สุดยอดวัตถุมงคลและภาพในอดีต อ.ชุม newควายธนู ลป.จันทร์ สาริกา ลพ.น่วม ปิดทองเดิม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เก้า 99, 16 มีนาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เก้า 99

เก้า 99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2010
    รับทราบคับพี่ ขอบคุณคับผมที่ให้การสนับสนุนพระในรายการของผมคับ...

2. Takbkk

Takbkk เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่เก้า
    พระที่ผมได้รับจากพี่นั้นถูกใจผมมากครับสวยทุกองค์รวมถึงมีดด้วยครับ
    ของขอบพระคุณมากครับที่พาผมเข้าพบกับอาจารย์
    ขอบคุณจริงๆครับ

3. เก้า 99

ขอบคุณพี่เช่นกันคับผม...

4. Takbkk

Takbkk เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เก้าครับ ถ้ายังอยู่ผมขอจองทั้ง 2 องค์ครับพี่+กับพระปรกใบมะขาม ที่ผมดูกับพี่ที่ร้านนะครับ (ให้พี่เลือกให้ผมเลยนะครับขอสวยๆ) อีก 2 องค์ นะครับพี่
    ของคุณครับพี่

5. เก้า 99

รับทราบคับผมและขอบคุณมากคับพี่แทค..

6. เก้า 99

รายการใหม่ๆวันนี้คับ พระผงงกระดูกผี ลพ.ฮก วัดท่าข้าม 2 องค์,ลพ.แดง พุทโ เนื้อโลหะปี 2511,รูปหล่อ พ่อท่านสังข์ วัดดอนตรอ,ผ้ายันต์พ่อท่านคล้าย,ปรกมะขาม อ.ชุม ไชยคีรี 3 องค์สวยๆทั้งนั้นคับ,ขุนแผนเสด็จกลับเนื้อดำ ปี 06 พิมพ์เล้ก อ.ชุม ไชยคีรี,ลพ.เกษม เขมโก ปีปี 26 ที่ระลึกครบ 6 รอบ

7. เก้า 99

เดี๋ยวขอถ่ายรูปแปปนึงนะคร๊าบผม...

