หนึ่งเดียวคือแม่ (เพิ่ม MV ด้วยตอนนี้ >> หน้า ๑๐)

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ลุงแมว, 11 สิงหาคม 2014.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    หน้า ๒ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2014
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเพลงก็สุดสวยจ้า
    ดูแล้วสบายตาทำให้สุขใจ
    ขอบคุณคุณหนูตาจ้า
    แต่งให้สวยที่สุดในโลกจ้า อิอิ

ตามบรรยายหน้าสองต่อจ้า อิอิ 5555

3. ดอกใบบุญ

ขอบคุณพี่แมวจ้า ที่มิ๊กเสียงใบบุญได้
    เพราะมากจ้า ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยจ้า อิอิ

เอารูปที่ถ่ายเต็มมาฝากจ้า อิอิ
    เต็มด้านหลัง โหยยยยยยยย
    พอด้านหน้าจะได้ก็มีเหตุไม่ก้มหน้า
    ก็มีคนมาบดบังจ้า 555555

ภาพนี้พี่แมวรอขึ้นไปพูดแสดงความรู้สึกเมื่อเรียนจบจ้า

เล่าอีกนิดนุงจ้า เวลาที่พี่แมวพร้อมที่จะถ่ายรูปด้วยก็มีเหตุอีกจ้า
    วันนั้นที่ใส่เสื้อสีฟ้าพี่เลี้ยงวันแรกนะคะ พี่แมวตกลงจะถ่ายรูปด้วยแล้ว
    พอไปถึงเพื่อนที่สาขาใบบุญก็ให้พี่แมวเป็นตากล้องให้
    โหยยยยยยยยยยยยยย ก็เลยอดได้รูปพี่แมวจ้า 55555

ปล. ถ่ายรูปพี่แมวต้องขออนุญาตก่อนนะคะใบบุญไม่งั้นจะมีเหตุให้ไม่ได้ภาพที่สวยงามจ้า
    จะมีอะไรมาบดบังหน้าพี่แมว ไม่ก็ภาพไหว ภาพเบลอ จ้า อิอิ
    เหมือนที่พี่แมวเขาตั้งใจให้เป็นเช่นนั้นจ้า อิอิ 55555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2014
  4. ดอกใบบุญ

เตรียมตัวไป ดูแลน้องที่สาขาก่อนจ้า
    วันนี้เปิดเรียน หลักสูตร ครูสมาธิรุ่นที่ 35 จ้า
    พี่พลขาดเรียนแต่วันแรกเลยน้อ เสียดายพี่พลอดไม่ได้
    ใบขยันกับเพื่อนเขาแล้วล่ะจ้า อิอิ

5. ดอกใบบุญ

ขอบคุณพี่กบจ้า ที่ช่วยประสานทุกอย่างให้น้องๆได้ร่วมกันร้องเพลง
    เป็นกิจกรรมที่สร้างสัมพันธ์ได้อย่างดีจ้า
    กิจกรรมสำเร็จเพราะความตั้งใจของผู้ประสานงาน
    ที่ต้องกดไลท์ให้จ้า ขอบคุณพี่กบจ้า

ขอบคุณที่สุดในโลกจ้า อิอิ

6. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ
    นั่งฟังเพลงนี้หลายรอบเชียว ต้องชมน้องแมวที่มิกซ์เก่ง
    พี่กบขอจองตัวไปทำเพลงต่อไปอีกนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2014
  7. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    คอมฯพี่คิมเสีย รูปอยู่ในนั้นเยอะเลย
    ตอนนี้ใช้โน๊ตบุคอยู่ครับ
    "เรียกค่าถ่าย" นี่ตั้งใจเขียนผิดใช่ไหม๊ครับ 555

