หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009

หวัดดีท่านเจ้าของกระทู้และสมาชิกทุกท่านครับ

2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสื่อรอจองที่ไว้ก่อนเลย อิอิอิ

3. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    รอ อีกคน...

4. capoang

รอ อีกคน...

5. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

6. หมวดฤทธิ์

ปาฏิหาริย์หลวงปู่รู้เหตุการณ์ล่วงหน้า เมตตาช่วยบุตรศิษย์โยมอุปัฏฐากใกล้ชิด นำวิญญาณกลับภพภูมิอย่างปลอดภัย
    ***เรื่องนี้อาจจะยาวหน่อยนะครับเพราะเป็นเรื่องที่อ่านแล้วอาจเหมือนเรื่องเหลือเชื่อ แต่เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงกับญาติของกระผมเองครับ ผมถึงรู้เรื่องแบบละเอียดจริงๆ***

(ผมจะพยายามถ่ายทอดเรื่องราวนี้ให้ละเอียดที่สุดเท่าที่กระผมจะถ่ายทอดได้ หากผิดพลาดประการใดก็ขอได้โปรดยกโทษให้กระผมด้วย เพราะกระผมไม่ใช่นักเล่านักเขียนมืออาชีพนะครับ) มีหลายตอน ติดตามอ่านก็แล้วกันนะครับ
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณหลายปีมาแล้วก่อนที่หลวงปู่ท่านจะละขันธ์ไป ที่วัดเทพธารทองหลวงปู่ได้พูดกับศิษย์หลายคนที่นั่งอยู่บริเวณกุฏิว่า”วันนี้เราจะไประยองค้างที่บ้านลูกศิษย์หนึ่งคืน” ทุกคนทั้งหมดที่ได้ฟังถึงกับงงกันไปทั้งหมด เหตุเพราะว่าหลวงปู่ขณะนั้นสุขภาพไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่และที่น่าแปลกใจของเหล่าศิษย์ก็คือว่าหลวงปู่ท่านจะไม่ออกจากวัดไปค้างคืนที่ไหนนานมาแล้ว แล้วทำไมหลวงปู่ถึงพูดแบบนี้ ทุกคนเลยเก็บความสงสัยไว้และต่างพูดกันว่าเชื่อไหมว่าหลวงปู่จะไประยองต่างคิดว่าหลวงปู่พูดเล่นแกล้งศิษย์ จนกระทั่งเวลาบ่ายๆเกือบจะเย็นแล้ว หลวงปู่ได้เรียกศิษย์เข้ามาแล้วบอกกับศิษย์ว่า ไปเอาย่ามของเรามาแล้วเตรียมตัว เราจะไประยองกัน (คือบ้านของศิษย์คนนี้ท่านอยู่ระยอง) ทุกคนเก็บความสงสัยไว้ในใจโดยที่ไม่กล้าถามหลวงปู่ว่าจะไปบ้านศิษย์ที่ระยองทำไม รวมทั้งศิษย์ผู้นี้ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ เพราะเป็นที่รู้กันในหมู่ลูกศิษย์ว่าหลวงปู่จะไม่ค่อยออกจากวัดไปไหนนั่นเอง สุดท้ายทั้งหมดก็เดินทางออกจากวัดไประยองกัน โดยมีหลวงปู่ คนขับรถตู้ที่ศิษย์คนนี้ได้ว่าจ้างมา และศิษย์อีก 2 คน เดินทางไประยองทันทีขณะนั้นที่หลวงปู่ท่านขึ้นรถแล้ว ท่านก็นั่งหลับตาลงบนเบาะรถทันที