ศูนย์รวมเครื่องลางของขลังทุกชนิดและนางกวักทุกสำนักที่ตนเองชื่นชอบ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 18 พฤษภาคม 2014.

1. moommam

moommam เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    ลูกอมติดวิญญาณอาจารย์แน่นวัดหนองขาว จ.กาญจนบุรี

เจ้าตำหรับ ลูกอมผ้าห่อศพพรายท้องกลม อันโด่งดังหนึ่งในตำนานแห่งเมืองกาญจนบุรี
    พุทธคุณเด่นมากทางด้านแคล้วคลาดปลอดภัย คงกระพันชาตรี มหาอุตม์หยุดปืน
    เมตตามหานิยม เมตตามหาเสน่ห์ ค้าขายโชคลาภ
    ต้องการอะไรก็บนบาลศาลกล่าวเอาตามความต้องการ

ลูกนี้ไม่ได้จุ่มรักครับ แต่ก็เป็นยุคต้นเหมือนกัน

[​IMG][​IMG]

2. moommam

คตปลวก คตแห่งมหาอุตม์

3. moommam

สุดท้ายสำหรับคืนนี้ครับ
    เครื่องรางสุดรักสุดหวง
    แก้วสารพัดนึก หลวงปู่หมุน ยุคต้น

ว่ากันว่าสร้างไว้เพียงแค่ 39 ลูก
    ใครมีสิ่งนี้ก็ไม่ต้องไปหาวัตถุมงคลอย่างอื่นของหลวงปู่หมุนแล้วครับ

4. yuthapol

yuthapol เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    เบี้ยแก้หลวงปู่เพิ่ม

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2014
  5. yuthapol

ช่วยพิจารณาด้วยครับถึงยุคมั๊ยครับห่วงแบบนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2014
  6. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    นางกวัก ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. yuthapol

นางกวักหลวงพ่อปลอด

[​IMG][​IMG]

8. หมูทะเล

หมูทะเล ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นปราศจากทุกข์ทั้งปวง

อันนี้ไม่ได้หามันมาเองครับ เขาเรียกว่าฝากยอครับ เหมือนกันเช่นเดียวกับฝากรัก ฝากคูณ ฝากยม ประมาณนี้ครับ ตันนี้ขึ้น2ชนิดครับที่เห็นอยู่นี่ยาวเกือบ2เมตรแล้วครับ...ใกล้ถึงพื้นแล้ว เป็นเครื่องรางได้หรือเปล่าครับ

9. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ผมเจอขาเครื่องลางตัวจริงแระกระมั้ง พระพิฆเนศ เนื้องา สวยมากครับ ศิลปะ อ.เฮง หายห่วงครับ งดงาม อ้วนจ้ำม้ำ น่ารักมากจริงๆ
    แลดูเข่มขลังจริงๆครับ(smile)
    อ่า ..ของหายากจริงๆ ว่าแต่เหลี่ยมออกแบบได้ สวยโดนใจผมมากครับชอบมากครับขออนุญาติก๊อบไว้ให้ช่างเหลี่ยมดูนะครับเผื่อมีลูกอม จะได้เหลี่ยมแบบนี้บ้างครับ

10. คิงคอง99

ตอนนี้ผมก็กำลังคลั่งไคล้นางกวักมากเหมือนกันครับ เพราะรู้สึกว่าห้อยแล้ว กวักดีจริงๆครับ(deejai)(deejai)

องค์หลวงตาปลอด ผมก็ชอบครับ ได้ยินชื่อเสียง องค์หลวงตา มานานแล้วครับ

ได้แน่นอนครับคุณหมูทะเล พวกเราเน้นความสุข ในของสะสมทุกอย่าง แล้วต้นไม้มงคลองค์ครูบาอาจารย์ก็นำไม้มาทำเครื่องลางนะครับ(good)(good)

11. คิงคอง99

ปลัดขิก หลวงพ่ออี้ สัตหีบ (พิมพ์หัวปลาหลด)

ปลัดอันนี้ผมรักมาก และผมก็มั่นใจว่า ตนเองเจอของแท้ ขององค์หลวงพ่ออี้ วัดสัตหีบ จึงนำไปเหลี่ยมปลอกทอง มหาสเน่ห์ ทำมาค้าขาย คงกระพันชาตรี กันงูเงี้ยวเขี้ยวขอ สาวๆเห็นอมยิ้มแก้มตุ้ยเลยเชียวนะ(deejai)(deejai)ลงภาพไว้ให้เพื่อนๆชม 2 เวอร์ชั่น ภาพธรรมชาติและภาพแต่งครับ พิมพ์หัวปลาหลด บดใจขาเครื่องลางจริงๆนะจะบอกให้dencee:z3:z3

12. คิงคอง99

ปลัดขลิก หลวงพ่ออี้ เนื้อไม้การะปังหา (พิมพ์หัวหมวกเยอรมัน)

ปลัดขิก เนื้อไม้การะปังหา อันนี้ เข้าพิมพ์หัวหมวกเยอรมัน บ่ะพวกเซียนนี่เข้าใจตั้งชื่อพิมพ์นะนี่ มองๆดูก็เหมือนจริงๆแฮะ เข้าท่าๆ พบรอยจารที่สวย งดงามมาก ไม่เชื่อเพื่อนๆลองคลิกขยายภาพดูซิ ส่วนจะเข้าทางหลวงพ่ออี้ หรือไม่ อันนี้ไม่ยืนยันเพราะความรู้ไม่เพียงพอในบางอันนะครับ แต่ดูมาดแล้วไม่น่าจะเป็นของสนาม ต้องมีครูบาอาจารย์เสกไว้แน่ๆ (ผมเข้าข้างตนเองนะ(deejai))อย่างที่บอกเพื่อนๆไว้ มานเป็นความสุขเล็กๆน้อยๆของผมที่ชอบเครื่องลางครับ ปลัดอันนี้มิกล้าเหลี่ยมทองกลัวตนเองพิณาพลาดเหลี่ยมเงินก็น่าจะพอแระเปลื้องตัง(deejai)(deejai)(sing)