8. Orkar

Orkar เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทายครับพี่เก้า

ช่วงนี้วุ่นวายกะชีวิตมากมาย

ไว้ถ้าหาเวลาได้จะแวะไปเยี่ยมที่ร้านครับพี่

9. เก้า 99

รายการที่118.
    พระผงกระดูกผี ลพ.ฮก วัดท่าข้าม รุ่น 2
    พระผงกระดูกผี หลวงพ่อฮก รุ่น 2
    หลวงพ่อฮก เนื้อผง รุ่นแรกสังเกตุว่าพระพักตร์ จะตรงส่วนรุ่นที่ 2 พระพักตร์จะเฉียง สร้างโดยวัดท่าข้าม อ.ควนเนียง จ.สงขลา สร้างจากผงว่าน และกระดูกผี ได้มาจากการขอแบ่งเช่าจากเพื่อนที่เป็นเซียนพระที่สงขลา 2 องค์แบ่งให้พี่ชายไว้ 1 องค์ ส่วนพุทธคุณเพื่อนบอกว่าสุดยอดยิ่งนัก มีครั้งหนึ่งเขาได้แขวนหลวงพ่อไว้ที่หน้ารถ แล้วเข้าไปเที่ยวยังสถานบันเทิงแห่งหนึ่งที่ อ.หาดใหญ่ สักครู่ มีพนักงานที่ทำงานในสถานบันเทิงแห่งนั้นถามเขาว่า "ทำไมไม่ชวนเพื่อนที่ในรถเข้ามาด้วย" ซึ่งเขาบอกกับพนักงานว่า"มาคนเดียว" อีกสักครู่มีพนักงานผู้หญิง เข้ามาถามเขาอีกว่า "ทำไมปล่อยให้เพื่อนรอในรถ" เขาบอกว่า มาคนเดียว "ผู้หญิงก็บอกว่า ไม่เชื่อก็นั่งอยู่ในรถอีก 2 คน เขาจึงพาไปพิสูจน์ สิ่งที่เจอคือรถเขาล็อกไว้อย่างดี จากนั้นทั้งหมดก็มองหน้ากัน ผู้หญิงเขาบอกว่าเห็นจริงๆ เขาจึงนึกขึ้นได้ว่าแขวนหลวงพ่อไว้ในรถ แต่ก็ไม่ได้บอกพนักงานแต่อย่างใดสร้างความงงงวยให้กับพนักงานท่านนั้นมาก สำหรับหลวงพ่อฮก รุ่นแรก ด้านหลังจะมีทั้งยันต์และไม่มี หายาก และมีปลอมมาก ส่วนใหญ่ชาวมาเลเซียจะเช่าเก็บไปแทบหมด เล่นหากันเฉพาะในกลุ่มที่รู้และศรัทธาหลวงพ่อผู้สร้าง และพุทธคุณที่บอกกันปากต่อปาก ส่วนใหญ่จะนำไปเพื่อไว้เฝ้าบ้าน เรือกสวนไร่นา พระผงหลวงพ่อฮก เป็นพระเครื่องที่น่าแขวนนำติดกายอยากได้สิ่งใดให้ตั่งจิตอธิษฐานพร้อมภาวนาคาถา "พุทธานิมิตตัง" 3 จบ ส่วนใหญ่มักจะประสบความสำเร็จ....
    พุทธลักษณะ เป้นพระพุทธเจ้ายืนประทานพร ถอดแบบมาจากพระยี่สิบศตวรรษ เนื้อ หาสาระที่เป็นเนื้อผงกระดูกผี 108 ป่าช้า ป่าช้าละ 4 ศพ ตายวันเสาร์เผาวันอังคาร ที่มา ของคำว่า พระเพิ่มประชากรหลวงพ่อฮกกล่าวว่า ประชากรใน ต.ห้วยลึก มันน้อยจังหูจึงคิดว่าน่าจะให้ผู้คนทั่วไป มีเพื่อนๆ ยามเหงาแบบว่าเวลาอยุ่คนเดียว ก็อาจจะมีเพื่อนหลายๆท่าน อยู่เป็นเพื่อนคลายเหงาที่กล่าวมานี้ผู้ที่อยุ่คนเดียวอันที่จริงนะมันเหงาเหมือนเดิม แต่คนที่เดินผ่านไปมารู้สึก "อบอุ่น" เพราะเห็นว่าเพื่อนนั่งอยุ่ระเบียงบ้าน พรรคพวกแยะเต็มบ้านไปหมด เดินบ้าง นั่งบ้างทำให้เพื่อนใกล้เคียงพลอยอิจฉาตะหงิดๆ นี่เป็นเพียงเรื่องราวเบื้องต้น. พ่อท่านฮก เน้นเพิ่มประชากรด้วยวิชาอาคมที่แก่กล้าของพ่อท่านฮก ท่านสามารถ "สะกดวิญญาณ" ด้วยพระคาถาอาคม ทำให้วิญญาณที่เชื่อว่า "เฮี้ยน" เป็นวิญญาณที่มีฤทธิ์ในด้านเมตตามหานิยม และสุดยอดของการแคล้วคลาดสามารถแสดงฤทธิ์ในหลายหลายวิธีของการเสริมสร้างบารมีทำให้ดวงวิญญาณเหล่านั้นสามารถสร้างบารมีและโอกาสไป "จุติ" ของในอีกภพภูมิของวิญญาณแต่ละดวงนั่นเอง เรื่องของการเพิ่มประชากรอย่างไม่เป้นทางการนี้ สร้างความฮือฮาให้กับเพื่อนๆ ที่ได้ประสบพบกับตนเอง ความเข้มขลังเริ่มกระฉ่อนไปทั่วประเทศ ยิ่งเป็นประเทศมาเลเซีย สิงคโปร์ นับว่าสมัยนั้นนับถือแบบชนิดที่ว่า สุดขั่วหัวใจเลยที่เดียว เห็นคนเต็มบ้าน ข้อมูลจากเซียนกู้หาดใหญ่..
    พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก วัดท่าข้าม เป็นพระปางลีลา(พิมพ์ยี่สิบห้าศตวรรต) ที่สร้างมาจาผงกระดูกของคนตาย108ป่าช้าผสมกับผงต่างๆที่ลพ.ฮก ท่านรวบรวมไว้ แล้วนำมาสร้างประมาณปี 2509 โดยมีศิษย์ของท่านและชาวบ้านมาช่วยกันตำกระดูกผสมผง แล้วกดพิมพ์พระทีละองค์ โดยลพ.ฮก ท่านจะเป็นผุ้กำกับดูแลทุกขั้นตอน เพราะว่าการจะสร้างพระจากกระดูกคนตายเป็นที่รู้กันอยู่ว่าถ้าวิชาอาคมไม่เก่งกล้าจริงๆก็สร้างไม่ได้ โดยพระผงกระดูกลพ.ฮก จะมีความโดดเด่นในด้าน เมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก จนอาจจะนับได้ว่าเป็นพระเมตตามหานิยม อันดับหนึ่งของจังหวัดสงขลาในปัจจุบัน เพราะผู้ที่มีครอบครองต่างเห็นประจักษ์ในประสบการณ์กันมาแล้วทั้งนั้น โดยเฉพาะชาวมาเลย์เซียจะเช่าหาไปบูชากันเยอะมาก ปัจจุบันจึงมีของปลอมเลียนแบบออกมาให้เห็นจำนวนมาก พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก ที่ได้รับความนิยมมี 2 รุ่นด้วยกัน คือ รุ่นวัดท่าข้าม อ.ควนเนียง และรุ่นที่นำมาออกวัดคอหงส์ อ.หาดใหญ่ (ปัจจุบันเล่นเป็นรุ่น 2 ) จึงจะขอเปรียบเทียบให้เห็นถึงความแตกต่างระหว่าง ของวัดท่าข้าม และของวัดคอหงส์ เพราะส่วนมากคนทั่วไปก็จะเข้าใจว่าเป็นของวัดท่าข้ามทั้งหมด พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก รุ่นแรกของวัดท่าข้าม ที่พบเห็นโดยทั่วไปก็จะมีเนื้ออมเขียว เนื้ออมแดง และเนื้อขาวนวล ลักษณะขององค์จะไม่ค่อยคมชัด และเนื้อพระจะความหยาบกว่าที่นำมาออกวัดคอหงส์ ขนาดขององค์พระจะมีขนาดไม่เท่ากันทุกองค์ ที่สำคัญ ลพ.ฮก รุ่นแรกของวัดท่าข้าม ทุกองค์จะต้องมีรอยนิ้วมือและขอบขององค์พระก็จะต้องมีการบิดเบี้ยวอันเกิดจากการกดพิมพ์ ...โดยองค์นี้ที่นำมาให้ชมเป็นแบบอย่างจะมีลักษณะแตกต่างจากองค์อื่นก็คือยันต์กลับ ซึ่งจะพบน้อยมากและมีค่านิยมสูงกว่ายันต์ปกติ สาเหตุที่พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก มีการนำมาออกที่วัดคอหงส์ ก็เนื่องจากพระชุดนี้ได้มีการนำมาจากวัดท่าข้ามเพื่อที่จะแจกในงานศพเมื่อหลายสิบปีที่แล้ว แต่ด้วยเหตุผลประการใดก็ไม่ทราบปรากฏว่าพระชุดนี้เหลืออยู่จำนวนหนึ่ง ทางเจ้าภาพจึงได้นำพระชุดนี้บรรจุในบัวรวมกับกระดูก และเมื่อประมาณปี40ได้มีการย้ายกระดูกจึงได้นำพระชุดนี้ออกมาด้วย แล้วได้ถวายให้กับวัดคอหงส์เปิดให้ผู้ที่สนใจได้เช่าบูชา พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก ที่ออกวัดคอหงส์ ที่พบเห็นจะมีสองเนื้อด้วยกันคือ เนื้อขาวนวล และเนื้อเทาขี้เถ่า ลักษณะขององค์พระจะมีความคมชัดมีหน้ามีตา เนื้อพระจะมีความละเอียด โดยที่ออกวัดคอหงส์นี้จะมีลักษณะโดดเด่นคือส่วนมากจะมีคราบขึ้น(คล้ายๆคราบกรุ)ซึ่งก็สืบเนื้องจากการเก็บไว้ในบัวมาหลายสิบปี ในด้านประสบการณ์ก็ยอดเยี่ยมไม่แพ้รุ่นแรกของวัดท่าข้ามเลย ..
    สำหรับพระเครื่องของ ลพ.ฮก ที่นำมาเสนอให้พี่ๆได้บูชากันในวันนี้เป็น พระผง รุ่น 2 ออกวัดคอหงส์ เนื้อผงสีขาว เลี่ยมกันน้ำพร้อมใช้คับ ...

