สืบสานบูรพาจารย์หลวงปู่แสวง อริโย(ฝังตะกรุดทองคำและแบ่งปันประสบการณ์)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย โชคแสนดี, 10 พฤศจิกายน 2008.

1. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่ ๆ สายวัดสว่างภพหน่อยครับ
    คืออยากทราบว่าตอนนี้ทื่วัดมีวัตถุมงคลใดพอมีให้บูชาอยู่บ้าง และค่าบูชาเท่าไหร่

ใจจริงอยากได้ปรกโพธิ์เนื้อชานหมาก + สีผึ้ง ของท่านน่ะครับ

รบกวนด้วยครับ ... ขอบคุณมาก ๆ เลยคัรบ

2. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ที่วัดมีให้บูชาทั้งสองรายการเลยครับ ทำบุญที่วัด ๕๕๐ บาทครับ เข้าไปกราบหลวงปู่ที่วัด แถมสีผึ้งชุดหลังนี่สีเข้มมากๆครับ

3. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมโทรไปที่วัดให้ช่วยจัดส่งให้ได้ไม๊ครับ แบบโอนเงินให้แล้วค่อยจัดการส่ง
    หรือประมาณนี้อ่ะครับ

เพราะไกลจากบ้าน และ ไม่ค่อยมีเวลาเดินทางครับ

หรือทำไงดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

**ถ้ามีแผนนที่จักขอบพระคุณยิ่งครับ**

4. ชวนชม

ชวนชม เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ไม่ได้หลบหายไปหรอกครับ ก้อติดตามกระทู้แทบทุกวัน......เห็นหลายท่านลงเรื่องราวต่างแล้ว..คิดถึงหลวงปู่จัง
    วันนี้ผมขออนุญาตโชว์บ้างละกันนะครับ..เป็นตะกรุดทองคำของหลวงปู่เองครับหลวงปู่จารเองยาวประมาณ1นิ้วครึ่งลงอะไรไว้บ้างไม่แน่ใจแต่น่าจะมี ยันต์ทั้ง3นะของหลวงปู่อยู่ด้วย.รายละเอียดต้องถามคุณโชคแสนดี หรือ อจ.เทพ.ดีกว่าครับ.ผมเห็นตะกรุดชุดนี้อยู่กับหลวงปู่นานแล้วครับหลวงปู่จะพกใส่ถุงพลาสติกแบบใสๆไม่น่าจะเกิน10ดอก แล้วนำเข้าพิธีอยู่เสมอๆบ่อยครั้งที่หลวงปู่จะนำออกมาประพรมน้ำมนต์หลังเสร็จพิธี..ผมเห็นแล้วอยากได้มานานแต่ไม่เคยเห็นนำออกมาให้บูชาที่ตู้เอง...พอดีได้โอกาส ที่หลวงน้านำเอาออกมาให้บูชาเลยได้สมใจ..นำไปเลี่ยมทอง แล้วก้อแขวนติดตัวอยู่ด้วยตลอดครับ..เชื่อมั๊ยครับในดอกเดียวมีครบทุกอย่าง หลวงปู่ลงไว้ครบถ้วน รวมทั้งเมตตา มหาอำนาจ โชคลาภ อธิฐานสมดั่งความปรารถนา ป้องกันภัยทุกชนิด เรียกว่าเป็นตะกรุดแบบคลอบจักรวาลเลยก้อได้ครับ ผู้ใดมีไว้ถือว่าโชคดีเป็นของมีค่ามากกว่าทองคำ...
    <marquee><font color=red>....ใครมีก้อแสดงตัวให้ทราบบ้างครับจะได้รู้ว่าอยู่กับท่านใดมีจำนวนเท่าไหร่แน่ครับ.."</font></marquee>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2009
  5. ชวนชม

ชวนชม เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    เห็นคุณกีรดารากล่าวถึง อภินิหารของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก ไว้อย่างน่าสนใจ ผมขออนุญาตนำ ผ้ายันต์ ของหลวงพ่อ จง ที่บูชาอยู่ปัจจุบันมาให้ชมกันกันครับเผื่อมีโอกาศเห็นที่ไหนจะได้ไม่พลาดครับ