โดยที่ท่านไม่ได้พูดกับใคร จวบจนกระทั่งทั้งหมดได้เดินทางมาถึงบ้านศิษย์ที่ระยอง ซึ่งบ้านของศิษย์ผู้นี้มีบ้าน 3 หลัง ขณะไปถึงบ้านหลังที่ 1 หลวงปู่ได้ลงจากรถแล้วท่านได้เดินไปยังบ้านหลังที่ 2 ที่อยู่ห่างออกไปทางหลังบ้านของหลังที่ 1 ประมาณ 80 เมตร ซึ่งบ้านหลังที่ 1 นั้นเป็นอาคารใหญ่แบบโรงงาน ส่วนหลังที่ 2 เป็นบ้านแบบโบราณยกพื้นสูง เป็นบ้านเก่าแก่ของคุณพ่อคุณแม่ของศิษย์ผู้นี้ อายุบ้านน่าจะประมาณเกือบๆร้อยปีได้ ส่วนบ้านหลังที่ 3 ที่อยู่ข้างๆบ้านหลังนี้เป็นบ้านที่สร้างขึ้นใหม่ให้ลูกชายเขาเป็นบ้านไม้ 2 ชั้น ซึ่งบ้านหลังที่ 3 ซึ่งเป็นบ้านของลูกชายเขาที่เกิดเหตุการณ์อันเป็นเหตุให้บุตรชายของเขาต้องเสียชีวิตไป
    หลังจากที่หลวงปู่ท่านเดินออกมาจากบ้านหลังที่ 1 คือเดินออกมาทางหลังบ้าน ซึ่งหลวงปู่ท่านเดินนำหน้ามาเองเลยโดยสร้างความงุนงงให้กับศิษย์ผู้นี้เป็นอย่างมาก ก็เพราะหลวงปู่ท่านไม่เคยมาที่นี่เลย แต่ไฉนท่านกลับเดินมาทางบ้านหลังที่ 2 ถูกได้ยังไงโดยเฉพาะท่านเดินนำออกมาทางหลังบ้านเองซะด้วย(บ้านหลังที่ 2 นี้อยู่ด้านหลังบ้านหลังที่ 1 และบ้านหลังที่ 2 นี้จะมองไม่เห็นเลยจากบ้านหลังที่ 1 แล้วท่านเดินนำมาถูกได้ยังไง และท่านรู้ได้ไงว่ายังมีบ้านอีก 2 หลัง อยู่ข้างหลัง ซึ่งศิษย์ผู้นี้ตั้งใจจะให้หลวงปู่ไปพักที่บ้านหลังนี้ เนื่องจากศิษย์ได้ตั้งใจไว้แล้วว่าจะให้หลวงปู่ท่านพักที่นั่น ข้อนี้แสดงให้เห็นอย่างชัดเจนเลยว่าหลวงปู่ท่านล่วงรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าอย่างไม่ต้องสงสัยเลย นี่เป็นเพียงข้อแรกเท่านั้น เหตุการณ์ต่อไปยิ่งแสดงให้เห็นว่าหลวงปู่ท่านสุดยอดจริงๆเลยครับ ส่วนที่บ้านศิษย์ผู้นี้เขาได้ต่อเติมห้องแอร์เอาไว้ห้องนึงเป็นห้องกระจก ซึ่งแต่เดิมห้องนี้คุณแม่ของศิษย็ผู้นี้ได้เคยพักอยู่และได้เสียชีวิตไปหลายปีแล้ว โดยที่ไม่มีใครพักเลย จะมีเป็นบางครั้งนานทีที่ศิษย์ผู้นี้จะเข้าไปนอนสักหน ตอนหลังๆก็ไม่ได้เข้าไปนอนอีกเลย แต่ก็ได้แต่เข้าไปทำความสะอาดอยู่เป็นประจำอยู่ทุกอาทิตย์ และเป็นเรื่องเหลือเชื่อหรือว่าบังเอิญก็ไม่รู้ ก่อนที่หลวงปู่จะมาพักที่บ้านหลังนี้ ได้มีพระอาจารย์ระดับเจ้าอาวาสวัดหนึ่งในระยอง(ซึ่งท่านก็เคารพนับถือหลวงปู่เป็นอย่างมากเหมือนกัน)ได้มอบหมอน ปลอกหมอน ผ้าห่ม สำหรับพระสงฆ์ มามอบให้ศิษย์ผู้นี้ถึงบ้านก่อนที่หลวงปู่จะมาเพียงไม่กี่วัน