หมดแล้ว สมเด็จองค์ปฐม วัดป่าพุทธโมกข์......

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 6 กันยายน 2010.

1. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนเงินช้าที่สุดคือสิ้นเดือนตุลาคม 53 ครับ

2. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

""""""""""""""""""""""""""""""

ไฟล์ที่แนบมา:

3. son of buddha

son of buddha เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    ขอจองร่วมบุญ 1 ชุดครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ อนุโมทนาสาธุ:cool:

4. woottipon

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

เหลืออีกเพียง สามวันเท่านั้นครับ จะปิดจองแล้ว เชิญร่วมบุญครับ<!-- google_ad_section_end -->

5. hon9999

hon9999 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วย 1 ชุดครับ

และต้องโอนเงินเมื่อไหร่ครับพี่

6. นันทภพ

นันทภพ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ร่วมบุญด้วยครับ 1ชุดครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบพร้อมที่อยู่ครับ อนุโมทนากับทุกคนด้วยนะครับ

7. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 1 ชุดครับโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ

8. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนเงินช้าที่สุดคือสิ้นเดือนตุลาคม 53 ครับ

9. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    ร่วมสร้าง 1000 บาท จะได้รับ
    - สมเด็จองค์ปฐมเนื้อเงิน 1 องค์
    - สมเด็จองค์ปฐมเนื้อชุบทอง 1 องค์
    รูปการสร้าง พิมพ์เดียวกับวัดท่าซุง แต่จะอุดเหล็กไหล เกศาผงศักดิ์สิทธิ์ จำนวนมาก
    จำนวนการจัดสร้างขึ้นอยู่กับผู้มีจิตศรัทธาร่วมกันครับ

โอนเงินเข้าบัญชี
    ชื่อบัญชี นายวุฒิพงษ์ เปรมสมบัติ
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา บิ๊กซีลำปาง
    เลขบัญชี 624-0-28472-6

เหลืออีกเพียง สามวันเท่านั้นครับ จะปิดจองแล้ว เชิญร่วมบุญครับ
    น้อมโมทนามหาโมทนาครับทุกท่าน

10. พระสมบูรณ์

พระสมบูรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2009
    ไดรับมาแล้วครับชนวนหลวงปู่ญาท่านสวน ของคุณ ชัยวิทย์ มาลาคำ

ชนวนพระกริ่งอุปคุตชนะมาร ของหลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบล สร้างเมื่อปี2540 เป็นของที่สร้างได้ยากมากๆ ต้องผ่านอุปสรรคต่างๆมากเท่าที่คุณชัยวิทย์ เคยเล่าให้กับอาตมาฟัง ถึงเรื่องการจัดหาอุปกรณ์ที่จะทำการหล่อพระอุปคุตว่าได้นัดกับชาวบ้านที่หาฟืนมาเผาหล่อว่าวันนี้ต้องได้ แต่ผลปรากฏว่าไม่ได้เลยต้องหากันเองกับเพื่อนอีกคน จนสลบไปเลยแล้วต้องพยายามหาจนครบจำนวนที่ต้องการ ต้องไปนิมนต์หลวงปู่ญาท่านสวนอีกแต่ผลปรากฏว่าหลวงปู่หายไปซักอีก เพราะว่าวันพรุ่งนี้จะเป็นวันที่จะต้องจัดพิธีหล่อแล้วก็เลยต้องตามหาหลวงปู่สวนกันเกือบตลอดทั้งคืนกว่าจะเจอ หลวงปู่ท่านบอกว่ามันเป็นเข็คโบราณที่จะต้องผ่านอุปสรรคต่างๆให้ได้ จึงจะสำเร็จและมีขั้นตอนต่างๆมากจน หลวงปู่ท่านตั้งชื่อ "พระกริ่งชนะมาร" พุทธคุณสุงมากๆยอดเยี่ยมด้านโชคลาภ โภคทรัพย์เป็นที่สุด ทั้งแคล้วคลาดป้องกันภัย เอาชนะอุปสรรคและศัตรูคู่แข่งขัน มีประสบการณ์สูงเป็นที่ยอมรับว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ญาท่านสวนท่านเข้มขลังจริงๆ

11. somsakasat

somsakasat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วย ๑ ชุดครับ
    โอนแล้วแจ้งให้ทราบครับ

12. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ วันที่ 28/09/53 เวลา 16.39น.
    จำนวน 1050 บาท