ขนาดไฟล์:
      226.1 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      177.4 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      196.9 KB
      เปิดดู:
      60
  6. โชคแสนดี

พี่ๆแต่ละท่านมีของมงคลชั้นสูงทั้งนั้นเลยนะครับ เอาไว้กลับเมืองไทยเมื่อไหร่จะนำรูปมาลงบ้างครับ

7. โชคแสนดี

แผนที่วัดอยู่ที่หน้าแรกครับท่าน ที่วัดยินดีต้อนรับกับผู้ใจบุญทุกๆท่านครับ

8. โชคแสนดี

แจ้งข่าวให้ทราบครับสีผึ้งเข้มเขียวก้นหม้อหลวงปู่แสวง มีผู้ศรัทธาหลวงปู่มากๆและมีประสบการณ์ตรงกับสีผึ้งชั้นสูงนี้มาหลายครั้งหลายครา เรียกได้ว่าศรัทธาเต็มร้อยที่สำคัญ นับถือศาสนาคริสตร์ต้องเข้ามิสซาที่โบสถ์ทุกอาทิตย์แต่นับถือหลวงปู่แสวงมากๆ ได้ฝากปัจจัยมาทำบุญบูชาจำนวนหนึ่งคร่าวๆประมาณ ๓๕ ตลับครับ

รีบๆเข้าไปนะครับเกรงว่าประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยกับวัตถุมงคลอื่นๆครับ

9. โชคแสนดี

มีทั้งใกล้และไกลครับพี่

10. โชคแสนดี

ทาเฉพาะจุดครับพี่

11. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่บอกว่าให้ป้ายขี้ผึ้งแล้ววนรอบศรีษะแล้วท่องอิติปิโสจนจบ

12. โชคแสนดี

ผมเข้าไปบูชามาแล้วครับพี่ ได้เจอท่านผู้ใจบุญหลายๆท่าน ต่างก็ได้นำวัตถุมงคลหลวงปู่ที่ได้ไปทำในรูปแบบต่างๆจนผมเองก็ยังต้องยอมรับเลยครับว่า ออกแบบได้สุดยอดผสมผสานของหลวงปู่ได้อย่างน่าทึ่งมากๆครับ

อนุโมทนาด้วยครับท่านที่เจอกันที่วัด รู้สึกว่าจะทำงานแถวเซ็นทรัลบางนาครับ

13. โชคแสนดี

ที่วัดตอนนี้ยังมีพระหลวงปู่ทวดหลังองค์จตุคาม รุ่นที่หลวงปู่เสกจนมีควันพุ่งขึ้นมาอยู่จำนวนไม่มากครับ แจ้งข่าวให้ทราบแต่ไม่ได้โชว์ในตู้ต้องถามหลวงน้านะครับ

14. พรหมมาศ

พรหมมาศ Active Member

2 พฤศจิกายน 2008
    อยากบูชาจตุคามที่หลวงปู่ทำไว้มากๆครับ แต่ช่วงนี้ไม่สามารถหาเวลาไปที่วัดได้จริงๆ(ไปประจำต่างจังหวัดแล้วครับ เข้ากทม เดือนละครั้งเอง) ยิ่งทราบข่าวว่าสีผึ้งก็กำลังจะหมดยิ่งอยากไปมากๆเลย แต่ต้องตัดใจเนื่องจากหน้าที่การงานมันไม่เป็นใจเสียเลย คงต้องรอวัดดวงช่วงสิ้นเดือนนี้ละครับว่ามีบุญพอที่จะครองครอง จตุคามของหลวงพ่อหรือเปล่า แต่ท่านโชคพอทราบไหมครับว่าหลวงน้าเปิดราคาไว้ที่เท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมไว้ถูก(สงสัยสิ้นเดือนคงกระเป๋าเบาอีกแน่ช่วงนี้เก็บอะไรได้คงต้องรีบ ของของหลวงพ่อออกเร็วมาก เพราะของท่านดีจริงครับ ใช้แล้วเกิดประสบการณ์กับผู้บูชามากมาย และอีกอย่าง ของหลวงพ่อนี่หมดแล้วหมดเลย เก็บได้ต้องรีบเก็บครับไม่งั้นมาเสียดายภายหลังแน่ๆ)

15. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

มีรายละเอียดเกี่ยวกับจตุคามมาเล่าไม๊ครับคุณกีรดารา
    1. ที่มาที่ไปในการสร้าง
    2. มีกี่พิมพ์ กี่ขนาด
    3. กี่เนื้อ กี่สี
    4. มวลสาร

5. ปัจจุบันเหลือพิมพ์ สี เนื้อ ขนาด ไหนบ้าง
    6. หลวงพ่อท่านเคยกล่าวหรือเปรยเกี่ยวกับจตุคามที่สร้างว่าอย่างไรบ้าง

ผมทิ้งการบ้านจุกจิกไปไม๊ครับเนี่ย แหะ ๆ

ผมก็คนหนึ่งครับที่ไม่เคยดูแคลนว่ากระแสจตุคามตกแล้วไม่นิยมแล้ว
    ส่วนตัวผมชอบและถือว่าจตุคามเป็นวัตถุมงคลที่ศักดิ์สิทธิ์ตั้งแต่มวลสาร
    จนถึงพิธีกรรมและผู้เสก หากอยากได้มวลสารดี ๆ ผมแนะนำให้ตามเก็บ
    จตุคามรุ่นที่มีมวลสารถูกใจเถิด มวลสารบางอย่างหายากมาก ๆ เราก็จะได้
    จากจตุคามนี่แหละครับ

ส่วนจตุคามวัดสว่างภพ ผมเชื่อมั่นหลวงพ่อท่านครับ จึงขอทราบรายละเอียดครับ

16. โชคแสนดี

รายละเอียดน้องต้องขออนุญาตลงหลังจากเข้ากรุงเทพนะครับ เพราะข้อมูลบางส่วนต้องไปดูที่บันทึกไว้ครับ

17. deden

deden Active Member

29 พฤศจิกายน 2008
    เห็นกระแสสีผึ้งหลวงปู่กำลังมาแรง ผมเลยขออนุญาต นำรูปสีผึ้งของหลวงปู่ที่พี่ลูกศิษย์หลวงปู่ท่านหนึ่งแอบเก็บสะสมไว้แบบเงียบๆมาให้ชมกันครับ ผมเห็นแล้วเลยต้องบอกแกว่าถ้าสีผึ้งของผมหมดผมต้องขอแบ่งพี่บ้างนะครับ แกตอบมาคำเดียวว่า "ไม่"
    แกบอกว่า"ตอนนี้มีของหลวงปู่ที่ท่านหุงไว้เอง ทำไมแกไม่รีบเก็บ พอหมดแล้วแกจะมานึกเสียดาย ไม่มีใครหุงสีผึ้งให้แกได้อย่างงี้อีกแล้ว"
    ผมฟังแล้วก็ได้แต่อึ้ง และนึกในใจว่าอีกวันสองวันต้องรีบเข้าไปวัดซะแล้ว...

ขนาดไฟล์:
      68.3 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      66.7 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      65.4 KB
      เปิดดู:
      84
  18. deden

"นำข้อมูลเก่า มาเล่าใหม่อีกครั้งครับ"

19. โชคแสนดี

ผมได้ยินแต่คำล่ำลือว่าพี่เด่นมีสีผึ้งหลวงปู่อยู่ครึ่งร้อย ถ้่าพี่ไม่นำรูปมาลงให้ชมกันคงไม่เชื่อแน่ๆ แต่พอได้เห็นรูปแล้วเป็นที่อุ่นใจเพราะอย่างน้อยเราก็มีที่พึ่งในอนาคตแล้ว

20. deden

แก้ข่าวครับ"คุณโชค"รูปที่ลงไม่ใช่ของผมนะคร๊าบ คุณโชคก็รู้ว่าผมเป็นคนเบี้ยน้อยหอยน้อย ทยอยเก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่ทีละเล็กละน้อยตามกำลังทรัพย์ครับ แต่พอผมรู้จากหลวงน้าว่าสีผึ้งหลวงปู่เหลือแค่ประมาณ300ตลับสุดท้าย คราวนี้ผมคงใช้คำว่า"ทยอยเก็บ" ไม่ได้แล้วครับ ผมต้องบอกว่าผมต้อง"รีบเก็บ"ครับ...