หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ได้ครับ ที่ผมต้องลบข้อความออกนั้น ก็หลังจากที่พี่คนหนึ่ง(อยู่ที่สมุทรปราการ)โทรศัพท์มาบอกผมเมื่อประมาณวันอาทิตย์ที่ผ่านมาว่า ได้ข่าวว่าคุณลูกวัดท่าซุงได้อัฐิส่วนศรีษะไป ผมจึงไม่สบายใจจึงต้องลบออก

ผมก็ทราบเรื่องนี้ได้จากพี่ที่สมุทรปราการโทรมาบอกนั่นแหละครับ

2. พุทธปราการ

พุทธปราการ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอ็กซ์ครับ ศิษย์หลวงปู่ทุกๆ ท่านครับ วันนี้ผมมองเห็นภัยตามคำที่องค์หลวงปู่ท่านเคยกล่าวเอาไว้ ผมว่าหาทางร่วมมือกันแก้ไขดีกว่ามั้ยครับ คุณเอ็กซ์พอจะออกหน้าเจรจาแทนผมหน่อยได้มั้ยถึงข้อเสนอต่างๆ หรือความต้องการใดๆ ที่คุณลูกวัดท่าซุงต้องการ แล้วมาบอกผม ถ้าผมทำได้ผมพร้อมและยอมด้วยความเต็มใจ

3. ทุเรียนทอด

ได้ครับ..............

4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านที่จะร่วมมือกันทำสิ่งที่ควรครับ...

ผมเองก็เป็นแค่ผู้ศรัทธาวงนอกเคยกราบท่านแค่ตอนไปวัดครั้งเดียว และตอนก่อนวันที่ท่านละสังขารที่โรงพยาบาลอีกครั้งนึงไม่เคยได้สนทนาหรือขอข้อธรรมะจากท่านแต่ก็ได้รับฟังและหาข้อมูลของท่านจนเกิดศรัทธา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  5. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    มานับวันรอเฉลยครับ(^) อย่างระทึกใจครับ เค้าได้มาสามงวดแล้วครับ พรุ่งนี้มาลุ้นกันครับ

6. นายน้ำ5

เอาใจช่วยให้คลี่คลายไปในทางที่ดีครับ

7. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เฮงๆๆนะครับท่าน...:cool:

8. นายน้ำ5

555พรุ่งนี้มาลุ้นกันนะครับ;aa34

9. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    เป็นกำลังใจให้นะครับ...ผมเข้าใจความรู้สึกดี....ขอให้เรื่องไม่สบายใจผ่านไปไวๆๆๆๆๆครับ

10. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้พี่ๆ ทุกท่านที่หวังดีต่อส่วนร่วมและทำเพื่อหลวงปู่จริงๆครับ
    ขอให้ได้กลับมาให้ลูกหลานได้กราบไหว้ต่อไปครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

11. kamolnetr

kamolnetr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงปู่พิศดู
    สว้สดีคุณทุเรียนทอด และขอเป็นกำลังใจให้ครับ
    พร้อมกับทุกท่านที่หวังดีและทำเพื่อหลวงปู่ด้วยศรัทธาจริงๆ
    และขอบารมีหลวงปู่ให้ปัญหาต่างๆจบลงด้วยดีครับ

12. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีครับพี่ทุเรียนทอดและทุกๆท่าน เข็มแข็งไว้ครับพี่ ผิดแล้วยอมรับผิดคือลูกผู้ชายตัวจริง ขอบารมีหลวงปู่ให้เรื่องทุกอย่างจบลงด้วยดีทั้งสองฝ่ายครับ สาธุ

13. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ หัวใจคุณมันน่ากราบจริงๆ ขอคารวะจากใจครับ

14. bigbanggd

bigbanggd เป็นที่รู้จักกันดี

ของที่อยู่ในกรรมสิทธิ์ครอบครองของผม อันได้มาโดยถูกต้อง ผมมีสิทธิ์ครอบครองและรักษาไว้ ฉะนั้นผมจึงมีสิทธิ์ที่จะเก็บรักษาไว้ ใครจะขู่บังครับเอาไปไม่ได้ นึ้เป็นหลักพื้นฐานที่กฏหมายรับรองและคุ้มครองให้ ผมสัญญาด้วยเกียรติของผมว่า จะเก็บรักษาของสิ่งนึ้ไว้ด้วยความเคารพสูงสุด จะไม่นำไปทำให้หลวงปู่เสื่อมเสียเด็ดขาด เพราะผมเก็บไว้สักการะบูชาด้วยความหวงแหนจริงๆไม่คิดนำไปทำลายหรือเปลี่ยนสภาพเป็นสิ่งอื่นเป็นอันขาด

