หลวงปู่ดู่ี วัดสะแก ในราคาที่ท่านบูชาได้ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 23 กันยายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่ดู่/ปู่ทวด ปี 2528 สวยจัดๆ พิเศษรับปีใหม่

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รับประกันแท้จนเหรียญละลายครับ

สนใจสอบถาม ราคาบูชาต่ำกว่าหน้าเว็ปใหญ่ครับ<!-- google_ad_section_end -->

2. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่ดู่ เหรียญเสมา ปี 2526 ตอกโค๊ด สวยแชมป์

ที่สำคัญผิวดำหมากๆ (ผิวนี้มีน้อยครับ) หายากนะครับ

"กระซิบๆครับผิวนี้สายตรงเก็บกันครับ"

เหรียญปฎิบัติธรรมทะลุหมื่นกว่าไปแล้วครับ เหรียญนี้กำลังมาน่าเก็บมากๆๆครับ

รับประกันแท้ตามกฎทุกกรณีครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

บอกได้เลยนะครับสวยแชมป์ๆครับท่าน

3. พลังชาตรี 13

หลวงปู่ดู่ เหรียญเสมา ปี 2526 ตอกโค๊ด สวยแชมป์

เหรียญผิวไฟสวยจัดๆ

เหรียญปฎิบัติธรรมทะลุหมื่นกว่าไปแล้วครับ เหรียญนี้กำลังมาน่าเก็บมากๆๆครับ

.

บอกได้เลยนะครับสวยแชมป์ๆครับท่าน<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]

4. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามราคาครับ
    ไม่ทราบว่ามีรุ่นเกศาไหมครับ ขอทราบรายละเอียดครับ^^

5. พลังชาตรี 13

ทุกองค์ที่เปิดบูชาในวันที่ 18/12/54 เป็นราคาทุนครับ

สนใจเชิญสอบถามมาได้ครับราคาพิเศษสุดๆๆๆ

ขอบคุณครับ

6. พลังชาตรี 13

เหรียญบัวข้างรุ่นแรกปี 20 สวยสุดยอด (เหนือบรรยาย)

[IMG=http://img339.imageshack.us/img339/8710/getauc1img7.th.jpg][/IMG]
    Uploaded with ImageShack.us

[IMG=http://img18.imageshack.us/img18/958/getauc1img6.th.jpg][/IMG]

พร้อมบัตรรับรองพระแท้ (ท่านที่ชอบพระสวยมากๆไม่ควรมองข้าง)

http://imageshack.us/photo/my-images/338/getauc1img7.jpg/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  7. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ราคาหลักพันมีมั้ยคัฟ

8. พลังชาตรี 13

มีครับแทบทุกองค์เลยครับ ในราคาที่พิเศษปีใหม่กันไปเลยครับท่าน

(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)

9. เพชรนนท์

เพชรนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พลังชาตรี:cool:
    ผมส่งรูปเหรียญหลวงปู่ดู่ให้ดูใน PM พอสนใจไหมครับ

10. พลังชาตรี 13

ภาพไม่ขึ้นครับ ช่วยส่งมาใหม่นะครับท่าน ขอบคุณครับ

11. เพชรนนท์

12. ninetar

ninetar Active Member

29 กันยายน 2011
    องค์นี้เท่าไหร่ครับ

13. เพชรนนท์

14. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

จองไว้ก่อนนะครับ..........

15. เพชรนนท์

ส่งเหรียญหลวงปู่ดู่ (ยันต์ดวง กับ ปี28) ให้พิจารณา 2 เหรียญครับ
    EI714693045TH ราคาตามที่ pm บอกครับ

ชื่อบัญชี
    ชาญชัย พูลวัฒนสมบัติ
    ธนาคารกรุงไทย สาขามหาวิทยาลัยบูรพา
    ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 386-0-02445-0

โทร 0892443498 (เพชร)

16. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากครับ....

17. พลังชาตรี 13

ยังอยู่นะครับองค์นี้ ขอบคุณครับ

18. พลังชาตรี 13

ชมถาพใหม่ครับแสงไฟครับท่าน

19. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยอัพเดท ให้หน่อยครับว่าตอนนี้เหลืออะไรบ้างครับ

20. พลังชาตรี 13

ได้เลยครับขอบคุณครับ

รายการที่เหลืออยู่ตอนนี้ครับ

รายการที่ ๑.

หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ปรกเล็กทรงคุณค่าผิวไฟสวยกระแสแรงเต็มๆสวยๆ

รับประกันแท้ตลอดกาลครับ ครบสูตรสวย/จาร/โค๊ด

สวยๆบูชากันแบบสบายๆใจแท้ๆครับ

สนใจสอบถาม ราคาบูชาต่ำกว่าหน้าเว็ปใหญ่ครับ

<!-- google_ad_section_end -->รายการที่ ๒.

เหรียญหลวงปู่ดู่ 84 ปี (ปี 2531) เนื้ออัลปาก้า

มีตอกโค๊ตและจาร 2 ข้างครบสูตร สภาพสวยครับ

พร้อมบัตรรับรองรับประกันความสวยครับ<!-- google_ad_section_end -->

รายการที่ ๓.

หลวงปู่ดู่วัดสะแก เหรียญพระพุทธรูปหลังโบสถ์

ปี 2519 เนื้อสามกษัตริย์ ชัดเจน เจิม/จาร 4 จุด
    ครบสูตรหลวงปู่ดู่ สวยมากครับ

เป็นพระที่สวยงามมากๆครับ พิธีดีชัดเจน ปีลึก หลวงเมตตาอธิฐานจิตและจาร ตามสูตรครบๆครับ ขนาดกำลังดีในการบูชา สุดที่หายากน่าเก็บยิ่งนัก

รับประกันความแท้ตามกฎทุกประการแบบสบายๆชั้น ๑

สอบถามมาได้ครับ เหรียญหายากปีลึกๆ<!-- google_ad_section_end -->

รายการที่ ๔.

พระพิมพ์พระพรหม พิมพ์ใหญ่ มีพระธรรมธาตุเสด็จ ปี 2517

แบบพิมพ์ที่คุณโอภาส ประพิศพงษ์พานิช(โกโอ่ง)เป็นผู้แกะแบบพิมพ์ด้วยหินสบู่แล้วนำมาถวายหลวงปู่ดู่ เพื่อใช้เป็นแบบพิมพ์ในการสร้างพระเนื้อผงพุทธคุณผสมปูน หลวงปู่ดู่ใช้แบบพิมพ์นี้ทำการสร้างพระอยู่ระยะหนึ่ง หลังจากนั้นหลวงปู่ดู่ได้ปรับปรุงแบบพิมพ์ให้มีความสวยงามยิ่งขึ้น โดยทำกรอบทั้ง ๔ ด้านด้วยพลาสติกเลี่ยมพระ จึงทำให้เกิดแบบพิมพ์พระพรหมพิมพ์ใหญ่แบบมีกรอบขึ้นและได้นำแบบพิมพ์มาสร้างพระพรหมเนื้อผงพุทธคุณผสมปูนนับตั้งแต่ปี ๑๗ เรื่อยมาอีกหลายปี องค์ที่ลง มีพระธรรมธาตุเสด็จ ขึ้นในเนื้อพระกระจายทั่วองค์ ดูสวยงามมากๆ ซึ่งมีจำนวนน้อยมากที่มีพระธาตุขึ้นลักษณะนี้ น่าบูชามากครับ

พระพิมพ์นี้มีผู้นำมาให้บูชากันมากครับแต่ไม่บอกให้ชัดเจนว่าทันหรือไม่ทันหลวงปู่ดู่ปลุกเสก ในราคาที่ถูกๆหลักพันต้นๆ โปรดระวังครับ
    ดูพิมพ์ดูเนื้อองค์นี้ให้แม่นๆนะครับ หรือขั้นแรกให้ดูการตัดของขอบพระเป็นหลักไว้ก่อนครับ จะต้องเป็นตะใบหยาบๆตัด จุดตายก็ว่าได้

[​IMG] [​IMG]

ลอยตัดขอบพระจำกันให้ได้นะครับ

พระพิมพ์พระพรหม พิมพ์กลาง มีพระธรรมธาตุเสด็จ ปี 2517

พระพรหมเนื้อผงพุทธคุณผสมปูนนับปี 2517 องค์ที่ลง มีพระธรรมธาตุเสด็จ ขึ้นในเนื้อพระกระจายทั่วองค์ ดูสวยงามมากๆ ซึ่งมีจำนวนน้อยมากที่มีพระธรรมธาตุขึ้นลักษณะนี้ น่าบูชามากครับ แนะนำ

เป็นวิทยาทานครับจำพิมพ์และรอยตัดให้ดีๆนะครับ

ถ้าท่านได้ไปกราบหลวงปู่ลองชมที่ตู้ในวัดนะครับมีเหลืออยู่ 3 องค์ราคาเท่าไร<!-- google_ad_section_end -->

รายการที่ ๕.

