หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ช่วงนี้ไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิกท่านใดกลายเป็นผู้ประสบภาวะน้ำท่วมบ้างครับ น้ำท่วมขนาดไหนบ้าง...?
    ในบ้านผมระดับน้ำ น่ำจะประมาณหัวเข่าได้ เพราะได้โทรไปถามเพื่อนบ้าน

2. น้องมิช

น้องมิช Active Member

13 สิงหาคม 2011
    เข้ามาร่วมสนุกด้วยค่ะ
    ครั้งนี้ขอทายเลข 91 สาธุ โอมเพี้ยง ( จงถูกๆๆๆๆๆๆ )

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
  4. น้องมิช

น้องมิช Active Member

13 สิงหาคม 2011
    ทีพักน้ำไม่ท่วมค่ะ เพราะอยู่ชั้น 5 แต่ว่าอยู่ไม่ไหว เพราะน้ำท่วมเต็มไปหมด จะไปไหนก็ไม่ได้ ถ้าจะไปต้องฝ่าน้ำไปอีก 2 กิโล กว่าจะถึงถนนพหลโยธิน คงหมดแรงเดินลุ่ยน้ำกับว่ายน้ำ ( บางช่วง ) ถ้าจะรอให้หน่วยงานมาช่วยก็ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไร เมื่อคิดได้ดังนี้ก็เลยรีบออกไปต่างจังหวัดดีกว่า ไม่งั้นเหมื่อนติดเกาะ แถมอาหารการกินก็เริ่มเหลือน้อยแล้ว.... พอออกมาแล้วก็โทรถามเพื่อน ที่อยู่ใกล้ๆ ว่าดีแล้วที่ออกมาก่อนน้ำจะท่วมเยอะ เพราะถ้าออกมาทีหลัง ลำบากมากๆ

5. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

อยากเห็นตะกรุดของจริงจังเลย ท่านใดมีโชว์ยั่วกิเลสกันหน่อยก็ดีครับ ​

และมีเรื่องสอบถามว่าสมเด็จแป้งเจิมของหลวงปู่สร้างไว้กี่รุ่นกี่ครั้งครับผม​

6. สกุลขุนไกร

สกุลขุนไกร สมาชิก

22 กันยายน 2011
    เอาก่ะเค้าด้วยครับ ช่วงนี้งานเข้าไม่มีเวลาเลยครับ

แต่มาแล้วว่า...จะโชคดี ได้รางวัลย์ ก่ะเค้ามั่ง คับ

...36... บอกเลขเลข อายุ จะครบอีก 8 ปี 555555+++

เอาเลข 36 คับ เจ้านาย

ปล.มี บน-ล่างไหมคับ 55++

7. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ทายเลข 78 ครับ<!-- google_ad_section_end -->

8. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

จากช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม 2554เป็นผู้ประสบภัยน้ำท่วมสะเองแย่ที่สิ่งของแจกมีแต่พวกแจกออกสื่อ แถวบางอ้อไม่เห็นแม้ถุงเปล่า ไม่เห็นมีรถมาแจกพอรถมาถึง สิ่งของยังชีพหมดคันแล้วคันเล่า บอกอย่างเดียวคันหลังๆๆๆๆ
    สงสัยเหมือนกันเอาไปแจกเขตบางพลัด1500ชุด อีกส่วนให้ประชาชนไปรอ ที่ซิตี้โฮม จรัญ 200กว่าชีวิต แต่ทุกคนก็กิน คุณสมหวัง(แห้ว)
    ไม่เห็นแม้ผีหรือสัมภเวสี สงสารคนเฒ่าคนแก่ในชุมชน วัดฉัตรแก้ว ชุมชนซอยสงวนทรัพย์ ชาวชุมชนคลองสะพานยาว หลายชุมชนแถบบางอ้อ สุดซอยน้ำท่วม1.5/1.8เมตร ที่ยังไม่มีหน่วยงานให้ความช่วยเหลือ จากบางอ้อไปเขตบางพลัด ต้องผ่านจรัญเป็นจุดที่ลึกที่สุดในเขตบางพลัด ต้องใช้รถทหารถึงเดินทางได้ ส่วนที่ออกสื่อ รพ. ดังย่านบางอ้อ ที่ออกสื่อเอารถมารับส่ง สร้างภาพ ถ้ามีคนเจ็บ มาจะถูกถามก่อนมีตังไหม
    ส่วนตัวผมไม่อด ครับมีอาสาหน่วยแพทย์กู้ชีวิตรุ่นน้องเอา อาหารกล่องน้ำ นมเปรียวมาให้ทุกวันหลังเที่ยง รับไว้แล้วแจกในคนที่เขาเดินผ่านที่ยังไม่ได้กินข้าว น่าสงสาร พวกเขามากมาย บางคนถามว่ากินข้าวยัง คำตอบไม่รู้จะเอาข้าวที่ไหนกินบ้านจมน้ำไปแล้วและไม่มีเงินซื้อข้าวกิน ระดับน้ำหน้าบ้าน 40เซ็น ถนน70เซ็นบ้านอยู่93/1 ระยะห่างจากบ้านแค่ซอย93ซึ่งระดับ1.5เมตร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2011
  9. chinapoj

