หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ เจ้าบ้านไปทัวร์บุญเป็นยังไงบ้างครับ

2. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีทุกท่านครับ

3. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีครับพี่ทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่าน ตอนนี้น้องน้ำเริ่มทยอยมาเยี่ยมเรื่อยๆแล้วครับ วัชรพลถนนเริ่มเต็มแล้ว ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ สาธุ

4. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สวัสดี สมาชิกทกท่านครับ เป็นอย่างไรกันบ้าง

กลับมาถึงบ้าน (อย่างปลอดภัย) แล้วครับ...
    สุดยอดๆ ไม่เสียเที่ยวเลยที่ได้ไปในคราวนี้ครับ:cool: :cool:

5. ปัทมินทร์

ปัทมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่เอ็กส์ และพี่สมาชิกทุกท่าน

ช่วงนี้โรงเรียนเปิดเทอม จึงต้องไล่บี้กับเด็กๆที่สอบตก จึงไม่มีเรี่ยวแรงจะเปิดคอมเลย

พระกริ่งธัมมจารีและพระปัจเจกโพธิ์โปรดสัตว์ รุ่นสมปรารถนา (สีเขียว) ที่เพื่อนผมเช่าบูชาไปติดตัวทั้งสององค์ ได้ทราบข่าวมาไม่นานมานี้ว่ามีประสบการณ์แล้วครับ เรื่องมีอยู่ว่า "เพื่อนผมคนนี้ชื่อปุ้ย เพิ่งมาศรัทธาหลวงปู่พิศดูไม่นานมานี้ ได้ไปร่วมงานกฐินที่วัดเทพฯ และได้ผ้ายันต์กฐินที่เป็นรูปเทพธิดาสีขาวไปแขวนหน้าร้านค้าผลไม้ ปุ้ยบอกว่าคนเข้าดีกว่าเดิมเยอะมาก และอีกเหตุการณ์นึง ก็คือ ปุ้ยไปวัดบูรพาพิทยาราม จันทบุรี แล้วโดนหมาวัดกัดเข้าไปที่ขา ปุ้ยเพื่อนผมจึงอุทานด้วยความตกใจ หมาวัดก็งับซ้ำอีก พอมีคนเข้ามาไล่ มันจึงหนีออกห่างไป ปุ้ยมองไปที่ขาตนเอง และคิดว่าคงได้เลือดแน่ๆเพราะนุ่งกางเกงขาสั้น แต่ต้องอัศจรรย์ใจเพราะไม่พบบาดแผลใดๆเลย แม้แต่รอยถลอกจากฟันหมาวัดก็ไม่มี คงมีแค่รอยแดงๆกับความรู้สึกตกใจที่ค้างคาอยู่ ปุ้ยเล่าให้ฟังว่าคล้องเพียงพระกริ่งและพระปัจเจกที่บูชามาเท่านั้นเอง ยิ่งเพิ่มความศรัทธาในองค์หลวงปู่มากยิ่งขึ้น ผมจึงพูดกับปุ้ยว่า เป็นไงล่ะ บอกแล้วว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ใครมีคล้องติดตัวจะเจอประสบการณ์เอง รู้เองเห็นเอง ไม่ต้องไปถามใคร "

6. ทุเรียนทอด

สุดยอดครับ รุ่นนี้เป็นพระปิดตาที่ดีที่สุดอีกรุ่นหนึ่งของหลวงปู่เชยครับ ด้วยความที่มีขนาดใหญ่ก็ต้องใส่ผงยามากเป็นพิเศษ อีกทั้งด้านหลังทุกองค์ หลวงปู่เชยยังจารอักขระขอมด้วยมือของท่านเองอีกด้วย รุ่นนี้ประสบการณ์เรื่องโชคลาภ อยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาด ทรหดอดทนดีที่หนึ่งเลยครับ เรียกได้ว่าอยู่มีดอยู่ไม้และอาวุธทุกชนิดไม่ได้กินเลย ฟันธง..!!:cool:

7. ทุเรียนทอด

สาธุ..สาธุ..สาธุ..
    เป็นดังคำที่ท่าน oun19 กล่าวจริงๆครับ อนุโมทนาด้วยครับ

8. ทุเรียนทอด

เอาใจช่วยทุกท่านที่ประสบภัย หรือเฝ้าระวังเตรียมรับมือกับภัยน้ำท่วมทุกท่านนะครับ

9. ทุเรียนทอด

สาธุ.. ฝันดีเป็นมงคลยิ่งนักครับ

10. ทุเรียนทอด

อนุโมทนา สาธุ ครับพี่ไพบูลย์..

หลวงพ่อสมเดช วัดเขาถ้ำโบสถ์ พระดีที่อยากให้ทุกท่าน ได้มากราบทำบุญด้วยอีกองค์ ธรรมะที่ท่านให้นั้น ฟังแล้วเอาไปใช้ได้เลยทันที ท่านให้แบบง่ายๆ ฟังง่าย เข้าใจง่าย ด้วยความเมตตาสุดๆครับ..