เหรียญ กระโดดบาตร หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา

ที่มาของการสร้างเหรียญ กระโดดบาตร สืบเนื่องมาจากในสมัยที่ คุณแล่ม จันท์พิศาโล ยังทำงานที่นิตยสารพระเครื่อง “ ลานโพธิ์ ” วันหนึ่งขณะเดินทางไปทำธุระ ระหว่างทางก็ได้เห็นคนกำลังมุงดูอะไรบางอย่างอยู่ จึงได้ชะลอรถเพื่อดู ภาพที่เห็นคือ มีมอเตอร์ไซด์เก่า ๆ คันหนึ่งได้ล้มคว่ำอยู่ข้างทาง มีผู้หญิงและผู้ชายนอนตายอยู่ใกล้ ๆ กัน และมีเด็กอายุประมาณ 2-3 ขวบ กำลังร้องไห้เรียกหาพ่อแม่ซึ่งนอนตายอยู่ พร้อมทั้งกอดศพพ่อและแม่ ภาพที่เห็นนั้นรู้สึกสลดใจยิ่งนัก จึงเกิดความคิดสร้างพระแจกให้คนทั่ว ๆ ไปได้มีพระเอาไว้ติดตัวคุ้มครองป้องกันภัยอันตรายต่าง ๆ เผื่อคนจนจะได้มีพระไว้บูชาด้วย

ก็มานั่งนึกว่าจะสร้างเป็น พระอะไรก็นึกถึงหลวงปู่ทวดขึ้นมา เพราะเคยมีคนกล่าวว่า มีหลวงปุ่ทวดคิดตัวจะไม่เกิดอุบัติเหตุตายโหง เมื่อคิดได้ดังนั้นจึงให้ช่างแกะพิมพ์เป็นรูปหลวงปู่ทวดนั่งสมาธิอยู่ในกรอบ พระทรงสี่เหลี่ยม กว้าง 1.5 ซม. สูง 2.0 ซม. เป็นเนื้อทองแดงรมน้ำตาลเพียงอย่างเดียวไม่มีเนื้ออื่น ไม่ว่าจะเป็นเนื้อทองคำ เงิน นาก ทองเหลือง หรือตะกั่ว และไม่มีเหรียญแจกกรรมการ ( เพราะไม่มีการแต่งตั้งกรรมการแต่อย่างใด )

จำนวนสร้าง 20,000 เหรียญ เมื่อเหรียญสร้างเสร็จแล้วปรากฏว่าสวยงามมาก ใบหน้าของหลวงปู่ทวดแสดงถึงความเมตตาเป็นอย่างมาก

พระอาจารย์ที่ตั้งใจจะให้ ท่านปลุกเสกก็คือ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก อยุธยา โดยคุณช้าง ราชดำเนิน เป็นผู้นำไปฝากไว้ที่วัดสะแกด้วยตนเอง ซึ่งเมื่อนำเหรียญที่สร้างทั้งหมดมาให้หลวงปู่ดู่ท่านอธิษฐาน พร้อมทั้งบอกจุดประสงค์ในการสร้างว่ามีเจตนาเพื่ออะไร พอหลวงปู่ทราบ ท่านก็พูดออกมาดัง ๆ ว่า “ ข้าขออนุโมทนากับแกด้วย ” จึงฝากเหรียญทั้งหมดไว้ให้หลวงปู่ปลุกเสกเป็นเวลาหนึ่งไตรมาสตลอดพรรษาปี 2530

เมื่อครบกำหนดออกพรรษาแล้ว หลายวัน ทางผู้สร้างและคุณช้างจึงกลับไปที่วัดสะแกอีกครั้ง พร้อมกับขอรับเหรียญหลวงปู่ทวดที่ฝากไว้กลับคืน โดยได้ให้คำมั่นสัญญากับหลวงปู่ว่า “ จะเอาเหรียญนี้ไปแจกแก่ผู้ซื้อหนังสือลานโพธิ์ และผู้ทำคุณประโยชน์แก่สาธารณกุศลเท่านั้น โดยจะไม่นำไปจำหน่ายเพื่อประโยชน์ส่วนตัวอย่างเด็ดขาด”