ลูกชายชื่อน้องโต๊ด ถ้าลูกมาหาในวันแม่น้องใบบุญควรภูมิใจนะครับ
    อย่าทิฐิมาก โทรหากันสั้นๆก็ได้ "ลูกสบายดีไหม๊" "คิดถึงนะ"
    ถ้ายาวทะเลาะก็สั้นๆก็ได้ พี่คิมว่านะ
    น้องใบบุญคุยกับคนในนี้เยอะกว่าลูกชายซะอีกมั้ง

8. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    มาช้าไปนิ๊ดส์ อิอิอิ มัวแต่ตื่นเต้นกับคูปองส่วนลด 10,001 บาทแน่ะค่ะ อิอิอิ
    เซลล์บอกพี่สองคน โชคดีมากมาก เพราะมีเพียงแค่ 9 ใบทั่วประเทศ อิอิอิ
    ร่ายยาวเชียว เย้ เย้ เย้ ได้ฟังแระ ขอบคุณค่าพี่เมี๊ยว ที่ตั้งใจทำโปรเจคนี้ให้ออกมาอย่างสวยงามค่า

:cool::cool::cool:

9. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แมวมิกส์เสียงได้สุดพลังมากครับ ^_^
    เพลงเพราะมาก ^__^
    ยิ่งตอนขึ้นต้นมา นึกว่าเอาต้นฉบับมาเปิด o,.O
    ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในเพลงนี้ครับ

10. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    พี่แมวทำดนตรีได้ซึ้งดีครับ แต่ละคนก็ร้องได้ได้ดี ดีใจที่ได้มีส่วนร่วมครับ

11. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ทิ้งไมค์มาซะนาน ยังจำกันได้ป่าววว..คร๊าาา...
    ดีใจที่ได้มาร่วมร้องเพลงค่ะ...เสียงยังไม่เข้าที่เลย..สนิมกราว.. เพลงเดี่ยววันแม่ที่ขึ้นไว้ 2 เพลงเสียงบี้..ด้วยหวัดยังไม่หายค่ะ ...ดีนะเสี่ยงอัดที่ส่งเข้าเพลงหมู่..ตอนนั้นหวัดยังไม่มาเยือน..5 5 5
    สุขสันต์วันแม่..มีความสุขกันทุกคนนะคะ...รักแม่กอดแม่กันนะคะ...ส่วน cat13 ต้องหลับฝันถึงแม่คร่าาา....รักแม่กันให้มากกกกกกก...นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      192 KB
      เปิดดู:
      60
  12. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

โปรดิวซ์ออกมาได้น่าฟังสมกับที่รอคอยเลยครับคุณเมี๊ยว
    ขึ้นต้นมาด้วยเสียงคุณมะลิปอ ฟังแล้วขนลุกเลย....ไพเราะมากๆ
    เป็นบทเพลงที่ฟังแล้วรู้สึกอบอุ่นและมีความสุขจริงๆ ทุกคนทำได้เยี่ยมครับ
    ประทับใจเสียงทุกๆคนเลย โดยเฉพาะเสียงตั้งอ๋อง (แหวกตลาดเพลงสุดๆ) ตั้งเทพ (ก็เทพสมชื่อเลยน่ะ) อิๆ ขอแซวนิดนึง หายไปนาน

ความรักของแม่เป็นรักที่ไร้เงื่อนไขที่สุด รักแม่ครับ ^^

13. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณทุกท่านค่ะ
    ขออนุโมทนาค่ะ

14. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

และแล้วน้อง "หนึ่งเดียวคือแม่" ก็ได้ออกมาลืมตาดูโลกใบนี้
    หลังจากเริ่มตั้งท้องเมื่อวันที่ 17.07.2557 ตั้งแต่เริ่มปฏิสนธิ
    มีผู้ใหญ่ใจดีหลายคนให้การดูแล รวมๆ แล้วก็ 25 คนพอดิบพอดี
    ให้ความรัก ความเอาใจใส่ มาโดยตลอด จนวันนี้นับได้ 26 วันพอดี
    ก็ได้ถูกทำคลอดโดยคุณลุงหมอแมวเหมียว ออกมาร่างกายสมบูรณ์ แข็งแรง น่าชังเป็นที่สุด
    เป็นที่รักของทุกๆ คน