พิเศษ บูชา 900 บาท + ค่าส่ง 50 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2010
  10. เก้า 99

หวัดดีคับน้องโอ อย่าคิดมากคับ ทำใจให้สบายๆ อะไรๆก็ดีไปเองคับผม...

11. เก้า 99

รายการที่ 119.
    ปรกใบมะขาม อ.ชุม ไชยคีรี ปี 2499
    พระปรกใบมะขาม อ.ชุม ไชยคีรี ปี 2499 พิธี ณ.พระธาตุนคร เนื้อทองแดงรมดำ หลังยันต์ห้า "นะอุอะมิ" พุทธคุณเด่นในด้าน คงกระพัน ชาตรี แคล้วคลาด มหาอุตย์ นับว่าเป็นวัตถุมงคลอีกชิ้นหนึ่งของท่าน อ.ชุม ที่เน้นในเรื่องของ มหาอุตย์คับ

เหรียญเก็บสภาพสวยๆไม่ได้ใช้ทุกเหรียญคับ...

พิเศษบูชา 1,200 บาท+ค่าส่ง 50 บาท ( มีอยู่ทั้งหมด 15 เหรียญคับ)
    สนใจติดต่อ 086-370-0477

ปิด 2 เหรียญให้พี่ Takbkk คับ..
    ปิด 3 เหรียญให้พี่ Sukk คับ...
    ปิด 5 เหรียญให้พี่ Auttapoan คับ...
    ปิด 3 เหรียญให้พี่ คิม คับ...
    ปิด 2 เหรียญสุดท้ายให้พี่ บอม คับ...

รายการนี้หมดแล้วคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2010
  12. เก้า 99

รายการที่120.
    ลพเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง
    พระเนื้อผงรูปเหมือน ลพ.เกษม เขมโก ที่ระลึกครบ 6 รอบ ปี 2536 พร้อมกล่องเดิมคับ...

พิเศษ บูชา 700 บาท+ค่าส่ง 50 บาท

13. เก้า 99

เดี๋ยวขออนุญาติออกไปทำธุระข้างนอกก่อนนะคับผม..สักครู่เดี๋ยวมาลงรายการต่อคับพี่ๆ

14. Orkar

ขอบคุณครับพี่

ตอนนี้ก็รอดูอยู่ครับว่าต้องผ่าตัดรึปล่าวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2010
  15. เก้า 99

คับผม จะเป็นกำลังใจให้นะคับ..