11. ทุเรียนทอด

สวัสดีทุกท่าน เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

12. ทุเรียนทอด

สวัสดีครับคุณ ปัทมินทร์ เปิดเทอมแล้วเหนื่อยหน่อยนะครับ เป็นแม่พิมพ์ของชาติก็ต้องอย่างนี้หละครับ

ธงกฐินที่ว่านี้เขาเรียกกันว่า นางมัจฉา ครับ.. ยินดีกับเพื่อนคุณปัทมินท์ด้วยครับที่ได้ไว้บูชา :cool:

ยอดมากครับกับประสบการณ์ที่นำมาเล่าให้ฟัง ขนาดกางเกงขาสั้นยังไม่เข้าเลยนี่ ผมว่าสุดยอดนะครับ:cool:
    สิ่งที่เป็นอันตรายที่เกิดขึ้นกับเรา เกิดจากเคราะห์กรรมที่ได้เคยกระทำไว้ ตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน แม้ผู้ที่มีวัตถุมงคลหรือยึดมั่นในคุณพระรัตนตรัย ก็ยังต้องเจอกับเหตุการณ์ร้ายๆดังกล่าว (คล้ายกับว่าติดหนี้เขาไว้ก็ต้องชดใช้ ก็ต้องทำใจยอมรับกับมัน) แต่ด้วยอานุภาพของสิ่งที่เราบูชา จะช่วยให้เรื่องที่หนักกลับกลายเป็นเบาได้ อย่างเหลือเชื่อ.. ที่เบาอยู่แล้วอาจกลับกลายเป็นหายไปเลยโดยที่เราไม่ต้องไปเจอกับเหตุการณ์นั้นๆก็เป็นได้ ขอเพียงศรัทธาจริงๆ เชื่อผม..!! ของหลวงปู่ลองหามาใช้ดูเถิดครับ ต้องใช้เองแล้วท่านจะรู้เอง..

ผมเองก็เคยมีประสบการณ์โดนสุนัขกัดไม่เข้าเหมือนกัน ตอนนั้นใส่รูปหล่อเบ้าทุบหลวงปู่หมุน เล่นซะกางเกงเป็นรูเลย ผมก็เลยไล่เตะสุนัขตัวนั้นมันก็หนีไป.. มีความรู้สึกเจ็บมากๆ คนก็เยอะ อายก็อาย แล้วผมก็ขับรถไปที่ร้านขายส้มตำ เพื่อดูรอยแผลสุนัขกัด แต่ก็แปลกใจ เพราะไม่เข้าจริงๆ เป็นแต่รอยช้ำสีม่วงๆเขียวๆ เป็นจ้ำเบ่อเริ่ม เพื่อนผมเห็นยังแปลกใจเลยว่าทำไมมันไม่เข้าเลย.. ด้วยพลังบารมีธรรมของครูบาอาจารย์ท่านจริงๆครับ

.

13. oun19

oun19 Active Member

สาธุครับขออนุโมทนาบุญกับคุณทุเรียนทอดกับคณะน่ะครับที่ได้มีโอกาสไปแสวงบุญเมืองเหนือ น่ะครับ มีอะไรเด็ดๆหรือของฝากอะไรเด็ดๆมาโชว์บ้างครับ

14. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับขอเล่าบ้างครับตอนเป็นเด็กแขวนหลวงพ่อผาง อ.มัญจา พ่อพาไปธุระอำเภอเขาสมิง ผมเดินเล่นโดนสุนัขกัดที่หัวเข่าแล้วสบัดปากปวดมาก เป็นรอยถลอกเฉยๆ แต่พ่อมาดูไม่เข้า คนมารุมดูด้วยเค้าถามแขวนหลวงพ่ออะไรครับ

15. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู และครูบากฤษดา

สวัสดีครับคุณ X และทุกๆคนครับ

ของผมก็มีประสบการณ์สุนัขกัดครับ ตอนนั้นยังเด็กมาก กัดแล้วก็ลากไป ผมสุดท้ายคือ..........เลือดอาบมือเลยครับ ระหว่างนิ้วโป้งกับนิ้วชี้ฉีก 55555 เลือดกระฉูดเลย ไม่ได้แขวนอะไรเลยตอนนั้น แหะๆๆๆ เห็นเล่าเรื่องสุนัขกัดก็เลยอยากเล่าบ้าง อิอิอิ อยากมีส่วนร่วม

16. oun19

สาธุสุดยอดมากๆคับ วัตถุมงคลหลวงปู่พิสดู อมตะพระเถราจารย์ที่ประเสร็ฐของเราทุกๆคน ส่วนมากผมมีประสบการณ์ทางโชคลาภความเจริญรุ่งเรืองครับทำอะไรดีๆๆๆๆๆๆตลอดเลยครับ ค้าขายก็ดี เงินทองคล่องครับ ผมพกเหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ครับ สุดๆไปเลย กราบเท้าหลวงปู่และครูบากฤษดา ครับ

17. oun19

โอ้ ประสบการณ์ของคุณ Kang som นี่หวาดเสียว :'( ดีน่ะครับ แต่ไม่เป็นไรครับ นิดหน่อย

18. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ ท่านที่ประสบอุทกภัยอย่าเพิ่งท้อนะครับ คงผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปในไม่ช้า ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ

19. ทุเรียนทอด

มีแต่รูปถ่ายที่ได้บันทึกเอาไว้เท่านั้นครับ ของดีหรือวัตถุมงคลที่ได้มา ก็มีอยู่บ้าง เป็นเหรียญพระเจ้าแดงรุ่นเก่า ของครูบาขันแก้วครับ ท่านครูบาเมตตามอบให้กับทุกคนในคณะที่ไปกับผมครับ
    เดี๋ยวจะลงรูปสถานที่ต่างที่ได้ไปให้ทุกท่านได้ดูกันนะครับ

20. ทุเรียนทอด

หลวงปู่ผางเก่งมากๆครับ ของท่านน่าใช้มาก มีประสบการณ์สูงจริงๆครับ โดยเฉพาะเรื่องเหนียว.. สมัยก่อนทหารใช้กันมาก เชื่อถือได้เลยครับ..