#สมบัติพ่อให้และพระเครื่องในสาย#<พระเครื่องราคาย่อมเยาว์วันหยุดพิเศษ> ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย HipPo*, 24 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงที่ระฤกพิเศษ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ ......... พระสมเด็จองค์ปฐมเนื้อผงมวลสารสร้างทั้งหมด ๒๐,๐๐๐ องค์ หลวงตามหาสิงห์ วิสุทโธ วัดพระพุทธบาทถ้าป่าไผ่อธิษฐานจิตพุทธาภิเษกตลอดพรรษา ถ้วนไตรมาส ๒๕๕๕ สร้างจากผงมวลสารศักดิ์สิทธิ์หลายประการ อาทิ ผงตะไบสมเด็จองค์ปฐมวองค์ใหญ่วัดท่าซุง น้ำมันสังคโลกหลวงพ่อปาน มวลสารพระเครื่องเนื้อผงของหลวงพ่อฤาษีทุกรุ่น ทรายเสก ผงดินสอพอง ยานัตถ์ที่เหลือใช้จากห้องนอนหลวงพ่อฤาษี และอื่นๆอีกมาก สามารถอ่านได้จากฝอยที่มอบไปให้พร้อมกันนี้ครับ(หลวงพี่เอกวัดเขาแร่ สร้างถวายวัดถ้ำป่าไผ่)

• บูชาเบามากๆ ๒๕๐ บาท(องค์นี้สวยคมชัดมากๆ)(จองแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      204.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      181.1 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      346.7 KB
      เปิดดู:
      26
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2012
  2. HipPo*

เหรียญทำน้ำมนต์ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์(พิธีกริ่งพระเจ้าพรหมฯ) เลี่ยมกรอบเงินแท้ฝังเพชรกันน้ำ.............เหรียญทำน้ำมนต์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ชุบทอง เลี่ยมกรอบพร้อมบูชา กรอบเงินแท้หนาและสวยมากๆ ฝังเพชรประดับได้วิจิตรงดงามครับ ด้านหน้าเป็นรูปของสมเด็จองค์ปฐม บารมีท่านล้นฟ้าขอได้ทุกอย่างครับ

• ให้บูชาเบามากๆ 900บาท (แค่ค่ากรอบเงินก็คุ้มครับ)(จองแล้วครับ)

ขนาดไฟล์:
      269.8 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      267.6 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      209.1 KB
      เปิดดู:
      16
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2012
  3. MAYTASIT

MAYTASIT เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012
    จองคับ
    เหรียญทำน้ำมนต์ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์(พิธีกริ่งพระเจ้าพรหมฯ) เลี่ยมกรอบเงินแท้ฝังเพชรกันน้ำ.............เหรียญทำน้ำมนต์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ชุบทอง เลี่ยมกรอบพร้อมบูชา กรอบเงินแท้หนาและสวยมากๆ ฝังเพชรประดับได้วิจิตรงดงามครับ ด้านหน้าเป็นรูปของสมเด็จองค์ปฐม บารมีท่านล้นฟ้าขอได้ทุกอย่างครับ

ให้บูชาเบามากๆ 900บาท (แค่ค่ากรอบเงินก็คุ้มครับ)

รูปขนาดเล็ก
    คลิ๊กเพื่อดูภาพขนาดใหญ่ Name: DSCF3067.JPG Views: 0 Size: 269.8 KB ID: 2382296 คลิ๊กเพื่อดูภาพขนาดใหญ่ Name: DSCF3071.JPG Views: 0 Size: 267.6 KB ID: 2382297 คลิ๊กเพื่อดูภาพขนาดใหญ่ Name: DSCF3073.JPG Views: 0 Size: 209.1 KB ID: 2382298

4. HipPo*

รับทราบการจองเหรียญทำน้ำมนต์ครับ ..ขอบคุณมากครับ

5. HipPo*

พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เนื้อสัมฤทธิ์(หมายเลข#632) ......เนื้อสัมฤทธิ์สร้างเพียง 999 องค์เท่านั้น ถือว่าหายากแล้วครับ พิธีดี มวลสารสุดยอด ไม่ต้องอธิบายกันมาก วันนี้เอามาให้บูชากันแบบ"พี่น้อง"ไม่เน้นกำไร ใจแท้คืออยากเอามาแบ่งปันให้คนที่อยากได้ และไม่ทันกัน เงินหาเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ใจสำคัญที่สุดครับ ... ราคาเบาไม่พอ ยังแถมพระหลวงปู่ปานแจกงานกฐินพร้อมเลี่ยมกันน้ำและสร้อยไปให้อีก 1เส้น ... องค์พระจริงๆสีออกส้มทองนะครับ แต่ผมยังงงอยู่ว่า พระสีส้มทอง ไฟที่ส่องก็สีขาว ไหงออกมาทองสวยขนาดนี้ ..ขอให้เจ้าของพระมารับไปครับ ยินดีด้วย ถือว่าคืนกำไรให้ลูกค้าครับ

