หมดแล้ว ***$$$สมบัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำและพระเกจิอาจารย์ครับ บูชาเบาๆ$$$****

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Loungpor, 11 สิงหาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการจัดส่งวันนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการคงเหลือดูได้ที่ 6-7 หน้าสุดท้ายนะครับทุกท่าน

3. Loungpor

พรุ่งนี้มีลงรายการใหม่รอบบ่ายๆเหมือนเดิมครับ

4. Loungpor

เริ่มลงเลยนะครับ

3966.พระคำข้าวมหาลาภ รุ่นแรก พิมพ์แขนจุดบัวจุดเดียว สภาพสวยสมบูรณ์ตามรูปเลยครับ รีบเก็บก่อนแพงกว่านี้ หายากขึ้นทุกๆที ให้บูชาเบาๆ มีเข้ามาใหม่เพียงองค์เดียวครับ

4200 บาท

***จองแล้วครับ***​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2015
  5. Loungpor

3967.พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์มาตราฐาน สภาพสวยสมบูรณ์ผิวคราบแป้งยังเดิมๆไม่ผ่านการบูชา ให้บูชาเบาๆ ครับ

590 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2015
  6. Loungpor

3968.พระหางหมากมหาลาภ พิมพ์มาตราฐานสภาพสวยสมบูรณ์ จัดให้บูชาเบาๆครับ

950 บาท​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2015
  7. Loungpor

3969.พระผงวัดโพธิ์สุทธาวาส (หลวงพ่อฤาษีลิงดำปลุกเสก)(หน้า39) 4,5
    เข้าพิธีเดียวกับ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น1 วัดท่าซุง
    พุทธาภิเษกโดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำวัดท่าซุง
    ทำพิธีพุทธาภิเษกในวันวิสาขบูชาที่ 16 พ.ค.2535 ณ วิหารแก้ว 100 เมตร
    (พร้อมกับ สมเด็จองค์ปฐมเนื้อโลหะรุ่น1)
    สมเด็จองค์ปฐมท่านเสด็จลงมาจากพระนิพพานด้วยพระองค์ท่านเอง
    และพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์
    เสด็จลงมาจากพระนิพพานทั้งหมด พรหมและเทวดาทั่วจักรวาลมากันหมด
    สมเด็จองค์ปฐมท่านสร้างบารมี 40 อสงไขยแสนกัปป์ มากที่สุดเป็นบรมครูองค์แรกของพุทธวงศ์
    ภายหลังพิธีพุทธาภิเษกแล้ว พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ได้ปรารภ
    ในระหว่างเจริญศรัทธาญาติโยมที่ตึกรับแขกว่า
    "พิธีนี้ลาภหนักมาก ขนาดพระสีวลียังนั่งห่างออกไปไกล เพราะพระที่มีบารมีมากกว่านั่งอยู่ด้านใน"
    ปลุกเสกขั้นชาตรี คำว่าชาตรี หมายถึงลูกเบาเมื่อโดนอะไรมากระทบเรา
    มันจะเบาหมดเหมือนอยู่ในศูนย์ญากาศ
    พระผงพิมพ์สี่เหลี่ยม ธรรมดา ผสมเกศาและชานหมาก สภาพสวยมากองค์นี้มีฝังแร่ที่องค์หลวงพ่อ

390 บาท

8. Loungpor

3970.เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น 3 สภาพผ่านการบูชามานิดหน่อยกะไหล่แห้งเดิมๆ ให้บูชาราคาพิเศษครับ

850 บาท​

***จองแล้วครับทางเฟสบุ๊ค***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2015
  9. หยาดหมอก

หยาดหมอก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผม ขอจององค์นี้นะครับ

ขอบคุณครับ

10. Loungpor

3971.มงกุฏเพชร รุ่นแรก พิมพ์พระสุธรรมฯหนังสือใหญ่ (รุ่นพร 30 ประการ) สภาพสวยพร้อมกล่องวัดเดิมๆครับ

750 บาท

***จองแล้วครับทางเฟสบุ๊ค***

11. Loungpor

3972.พระเนื้อดิน ประจำวันอังคารพิมพ์ใหญ่ แม่ชีบุญเรือน ปี2499 วัดอาวุธฯ กทม.

พระเนื้อดิน ประจำวันอังคารพิมพ์ใหญ่ แม่ชีบุญเรือน ปี2499 วัดอาวุธฯ กทม.

