หลวงปู่ผาด อภินันโท วัดไร่ จ.อ่างทอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ขุนพลาย, 19 มกราคม 2012.

1. jedsadatum21

jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ผมได้รับตระกรุดแล้วสวยเข้มขลังดีครับ ขอบคุณมากครับ

2. ขุนพลาย

ขุนพลาย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

12 กันยายน 2009
    ขอบคุณครับ ที่กรุณาแจ้งให้ทราบ

3. ขุนพลาย

ขุนพลาย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการจัดส่งวัตถุมงคลวันนี้-เฮียปอ ตำมะลัง
    สมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ผาด วัดไร่ จำนวน 1 องค์
    เลขที่ใบส่งของ EI981586340TH
    ขอบคุณมากครับ

4. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    โอนค่า ตะกรุดมหาจักรพรรดิ 4 นิ้ว @1 ดอกและครุฑรุ่น 3 @2 องค์แล้วครับ สถานที่ส่ง PM ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2012
  5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ได้รับแล้วครับ... ลืมมาแจ้งบอก

6. ขุนพลาย

ขอบคุณเฮียปอ ตำมะลังมากครับ ที่กรุณาแจ้งให้ทราบ โอกาสหน้าคงมีโอกาสได้รับใช้อีกนะครับ สวัสดีครับ

7. ขุนพลาย

รายการจัดส่งวัตถุมงคลวันนี้
    ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ตราธิราช ขนาด 4 นิ้ว จำนวน 1 ดอก
    พญาครุฑ รุ่นสาม (เสาร์ห้า) จำนวน 2 ตน
    เลขที่ส่ง EJ222532409TH
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2012
  8. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ
    :cool:

9. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามราคา พญาครุฑ เพ็ชรกลับ รุ่น 2 บูชา..กรุณาโทรสอบถาม...บาท (หน้า 1) ด้วยครับ เพราะ อยากจะบุชา และคิดว่า จะบูชาอย่างอื่นเพิ่มด้วยในครั้งเดียวเลยครับ....ขอบคุณครับ

10. ขุนพลาย

สวัสดีครับคุณ alek222
    พญาครุฑ รุ่น 2 บูชา 2,800.-บาท สนใจรายการใดติดต่อสอบถามเพิ่มเติมนะครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2012
  11. ขุนพลาย

รายการจัดส่งวัตถุมงคลวันนี้-คุณจิตติฯ
    พญาครุฑเสาร์ 5 รุ่น 3 หลวงปุ่ผาด จำนวน 1 ตน
    เลขที่ใบส่งของ EI567686160TH

12. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...ขอบคุณครับ....รอซักแป็บครับ กำลังรวบรวมทรัพย์อยู่ครับ ว่า จะเอาอะไรบ้าง....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2012
  13. ขุนพลาย

ไม่เป็นไรครับ สะดวกเมื่อไรติดต่อกลับนะครับ ขอบคุณครับ

14. สันติปาโล

สันติปาโล สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2012
    พี่ครับ...........

ใบการโอนเงินครับ..

15. สันติปาโล

สันติปาโล สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2012
    พี่ครับ...........

พี่ครับผมขอจองพระลักษณ์หน้าทอง หนังกลองเพลแตก รุ่นแรก หลวงปู่ผาด นะครับ ผมโอนเงินให้แล้ว วันที่ 06/07/12 เมื่อคืนนี้เวลา 00:23 น. นะครับและที่อยู่ในการจัดส่ง พรุ่งนี้เช่าผมจะโทรแจ้งอีกทีนะครับ..

นาย สนธยา แพ่งพนม ( Keeta Guest House )

144/2 ซอย. ฟู๊ดแลนด์ ถ. ทวีวงศ์ ต. ป่าตอง

อ. กะทู้ จ. ภูเก็ต 83150

16. ขุนพลาย

รับทราบการโอนเงินครับ ขออนุญาติส่งเป็นวันพรุ่งนี้ครับ ส่งเสร็จเรียบร้อยแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับ

17. ขุนพลาย

พระพรหมขนาดบูชา 5 นิ้ว เนื้อโลหะสนิมเขียว หลวงปู่ผาด
    พระพรหม-พิฆเนศวร วัตถุมงคล"หลวงพ่อผาด"