• เอาไปเลยทั้ง2องค์ 1,100 บาท(ใครจองก่อนได้ก่อนไม่มีเพิ่มครับ)(คุณauan24จองแล้วครับ)

ขนาดไฟล์:
      222.3 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      201 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      186.9 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      258.5 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      233.9 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      214.2 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2012
  6. HipPo*

องค์สุดท้าย*พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เนื้อสัมฤทธิ์(หมายเลข#864) ......เนื้อสัมฤทธิ์สร้างเพียง 999 องค์เท่านั้น ถือว่าหายากแล้วครับ พิธีดี มวลสารสุดยอด ไม่ต้องอธิบายกันมาก วันนี้เอามาให้บูชากันแบบ"พี่น้อง"ไม่เน้นกำไร ใจแท้คืออยากเอามาแบ่งปันให้คนที่อยากได้ และไม่ทันกัน เงินหาเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ใจสำคัญที่สุดครับ ... ราคาเบาไม่พอ ยังแถมพระหลวงปู่ปานแจกงานกฐินพร้อมเลี่ยมกันน้ำและสร้อยไปให้อีก 1เส้น ... องค์พระจริงๆสีออกส้มทองนะครับ แต่ผมยังงงอยู่ว่า พระสีส้มทอง ไฟที่ส่องก็สีขาว ไหงออกมาทองสวยขนาดนี้ ..ขอให้เจ้าของพระมารับไปครับ ยินดีด้วย ถือว่าคืนกำไรให้ลูกค้าครับ

• เอาไปเลยทั้ง2องค์ 1,100 บาท(ใครจองก่อนได้ก่อนไม่มีเพิ่มครับ)(คุณdighavuจองครับ)

ขนาดไฟล์:
      186 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      217.1 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      191.2 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      227.3 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      233.9 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      214.2 KB
      เปิดดู:
      15
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2012
  7. ญานเทวา

ญานเทวา Active Member

ขอจองชุดนี้ครับ

8. HipPo*

รับทราบการจองชุดคำข้าว5องค์ราคาเบาครับ.... ขอบพระคุณมากครับ

9. ศุภฤกษ์20

ศุภฤกษ์20 เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าวรุ่น๒คู่นิยม(พิมพ์แขนจุดบัวจุดเดียว,พิมพ์นิยมแขนจุดบัวหลายจุด,ขึ้นเกร็ดพระธาตุ พิเศษ)........ พระคำข้าวเป็นพระมหาลาภสำหรับชั่วโมงนี้น่าเก็บมากๆ เพราะราคายังไม่แรง แต่พ้นปีหน้าไปไม่แน่ครับ ด้วยสถาณการณ์ของโลกที่กำลังเปลี่ยนแปลงไป ภัยพิบัติต่างๆและสงครามที่พวกเราได้ยินข่าวกันอยู่ทุกวัน พระคำข้าวหลวงพ่อท่านเมตตาเชิญบารมีสมเด็จองค์ปฐม และพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ลงมาพุทธาภิเษกให้ เป็นแสงเหลืองทองอร่าม พระท่านทำให้ทุกอย่าง โดยเน้นเรื่องของลาภที่เร็วและหนักมาก....หลวงพ่อท่านพูดอยู่เสมอว่าพระคำข้าวทำได้ยาก ทำเหมือนพระสมเด็จวัดระฆังของสมเด็จพุฒาจารย์โตให้เก็บกันไว้มากๆ อีกหน่อยองค์ละเป็นแสน ใกล้เวลาเข้าไปทุกทีหลวงพ่อท่านสั่งให้ลูกหลานเก็บกันไว้อีกหน่อยเอาแลกบ้านแลกรถกันได้ มีเก็บไว้มากๆเป็นมหาเศรษฐี นำมาให้บูชากันไม่แพง....ทั้งพิมพ์แขนจุดบัวจุดเดียว-พิมพ์แขนจุดบัวหลายจุดถือว่าเป็นพิมพ์นิยมที่หาได้ยาก เพราะถือเป็นเอกลักษณ์ นำมาให้บูชากันแบบสบายๆ สำหรับองค์นี้พิเศษขึ้นเกร็ดพระธาตุ นานมากๆถึงจะพบเจอกันซักองค์ เป็นเอกลักษณ์หนึ่งของพระแท้ถึงยุคที่ผ่านการเก็บรักษาบูชาอย่างดีจึงขึ้นเกร็ดพระธาตุเป็นกำลังใจในการปฎิบัติของลูกศิษย์ สภาพสวยไม่แตกไม่ราน เดิมๆครับ