พระมงคลมหาลาภ พ.ศ.2499 ของวัดสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานครเป็นพระสมเด็จ แบบสมเด็จพระพุฒาจารย์ พระพุทโธเล็ก พระวัดตะไกร และพระแบบวัดนางพระยา ฯลฯ (และแบบอื่นๆอีกมาก)

พระเครื่องเหล่านี้สร้างเป็นที่ระลึก ในงานสมโภชพระพุทโธภาสชินราชจอมมุนี ซึ่งสร้างที่ วัดสัมพันธวงศ์ พระนคร แล้วอัญเชิญไปประดิษฐานเป็นพระประธาน ณ วัดสารนาถธรรมราม อ.แกลง จ.ระยอง พร้อมด้วยพระอัครสาวกซ้ายขวา เมื่อวันที่ 5-31 มีนาคม 2499 **

พระรุ่นนี้ ใช้ผงโสฬสมหาพรหมเป็นส่วนผสมหลัก(ผงนี้หลวงปู่ทิมได้นำไปผสมในพระเครื่องของท่านด้วย) ปลุกเสกโดยคุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ และ คณาจารย์หลายท่านเช่น
    หลวงปู่ฝั้น อาจาโร
    หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล
    หลวงปู่ดุลย์ อตุโล วัดบูรพาราม
    หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ
    หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม เป็นต้น
    ****ทั้งนี้ได้รับการปลุกเสก ซ้ำที่วัดสารนาถธรรมาราม จ.ระยองอีกครั้งโดยนิมนต์พระสายระยองและสายกรรมฐานเช่น
    หลวงพ่อโต วัดเขาบ่อทอง
    หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    หลวงพ่อลี วัดป่าคลองกุ้ง
    อาจารย์สิงห์ ขันตยาคโม
    โดยทั้งหมดเพื่อจัดสร้างและสมโภชน์พระพุทโธภาสชินราชจอมมุนี ในขณะที่แม่ชีบุญเรือน เป็นประธานจัดสร้าง และคุมงานเอง

แม่ชีบุญเรือน ท่านสำเร็จอภิญญาชั้นสูงเปี่ยมด้วยบุญฤทธิ์และอิทธิฤทธิ์ ท่านสามารถอธิษฐานจิตให้ต้นมะม่วงอ่อนออกดอกผลได้ในคืนเดียว แม้แมื่อมรณภาพอัฐฐิยังกลายเป็นพระธาตุ พระของท่านเซียนใหญ่หลายคนยังอาราธนาขึ้นคอเลยเพราะท่านเอาดินจากพระกรุเก่าๆที่ชำรุดและดอกผลของมะม่วงดังกล่าวมาสร้างพระเครื่องครับ ศักสิทธิ์มากๆ สร้าง 100000 องค์ ก็ไม่พอแจกครับ ปัจจุบันหายากมากครับ....

สภาพสวยผิวเดิมๆครับ

1500 บาท

12. Loungpor

3973.หลวงพ่อเงินไหลมา เสาร์ห้า ปี2544 หลวงพ่อเล็กวัดท่าขนุน พุทธคุณด้านเรียกทรัพย์ โชคลาภ เจริญรุ่งเรือง สภาพสวยตามรูปครับ

ให้บูชาเบาๆ 450 บาท

***จองแล้วครับทางเฟสบุ๊ค***​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2015
  13. Loungpor

3974.รูปหล่อยืนลอยองค์ รุ่น 1 หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    ที่ระลึกงานเททองหล่อรูปเหมือน 25 เม.ย. 2536
    ผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง

บูชา 450 บาท

14. Loungpor

3975.แหนบรุ่น 5 สภาพสวยตามรูป บูชาเบาๆครับ

190 บาท

15. suriyap

suriyap เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอจอง 3966 3967 3969 ครับ

16. Loungpor

รายการสุดท้ายครับ

3976.เหรียญพระแก้วมรกตหลัง ภปร. ฉลอง 200 ปีกรุงเทพฯ ครบชุด 3 เหรียญ

พระแก้วมรกต หรือ พระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร เป็นพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ที่มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักของคนไทยทั้งประเทศ เป็นพระพุทธรูปที่ทำมาจากมรกตซึ่งเป็นตระกูลหินหยกชั้นดีที่ใหญ่ที่สุดในโลกซึ่งมีค่าประมาณมิได้ในปัจจุบัน เป็นพระพุทธรูปศิลปะเชียงแสนตอนต้น ปางสมาธิ ขนาดหน้าตัก 43 ซม. สูง 55 ซม.ประวัติการสร้างพระแก้วมรกตไม่ชัดเจน มีหลายตำนานเช่น บางตำนานกล่าวว่าพระแก้วมรกตสร้างโดยพระอรหันต์ชื่อ พระนาคะเสนเถระ (น่าจะเป็นองค์เดียวกันกับผู้ที่ตอบปัญหาในเรื่องพระเจ้ามิลินท์)สร้างพระแก้วมรกตที่เมืองนครปาตาลีบุตร อินเดีย อดีตเมืองหลวงของพระเจ้าอโศกมหาราช เมื่อพระพุทธเจ้าเสด็จดับขันธ์ปรินิพพานไปแล้ว 500 ปีปัจจุบันพระแก้วมรกต ประดิษฐ์ฐานอยู่ที่วัดพระศรีรัตนศาสดาราม หรือที่เรียกกันทั่วไปว่า วัดพระแก้ว เป็นวัดที่ พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราชโปรดเกล้าฯ ให้สร้างขึ้นใน พ.ศ. 2325 เป็นวัดในพระบรมมหาราชวัง เช่นเดียวกับ วัดพระศรีสรรเพชญ์ ซึ่งเป็นวัดในพระราชวังหลวงในสมัยอยุธยา และมีพระราชประสงค์ให้วัดพระศรีรัตนศาสดารามเป็นที่ประดิษฐาน พระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร หรือพระแก้วมรกต