13. พระสมบูรณ์

มาต่อชนวนหลวงปู่ญาท่านสวนเป็นชนวนพระชัยเชียงรุ้ง จะทำการลงแผ่นยันต์ ซึ่งจะต้องลงตลอดระยะเวลาเข้าพรรษา 3 เดือน พร้อมสวดปลุกเสกทุกวัน จนกว่าจะทำพิธีลงแผ่นยันต์เสร็จใช้เวลา 3 เดือนเต็ม พระอาจารย์มีนา เตชะธัมโม ศิษย์หลวงปู่ญาท่านสวนพระภิกษุผู้ลงยันต์ ที่ลงตามตำราครั้งนี้มีน้ำหนัก 6 กิโลกรัม จึงนับว่าพระอาจารย์มีนา มีความมุ่งมั่นวิริยะอุสาหะเป็นอย่างมากและตั้งใจ ที่จะทำเพื่อถวายหลวงปู่ญาท่านสวน ซึ่งเป็นเป็นอาจารย์จึงมิต้องสงสัยเลยว่า ทำไมตำราการสร้างพระชัยเชียงรุ้ง จึงเงียบหายไปนับเป็นเวลาร้อยปีเป็นสำคัญ
    นอกจากนี้ยังนำเอา ชนวนมวลสารโลหะธาตุ ซึ่งเป็นสายใยชนวนการสร้างพระของวัดนาอุดม "ทุกรุ่น" มีชนวนพระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า ชนวนพระกริ่งอุปคุตชนะมาร ชนวนพระกริ่งชินบัญชร ต้นกำเนิดชนวนโลหะธาตุนี้เป็นแผ่นพระยันต์ จากลายพระหัตถ์สมเด็จพระสังฆราชพระญาณสังวร และสมเด็จพระราชาคณะ 9 รูป ชนวนแผ่นพระยันต์ที่หลวงปู่ญาท่านสวนท่านได้อธิฐานจิตใส่ลงไปในเบ้าหลอมทุกครั้ง และท่านพลตำรวจตรีพจนาถ หวลภาพได้มอบชนวนโลหะ จากแผ่นยันต์เกจิอาจารย์ทั่วประเทศ 421รูป
    ท่านราชครูศิวาจารย์(พราหณ์ถาวร ภวังคนันท์) ประธานฝ่ายพราหมณ์ ประกอบพิธีบวงสรวง อ่านโองการอัญเชิญเทพเทวดาให้รับรู้ถึงการสร้างพระชัยเชียงรุ้งในครั้งนี้ กำหนดฤกษ์ผานาที ในครั้งนี้ ในการทำพิธีพุทธาภิเษกแผ่นพระยันต์และมวลสารโลหะธาตุ โดยเฉพาะฤกษ์ ตรงกับวันอังคารขึ้น 15 ค่ำ เดือน 12 (วันลอยกะทง) วันนี้ถือเป็นวันครูของหลวงปู่ญาท่านสวน ท่านกล่าวว่าจะทำกาลอันใด ถ้าตรงวันนี้แล้วจะเข้มขลังที่สุด "มันคัก มันเฮง เศกแล้วมันเต็มดี"

14. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    จอง 1 ชุดครับ ถ้าโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

15. พระสมบูรณ์

ชนวนอีกอย่างของหลวงปู่ญาท่านสวนแต่ไม่ได้นำมาหล่อเก็บไว้ให้คุณวุฒิพงษ์

ไม่ทราบว่าพระกริ่งจตุรพิธพรชัยได้นำส่งหรือยัง

16. woottipon

เดี๋ยวสอบถามคุณจารุก่อนครับ เขากำลังยุ่งๆจัดส่งพระกริ่งครับ ส่วนเหรียญหลวงปู่ทวดคาดว่าวันจันทร์คงได้จัดส่งไปครับ ขอความเมตตาเสกพร้อมกับพระกริ่งเลยครับผม

17. woottipon

สุดยอดครับ..........................

18. woottipon

คุณสุวัฒน์ แจ้งโอนแล้ว 1000 บาทครับ

19. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    พี่วุฒิครับผมขอเพิ่มอีก 1 ชุดนะครับ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับทุก ๆ ท่าน ( ญาติทางสายธรรม ) ขอบคุณมากนะครับพี่วุฒิ

20. woottipon

พระกริ่งได้จัดส่งไปตอนบ่ายเมื่อวานครับ