิดใจตรงนี้ครับ บอกได้ไหมครับใครลูกหลานพระร่วง แล้วตอนนี้พระร่วงอยู่ที่ใดครับ

** คุณ โคมหลวง อยู่กทมนี่เอง ไว้ถ้าขึ้นมากราบหลวงตาคงได้เจอกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2010
  14. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

-cool day-พักกินแตงโมก่อนมะ ท่านพระยาเดโช เหนื่อยช่ายมะล่า5555555

15. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้องเราเยอะจริงๆนะเนี่ย นู๋มุก

16. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    พี่เอ เป็นลูกหลานพระโพธิสัตว์ชาละวัน เท่มากมายเลยจ้ะ อิอิ

17. บัวทอง

บัวทอง Active Member

สวัสดีคะ พอดีเพื่อนจะไปกราบหลวงตาที่ถ้ำในวันศุกร์นี้
    ได้ฝากเงินร่วมทำบุญกะหลวงตาท่านคะ
    อยากจะทราบภูมิหลัง ด้วยคะ
    :cool:

18. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขวักไขว่กันจริงๆ ท่านพระยารบกวนแนะนำกระผมหน่อยครับ
    ขออนุโมทนางานบุญ รวมด้วยครับ

19. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    ขอความรู้บ้างค่ะ

คืออยากรู้ว่าควรปฎิบัติทางไหนให้ถูกที่ถูกทาง
    จะได้มีจุดศูนย์รวมที่ถูกต้อง...อีกอย่างหากว่าเราเคยทำบาป
    มากถึงกับฆ่าคนตาย..คงไม่มีทางที่จะแก้ไขกรรมนั้นใช่ใหมค่ะ
    เราควรปล่อยชีวิตไปตามดวงจริงหรือ( ปล่อยตามกรรม )
    หากมีสิ่งใดที่สามารถชดเชยให้ได้...ยินดีค่ะ รบกวนแนะนำด้วย

20. supraditfang

supraditfang Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับว่าตัวเองในอดีตเป็นไง เห็นมีคนบอกว่าอาจจะเกี่ยวข้องกับ พญานาค5เศียร อะแต่ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ถ้าเกี่ยวข้องจิงๆ ก็อยากจะทราบ ชื่อเหมือนกันครับว่าท่านคือใคร แต่ถ้าไม่เกี่ยวข้องไงก็ช่วยบอกในส่วนที่ผมควรจะเกี่ยวข้องด้วยละกันครับ ถ้ามีอะไรจะถามอีกครับ ผมสงสัยในตัวของผมเยอะมากๆครับ ขอรบกวนแค่นี้ก่อนครับ