หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านทุเรียนทอด พอรู้ประวัติพระยอดธงองค์นี้ไหม หลวงปู่ได้มอบให้น้ามา ท่านสั่งให้ไปเลี่ยมแขวนเลย ท่านมอบให้มานานหลายปีแล้วครับ (น้าฝากให้ถามท่านทุเรียนทอดทีครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

3. nuamnim1

nuamnim1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    เหมือนพระยอดธงวัดเสม็ดงาม จ.จันทบุรีพิมพ์ใหญ่ครับ(พระกรุ) แล้วนำมาทาสีทอง ถ้ามีเยอะส่งมาจ.แพร่บ้างก็ได้ครับ :cool::cool::cool:
    รอข้อมูลคุณทุเรียนทอดอีกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2012
  4. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

สาธุ..ครับ ที่นำเรื่องดีๆมาเล่าให้ฟังกันครับ.. สุดยอดครับ.. :cool::cool::cool:

.

5. ทุเรียนทอด

พระชุดนี้ท่านเจ้าอาวาสวัดเสม็ดงามถวายองค์หลวงปู่มาครับ หลวงปู่ท่านก็เอามาเสกต่อ และสั่งให้ย้อมสีทองไว้เพื่อให้แยกแยะกันกับชุดที่ท่านไม่ได้เสก พระยอดธงชุดที่พ่นทองนี้น่าใช้สุดๆ ส่วนมากท่านจะแจกให้ทหารที่ลงไปปฏิบัติหน้าที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ และศิษย์ใกล้ชิดที่ดูแลท่านครับ ท่านบอกว่าพระเจ้าตากสินมาช่วยทำด้วยครับ.. :cool::cool::cool:

.

6. ทุเรียนทอด

สวัสดีทุกท่านครับ เป็นอย่างไรกันบ้างครับ เพิ่งกลับจาก บุรีรัมย์ สระแก้วครับ รับหน้าที่เอาวัตถุมงคลของวัดเขาน้ำซับไปเข้าพิธีพุทธาภิเษกมาครับ.. ครูบาอาจารย์มากันเยอะแยะเลยครับ

7. nuamnim1

พระยอดขุนพลแห่งเมืองจันทบุรี (พิมพ์ขุนแผน ในซุ้มเรือนแก้ว) หลวงปู่พิศดู
    นำไปหุ้มพลาสติกแล้วครับ

8. ทุเรียนทอด

ขณะนี้ทางวัดเขาน้ำซับกำลังก่อสร้างพระเจดีย์สุขังเสติ เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ อัฐิพระธาตุขององค์หลวงปู่พิศดู และพระธาตุครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ซึ่งต้องใช้งบประมาณในการก่อสร้างจำนวนมาก และทางวัดได้จัดสร้างวัตถุมงคลขึ้นมาหลายรายการ เพื่อมอบให้แด่ผู้ร่วมบุญในครั้งนี้ อาทิ พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์สุขังเสติ , พระยอดธงสุขังเสติ , พระขรรค์(หมด) , หนุมาน(หมด) ฯลฯ
    ท่านใดสนใจสามารถร่วมบุญจับจองวัตถุมงคลดังกล่าวได้ ที่วัดเขาน้ำซับได้โดยตรงครับ..

.

9. ทุเรียนทอด

สวยจริงๆครับท่าน.. :cool::cool:

10. nuamnim1

พระยอดธงวัดเสม็ดงามพิมพ์เล็ก-พิมพ์ใหญ่(พระกรุ)
    ผมไปวัดเสม็ดงามเพราะอยู่แถวบ้านเกิด ใกล้ๆกันนั้นจะเป็นอู่ต่อเรือพระเจ้าตากสินมหาราช
    ช่วงนั้นผมก็เริ่มชอบหาพระเครื่องสะสมด้วย มีอยู่วันหนึ่งเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันชวนผมไปกราบพระอรหันต์กัน(นึกงง งงอยู่ในใจ) ผมก็ขับรถไปกับท่าน ไปกราบหลวงปู่พิศดูตั้งแต่นั้นมาผมก็สะสมวัตถุมงคลของหลวงปู่พิศดูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2012
  11. ทุเรียนทอด