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      95
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2014
  13. thitinoo

thitinoo เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2011
    แหวนมงคลศรีวัดราชบพิธครับ

14. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    เต่าพญาเรือน หลวงพ่อเงินบางคลาน
    ตัวแท้ร้อยตาดูง่ายทุกสำนัก เนื้อแบบรูปหล่อขี้ตา
    [​IMG][/url][/IMG]

เครื่องรางนี่ถ้าชอบถอนตัวไม่ขึ้นครับ โปรเจคทีกำลังจะสอยมาต่ออยู่ในช่วงศึกษาอยู่
    จะประกอบชุดเครื่องรางพกพา ขั้นเกรียนเทพ
    -เต่าพญาเรือน หลวงพ่อเงินบางคลาน(มีแล้ว)
    -ตระกุดคู่ชีวิตหลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง(อันนี้พอศึกษามาแล้ว อยู่ในช่วงหาเช่าอยู่ยังไม่เจอถูกใจ ใครอยากถามหรือมาเสนอขายยินดีครับ)
    -มีดหมอหลวงพ่อเดิม ยอดศาสตราเทพ(มีของตายแล้ว รอรับของอยู่)
    -หมากดีที่วัดหนัง หมากทุยหลวงปู่เอี่ยมวัดหนัง(ยังไม่เริ่มหัดดู น่าจะยากและไม่จบง่าย)
    -แพะหลวงพ่ออ่ำ เพราะเกิดปีแพะ แต่แพะตัวจริงๆทั้งสวยและจบ มันหลักแสนจะกลางหมดแล้ว เลยได้แค่งาแกะปีแพะหลวงพ่อเดิม

และความฝันอันสูงสุดของสายเครื่องราง พิชิตเขี้ยวเสือหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ยด้วยความสามารถ
    ตอนนี้ยังได้แค่หลวงพ่อนก กับหลวงพ่อสายที่พอดูเป็น

15. คิงคอง99

ในฐานะที่ผมชอบเล่นโลหะหล่อโบราณ ผมเห็นเนื้อทองเหลืองเก่าธรรมชาติผมก็ประทับใจเต่าน้อย ตัวนี้แล้วครับ เยี่ยมครับคุณโกลก ว่าแต่คุณโกลก ความฝันระดับสูงมากจริงๆในแต่ล่ะสิ่งที่เอ่ยมา(deejai)(deejai)ไงก็ขอให้สมหวังในทุกสิ่งที่ปราถนานะครับได้มาแล้วลงโชว์บ้างนะครับ ผมชอบมักๆเครื่องลางทุกประเภทที่แลดู เก่าและเข็มขลัง(smile)(good)(good)

16. คิงคอง99

พระแม่นางกวัก งาช้าง

อย่างที่เกริ่นไว้ว่าผมกำลังคลั่งไคล้นางกวัก เพราะผมห้อยนางกวักองค์หลวงปู่ฝั่น แล้วรู้สึกถึงโชคลาภค้าขาย(ไม่ใช่หวยนะ(deejai))ผมเลยเห็นนางกวักที่สภาพเก่าหรือสภาพสวยแบบโบราณไม่ได้เป็นต้องจีบทันทีถ้าโดนใจ นางกวักงาช้างนี้ ผมไม่ทราบที่ คั่นจะตีเข้าองค์หลวงพ่อเดิมแบบเซียนที่เขานิยมตีกันก็มิบังอาจ(เขิลปาก) แต่พิณาได้ว่าเป็นงาช้าง100% แถมมาแบบมีคราบฝุ่นติดตามซอกแบบเกาะแน่น เจ้าของว่ายกมาจากหิ้งพระที่วางไว้ เมื่อพิณาโดยรวมจากงาแล้วคงเป็นดั่งเจ้าของเขาว่ามา. งาแห้งได้ใจแถมแกะพิมพ์ลักษณะโบราณผมจึงมั่นใจว่าได้รับการเข้าพิธีปลุกเสกมาอย่างแน่นอนแต่จะเป็นหลวงพ่ออะไรคงสืบยากและไม่จำเป็นต้องสืบที่มา เพราะเป็นการแกะขึ้นมาทีล่ะองค์สืบยาก ลองคลิกขยายภาพชมกันดูครับ(ping)(ping)

ขนาดไฟล์:
      3.7 MB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      4.2 MB
      เปิดดู:
      92
  17. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    มาร่วมแจมกับศิษย์พี่ใหญ่ครับผม สิงห์งาแกะลูกสาวของแม่ยายผมให้มาครับ :cool:
    ซ้ายหัน

ขวาหัน

18. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

ชูชก ไม้ขนุน
    หลวงปู่รอด วัดบางน้ำวน
    ศิลป์เดียวกับด้ามมีดหมอของท่านครับ

19. คิงคอง99

มาร่วมแจมกับศิษย์พี่ใหญ่ครับผม สิงห์งาแกะลูกสาวของแม่ยายผมให้มาครับ

ตามสบายศิษย์น้องพี อ่อโชว์สิงห์สาริกาตาแดง เด่วๆเจอเสือสาริกาของพี่เค แร๊วจะหนาว โปรดรอพรุ่งนี้นะ จะโชว์ความขลัง

20. คิงคอง99

ศิลป การแกะ โบราณไม้ขนุนเก่ามากครับ ชอบมากครับคุณหนุ่ม(good)(good)