chinapoj เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    75 ........... มาแน่นอน ครับผม

10. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เ้ช้าวันต้อนรับเศรษฐีใหม่ครับ รวยกันนะครับพี่น้อง รวยให้น้ำสะเด็ดไปโลดครับ
    ทายมั่ง 94 ตัวเดิมนี่แหละ
    เอาใจช่วยพี่น้องทุกท่านให้ปลอดภัยกันนะครับ คนไืทยไม่ทิ้งกันอยู่แล้วครับ

11. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    ขอร่วมด้วยครับ
    48 ครับ

12. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    95 ครับบ.....(^__^)

13. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ที่บริษัท 2m ครับ ที่บ้านถึงหน้าอกแล้วตอนนี้ย้ายมาอยู่ที่บ้านแฟนแทน

14. BabooZaa

BabooZaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ยังทันไม๊ครับ 90.....

15. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทายเลข 92 ครับ.......

16. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ยังทันครับบบบบบ..........หมดเวลาที่ 15.00 น. ครับบบบบ.......

ตอนนี้น้ำทั่วมกันอย่าทั่วถึงจริงๆ ครับ บางคนกำลังจะเป็นผู้ประสบเหตุซะเอง.....ส่วนของผมโชคดีหน่อย ที่เมืองทองฯ ตอนนี้ยังน้ำไม่เข้า แต่ก็ประมาทไม่ได้ครับ เผื่อมีใครใจดีไปแอบทำงายคันดินกั้นน้ำละก็..ได้ลอยแพเหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ ....

สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ทรงตรัสห่วงใยพสกนิกรที่ประสบอุทกภัยใหญ่ดังนี้ "ข้าพเจ้าเข้าใจคนที่ลำบากน้ำท่วม บ้านข้าพเจ้าก็น้ำท่วม แต่ยังคิดว่า มีแรงเหลือมาช่วยพี่น้องประชาชน ส่งหน่วยแพทย์ดูแลสุขภาพประชาชน และสัตว์เลี้ยง ข้าพเจ้า สัญญาว่า จะไม่ปั๊มน้ำออกจากบ้าน เพื่อให้บ้านน้ำแห้ง ข้าพเจ้ายอมจมน้ำเหมือนประชาชนทุกคน และเราจะแก้ไขปัญหาน้ำท่วมนี้ไปด้วยกัน ข้าพเจ้าได้สั่งแม่บ้านของข้าพเจ้าแล้ว ให้ทำอาหารส่งหมู่บ้านที่ห่างไกล ได้ทราบว่า แม่บ้านได้ทำอาหารแจกชาวบ้านโดยรอบ 1,000 กล่อง/วัน ข้าพเจ้าสัญญาว่าจะกลับมากรุงเทพฯ ทุกสัปดาห์ จนกว่าจะเข้าสู่ภาวะปกติ ขอใจทุกคนสู้อดทน และพวกเราจะฝ่าวิกฤตการณ์นี้ไปด้วยกัน"

17. myenjoys

myenjoys เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมสนุกทายว่า 99 ครับ

18. Jittangman

Jittangman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    กราบแทบเท้าหลวงปู่ครับ
    ขอร่วมสนุกในการทายผลครับ ขอทายว่า....94.......ครับ

19. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทองดำ และขอร่วมสนุกด้วยหมายเลข 54 ครับ

20. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เลขนี้มีคุณพลศิริ ทายแล้วครับ......รบกวนขอเลขใหม่ครับ