บูชาเบาๆคู่ละ 1,650 บาท(หายาก)

พระคำข้าวรุ่น๒(*ขึ้นเกร็ดพระธาตุ พิเศษปกคลุมทั่วทั้งองค์*)........ พระคำข้าวเป็นพระมหาลาภสำหรับชั่วโมงนี้น่าเก็บมากๆ เพราะราคายังไม่แรง แต่พ้นปีหน้าไปไม่แน่ครับ ด้วยสถาณการณ์ของโลกที่กำลังเปลี่ยนแปลงไป ภัยพิบัติต่างๆและสงครามที่พวกเราได้ยินข่าวกันอยู่ทุกวัน พระคำข้าวหลวงพ่อท่านเมตตาเชิญบารมีสมเด็จองค์ปฐม และพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ลงมาพุทธาภิเษกให้ เป็นแสงเหลืองทองอร่าม พระท่านทำให้ทุกอย่าง โดยเน้นเรื่องของลาภที่เร็วและหนักมาก....หลวงพ่อท่านพูดอยู่เสมอว่าพระคำข้าวทำได้ยาก ทำเหมือนพระสมเด็จวัดระฆังของสมเด็จพุฒาจารย์โตให้เก็บกันไว้มากๆ อีกหน่อยองค์ละเป็นแสน ใกล้เวลาเข้าไปทุกทีหลวงพ่อท่านสั่งให้ลูกหลานเก็บกันไว้อีกหน่อยเอาแลกบ้านแลกรถกันได้ มีเก็บไว้มากๆเป็นมหาเศรษฐี นำมาให้บูชากันไม่แพง... นำมาให้บูชากันแบบสบายๆ สำหรับองค์นี้พิเศษขึ้นเกร็ดพระธาตุ นานมากๆถึงจะพบเจอกันซักองค์ เป็นเอกลักษณ์หนึ่งของพระแท้ถึงยุคที่ผ่านการเก็บรักษาบูชาอย่างดีจึงขึ้นเกร็ดพระธาตุเป็นกำลังใจในการปฎิบัติของลูกศิษย์ สภาพสวยไม่แตกไม่ราน เดิมๆครับ

บูชาเบาๆองค์พิเศษ 1,200 บาท (หายากมากๆมีองค์เดียวครับ)

จองน่ะครับ ราคาตามที่ตกลงทางโทรศัพท์ครับ
    โอนแล้ว แจ้งที่อยู่ทาง pm อีกทีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

10. HipPo*

รับทราบตามตกลงครับ .. แบ่งๆกันไปบูชาครับผม ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ^^

11. MAYTASIT

MAYTASIT เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012
    โอนเงินให้แล้วนะคับที่อยู่ตาม PMคับ

ให้บูชาเบามากๆ 900บาท (แค่ค่ากรอบเงินก็คุ้มครับ)(จองแล้วครับ)

12. dong2002

dong2002 เป็นที่รู้จักกันดี

จองนะครับ รอนิดนะเผื่อบูชาองค์อื่นด้วยจะได้โอนทีเดียวครับ
    + พระผงที่ระฤกพิเศษ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ 250 ด้วยครับ...
    อาจจะโอนไม่ พฤ. หรือ ศุกร์ อีกทีก็อังคารนะครับ... มันหยุดหลายวัน พอดีจะไปทำบุญทางเหนือด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2012
  13. HipPo*

ขอบพระคุณมากครับพี่ เรื่องโอนแล้วแต่สะดวกเลยครับ.. เก็บไว้ให้ครับ
    ที่สำคัญขออนุโมทนากับบุญที่พี่พึงจะทำด้วยคร๊าบ สาธุๆๆ^^

14. HipPo*

รับทราบการโอนครับ ขอบพระคุณครับผม

15. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

เอาพระหางหมากสวยๆ มาลงบ้างนะครับพี่ อยากได้อยู่ครับ เอาแบบแป้งฟูๆหนะ อิอิ:cool:

16. ศุภฤกษ์20

ศุภฤกษ์20 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนและแจ้งที่อยู่ทาง pm แล้วครับ