คอลัมน์ หลังเลนส์ส่องพระ
    เอกอุ

หลวงปู่ผาด วัดไร่ สร้างวัตถุมงคลออกมาหลายรุ่น ส่วนใหญ่ได้รับความนิยมจากลูกศิษย์ลูกหาและนักสะสมแทบทุกรุ่น ล่าสุด "หลวงพ่อผาด" พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งวัดไร่ ต.ศาลเจ้าโรงทอง อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่าง ทอง ศิษย์สายวิชาพรหมของหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติการาม ได้จัดสร้างวัตถุมงคล "ชุดซ่อมโบสถ์" เพื่อหาปัจจัยซ่อมแซมอุโบสถวัดไร่ ซึ่งชำรุดทรุดโทรมลงตามกาลเวลา
    รูปแบบพิมพ์ทรงที่จัดสร้างเด่นๆ ก็มี "พระพรหม" ขนาดบูชาหน้าตัก 5 นิ้ว ศาสนาพรามหณ์ เชื่อว่า พระพรหม เป็นมหาเทพผู้สร้างโลก เพราะพระพรหมสร้างโลก จึงเกิดโลก เกิดมนุษย์ เกิดเป็นประเทศ เป็นทวีป เกิดเป็นพระราชาปกครองประเทศ เกิดเป็นพระมหาจักรพรรดิปกครองทวีป เกิดยศ เกิดอำนาจ เกิดบารมี เกิดทรัพย์สิน เงินทองมากมาย เกิดโภคสมบัติ เกิดสรรพมงคลต่างๆ ขึ้นตามมา จึงสรุปว่าสรรพมงคลต่างๆ เกิดขึ้นเพราะเหตุพระพรหมสร้างโลก เมื่อพระพรหมเป็นเทพเจ้าผู้สร้าง ผู้มอบมหามงคลต่างๆ ให้มนุษย์
    หลวงปู่ผาด จึงได้สร้างพระพรหมบูชา เพื่อหวังพรหมมานุภาพของพระพรหม มอบและบันดาลสรรพมงคลต่างๆ ที่ปรารถนา แก่ท่านผู้เสียสละปัจจัยร่วมสร้างและซ่อมแซมโบสถ์วัดไร่ หล่อหลอมด้วยชนวนมวลสารมงคลมากมาย
    "พระพิฆเนศวร" ขนาดบูชารุ่นแรก เป็นมหาเทพแห่งความสำเร็จ การบรรลุถึงจุดมุ่งหมายทุกชนิด เป็นมหาเทพที่ทำลายอุปสรรค์ เป็นมหาเทพแห่งสติปัญญา การศึกษาเล่าเรียน เป็นมหาเทพแห่งศิลปวิทยาทั้งปวง และเป็นมหาเทพที่จะได้รับการบูชา กราบไหว้ก่อนมหาเทพ และเทพเจ้าองค์อื่นเสมอ หากได้กราบไหว้บูชาพระพิฆเนศวรด้วยใจเคารพเลื่อมใสแล้ว จะมีสติปัญญาล้ำเลิศ สมองดีสติดี ศึกษาศิลปวิทยาการ วิชาความรู้ใดๆ แล้ว จะสำเร็จสมดังหวัง จะเจริญด้วยโภคทรัพย์ เพราะลักษณะท้องที่ใหญ่โตของพระพิฆเนศวร มีเพชรนิลจินดาทรัพย์สินเงินทองอัดแน่นอยู่เต็มท้อง ทำการงานใดๆ แล้ว จะสำเร็จ ดังใจปรารถนาได้โดยง่าย ปราศจากอุปสรรค ขวากหนามทั้งปวง ชีวิตหน้าที่การงานจะเจริญก้าวหน้าขึ้นจนถึงจุดสูงสุด
    พระพิฆเนศวรบูชารุ่นแรก สร้างเป็นปางยืนเหยียบอยู่บนฐานดอกบัว หมายถึงความมั่นคง มั่งคั่ง ในฐานะ การเงิน การงาน ความอุดมสมบูรณ์ โภคสมบัติพูลสุข ดูได้จากท้องที่ใหญ่โต มี 4 กร แฝงความหมายดังนี้ กรหนึ่งทรงตรีศูล คืออาวุธที่ปราบมาร ปราบอุปสรรค์ ปราบปัญหา ปราบคนพาล ปราบคนโกง คนคอยกลั่นแกล้ง คนอิจฉาริษยาทั้งปวง อีกกรหนึ่งทรงบาศ หรือบ่วงบาศ หมายถึง ทรงใช้บ่วงบาศ เพื่อจับมัดยึดสรรพมงคลต่างๆ ให้แน่น ให้หลั่งไหลเข้ามาสู่ผู้บูชา จับมัดยึดยศถาบรรดาศักดิ์อำนาจวาสนาทรัพย์สมบัติต่างๆ มาสู้ผู้บูชา อีกนัยหนึ่งทรงใช้บ่วงบาศจับมัดพันธนาการอุปสรรคเคราะห์กรรมต่างๆ ที่จะมาแผ้วพานผู้บูชาให้พ้นออกไป ให้ห่างไปจากดวงชะตาห่างไปจากชีวิตผู้บูชา
    อีกกรหนึ่งทรงป้อนขนมโมฑกก้อนใหญ่ใส่ปลายงวง เพื่อเสวยเป็นอาหาร อันแสดงถึงความอุดมสมบูรณ์ ความรุ่งเรืองในการทำมาหากิน มีกิน มีใช้ ไม่ขาด อิ่มอยู่ตลอด เมื่ออิ่มตลอด ย่อมไม่อด ไม่อยาก ไม่ยากจน ซึ่งก็หมายถึง การเป็นเศรษฐี การมีทรัพย์ การรักษาทรัพย์ อยู่ไม่ขาดนั่นเอง อีกกรหนึ่งที่ประทานพร ทรงงาข้างที่หักด้วย อันหมายถึงความมีสติปัญญา ความสำเร็จในการศึกษา ความสำเร็จในการทำงานแบบรุก คือก้าวหน้าแบบรวดเร็ว การได้รับพร ได้รับสรรพมงคลทั้งปวง ที่ฐานบัวยังมีหนูเป็นบริวาร บริวารนี้ หมายถึง การมีบริวาร มีลูกน้อง มีผู้ใต้บังคับบัญชาที่ดี มีลูกหลานว่านเครือดี บริวารรักใคร่สามัคคีกัน