เห็นที่ 7-11 มีโบว์ชัวร์ให้จองวัตถุมงคลอยู่รายการหนึ่ง (ลองไปหาดูนะครับ) ผู้ที่สร้างเขาเอารูปแบบขุนแผนผงพุทธะมงคล ขององค์หลวงปู่ไปเป็นแบบการสร้างขุนแผนของเขาด้วยครับ สงสัยเห็นว่าแบบสวยดีครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2012
  12. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

งามมากๆเลยครับท่านเล่าฮู ...

ผมไม่มีพระอุปคุตของวัดเทพธารทอง ... พอรู้ข่าวจากคุณทุเรียนทอดในกระทู้นี้ เลยทำให้ทราบว่ารุ่นนี้มีออกทั้ง 2 วัด และ หลวงปู่พิศดูกับครูบากฤษดาท่านก็เสกให้ทั้งคู่ ทั้งสองวัด เลยรีบไปบูชาของวัดป่ายางที่เปิดให้ร่วมทำบุญอยู่
    :cool:

13. nuamnim1

กุมารเทพครูบากฤษดา ฐานบาง-ฐานหนา

14. ทุเรียนทอด

สาธุ อนุโมทนาครับ.. :cool:

15. ทุเรียนทอด

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาจริงๆครับ มีอีกหลายเรื่องที่อยากจะเล่าให้ฟังกัน ก็ต้องหาเวลาเหมาะๆ แว๊บเข้ามาแบบนี้อ่ะครับ..

16. ทุเรียนทอด

ผมก็มีอยู่องค์หนึ่งครับ เอาไปชุบทองไมครอนแล้วครับ สวยดี เวลาจะเอาไปชุบ ก็เรียนถามท่านครูบาก่อน ท่านบอกว่า " ชุบได้ แต่ต้องบอกกล่าวขออนุญาตเขาก่อน..." กุมารสำนักนี้เป็นกุมารเทพครับ ไม่ใช่เป็นภูตพรายเหมือนที่อื่นๆครับ สุดยอดมากๆ..

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนแรกผมกะว่าจะเอากุมารของครูบาท่านติดตัว แต่พอได้มาน้ำหนัดค่อนข้างมาก ใส่กระเป๋าย้อยเลย ก็เลยต้องเอาไว้ที่บ้าน.....

18. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่พิศดู
    อนุโมทนา สาธุกับงานบุญครับ
    คุณทุเรียนทอดครับ ท่านสมาชิกจะติดต่อวัดได้อย่างไรครับ ถามเผื่อสมาชิกอยากร่วมบุญ

19. ทุเรียนทอด

DSCN1406.JPG DSCN1408.JPG

สมเด็จพุทธะมงคล
    สร้างจากผงมวลสารพุทธะมงคลที่เหลือจากการกดนำฤกษ์ ขุนแผนผงพุทธะมงคล(21 องค์) แล้วจึงนำมากดพิมพ์เป็น
    - พระสมเด็จหลังพิมพ์ขุนแผนเล็ก ได้ 16 องค์
    - พระสมเด็จด้านหลังเรียบ 2 องค์
    - พิมพ์พระกริ่งอีก 1 องค์
    - ลูกอม มีประมาณ 30 ลูก

พระทุกองค์ จะมีปั๊มโค๊ดลายเซ็น ธมฺมจารี ด้วย ยกเว้นลูกอมจะไม่มีปั๊มโค๊ด และเข้าพิธีตักบาตรพระมหาอุปคุตประจำปี 2553 อันเป็นพิธีสุดท้ายที่องค์หลวงปู่ยังทรงขันธ์อยู่ที่วัดเทพธารทอง และได้ขอเมตตาจากครูบาอาจารย์ต่างๆอีกหลายองค์ครับ..

