สืบสานบูรพาจารย์หลวงปู่แสวง อริโย(ฝังตะกรุดทองคำและแบ่งปันประสบการณ์)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย โชคแสนดี, 10 พฤศจิกายน 2008.

1. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห คุณโชคแสนดี (y) จริง ๆ

2. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ผมขอร่วม คอนเฟริม

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ถึงคุณหนึ่งไปกราบสังขารหลวงปู่ให้บอกด้วย....อยากได้สีผึ้ง.....

มากๆๆๆๆหรือถ้ามีหลายตลับจงนำมาให้ที่บ้านด้วย..........

อย่าหวง.........ของดีต้องแบ่งปัน..มันถึงจะขลังมาก 555

4. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าผมเข้าใจได้ใกล้เคียงเล็กน้อย 55

5. หนึ่ง1

มีอยู่ตลับเดียวพี่ หลวงปู่เสกให้กับมือ บอกว่าเป็นเทียนชัยให้วนรอบศรีษะ ท่องอิติปิโส แล้วใส่กระเป๋าเสื้อไว้ ผมสัมภาษณ์งาน 2 ครั้งไม่พลาดจริงๆ

6. หนึ่ง1

ไปวัดง่ายมาก จะบอกทางลัด มาจากหระรี ถึงแยกธัญญะเลี้ยวซ้ายเข้าไปไม่น่าถึงสิบโล

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

บอกมาเลย pm ชอบทางลัดคุณนริเคยให้เส้นทางไว้แล้วจนเข้าใจ...

แต่ถ้ามีทางลัดก็บอกมาจะได้ใกล้เข้าไปอีกไม่แน่พรุ่งนี้ไปเลย...

หรือจะให้ดีมารับหน่อยไปด้วยกันหาเพื่อนไปไปคนเดียวมันเหงา...........

จากบ้านเราไปทางคลองระพีพัฒ์ ออกทางหนองแคใกล้ไหม.....ลองบอกหน่อย

หรือไปทางตลาดไทยเข้านวะนครแบบสากลนิยม

อยากได้สีผึ้งสักตลับ สองตลับ....

8. Jumbo A

555.......ไม่ไหวหละครับ.....เก็บขนาดนั้น...เดี๋ยวถูกบังคับให้กินแทนข้าวแน่เลย

ผมอย่างมากก็เก็บไว้เลยหนึ่งตลับอีกตลับมาเลี่ยมกรอบหรือเอามาบูชาครับ

9. หนึ่ง1

เดี๋ยวว่างพาไปพี่ ออกจากบ้านเรา ไม่เกินครึ่งชั่วโมงถึง แนะนำให้ซื้อปลาไปปล่อยด้วย เพราะหหลวงปู่จะมาพรมน้ำมนต์ให้ ผมก้มลงไปปล่อยปลา มีปลาสวายตัวใหญ่สบัดน้ำใส่เปียกไปหมด เลยเข้าข้างตัวเองว่าหลวงปู่มาพรมน้ำมนต์ให้

10. deden

deden Active Member

29 พฤศจิกายน 2008
    อีกหนึ่งoptionครับ...
    ลูกอมผงหลวงปู่จง(ซึ่งเคยเป็นรูปลักษณ์พระขุนแผนมาแล้ว)
    นกสาริกาจ้ะจ๋า
    สิงห์จิ๋วงาแกะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      40.2 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2009
  11. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อีกหนึ่งoptionครับ...<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

มีวัตถุมงคลอันไหนพอจะใส่ลงไปอีกได้หรือเปล่าครับพี่"เด่น" ^^

12. deden

เอาออกหลายอย่างแล้วนะครับ"น้องพัฒน์" เพราะหาเนื้อสีผึ้งไม่เจอ อาราธนาทาปากลำบากครับdencee

13. deden

หลวงน้าสมชายเมตตาเล่าให้ฟังว่า...หลวงปู่เคยบอกหลวงน้าถ้าวันไหนไม่ได้อาราธนาพระเครื่องติดตัวไปด้วย เพียงแค่ตั้งจิตเป็นสมาธิวนสีผึ้งบนศีรษะพร้อมกับท่องบทอิติปิโสฯ ไปด้วย หลวงปู่บอกว่าเพียงเท่านี้ก็เปรีบบเสมือนเราอาราธนาพระติดตัวไปด้วยแล้ว...