จาก พร

15. พุทธปราการ

พุทธปราการ เป็นที่รู้จักกันดี

พฤษภกาสร อีกกุญชรอันปลดปลง 
    โททนต์เสน่งคง สำคัญหมายในกายมี
    นรชาติวางวาย   มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
    สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

สรรพสิ่งล้วนอนิจจัง ท้ายสุดคนเราก็หนีไม่พ้นความตาย แล้วกันไปเถอะ อย่างน้อยทุกๆวันที่ผมระลึกถึงหลวงปู่พิศดูผมก็ไม่รู้สึกละอายใจใดๆ ในทุกๆสิ่งที่ทำทั้งหมดอย่างสุดความสามารถ และผมขอเรียกตนเองว่าเป็นลูกศิษย์ขององค์ท่าน ขอท่านผู้ครอบครองจงรักษาสัตย์ที่ให้ไว้ด้วยนะครับ

16. bigbanggd

bigbanggd เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่เข้าใจกันครับ

ตอนแรกที่ผมเข้ามาดูในกระทู้นึ้และเขียนเรื่องราวลงไปเพราะต้องการนำประสบการณ์ที่ได้พบ เจอกับหลวงปู่ มาเล่าให้ทุกท่านได้ฟังเรื่องราวบารมีธรรมของท่าน ในส่วนที่ผมสัมผัส

แต่มาพิจารณาดูแล้ว ท่านคงไม่อยากฟัง ผมขอยุติเรื่องราวทุกอย่างไว้เพียงเท่านึ้

ขอบคุณครับ

พร

17. ทุเรียนทอด

ขออนุโมทนาในความตั้งใจของพี่ด้วยครับ :cool:

18. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับรับทราบครับ แต่ไม่ทราบว่าที่เรียกว่าของนั้นหมายถึงกระดูกองค์หลวงปู่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ขอบอกว่าใช้คําแทนที่แย่มากนะครับ คุณบอกว่าสัญญาด้วยเกียรติของคุณ ไม่รู้คนอื่นจะคิดยังไงแต่ผมไม่เชื่อหรอกครับ คนที่มีเกียรติจริงถ้ามีคนออกมาเรียกร้องให้เอาไปคืนวัดเพื่อให้คนกราบไหว้บูชาเค้าคงรีบเอาไปคืนแล้วครับ แต่นี่ยังมีหน้าออกมาอ้างสิทธิ์อีก ไม่มีใครในนี้เค้าอยากได้ไปเป็นของตัวเองเหมือนคุณหรอกนะครับ เค้าอยากได้กลับวัดเท่านั้น ไม่น่าเชื่อนะครับแทนที่ผมจะโมโหหลังจากอ่านข้อความที่คุณเขียน ผมกลับมีความรู้สึกสมเพชเวชนาเข้ามาแทนที่ เกิดมาก็พึ่งรู้นะครับคือคํานิยามของคําว่า ไร้ยางอาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  19. SBpntr

SBpntr สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2011
    มัชฌิมา
    กราบหลวงปู่องค์เดียวกันครับ

20. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ผมสงสัยคำที่ว่าอันได้มาโดยถูกต้อง ถูกต้องโดยที่ท่านคิดเอาเองหรือเปล่าครับว่าถูกต้อง หลวงปู่ท่านได้สั่งเสียไว้ก่อนละขันธ์หรือเปล่าว่าต้องมอบให้ท่านอย่างนี้ผมไม่เถียงหรอกนะครับว่าถูกต้อง บางสิ่งที่ท่านคิดว่าถูกต้องทางโลก แต่ในทางธรรมอาจจะไม่ถูกต้องก็ได้ครับท่าน ผมอ่านติดตามมาผมว่าท่านเป็นคนที่ดันทุลังสูงมากทีเดียวเลยนะครับ เป็นผมผมจะคืนให้วัดไปตั้งนานแล้วครับหน้าไม่ด้านพอ