เกือบลืมรุ่นนี้ไปครับ พระชุดนี้ค่อนข้างหาดูยาก เดิมทีผมก็มีเหมือนกัน แต่ว่าแจกๆไปหมดแล้ว ผมเลยต้องไปขอยืมรูปเขามาลงครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  20. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    ประสบการณ์ด้านวัตถุมงคลของหลวงปู่ก็ได้อ่านมากันบ้างแล้ว ลองอ่านเรื่องความฝันดูบ้างครับ ฝันที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นจริง จริงๆจะเขียนตั้งแต่วันจันทร์แล้วครับ แต่ว่ารอถึงวันนี้ค่อยเล่าเพราะว่ากลัวความฝันจะเป็นจริงอ่ะครับ ผมฝันเรื่องนี้ตั้งแต่วันเสาร์ที่ผ่านมา "ในฝันผมได้นั่งรถจะไปเที่ยวทะเลกับพวกหลานๆ ทางที่ไปเหมือนขับอยู่ในบริเวณที่มีต้นไม้ใหญ่อยู่มากมาย ฝนก็ตกผมก็เลยทักหลานว่า อย่าไปเลยเดี๋ยวจะออกกลับมาไม่ได้เพราะจะติดล่มฝนมันตก หลานก็จอดรถผมก็เปิดประตูลงมาแค่คนเดียว พอผมปิดประตูหลานก็ออกรถไปต่อ พอผมหันกลับไปดูอ้าวรถหายไปไหนแล้ว ผมเลยขยับเดินออกไปดู เห็นทางที่รถวิ่งมีน้ำท่วมขังเยอะมาก รถของหลานกำลังจมลงไปในน้ำ ผมก็คิดบอกตัวเองอยู่ว่า เราโชคดีจริงที่ไม่ได้ไปด้วย เพราะอุบัติเหตุที่เห็นอยู่ถ้าเราไปก็ต้องอยู่ในรถที่กำลังจะจมลงไป ในใจก็คิดว่าหลวงปู่คุ้มครองจริงๆเราเลยรอด แต่ไม่ได้สมน้ำหน้าหลานๆที่อยู่ในรถที่จมลงไปนะครับ ยืนมองอยู่ว่ารถจมน้ำแล้วทำไมไม่ออกจากรถขึ้นมากัน พอเห็นรถจมหายไปยังไม่มีใครออกมาจากรถ ผมเลยกระโดดลงไปในน้ำดำลงไปจนเจอรถแล้วก็เปิดประตู แต่คนที่นั่งอยู่สลบกันหมดแล้ว ไม่มีใครช่วยตัวเองได้เลย ผมเลยดึงออกจากรถแล้วเหวี่ยงขึ้นมาที่ละคน ประมาณ5คนที่ช่วยออกมาได้หมด ไม่มีใครเป็นอะไรเลยครับ เรื่องมันก็น่าจะจบหลังจากตื่นขึ้นมา แต่ด้วยความเป็นห่วงเรื่องความฝัน ผมเลยโทรไปคุยกับพี่สาวในวันนั้นเลย แล้วก็ถามว่าหลานๆมีโครงการจะไปเที่ยวไหนหรือป่าว พี่สาวบอกว่าอีก2วันจะไปเที่ยวทะเลที่หัวหิน พอได้ฟังแบบนั้นผมก็ไม่สบายใจ เลยเล่าความฝันให้เค้าฟัง แล้วถามว่ายกเลิกได้มั้ย เค้าบอกว่าจ่ายเงินจองที่พักไปหมดแล้ว คงจะไปกันนะแหละ ผมก็เลยบอกให้นำวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่ให้ไปติดตัวไปคุ้มครองด้วย หลังจากวันนั้นผมก็ไม่ได้โทรไปถามข่าวอะไรอีก แล้วพอวันจันทร์พี่สาวก็โทรมาหา