สมาธิจากการ เพ่งพระอาทิตย์

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย โทสะ, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    นั่นนะดิผมมองไม่เห็นมีเทวดา กะพญานาคมาทำร้ายเลย
    มีแต่เทพสุริยะมาประทานพร เห็นหลายอย่างอ่ะ จนตอนนั้นเป็นบ้าไปสามปีเลย
    แ่ต่หายล่ะ ไม่เล่าให้หมอฟังอีกละ พวกหมอว่าเราบ้า ทั้งที่ตัวเองนั้นแหละวินิจฉัยโรคไม่เป็น อิอิ

2. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    คุณทั้งสองอย่าโม้ให้มากนักเลยจะดีกว่า การเพ่งดวงอาทิตย์ ทำให้ตาบอดได้อย่างแน่นอน ไม่มีใครเขาทำกัน ยกเว้น พวกสติเฟื่องเท่านั้น
    อีกประการที่สำคัญ ข้าพเจ้ายังจำผิดไปนิดหนึ่ง ข้าพเจ้าถูกสิ่งที่อยู่บนดวงอาทิตย์ทำร้ายถึง ๓ (สาม)ครั้ง ไม่ใช่ สอง ครั้ง เนื่อง จาก ครั้งที่ ๑ และ ครั้งที่ ๒ เป็นจุดหรือสถานที่เดียวกัน แต่ครั้งที่สาม เกิดขึ้นบริเวณที่ทำงาน
    ครั้งแรกนั้น ไม่ใช่ถูกพญานาค พ่นพิษ ใส่ดวงตา แต่เป็น แสงชนิดหนึ่งจากดวงอาทิตย์คล้ายแสงเลเซอร์พุ่งเป็นเส้นตรงเข้าดวงตาข้างซ้ายของข้าพเจ้า เป็นแสงที่เกิดจากเครื่องมือคล้ายเครื่องกำเนิดบางอย่าง ช่วงนั้น ดวงอาทิตย์อยู่ทางด้านขวาของข้าพเจ้า เป็นเวลาเย็นแล้ว ข้าพเจ้ากำลังปั่นจักรยาน และเอาลูกซ้อนท้ายด้วย ครั้งที่สองที่ถูกพญานาคพ่นพิษใส่ดวงตาทั้งสองข้างนั้น ก็เป็นบริเวณเดียวกับครั้งที่หนึ่ง เช่นกัน
    พวกคุณจะมองเห็นสิ่งที่มนุษย์เรียกว่าเทวดาได้อย่างไรกันละ พวกคุณไม่ได้มีประสาทสัมผัสพิเศษ และไม่มีพลังงานเหมือนอย่างข้าพเจ้า และด้วยเหตุที่ตอนแรกข้าพเจ้าไม่รู้ว่า บนดวงอาทิตย์มีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่นั่นแหละ ข้าพเจ้าจึงเพ่งมองดวงอาทิตย์ แต่มิใช่เป็นการเพ่งกสิณ อย่างพวกคุณนะขอรับ เพราะข้าพเจ้าฝึกอีกรูปแบบหนึ่ง ในที่นี้ไม่กล่าวถึง ขอรับ
    และที่ข้าพเจ้ากล่าวว่า ข้าพเจ้าไม่ได้ฝึกกสิณ ก็เพราะ ข้าพเจ้าได้ศึกษา ค้นคว้า วิจัยในเรื่องของกสิณแล้ว ไม่เกี่ยวข้องและไม่ใช่หลักวิชชาการอันสัมพันธ์กับหลักวิชชาการของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าจึงไม่ได้ฝึกกสิณ อะไรเหล่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2012
  3. ลูกพุทธธะ

ลูกพุทธธะ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำสิ่งใดไว้ก็ต้องได้รับสิ่งนั้น เมื่อกรรมเต็ม น่าเสียดาย น่าเสียดาย

4. snakejoke

เจ้าtelwada ถ้าจะบ้าคิดว่าตัวเองวิเศษคนเดียวรึไง ไอ้ที่มองพระอาทิตย์ได้เค้ามองได้เป็นร้อยคนไม่ได้มีแต่ตัวเอง และที่มองพระอาทิตย์แล้วโดนทำร้ายนะ พระสุริยันเค้าไม่ให้แกมองเห็นเอง คนอื่นเค้ามีใจกุศลถึงได้มองเห็น โธ่ๆ คิดว่าเป็นพระอาริยะ บ้าไปแล้วแกน่ะ แค่มองพระอาทิตย์ยังโดนพระอาทิตย์ทำร้าย ยังจะมาโอ้อวดอีก เรามองมาสามปีแล้วยังไม่เห็นจะตาเสียเลย เหอๆๆ

5. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    เพ่งพระอาทิตย์ ระวังแต่บอดด้วยนะครับ แต่ก็ต้องได้ ฌาณ4 กองใดกองหนึ่งก่อน

6. โลน้อย

โลน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2011
    คนที่คิดว่าตัวเองเป็นพระศรีอาร์บ้าทั้งนั้นแหละ ผมนอนแช่ในพระอาทิตย์ได้ ไม่ได้โม้มานอนด้วยกันมั้ย

7. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เอาแบบที่พระท่านสอนเถอะครับ เพ่งไฟ เทียน ไรพวกนี้อ่าครับ เวปนี้มีอยู่หาดูครับจะได้อภิญญา
    ผมเคยลองเพ่งดวงอาทิตย์เล่นๆ ปวดหัวมึนหัวมากเลยครับ อย่าทํานะครับแบนนี้ไม่ใช่ทางสายกลางผมเคยลองทํามาดูแล้วตาเกือบจะบอด

8. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    อุบะ.....เจ้า snakejoke ผู้โง่เขลา แล้วยังอวดฉลาด ปัญญานิ่ม หน่อมแหน๋มจริงนะเจ้า ในความคิดของเจ้านั้น ไม่มีความคิดที่ดีดีเลยหรืออย่างไร
    ข้าพเจ้าเล่าประสบการณ์ให้ได้คิดพิจารณา และการทีข้าพเจ้ามองดวงอาทิตย์ ก็มิใช่เป็นการคิดว่าตัวเองวิเศษ สิ่งที่ข้าพเจ้าได้เล่าไป เป็นเรื่องจริง และขอเตือนไว้ ว่า อย่าได้เข้าไปยุ่งกับ ดวงอาทิตย์ และดวงจันทร์ เพราะ ทั้งสองมีสิ่งมีชีวิต ที่มีวิทยาการก้าวหน้ากว่ามนุษย์มาก
    ไอ้snakejoke ผู้มุสาฯ ใครวะที่มองดวงอาทิตย์ด้วยตาเปล่านานๆได้บ้าง อยากจะรู้เหมือนกัน อย่างเอ็งนะเหรอมองมาสามปี ถ้าเอ็งไม่ได้มองจริง ขอให้ตาเอ็งบอดหนึ่งข้าง โอมเพี้ยง....ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2012
  9. snakejoke

สาบานให้ตายได้เลยครับท่าน

ท่านลองไปเซิสในเน็ตดูนะท่าน ว่ามีคนมองพระอาทิตย์ได้ยังไง ท่านนั่นแหละเป็นมารไม่ใช่เทพ มีที่ไหนองค์สุริยะจะไม่ประทานพรให้ มีแต่มารเท่านั้น มานัดเจอกันเลยนะจะทำให้ดูว่ามองได้จริง ไม่นานจะออกโทรทัศน์เหมือนตาเฒ่าที่ออกข่าวว่ามองพระอาทิตย์ และถ้าท่านเป็นพระศรีอาริยะจริง ไม่มีหรอกจะบอกว่าเรามุสามีแต่จะอนุโมทนาบุญด้วย มีที่ไหนมาหาว่าเรามุสา คิดว่าตัวเองเก่งอยู่คนเดียวในโลก ท่านลองพิจารณาดูนะ ว่าพระอรหันต์มีกี่องค์ในโลกนี้ เขามองพระอาทิตย์ได้ทั้งนั้น มีแต่ท่านเท่านั้นแหละที่โดนพระสุริยะทำร้าย ไม่มองตัวเองแล้วมาว่าคนอื่น ไม่มีธรรมมะในตัวเองเลยนะท่าน อย่าแอบอ้างอีกเลยนะว่าเป็นพระศรีอาริยะในจิตเราบอกว่าพระศรียังไม่มาจุติ จะจุติอีกสองพันห้าร้อยปี คนที่เป็นพระศรีอาริยะคือคนที่กำลังมากู้โลกมาสั่งสอนธรรมมะ ไม่ใช่มีลูกมีเมียแล้วมาว่าคนนั้นคนนี้ ว่าตัวเองเก่งอย่างนั่นอย่างนี้ ผมอยู่กาฬสิน ที่อยู่ก้อบอกแล้วมาเลย จะแสดงให้เห็น พาคนมาเยอะๆด้วยนะ เอานักข่าวมาด้วยก้อดีถ้าแน่จริงก้อมาเจอกัน ปล.คนที่จะเป็นพระศรีอาริยะได้ต้องใจบุญสุนทานมีแต่อนุโมทนาบุญ ถ้าท่านคิดว่าท่านเป็นท่านช่างโง่เขลานัก ยังมีอีกหลายเรื่องที่ท่านไม่รู้ จงเปิดตา เปิดหู เปิดจิต เปิดใจซะท่าน ไม่ได้ว่าไรนะแต่อยากให้คิดให้ดีนะครับท่าน