ศูนย์รวมเครื่องลางของขลังทุกชนิดและนางกวักทุกสำนักที่ตนเองชื่นชอบ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 18 พฤษภาคม 2014.

1. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ศิลป์แบบนี้หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ นครสวรรค์ท่านมีสร้างครับท่านสุเขฐ

2. sritrang

sritrang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สุดท้ายสำหรับคืนนี้ครับ
    เครื่องรางสุดรักสุดหวง
    แก้วสารพัดนึก หลวงปู่หมุน ยุคต้น

ว่ากันว่าสร้างไว้เพียงแค่ 39 ลูก
    ใครมีสิ่งนี้ก็ไม่ต้องไปหาวัตถุมงคลอย่างอื่นของหลวงปู่หมุนแล้วครับ

ผมมี 2ลูกได้มาจากอาจารย์ขวัญเมือง วัดหนองหล่ม ของเก่าท่านเก็บไว้ผมขอบูชามา ตะกรุดเงินหนึ่งลูก ตะกรุดทองคำหนึ่งลูก ได้มาตอนน้ำท่วมใหญ่ ขอคำแนะนำจะเลี่ยมหาที่เลี่ยมที่ไหน คุณ moommamกรุณาบอกที่เลี่ยมด้วยจักขอบพระคุณ ราคาด้วยครับ

3. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    อ่อ..พอดีพี่หน่องเขาชวนไปลองเล่นเวปหลวงพ่อสังวาลย์ พอดีผมมีรูปหล่อหน้าฝรั่ง ก็เลยลองลงโชว์ไว้นะครับ (deejai)(smile)(smile)
    ชุดนี้หมดมุขเลยครับน้องพี ไม่ทราบเลยจริงๆ(deejai)(sing)

คุณพี ชลบุรี มาพิณาหาที่ให้แล้วนะครับคุณI3UNG มีที่ลงแระ(good)(good)

4. คิงคอง99

เอ่..คุณสุเขฐ นี่พระงอกมาเรื่อยๆมาเรียงๆเลยนะครับเนี่ย คงซุ้มกักตุนไว้เยอะซินะครับ งามีหลายส่วน เช่นงาอ่อน งาแก่ โคนงาที่อยู่ด้านใน กลางงา ปลายงา บางทีก็มีเถียงกันในบางชิ้น ว่าเป็นเรซิ้นบางแระ เป็นกระดูกบ้างแระ เป็นกรามช้างบ้างแระ เป็นต้น ส่วนสิงห์นี้ถ้ามองไม่ผิดน่าจะเป็นงาอ่อนนะครับ แกะพิมพ์สิงห์ปากนกแก้ว ซึ่งมีในพิมพ์องค์หลวงพ่อเดิม ด้วยนะครับ ส่วนจะแท้หรือไม่ ขอไม่ฟันธงนะครับคุณสุเขฐ(deejai)(deejai)ถ้าเป็นพระยังพอฟันธงฟันทิ้งได้ เครื่องลางสายอื่นมิบังอาจครับ(smile)(smile)

5. chen1

chen1 เป็นที่รู้จักกันดี

ม่ายเอาหรอก เค ลาบเป็ดอุดร เอาไว้กวักหน้าฝรั่งฮับผม เอิ๊กๆๆ

6. คิงคอง99

คุณเชน แผนสูงเสมอ เข้าท่าๆครับ(smile):z3:z3pig_ballet

7. ธณต

ธณต เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    งาทุกชิ้นต้องมีลายในเนื้อหรือเรียกโดยทั่วไปว่าเสี้ยนเนื้องาซึ้งถ้าเป็นวัสดุอื่นจะไม่มีถ้าเป็นเรซิ้นหรือวัสดุสังเคราะห์อื่นๆจะใช้ของปลายเเหลมคมกรีดแล้วหาอะไรดำๆมาลูบให้ฝังลงไปร่องจะลึกและแข็งกว่า
    เรื่องความเก่าต้องดูความฉ่ำของเนื้อ ต้องดูกันชัดๆการถ่ายภาพสีสรรอาจเพี้ยนได้
    ลักษณะการเกะก็ขึ้นอยู่กับอารมณ์คนเกะ
    ถ้าให้ตรงๆ สิงห์หลวงพ่อเดิมงานเกะไม่สวยและละเอียดมากนัก ไม่ค่อยลงลึกในรายละเอียดของลวดลายเท่าไรผิดกับอาจารย์เฮงที่สวยงามและลงลึกในรายละเอียดของเส้นสาย
    ตัวนี้อยู่ระหว่างกลางครับ

8. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พี่ เค,พี่ พี ชลบุรี,พี่ ธนต
    สิงห์ชิ้นนี้กะเด้งไปมาในกล่องอยู่นานแล้วครับ เพียงแค่ไม่เคยนำลงถาม
    เพราะไม่ทราบจะถามใครครับ อิ อิ
    ก็..ได้จังหวะ พี่ เค เปิดกระทู้พอดี ได้ความรู้ จากที่ไม่รู้อีกเยอะเลยครับ
    ยังหาวิธีถ่าย ปลัด ให้ชัดไม่ได้ครับไว้จะลงอีกที
    ขอบคุณนะครับ

9. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ท่านสุเขฐถ้าปลัดยังถ่ายไม่ได้ ถ่ายเลขาหน้าห้องปลัดมาชมก่อนนะครับ แว่วๆว่าสวยทุกคนครับ:cool:

10. choed

choed เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    ของใช้ประจำตัวครับ แหวนพิรอด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      245.2 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      430.7 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      54
  11. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่สวย ไม่ได้นั่งหน้าห้องครับ..พี่ พี

เป็นทุกกระทรวง ไม่เชื่อไปดูได้เลย

ไม่รู้ว่าเอาไปทำงาน รึเอาไปประกวดพริตตี้ครับ สงสัยจัง
    (deejai)

12. คิงคอง99

ตื่นเช้ามาเข้าพลังจิตก็เจอของชอบเลยนะครับ แหวนพิรอด ศิลป+เก่า+สวยมากครับคุณchoed(ping)(ping)(smile)(good)

13. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน เครื่องรางเล่นกันแต่ความรักชอบครับ
    เพราะยืนยันกันยากเหลือเกินในความเห็นผมครับ
    หน้าตาเหมือนๆ กัน ออกต่างวัดต่างอาจารย์ก็เยอะ เก๊เลียนแบบก็เยอะ
    เก๊ไม่เลียนแบบ(คือชาวบ้านที่สร้างของจริง มาสร้างของปลอมก็เยอะ)
    อย่างลิงตัวนี้ครับ แกะจากหินสบู่ ดูแล้วไม่เก๊ แต่ออกที่ไหนก็แสนจะสับสนครับ
    ตามข้อมูลว่ามีพ่อจ้อย กับอาจารย์นำ ที่สร้างลิงหินแกะไว้
    แต่อ่านไปอ่านมา ก็มีบอกว่าอาจารย์นำท่านไม่เคยสร้างไว้ก็มี
    เอาเป็นว่าดูกันเพลินๆ ครับ สำหรับลิงตัวนี้
    ชาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2014
  14. tchai72

เห็นคุณ choed เอาแหวนสวยๆ มาให้ชม
    ก็เลยเอามาลงกะเค้ามั่งครับ แหวนพิรอดเหมือนกัน
    แต่เป็นสายใต้ อาจารย์เอียดครับ
    ชาย
    [​IMG][/url][/IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2014
  15. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเครื่องลางครับ

16. SUPABUNG

SUPABUNG เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    รบกวนสอบถามพระนางกวัก ไม่ทราบที่คับ ขอบคุณคับ

ขนาดไฟล์:
      814.2 KB
      เปิดดู:
      68
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2014
  17. tchai72

กรี๊ดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดด อย่างเดียวเลยครับ
    ชาย

18. คิงคอง99

สวัสดีครับลิงจ๋อ พิมพ์พนมมือไหว้ หินแกะเก่าดีครับชายกลาง สเป๊กผู้ที่เกิดปีลิง เจี๊ยกๆ(ping)(ping)

แหวนพิรอด นี้ดูสภาพแล้วเก่ามากนะครับแถมอาจารย์ที่เสกยังมีชื่อเสียงโด่งดังอีกด้วย คิงคองเจอขาเครื่องลางตัวจริงเสียงจริงอีกคนแระครับคนเคยๆกัน(deejai)(deejai)(good)(good)

19. คิงคอง99

สวยงามเพียบพร้อมไปด้วย ศิลปะและความขลัง มหาอำนาจ เมตตามหานิยม คงกระพันชาตรี งาเก่าสภาพดีมากครับคุณทิพย์ พี่คิงคองว่าคงหนีไม่ออกสิงห์หลวงพ่อเดิม ตัวจริงเสียงจริงนะเนี่ยนะ(ping-love(ping)(good)(good)(good)(good)(good)เอาไป 5 ดาว

20. คิงคอง99

อิ่น เนื้อโลหะผสม

อิ่น คู่ นี้เป็นเนื้อโลหะผสม ผมเห็นเก่าดี แต่จะได้รับการเสกไว้หรือไม่ผมไม่รู้ แต่วันนี้ผมเพิ่มพุทธคุณให้ อิ่น โดยนำน้ำมันเลียงผา ขององค์หลวงพ่อทบ ไปให้ช่างพาสติกใส่ เผื่อมาห้อยเอวในชุดเครื่องลาง จึงมั่นใจได้แล้วว่า เพิ่มเมตตามหานิยม ค้าขาย สุดยอดมหาสเน่ห์ ครับพี่น้อง(deejai)(smile)(sing) ข้อคิด เครื่องลางบางอย่างที่เราไม่มั่นใจว่าจะมีพุทธคุณหรือได้รับการเสกมาหรือไม่ ถ้าเรามีสิ่งใดของครูบาอารย์เราก็สามารถนำเข้าผสมกลมกลืนไปได้เช่นกันครับแบบนี้ค่อยห้อยได้อุ่นใจนะครับ