ต้องขอบคุณนะคะที่ให้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งที่ร่วมร้องในเพลงนี้ค่ะ ขอบคุณพี่กบค่ะที่ชวน
    มาร้อง ขอบคุณทุกเสียงที่มีความเพราะในแบบของตัวเอง มาร่วมกันร้องให้เพลงนี้มีความ
    เพราะและอบอุ่นที่สุด เพราะทุกคนร้องด้วยความรักที่มีต่อแม่ และสุดท้ายขอบคุณคุณลุงหมอ
    แมวเหมียวที่ทำคลอดเพลงนี้ได้อย่างปลอดภัยค่ะ ^^

เรียงความเรื่องแม่อ่านของพี่ใบบุญน่าจะสนุกสุดค่ะ ของกาไก่ไม่มีอะไรมากค่ะ รักแม่ทุกๆ วัน อาจมีบางวันที่เราแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเยอะไปหน่อย จนงอนๆ กันบ้าง แต่ไม่กี่วันก็ง้อกันแล้วค่ะ รักกัน งอนกัน เป็นเรื่องปกติ แต่ต่างก็รู้ในใจกันและกันว่ารักและห่วงใยกันเสมอค่ะ

ขนาดไฟล์:
      7.4 KB
      เปิดดู:
      348
  15. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ...สุดยอดค่ะ....​

ขอบคุณทุกเส้นเสียง
    และขอบคุณมากๆๆสำหรับคุณแมวที่นำทุกเส้นเสียงมารวมกันออกมาเป็น​

"หนึ่งเดียวคือแม่"​

:cool::cool::cool:

16. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

รักแม่ที่สุดในโลก........

17. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่ให้โอกาสได้บันทึกเสียงเพลงนี้นะครับถ้ามีเพลงร้องกลุ่มเพลงอื่นๆๆติดต่อมาได้เสมอเลยนะครับ....ยินดีเสมอ....ได้ทุกเพลงได้ทุกแนว...อยากมีเพลงที่ร้องเป็นกลุ่มจริงๆซักที..ขอบคุณอีกครั้งนะครับ......

18. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับที่ได้มีโอกาสได้มาร่วมร้องเพลงในวันแม่ยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิต ขออวยพรให้คุณแม่ทุกท่านประสบแด่ความสุขสดชื่นและมีสุขภาพแข็งแรงทุกท่านด้วยนะครับ

19. ดอกใบบุญ

อิอิ เขียนผิดจ้าพี่คิม นึกตั้งนานเลยถามลุง Google อิอิ
    ค่าถ่าย แก้ไข เป็น ค่าไถ่ 5555 ขอบคุณจ้า
    คนใจร้อนเหมือนกันจ้า แบบเอาแต่ใจตัวไม่เอาใจใคร อิอิ
    ทั้งแม่และลูก แต่แม่จะหนักหน่อยจ้า อิอิ
    คุยกันน้อยมาก อย่างที่มาวันก่อนโน้น
    อยู่กันสองคน ก็คุยกันนิดเดียว ต่างคนต่างเงียบ
    เหมือนคนแปลกหน้าเลยจ้า

20. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

ยังไหวครับยังไหว ^^

ยินดีมากครับที่ได้ร่วมร้องเพลงนี้

พอแม่ไม่อยู่เหมือนโลกใบนี้ไม่มีผู้คน

เหมือนที่พี่แซมบอกครับ

ขอให้คุณแม่ทุกท่านมีความสุขสุขภาพแข็งแรงนะครับ

วันแม่ปีนี้ไม่มีเพลงใหม่

เลยเอาเพลงแม่ที่ร้องไว้ 3 ปีที่แล้วมาฝากครับ

กราบดิน

รักแม่ที่สุดเลยครับ ^^