16. Orkar

ทุกอย่างท่าจะดีขึ้นแล้วครับพี่

เด๋วพรุ่งนี้โอนเงินให้นะครับ

บ่ายๆ เย็นๆ

เสร็จแล้ว

เดี๋ยวโอแจ้งอีกทีครับ

ขอบคุณครับ

17. เก้า 99

รายการที่121.
    พระปิดตาเนื้อผงคลุกลัก ลพ.น่วม วัดหลวงครู ฝังตะกรุดเงิน
    พระปิดตาเนื้อผงคลุกลัก ลพ.น่วม วัดหลวงครู ยุคแรกของพ่อท่าน ใต้ฐานฝังตะกรุดเงิน จำนวนการสร้างน้อยมากคับผม สำหรับพิมพ์นี้ เพราะส่วนใหญ่จะเจอแบบที่ไม่ฝังตะกรุดคับผม องค์นี้ได้มาจากชาวบ้านที่อยู่ข้างวัดคับผม คุณลุงคนที่ได้รับมาท่านบอกว่าได้รับมาจากมือของหลวงพ่อเองเลยคับ และนอกเหนือจากแบบที่มีตะกรุดอยู่ใต้ฐานแล้วยังมีแบบพิมพ์ที่จารยันต์ตัวนะใต้ฐานอีกแบบนึงคับที่น้อยคนนักที่จะเคยได้พบเห็น และคิดว่าพระปิดตาของท่านมีอยู่พิมพ์เดียวคือแบบที่ไม่มีฝังตะกรุดคับผม ทำให้เล่นกันสับสน วันนี้ผมจะนำมาเสนอทั้ง 3 พิมพ์ให้ชมกันเลยคับ

1.พิมพ์ใหญ่เนื้อผงคลุกลักฝัง ตะกรุดเงิน ใต้ฐาน

2.พิมพ์พิเศษเนื้อผงคลุกลักจาร ยันต์ นะ ใต้ฐาน

3.พิมพ์ธรรมดาเนื้อผงแบบไม่มีฝังตะกรุด

สนใจรายการไหน PM ถามราคาได้นะคับผม ราคาไม่แพงอย่างที่คิด

เบอร์ติดต่อ 086-370-0477 (เก้า)

ขนาดไฟล์:
      126.3 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      110.1 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      101.6 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      102.6 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      116.9 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      73.1 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      77.2 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      65.7 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2010
  18. เก้า 99

รับทราบคับน้องโอ ขอบคุณมากคับผม...

19. เก้า 99

รายการที่122.
    รูปเหมือนเนื้อผงผสมว่าน ลพ.น่วม วัดหลวงครู หลังพระอานนท์
    รูปเหมือนเนื้อผงผสมว่านหลวงพ่อน่วม วัดหลวงครู หลังพระอานนท์ ยุคแรกของพ่อท่านคับ
    วันนี้นำมาเสนอให้พี่ๆน้องๆทุกท่านในราคาพิเศษคับผม

1.พิมพ์ใหญ่ นื้มหาว่านดำ
    2.พิมพ์ใหญ่ เนื้อมหาว่านขาว (เนื้อขาวหายากมากคับ)
    3.พิมพ์เล็ก เนื้อมหาว่านดำ
    4.เหรียญรูปเหมือนเนื้อทองแดงรมดำ รุ่น 1 สภาพสวยคับ

พิเศษทั้งชุดบูชา 3,500 บาท+ค่าส่ง 50 บาท ปิดรายการนี้คับ...

ขนาดไฟล์:
      100.1 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      97.4 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      119.3 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      130 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      142.7 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      145.5 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      109 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      99.3 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2010
  20. เก้า 99

โชว์คับ พึ่งบินมาเข้ารังคับ
    นกสาริกา ลพ.น่วม วัดหลวงครู ยุคแรก เนื้อผงคลุกลัก ปิดทอง เลี่ยมเดิมๆคับ...
    (ตัวผู้คับ)

สนใจ PM ถามราคาได้คับผม ไม่แพงอย่าที่คิดแน่นอนคับผม...

ขนาดไฟล์:
      120 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      45.8 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้