ปิดรายการครับ
    สอบถามได้ที่เบอร์ 081-661-9989, 083-956-6942
    Email:kobsub@hotmail.com
    LINE ID:kobsub
    นายกอบทรัพย์ สมบูรณ์พร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขานครปฐม
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 519-2-62901-1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2017
  18. ขุนพลาย

พระพรหมขนาดบูชา 5 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงปู่ผาด วัดไร่
    พระพรหม-พิฆเนศวร วัตถุมงคล"หลวงพ่อผาด"

คอลัมน์ หลังเลนส์ส่องพระ
    เอกอุ

หลวงปู่ผาด วัดไร่สร้างวัตถุมงคลออกมาหลายรุ่น ส่วนใหญ่ได้รับความนิยมจากลูกศิษย์ลูกหาและนักสะสมแทบทุกรุ่น ล่าสุด "หลวงพ่อผาด" พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งวัดไร่ ต.ศาลเจ้าโรงทอง อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่าง ทอง ศิษย์สายวิชาพรหมของหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติการาม ได้จัดสร้างวัตถุมงคล "ชุดซ่อมโบสถ์" เพื่อหาปัจจัยซ่อมแซมอุโบสถวัดไร่ ซึ่งชำรุดทรุดโทรมลงตามกาลเวลา
    รูปแบบพิมพ์ทรงที่จัดสร้างเด่นๆ ก็มี "พระพรหม" ขนาดบูชาหน้าตัก 5 นิ้ว ศาสนาพรามหณ์ เชื่อว่า พระพรหม เป็นมหาเทพผู้สร้างโลก เพราะพระพรหมสร้างโลก จึงเกิดโลก เกิดมนุษย์ เกิดเป็นประเทศ เป็นทวีป เกิดเป็นพระราชาปกครองประเทศ เกิดเป็นพระมหาจักรพรรดิปกครองทวีป เกิดยศ เกิดอำนาจ เกิดบารมี เกิดทรัพย์สิน เงินทองมากมาย เกิดโภคสมบัติ เกิดสรรพมงคลต่างๆ ขึ้นตามมา จึงสรุปว่าสรรพมงคลต่างๆ เกิดขึ้นเพราะเหตุพระพรหมสร้างโลก เมื่อพระพรหมเป็นเทพเจ้าผู้สร้าง ผู้มอบมหามงคลต่างๆ หลวงปู่ผาด จึงได้สร้างพระพรหมบูชา เพื่อหวังพรหมมานุภาพของพระพรหม มอบและบันดาลสรรพมงคลต่างๆ ที่ปรารถนา แก่ท่านผู้เสียสละปัจจัยร่วมสร้างและซ่อมแซมโบสถ์วัดไร่ หล่อหลอมด้วยชนวนมวลสารมงคลมากมาย
    "พระพิฆเนศวร" ขนาดบูชารุ่นแรก เป็นมหาเทพแห่งความสำเร็จ การบรรลุถึงจุดมุ่งหมายทุกชนิด เป็นมหาเทพที่ทำลายอุปสรรค์ เป็นมหาเทพแห่งสติปัญญา การศึกษาเล่าเรียน เป็นมหาเทพแห่งศิลปวิทยาทั้งปวง และเป็นมหาเทพที่จะได้รับการบูชา กราบไหว้ก่อนมหาเทพ และเทพเจ้าองค์อื่นเสมอ หากได้กราบไหว้บูชาพระพิฆเนศวรด้วยใจเคารพเลื่อมใสแล้ว จะมีสติปัญญาล้ำเลิศ สมองดีสติดี ศึกษาศิลปวิทยาการ วิชาความรู้ใดๆ แล้ว จะสำเร็จสมดังหวัง จะเจริญด้วยโภคทรัพย์ เพราะลักษณะท้องที่ใหญ่โตของพระพิฆเนศวร มีเพชรนิลจินดาทรัพย์สินเงินทองอัดแน่นอยู่เต็มท้อง ทำการงานใดๆ แล้ว จะสำเร็จ ดังใจปรารถนาได้โดยง่าย ปราศจากอุปสรรค ขวากหนามทั้งปวง ชีวิตหน้าที่การงานจะเจริญก้าวหน้าขึ้นจนถึงจุดสูงสุด