วัดพระศรีรัตนศาสดารามเป็นวัดที่ไม่มีพระสงฆ์จำพรรษาอยู่ เพราะมีแต่ส่วนพุทธาวาสไม่มีส่วนสังฆาวาส

วัดพระศรีรัตนศาสดารามได้รับการบูรณปฏิสังขรณ์มาโดยตลอด การบูรณะครั้งใหญ่ทั้งพระอาราม มีขึ้นในรัชสมัยพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว และในรัชสมัยพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โปรดเกล้าฯ ให้มีการเฉลิมฉลองกรุงรัตนโกสินทร์ครบ 100 ปี ใน พ.ศ. 2425 ต่อมาในรัชสมัยพระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว โปรดเกล้าฯ ให้มีการบูรณปฏิสังขรณ์ทั้งพระอารามในโอกาสที่มีพระราชพิธีฉลองพระนครครบ 150 ปี

ในรัชกาลปัจจุบันโปรดเกล้าฯ ให้บูรณปฏิสังขรณ์ทั้งพระอารามอีกครั้งใน พ.ศ. 2525 เมื่อมีการสมโภชกรุงรัตนโกสินทร์ 200 ปี โดยมีสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารีทรงเป็นองค์ประธานในการบูรณะ ในการบูรณะครั้งนี้ได้มีการจัดสร้างเหรียญพระแก้วมรกต ทั้ง 3 ฤดูให้ประชาชนได้ร่วมทำบุญ ซึ่งเหรียญพระแก้วมรกตมีการจัดสร้าง 2 ครั้งในเวลาไล่เลี่ยกัน ทั้ง 2 รุ่นแตกต่างกันที่
    รุ่นแรก ไม่มีคำว่าพระราชศรัทธาอยู่หลังเหรียญ สำหรับเหรียญพระแก้วมรกตแบบแรก ทำพิธีพุทธาภิเศกวันที่ 13 ก.ค.2524โดยมีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเป็นองค์ประธาน

เนื่องจากเหรียญแบบแรกไม่พอกับความต้องการของประชาชน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวจึงทรงพระกรุณาโปรดเกล้าให้สร้างใหม่ เป็นเหรียญแบบที่สอง ที่มีพระราชศรัทธาอยู่หลังเหรียญ โดยทำพิธีที่วัดพระศรีรัตนศาสดาราม วันที่ 9 ธ.ค.2524 มีพระคณาจารย์ผู้ทรงคุณที่มีชื่อเสียงจากทั่วประเทศมาทำพิธีมากมาย กว่าร้อยรูป

หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านเคยปรารภแก่ลูกศิษย์ลูกหาไว้ว่า เหรียญพระแก้วรุ่น 200 ปีนี้เป็นหนึ่งในพระดีที่ท่านแนะนำให้หาไว้บูชาติดตัวครับ

สภาพสวยในซองวัดเดิมๆครับ เป็นพระชุดแรก ให้บูชาชุดละ 550 บาท มีเพียงชุดเดียว( 3 เหรียญ)

***ปิดรายการ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2016
  17. Loungpor

แหะ แหะ สำหรับวันนี้ก็ลงครบถ้วนหมดแล้วนะครับทุกรายการ รายการจะน้อยไปสักหน่อยนะครับ ช่วงนี้พระหายากมากๆเลยครับ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ได้เยี่ยมชมและเช่าบูชาด้วยครับ ทุกรายการจองได้ไม่เกิน 15 วัน ท่านที่พึ่งจองใหม่จะรอดูรายการเพิ่มเติมอาทิตย์หน้าอีกสักครั้งก็ได้ครับ ส่วนท่านที่โอนมาแล้วผมจะรีบจัดส่งให้โดยเร็ว ขอขอบพระคุณทุกท่านมากครับ..พบกันใหม่วันอังคารหน้าเช่นเคยครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2015
  18. Loungpor

รับทราบการจองทั้งสองท่านครับผม ขอบพระคุณมากครับ ของคุณสุริยพงค์ จองทันได้ 2 รายการนะครับ

19. Loungpor

รายการจัดส่งวันนี้ครับ

20. suriyap

suriyap เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    โอนเงินจำนวน 17000 B เรียบร้อยแล้วนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้