หลวงปู่ดู่ได้กล่าวอนุโมทนา และได้เมตตานั่งปรกอธิษฐานจิตให้อีกครั้งหนึ่งนานประมาณ 30 นาที โดยท่านได้บอกกับลูกศิษย์ที่ไปนั่งปฏิบัติธรรมบนกุฏิว่า “ ขอให้ทุกคนนั่งสมาธิตั้งจิตอธิษฐานมาที่กล่องเหรียญหลวงปู่ทวดนี้ด้วย ” ซึ่งทุกคนก็ได้ปฏิบัติตามที่หลวงปู่สั่งไว้ ( มีผู้ที่นั่งสมาธิในวันนั้นบอกว่า เห็นแสงสว่างสุกปลั่งไสว เป็นแสงสีนวลบนกล่องเหรียญ )

หลังจากที่หลวงปู่นั่งสมาธิ อธิษฐานจิตเสร็จแล้ว ท่านได้ประพรมน้ำพระพุทธมนต์ทั่วทุกกล่องพระ ทางผู้สร้างได้แบ่งเหรียญใส่พานถวายท่าน 2 ถุง ( 2,000 เหรียญ ) กราบเรียนท่านว่า “ ขอให้รับไว้เพื่อแจกแก่ผู้ที่มากราบหลวงปู่ ” หลวงปู่รับเหรียญแล้วก็แกะถุงพลาสติก หยิบเหรียญออกมาแจกแก่ทุกคนที่อยู่บนกุฏิในวันนั้น

ในเวลานั้นผู้สร้างได้มี โอกาสคุยกับลูกศิษย์ที่มีความนับถือหลวงปู่ดู่ด้วยกันหลายคน หนึ่งในลูกศิษย์นั้นเล่าว่า มีคนนำเหรียญรูปหลวงปู่ทวดมาให้หลวงปู่ดู่ปลุกเสก เหรียญรุ่นนั้นหลวงปู่ดู่ท่านเมตตาปลุกเสกอย่างเต็มที่ ลูกศิษย์ผู้นั้นกล่าวต่อว่า เดิมที่เหรียญนั้นอยู่ในกล่องกระดาษ และได้มีลูกศิษย์มาพบ เห็นว่าเหรียญนั้นเป็นเหรียญรูปหลวงปู่ทวด จึงนำเหรียญเหล่านั้นมาใส่ไว้ในบาตรพระแทน

ในการปลุกเสกคราวหนึ่ง คนที่ศรัทธาหลวงปู่กลับไปหมดแล้ว ท่านว่างจึงได้ทำการอธิษฐานจิตปลุกเสกเหรียญหลวงปู่ทวดตอนนั้นเป็นเวลาเย็น มากแล้ว ซึ่งมีเพียงตาแกละที่คอยเก็บกาน้ำชา และคอยทำความสะอาดอยู่บริเวณนั้น ตาแกละได้เล่าให้ฟังว่า หลวงพ่อดู่ท่านได้ปลุกเสกเหรียญทั้งหมดจนเหรียญตั้งขึ้นได้ทุกองค์แล้ว เหรียญทุกองค์ก็ได้ลอยขึ้นมาจากบาตร เมื่อตาแกละเห็นดังนั้นจึงนั่งลงกราบ แล้วหลวงพ่อดู่ก็ลืมตาขึ้นมามองทางตาแกละ วันนั้นหลวงพ่อท่านอารมณ์ดีเป็นพิเศษ ตาแกละก็เลยกล่าวกับหลวงพ่อว่า “ เหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อปลุกเสกจนเหรียญลอยเลยนะครับ ” หลวงพ่อท่านเมตตาตอบว่า “ คนสร้างเหรียญรุ่นนี้เขามีเจตนาดี อยากให้ผู้อื่นแคล้วคลาดปลอดภัยทำมาหากินเจริญ คนแบบนี้หาได้ยาก ด้วยเจตนาอันเป็นกุศลนี้ข้าเลยอนุ โมทนาให้เขาเต็มที่ เหรียญที่ปลุกเสกนี้เมื่อนำไปใช้ก็จะเจริญร่ำรวย มีโชคลาภ แคล้วคลาดปลอดภัย เมตตา สมกับเจตนาที่ตั้งไว้ ข้าเสกเหรียญนี้ไว้ในบาตรพระ ก็เพราะบาตรพระเป็นภาชนะที่ญาติโยมนำข้าวปลาอาหาร กล้วยสุกลูกไม้ มาให้ด้วยความศรัทธา บาตรพระนี้แหละแกเอ๋ย ดีเป็นที่สุดเลย ” หลวงพ่อยังพูดต่อว่า “ เหรียญหลวงปู่ทวด ที่ข้าปลุกเสกนี้ อีกหน่อยจะหายากจนแทบพลิกแผ่นดินหากันแหละแก ”
    เมื่อผู้สร้างได้ฟังเรื่องต่าง ๆ ถึงกับขนลุกขึ้นถึงหัวเลยทีเดียว คนที่เล่าก็ไม่รู้ว่าผู้ใดเป็นผู้สร้าง นี้คือที่มาของเหรียญหลวงปู่ทวดกระโดดบาตร อีกหลายปีผ่านไปก็เป็นอย่างที่หลวงปู่ดู่ได้กล่าวไว้ว่า เหรียญนี้มีพุทธคุณต่าง ๆ นา ๆ ผู้ที่ใช้มักมีปาฏิหาริย์มาเล่าให้ฟังกันต่าง ๆ

