หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ ผมขอรับเหรียญกฐินครับ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  2. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

ดาวบุ๋น5 ขอเป็นเหรียญกฐินครับ

คืนนี้ก็ฝันดีกันถ้วนหน้า ทั้งผู้ให้และผู้รับ.. ราตรีสวัสดิ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  3. pgunk

pgunk เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    .....ขอรับเป็นเหรียญกฐินครับ.....

4. pui73

pui73 สมาชิก

16 กรกฎาคม 2011
    ดู๊ดิ...ขนาด1ใน13ยังไม่ติด...(เห้อ..ดวง) แต่ยังดีที่มีน้องเอทเป็นกองเชียร์ให้..อิอิ...ของรางวัลคงต้องยกให้13ท่านเลือกก่อนละครับตามมารยาท ส่วนรางวัลที่จะเมตตาให้กับผม..ขออนุญาติยกให้หลาน(เจ้าตัวเล็ก)ของน้องเอทเลยแล้วกันครับพี่เกษม(จะได้ส่งทีเดียวเลย)...ขอบพระคุณมากครับ ขอพรหลวงปู่ช่วยคุ้มครองพี่เกษม และสมาชิกทุกท่านด้วยครับ...ราตรีสวัสดิ์

5. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์ของสมาชิกที่ได้รับรางวัลด้วยนะครับ เพื่อความสะดวกของคุณพี่บุรุไปรษณีย์ในกรณีไปส่งแล้วไม่มีผู้รับ อะครับ

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตจองแทนท่านตรีนิสิงเห ได้มั้ยครับ จองเหรียญกฐินครับ

7. kang_som

ขอบคุณ คุณลุงปุ้ยมากครับ ขอบคุณแทนพี่อะตอม ที่มีคุณลุงใจดีๆ ทั้งลุงปุ้ย ลุงเกษม ที่ทำให้ทุกคนรวมทั้งขอบคุณแทนเพ่อนๆ ทุกคนที่ได้รับวัตถุมงคลของหลวงปู่ด้วยครับ ขอให้พี่เกษมและพี่ปุ้ย มีความสุข และสมปราถนาทุกสิ่ง บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

8. kang_som

พี่เกษมครับเกรงใจเรื่องการจัดส่งจังเลยครับ ให้ช่วยอะไรมั้ยครับ ส่งซองไปให้หรือโอนเงินค่าจัดส่งก็ได้ครับพี่ แค่นำวัตถุมงคลของหลวงปู่ออกมาให้พวกเราก็คิดเป็นมูลค่าสูงแล้วครับ ยังไงแจ้งได้นะครับ ผมว่าทุกคนยินดีครับ

9. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนากับคุณเกษมด้วยครับ ไม่ได้เข้ามาลงชื่อเพราะกลับมามืดแล้ว ดีใจกับเพื่อนๆสมาชิกด้วย คุณแกงส้มโดนเรื่องไข่เข้าไปเยอะ คุ้มเลยครับเอาไปคุยได้นาน

10. ming-ching

ming-ching Active Member

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมก็ขออนุญาติ รับเป็นเหรียญกฐินเช่นกันนะครับ
    ขออนุโมทนาและขอบคุณมากๆๆครับ

11. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณคุณพ่อน้องอะตอม น้องเอทค่ะ ที่ดันจนได้รับรางวัลพร้อมกับพี่รุ่ง...
    รับเหรียญไหนก็ได้ค่ะ ยกเว้นผ้ายันต์....

อนุโมทนาบุญคุณเกษมค่ะ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2011
  12. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่ทองดำ... ครับ
    แอบเข้ามาตอนที่เพื่อนๆ สมาชิกน่าจะหลับกันไปส่วนใหญ่ วันนี้เข้ามาช้ามากเลย เนื่องจากติดละครทงอีอยู่ ผมดูแบบล่วงหน้าไปหลายๆตอน พอเริ่มง่วงก็ต้องตกใจ.... อะ อะ ป๊าดดดดด ตอนนี้ตีหนึ่งหน่อยๆแล้ว หลังจากนั้นก็รีบไปอาบน้ำแต่งตัว เข้ามากระทู้นี้ซักหน่อย พอเปิดหน้าที่ตั้งไว้ก็ต้องแปลกใจเป็นอย่างมาก ( ทำไมวันนี้เพิ่มไปตั้งหลายหน้า ) พอเข้ามาอ่านก็ถึงบางอ้อเลย.... และขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลกันถ้วนหน้าด้วยครับ และที่ขาดไม่ได้ก็ต้องขอขอบคุณท่านดินระเบิดเป็นอย่างสูง ที่มีน้ำใจแจกวัตถุมงคลที่หลวงปู่ทองดำปลุกเสกเป็นอย่างดีให้กับเพื่อนๆสมาชิก ( นับถือๆ )

13. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    งั้นผมขอเป็นสมเด็จพุทธกวักครับผม ขอบคุณมากๆครับ สาธุ ได้ข่าวมาว่าพุทธคุณท่านสุดยอด น่าใช้มากๆครับ

14. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณซาหวัดเช้าวันอังคารครับผม กราบหลวงปู่ และสวัสดีเพื่อน ๆ ลูกหลานหลวงปู่ทุกท่านครับผม

15. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณซาหวัดเช้าวันอังคารครับผม กราบหลวงปู่ และสวัสดีเพื่อน ๆ ลูกหลานหลวงปู่ทุกท่านครับผม

16. klawkar

klawkar สมาชิกใหม่

สวัสดีตอนเช้าครับ ของผมขอเป็นเหรียญกฐินถ้าหมดก็เป็น สมเด็จพุทธกวักก็ได้ครับ ขอบคุณ พี่เกษมด้วยครับ

17. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ของผมขอเป็นเหรียญกฐินครับ (ถ้าหมดแล้วแต่จะจัดให้ครับ)
    ขอบคุณครับ

18. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญกฐินรุ่นนี้มีเสน่ห์ตรงที่ รูปหน้าหลวงปู่ท่านยิ้ม แล้วก็มีคำว่า สบาย สบาย รอบเหรียญ ผมเลยอยากสบายบ้างครับ..อิอิ..

19. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ทายเลขก็ไม่ถูก...จับสลากก็ไม่โดน...

ชีวิตนี้เหงื่อไม่ตกคงไม่ได้อะไรมาครอบครองแน่เลย...ฮือ.ฮือ

20. kang_som

โอ๋ๆๆๆ ไม่ต้องร้องนะครับ พี่เกษมแกแจกทุกคนครับท่านรองฯ....หุหุหุ....จับได้ ไม่ได้ ไม่ต้องคิดมาก 55555