โอนและแจ้งที่อยู่ทาง pm แล้วครับ

17. HipPo*

รับทราบครับ ส่งให้พรุ่งนี้ครับผม

18. HipPo*

พระหางหมาก-คำข้าว (พระสวย,พิมพ์นิยมฐานจุดทั้ง2องค์ เก็บสวยๆเบาๆ) ........พระหางหมากพระคำข้าวชมชัดสวย นำมาจัดโปรให้บูชาเป็นชุด พระคำข้าวหลวงพ่อท่านเมตตาทำให้ลูกหลานบูชาเพื่อความคล่องตัวมหาลาภ พร้อมกับพระหางหมากเด่นทั้งลาภและป้องกัน อีกทั้งยังพูดไพเราะจับใจแก่ผู้ฟัง ....หลวงพ่อท่านพูดอยู่เสมอว่าพระคำข้าวทำได้ยาก ทำเหมือนพระสมเด็จวัดระฆังของสมเด็จพุฒาจารย์โตให้เก็บกันไว้มากๆ อีกหน่อยองค์ละเป็นแสน ใกล้เวลาเข้าไปทุกทีหลวงพ่อท่านสั่งให้ลูกหลานเก็บกันไว้อีกหน่อยเอาแลกบ้านแลกรถกันได้ มีเก็บไว้มากๆเป็นมหาเศรษฐี นำมาให้บูชากันไม่แพง จัดมาแบบนี้มีชุดเดียว

• บูชากันย่อมเยาว์ 1,650 บาท(คุณ melonn จองครับ)

ขนาดไฟล์:
      234.1 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      237.5 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      218 KB
      เปิดดู:
      17
  19. HipPo*

เอามาลงได้ครับ ... แต่ให้ชมนะครับ อิอิ ปุยแป้งฟู หลังคมชัด ....ขาดแต่กล้องไม่คมชัดพอให้เห็นปุยน่ะสิครับ:cool:

ขนาดไฟล์:
      200.3 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      194.9 KB
      เปิดดู:
      59
  20. HipPo*

พระคำข้าวรุ่น๒ (สวยคม,ปุยแป้งฟูหนาน่าบูชา).......พระคำข้าวเป็นพระมหาลาภสำหรับชั่วโมงนี้น่าเก็บมากๆ เพราะราคายังไม่แรง แต่พ้นปีหน้าไปไม่แน่ครับ ด้วยสถาณการณ์ของโลกที่กำลังเปลี่ยนแปลงไป ภัยพิบัติต่างๆและสงครามที่พวกเราได้ยินข่าวกันอยู่ทุกวัน พระคำข้าวหลวงพ่อท่านเมตตาเชิญบารมีสมเด็จองค์ปฐม และพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ลงมาพุทธาภิเษกให้ เป็นแสงเหลืองทองอร่าม พระท่านทำให้ทุกอย่าง โดยเน้นเรื่องของลาภที่เร็วและหนักมาก....หลวงพ่อท่านพูดอยู่เสมอว่าพระคำข้าวทำได้ยาก ทำเหมือนพระสมเด็จวัดระฆังของสมเด็จพุฒาจารย์โตให้เก็บกันไว้มากๆ อีกหน่อยองค์ละเป็นแสน ใกล้เวลาเข้าไปทุกทีหลวงพ่อท่านสั่งให้ลูกหลานเก็บกันไว้อีกหน่อยเอาแลกบ้านแลกรถกันได้ มีเก็บไว้มากๆเป็นมหาเศรษฐี นำมาให้บูชากันไม่แพง จัดมาแบบนี้ให้อีกชุดสำหรับท่านที่สนใจเก็บสมบัติพ่อให้กันครับ นำมาให้บูชากันแบบสบายๆ แถมยังแท้ตาเปล่าอีกครับ....... เล่าให้ฟังกันอีกซักเรื่องหนึ่ง เมื่อก่อนราว5-6ปี พระคำข้าวถือว่าเป็นพระที่เรายังหาบูชากันได้ง่าย มีทั้งถุงเดิม100องค์ 50องค์ 10องค์ มาให้บูชากันบ่อยมาก แต่มาพักหลังนี้อย่าว่าแต่ถุงเดิมเลยครับ ถ้าไม่ใช่กระทู้อย่างพี่ๆที่สายตรงหรือใหญ่จริงๆ แทบไม่มีมาให้บูชากันเลย น่าแปลกครับ ราคาก็อัพขึ้นมามาก สวยแชมป์ๆๆเมื่อก่อนองค์ละ 500 บาทนี่ก็ถือว่าแพงแล้ว แต่ตอนนี้ทะลุไปเกือบสองพันบาทแล้ว ไม่อยากคิดเลยว่าอีก 5ปี ราคาพระคำข้าวจะไปถึงหลักไหน ....ช่วงนี้กำลังน่าเก็บครับ ผมเองก็พยายามเก็บสวยๆอยู่ สภาพไหนมีเยอะๆก็เอาออกมาแบ่งปันกันไป แต่ตอนนี้ก็ใกล้หมดโควตาที่จะแบ่งแล้ว อีกหน่อยฝั่งผมเองก็คงไม่มีมาแบ่งกันอย่างนี้อีกแล้วครับ

• บูชา 1,100 บาท (สวยแป้งฟูมีองค์เดียวครับ)(คุณ melonn จองครับ)

ขนาดไฟล์:
      193.6 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      191.3 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      214 KB
      เปิดดู:
      20
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้