เหรียญกระโดดบาตร บล็อคธรรมดา สภาพสวยผิวปรอท

บัตรรับรองไม่มีนะครับองค์นี้ รับประแท้ไม่มีเงื่อนไข เก๊รับคืนจ่ายเพิ่ม 3000 บาทค่าเสียเวลา

น่าเกืบมากๆครับเป็นเหรียญประสบการณ์สูงเหรียญนึ่งครับ

สนใจสอบถามมาได้ครับ เหรียญสวยๆๆ เก็บเหรียญสวยมีชัยครับ

รายการที่ ๖.

หลวงปู่ดู่เหรียญ 84 ปี เนื้อทองแดง 1/2000 องค์

จัดสร้างเนื้อทองแดง จำนวน ๒,๐๐๐ เหรียญ หลวงปู่ดู่อธิษฐานจิตแล้ว ทางวัดนำออกให้บูชาจนหมด แล้วนำเงินที่ได้จากการเช่าบูชาเหรียญทองแดง ไปจัดสร้างเป็นเนื้ออัลปาก้าจำนวน ๒๐,๐๐๐ เหรียญ เหรียญทองแดงซึ่งสร้างน้อยกว่า ๑๐ เท่า

ท่านจะเป็น 1 ใน 2000 หรือเปล่าครับ

เหรียญส่วนมากจะมีต่ำหนิที่จมูกและเข่าครับเกิดจะการตอกโค๊ดที่หลังเหรียญ

เหรียญนี้พองามครับมีจมูกนิดนึ่งไม่แพง

พร้อมบัตรรับรองพระแท้ครับ

ถ่ายให้ชมใหม่ครับ ภาพนั้นแสงธรรมชาติจ้าไปครับ

[​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> __________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->มีปัญหาสงสัย สอบถาม เชิญติดต่อมาได้นะครับ 0827893576 ขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

รายการที่ ๗.

รูปหล่อพิเศษเนื้อโลหะผสม (รุ่นสุดท้าย) ปี 2532 หลวงปู่ดู่ปลุกเสก

รูปหล่อพิเศษ รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่ดู่ ปี ๒๕๓๒ เป็นรูปหล่อลอยองค์รุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ดู่ จัดสร้างเป็นเนื้อโลหะ ๒ ชนิด คือเนื้อเงิน และเนื้อโลหะผสม เนื่องจากเป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ดู่ ก่อนที่หลวงปู่จะมรณะภาพ เนื้อโลหะผสม ตอกโค๊ตเป็นรูปยันต์นะที่ชายสังฆาฎิด้านหลัง และมีรอยจารอักขระที่ใต้ฐาน คมชัด

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รับประกันแท้จนหล่อละลายครับ

สนใจสอบถาม ราคาบูชาต่ำกว่าหน้าเว็ปใหญ่ครับ

<!-- google_ad_section_end -->รายการที่ ๘.

ที่สำคัญผิวดำหมากๆ (ผิวนี้มีน้อยครับ) หายากนะครับ

"กระซิบๆครับผิวนี้สายตรงเก็บกันครับ"

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

บอกได้เลยนะครับสวยแชมป์ๆครับท่าน<!-- google_ad_section_end -->

ขอบพระคุณมากครับ

รายการที่ ๙.

เหรียญผิวไฟสวยจัดๆ

.

บอกได้เลยนะครับสวยแชมป์ๆครับท่าน<!-- google_ad_section_end --> [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

หลวงปู่ดู่/ปู่ทวด ปี 2528 สวยจัดๆ พิเศษรับปีใหม่

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รับประกันแท้จนเหรียญละลายครับ

สนใจสอบถาม ราคาบูชาต่ำกว่าหน้าเว็ปใหญ่ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้