    พระพิฆเนศวรบูชารุ่นแรก สร้างเป็นปางยืนเหยียบอยู่บนฐานดอกบัว หมายถึงความมั่นคง มั่งคั่ง ในฐานะ การเงิน การงาน ความอุดมสมบูรณ์ โภคสมบัติพูลสุข ดูได้จากท้องที่ใหญ่โต มี 4 กร แฝงความหมายดังนี้ กรหนึ่งทรงตรีศูล คืออาวุธที่ปราบมาร ปราบอุปสรรค์ ปราบปัญหา ปราบคนพาล ปราบคนโกง คนคอยกลั่นแกล้ง คนอิจฉาริษยาทั้งปวง อีกกรหนึ่งทรงบาศ หรือบ่วงบาศ หมายถึง ทรงใช้บ่วงบาศ เพื่อจับมัดยึดสรรพมงคลต่างๆ ให้แน่น ให้หลั่งไหลเข้ามาสู่ผู้บูชา จับมัดยึดยศถาบรรดาศักดิ์อำนาจวาสนาทรัพย์สมบัติต่างๆ มาสู้ผู้บูชา อีกนัยหนึ่งทรงใช้บ่วงบาศจับมัดพันธนาการอุปสรรคเคราะห์กรรมต่างๆ ที่จะมาแผ้วพานผู้บูชาให้พ้นออกไป ให้ห่างไปจากดวงชะตาห่างไปจากชีวิตผู้บูชา
    อีกกรหนึ่งทรงป้อนขนมโมฑกก้อนใหญ่ใส่ปลายงวง เพื่อเสวยเป็นอาหาร อันแสดงถึงความอุดมสมบูรณ์ ความรุ่งเรืองในการทำมาหากิน มีกิน มีใช้ ไม่ขาด อิ่มอยู่ตลอด เมื่ออิ่มตลอด ย่อมไม่อด ไม่อยาก ไม่ยากจน ซึ่งก็หมายถึง การเป็นเศรษฐี การมีทรัพย์ การรักษาทรัพย์ อยู่ไม่ขาดนั่นเอง อีกกรหนึ่งที่ประทานพร ทรงงาข้างที่หักด้วย อันหมายถึงความมีสติปัญญา ความสำเร็จในการศึกษา ความสำเร็จในการทำงานแบบรุก คือก้าวหน้าแบบรวดเร็ว การได้รับพร ได้รับสรรพมงคลทั้งปวง ที่ฐานบัวยังมีหนูเป็นบริวาร บริวารนี้ หมายถึง การมีบริวาร มีลูกน้อง มีผู้ใต้บังคับบัญชาที่ดี มีลูกหลานว่านเครือดี บริวารรักใคร่สามัคคีกัน

ปิดรายการครับ
    สอบถามได้ที่เบอร์ 081-661-9989, 083-956-6942
    Email:kobsub@hotmail.com
    LINE ID:kobsub
    นายกอบทรัพย์ สมบูรณ์พร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขานครปฐม
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 519-2-62901-1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2017
  19. ขุนพลาย

1.พระพรหมเนื้อสนิมเขียว ขนาดบูชา จำนวน 1 องค์
    2.ครุฑ รุ่น 3 จำนวน 5 องค์
    เลขที่ใบส่งของ EI981597784TH

20. ขุนพลาย

ตะกรุดเปิดสมอง หลวงปู่ผาด จำนวน 1 ดอก
    เลขที่ใบส่งของ RG036746695TH