14. พรหมมาศ

พรหมมาศ Active Member

2 พฤศจิกายน 2008
    สุดยอดไปเลยครับ ของดี4อย่างมารวมเป็น1 เห็นแล้วตาร้อนผ่าวๆเลย555
    ผมยังจำได้ดีตอนไปวัดสวางภพครั้งแรกสุดเลยนั้น ไปดูในตู้ตอนนั้นเอาแค่ลูกอมกับสีผึ้งไปแค่นั้น ตอนนั้นผมเห็นสิงห์งาแกะแต่คิดว่ายังเห็นมีอีกเยอะลองเอาสีผึ้งไปใช้ก่อนดีกว่าถ้าดีจริงค่อยกลับมาเอาสิงห์ไปด้วย อืมแล้วความคิดแบบนั้นทำไห้ผมเสียดายมาจนถึงทุกวันนี้ เพราะเมื่อนำสีผึ้งมาใช้แล้วรู้ทันทีว่าของๆหลวงพ่อแสวงนี่ดีจริง เลยคิดจะไปเช่าสิงห์งาแกะเพราะชอบในความเล็กพกพางายดีเลยอยากได้ไว้ติดตัว แต่พอไปถึงวัด สิงห์งาแกะหายครับ หายไปจากตู้หมดเลย อดครับอด เสียดายมากๆๆๆ คราวต่อไปเลยไม่กล้าเสี่ยงไปวัดครั้งไหนเจออะไรที่ชอบก็รีบเช่าเก็บทันทีครับเข็ดจริงๆ อะไรจะหมดเร็วขนาดนั้นตามเก็บไม่ทันจริงๆ นี่ขนาดรีบเก็บแล้วนะครับ ยังพลาดไปหลายรายการเลย ช่วงนี้ยิ่งหวั่นๆว่าสีผึ้งจะหมดด้วยเพราะผมไม่ได้เข้าไปที่วัดเลย

15. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    เป็นไปตามนั้นครับพี่ ของดีหลวงปู่สุดยอดมากๆๆๆๆๆๆคร๊าบ

16. ชวนชม

ชวนชม เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    วันขอโชว์พระขุนแผนหลวงปู่..ประสพการณ์สุดยอด มวลสารเยี่ยม..ล้ำลึกพิเศษยิ่งนัก เป็นพระขุนแผนที่สร้างแบบเฉพาะกิจจริงๆเป็นเนื้อมวลสารพิเศษล้วนๆของลูกศิษฐ์นำมาให้หลวงปู่สร้าง เมื่อปี50 โดยหลวงปู่เสกมวลสารที่เป็นของเหลวจนเริ่มแข็งตัวแล้วจึงกดพิมพ์ขึ้นรูปแต่สามารถกดได้เพียงสิบกว่าองค์แค่นั้น มีจำนวนไม่เกิน20องค์ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีประมาณ16องค์ แล้วฝังตะกุดเงินใต้ฐานแล้วลงแลคเกอร์ทับอีกชั้น ส่วนผงที่เหลือจึงนำมาผสมกับผงของหลวงปู่ปั้มเป็นพิมพ์ขุนแผนเช่นกัน....ใครมีรุ่นนี้ช่วยบอกเล่ากันบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ชวนชม

ชวนชม เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    เห็นด้วยอย่างยิ่งได้ยินมานานแล้ว...ใน จังหวัด ปทุม มีพระเกจิ ที่เป็นที่เคารพนับถือของชาวบ้านอยู่หลายองค์ ส่วนใหญ่จะเป็นพระอริยะสงฆ์ที่เก่ง(จริงๆ)และมีชื่อเสียงในพื้นที่ แต่จะเก็บตัวอย่างเงียบๆ.....ที่ผมรู้จักรักและนับถือก็มีหลายองค์ อาทิเช่น...หลวงปู่หอม วัดบางเตยกลาง สามโคก ต้นฉบับพระอม ตะกรุดห้อยคอ มรณะภาพแล้ว....หลวงปู่แล่ม(แฉล้ม) วัดโพธิ์เลื่อน พระมอญขนานแท้ มีเมตตาเป็นอย่างสูง ตะกรุดสุดขลังจารเองทุกดอก มรณะภาพแล้ว....หลวงปู่เทิ้ม วัดฉาง ศิษฐ์ผู้พี่ หลวงปู่แล่มพระมอญขนานแท้ อีกองค์หนึ่ง เก่งมาก มรณะภาพแล้ว....หลวงปู่แสวงของเรา รักและเคารพหลวงปู่เสมอ...หลวงปู่อ้อน วัดบางตะไนย์ู่ พระมอญเช่นกัน เก่งมากเรื่องน้ำ้มนต์....ยังมีหลวงตาอินทร์ วัดกลางคลองสี่ ลูกศิษฐ์อาจารย์ด๊วด พระมอญอีกองค์....แต่ละองค์ท่านเป็นชาวมอญ ฉะนั้นท่านจึงเชี่ยวชาญในอักขระและยันต์มอญเป็นอย่างดี หลวงปู่แต่ละองค์ ท่านเป็นพระที่มากเมตตามากและเป็นสุปฎิปันโนครับ เสียดายคนไม่ค่อยรู้จักท่านเพราะแต่ละองค์ท่านเก็บตัว แต่สำหรับในแต่ละพื้นที่ท่านดังมากครับ

18. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกีรดา ครับ

คุณลงข้อมูลที่กล่าวหาโดยใช้ความรู้สึกและอารมณ์ของตัวเองใส่มากเกินไปหน่อยนะครับ
    คุณได้แต่ฟังมาและคุณเอาข้อมูลนั้นมาลงในที่สาธารณะเนี่ยนะโดยที่คุณไม่ทราบที่มาที่ไปยังไงเลย

19. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณต้องการอะไร

ผมคือคนที่คุณบอกว่าเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อชำนาญ ผมทนคุณพูดแบบกล่าวหาแบบนี้ไม้ไหวผมเลยต้องออกมา

ก่อนอื่นจริงครับที่ผมเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่แสวงไปจำนวนหนึ่งแต่ไม่มากนะครับแค่สิงห์งา ลูกอม และสาริกา และได้พบกับผู้ชายคนหนึ่งที่คาดว่าอยู่ในกระทู้นี้ และผมเลยบอกว่าผมกำลังทำล็อกเก็ตถวายหลวงพ่อชำนาญ จากนั้นผมก็เห็นของหลวงปู่แสวงมีวัตถุมงคลชิ้นเล็กๆหลายอย่าง ผมจึงบอกว่าผมจะเอาไปฝังหลังล็อกเก็ตที่ผมจะไปถวายแต่ฝังเพียงที่ผมจะใช้เท่านั้น และล็อกเก็ตชุดนี้ผมถวายไปประมาณหกเดือนแล้วชิ้นที่ผมขอกลับมายังไม่ได้เลย คุณมารู้ดีกว่าผมได้ไงว่า จำหน่ายจ่ายแจก ผมอนาถใจเหมือนกันที่คุณกล่าวหาพระภิกษุสงฆ์ ที่ไม่สามารถตอบโต้คุณได้ เมื่อสัปดาห์ที่แล้วผมได้เข้าไปวัดและพบกับคนไนกระทู้นี้ประมาณสามคน ผมเข้าไปเช่าวัตถุมงคลส่วนตัวและที่เพื่อนฝากมาด้วยความศรัทธา และยังนำพระของหลวงปู่แสวงที่ผมประยุกต์ให้ดูเลย ผมคาดว่าหนึ่งในนั้นคือคุณ กีรดา และคนในกลุ่มนั้นได้ถามผมว่าล็อกเก็ตเป็นยังไงบ้าง ผมตอบอย่างชัดเจนนะคับว่า ผมยังไม่ได้รับกลับมาเลย แล้วคุณทำไมลงข้อความแบบนี้ คุณต้องการอะไร ...................... ผงต่างๆที่หลวงพ่อชำนาญทำท่านทำของท่านเอง

และนักบวชที่ทำเพื่อลูกศิษย์ขนาดนี้ คุณไม่กราบผมกราบเองทั้งกายและใจ

20. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ความกตัญญูเป็นเครื่องบ่งชี้คนดีฉันท์ใด
    ลูกศิษย์ที่ดีย่อมแสดงมุฑิตัญญูต่อครูอาจารย์ผู้ทรงคุณฉันท์นั้น

ท่านผู้ใจบุญใจกุศลทั้งสองท่านต่างได้แสดงออกมาซึ่งผมขออนุโมทนาด้วยครับ เรื่องที่สำคัญเราก็ต่างมีความเคารพในหลวงปู่แสวงเหมือนกันครับ ขนาดนิ้วมือเราเองยังไม่สามารถบังคับได้ตามใจทั้งสิบนิ้วเลย ถือเป็นเรื่องธรรมดาตามกฏไตรลักษณ์และทดสอบกำลังใจไปในตัวนะครับท่านๆ