และศิษย์นี้ได้นำเข้าไปไว้ในห้องกระจก โดยที่เขาก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าพระอาจารย์ท่านนี้เอาเครื่องบริขารสำหรับภิกษุสงฆ์มาให้เขาทำไม แต่ศิษย์ผู้นี้มีความคุ้นเคยและเป็นศิษย์เจ้าอาวาสวัดนี้อยู่แล้ว ก็เลยไม่ได้คิดอะไรมากคิดว่าท่านคงให้เป็นทาน แล้วเครื่องอัฐบริขารของสงฆ์ก็คงไม่มีใครอยากจะใช้ซักเท่าไหร่อยู่แล้ว ก็เลยเก็บไว้ในห้องเฉยๆ จนกระทั่งหลวงปู่ท่านจะมาพักนี่แหละ ก็ไม่รู้จะว่าเป็นการบังเอิญหรือว่าปาฏิหาริย์กันแน่ ในที่สุดหลวงปู่ท่านก็เดินมาจนถึงบ้านโบราณหลังนี้และท่านได้ขึ้นไปข้างบน ท่านมองไปรอบๆภายในบริเวณบ้าน แล้วท่านก็ได้พูดขึ้นว่า”อืม บ้านนี้ดีนะมีของดีๆเยอะ” บ้านของศิษย์นี้มีรูปครูบาอาจารย์อยู่หลายองค์ทั้งพระพุทธรูป รูปภาพ ของเฟอร์นิเจอร์เก่าแก่อายุเกือบร้อยปีอยู่หลายชิ้น พอหลวงปู่ท่านพูดเสร็จแล้วท่านก็เข้าไปในห้องกระจกแล้วท่านก็มองไปรอบๆในห้อง จนไปเห็นพระอุปคุตองค์นึงและพระพุทธรูปองค์เล็กๆอีกสององค์ ท่านก็หยิบขึ้นมาแล้วนำไปวางไว้บน ข้างฝาที่เป็นไม้เคร่าข้างๆห้องด้านใน โดยวางอยู่ด้วยกันแล้วท่านก็พูดกับศิษย์ผู้นี้ว่า”ห้ามหยิบหรือเคลื่อนย้ายพระสามองค์นี้เด็ดขาดนะ” (ทุกวันนี้พระสามองค์นี้ก็ยังอยู่ที่เดิมศรชี้ดังรูปถ่ายที่ผมนำมาให้ดูเป็นหลักฐานอ้างอิงจริงๆว่าผมไม่ได้แต่งเรื่องนี้ขึ้นมาเอง แต่ภาพนี้เป็นภาพถ่ายปัจจุบันที่ตอนนี้ญาติผมได้เข้าไปนอนบ้างเป็นครั้งคราว)
    หลังจากนั้นหลวงปู่ท่านก็ได้นอนพักลงบนที่ๆศิษย์ผู้นี้ได้เตรียมไว้ให้หลวงปู่ ขณะนั้นเวลาประมาณช่วงหัวค่ำอยู่ จนกระทั่งศิษย์ทั้งหมดได้หลับลงในเวลาต่อมา จวบจนกระทั่งเวลาประมาณเกือบๆเที่ยงคืนศิษย์ที่ขับรถมาได้ยินเสียงเหมือนมีของหนักๆตกลงมาที่บ้านหลังที่ 3 ที่อยู่ข้างๆบ้านหลัง 2 ที่หลวงปู่และศิษย์นอนกันอยู่ คนขับรถได้ตื่นขึ้นมาแล้วเรียกศิษย์ผู้เป็นเจ้าของบ้านแล้วบอกว่าได้ยินเสียงดังเหมือนอะไรตกลงมาที่บ้านหลังที่ 3 ก็ไม่รู้ ศิษย์เจ้าของบ้านบอกกับคนขับรถว่าบ้านหลังนั้นไม่มีใครอยู่เพราะลูกชายไปอยู่กับแฟนที่บ้านแฟน บ้านก็ไม่มีใครอยู่เลยมาหลายเดือนแล้ว ไฟก็ไม่ได้เปิดซักดวงจะมีใครอยู่ ขณะนั้นหลวงปู่ท่านนั่งสมาธิอยู่ ทุกคนเลยพูดกันเบาๆและศิษย์นี้ได้เดินยังบ้านหลังที่ 3 ทันทีแล้วเหลือบไปเห็นแสงไฟลางๆตามรอยแยกของบ้านนั้น แล้วสายตาก็เหลือบไปเห็นลูกชายของเขานอนอยู่ตรงพื้นบันไดชั้นล่างโดยมีภรรยาของลูกชายนั่งอยู่ใกล้ๆ เขาก็รีบเข้าไปดูทันทีที่เข้าไปลูกชายเขานอนสลบแบบไม่ได้สติอยู่เรียกยังไงก็ไม่ตื่นเขาจึงคาดเดาเหตุการณ์ว่าลูกชายคงตกบันไดจากชั้นบนลงมาสลบแน่ๆ(แต่ภายหลังสอบถามได้ความว่าทะเลาะกันแล้วกลับมาบ้านนี้ตอนดึก โดยที่แม่ไม่รู้ แต่ไม่ยอมบอกสาเหตุเรื่องตกบันไดหรือเปล่า) และก็งงอยู่ว่าลูกชายมาที่บ้านนี้ทำไมเพราะไม่มีใครอยู่มาหลายเดือนแล้ว เขาก็ไม่คิดว่าลูกชายจะกลับมาบ้านหลังนี้ หลังจากที่เรียกอยู่พักลูกชายไม่รู้สึกตัว เขาจึงรีบวิ่งไปที่บ้านหลังที่ 1 ทันทีและได้เรียกแฟนเขาซึ่งนอนอยู่ที่บ้านหลัง 1 กับลูกชายอีกคน เอารถยนต์ออกนำร่างลูกชายคนโตที่สลบอยู่ไปโรงพยาบาลระยองทันที ซึ่งขณะนั้นเป็นเวลาประมาณเกือบจะตี 1 แล้ว เมื่อไปถึงโรงพยาบาล พยาบาลได้นำเข้าห้องฉุกเฉินทันที และทำการปั๊มหัวใจผู้ป่วย โดยมีแพทย์เวรเข้ามาดูอาการของคนไข้ จนกระทั่งแพทย์ได้ออกมาบอกกับญาติคนไข้ว่าคนไข้ได้เสียชีวิตแล้ว โดยแพทย์ได้ลงความเห็นว่าคนไข้หัวใจวายเฉียบพลัน ชีพจรไม่เต้นแล้ว พ่อแม่ของคนไข้ร้องไห้เสียใจเป็นอย่างมาก จนกระทั่งแพทย์ได้บอกกับญาติของคนไข้ว่าจะทำการฉีดยาศพและจะนำเข้าห้องดับจิต แต่พ่อของคนตายได้ขอร้องแพทย์ว่าขอรอให้ถึงตอนเช้าก่อนได้ๆไหมแล้วค่อยฉีดยา ซึ่งแพทย์ท่านก็ได้อนุญาตให้พ่อของคนไข้ หลังจากนั้นพ่อและน้องชายของคนไข้ได้เฝ้าศพอยู่ที่โรงพยาบาล ส่วนศิษย์หลวงปู่ได้รออยู่ที่บ้านหลังที่ 2 ที่หลวงปู่ได้พักอยู่ ซึ่งตลอดเวลาทั้งหมดตั้งแต่เริ่มต้นของเหตุการณ์หลวงปู่ท่านได้นั่งสมาธิอยู่ตลอด

(โปรดติดตามตอนที่ 2 นะครับ รับรองสุดยอด ปาฏิหาริย์มีจริงถ้ามีความศรัทธา สร้างกรรมดี ด้วยการถือศีล สวดมนต์ ภาวนา ดังตามที่หลวงปู่ท่านได้สั่งสอนทุกคนไว้นะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2012
  7. หมวดฤทธิ์

ทำไมข้อความไม่ขึ้นเนี่ย:'(

8. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

พระรุ่นนี้หายไปเลย

9. ทุเรียนทอด

เมื่อคืนโพสน์ยังไงก็ไม่ขึ้น ไม่รู้เป็นไร

10. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ใช่ครับ หายไปเลย ครับ ตามหาไม่ค่อยพบเลย
    ใครได้ ตักบาตร วันนี้ ขออนุโมทนา ด้วยนะครับ

11. หมวดฤทธิ์

สงสัยเวปล่มเมื่อวาน เพิ่งโพสได้เนี่ย ลองเทสหน่อยครับ[​IMG]
    http://palungjit.org/attachment.php?
    attachmentid=2325427&stc=1&d=1351656490
    พรุ่งนี้ขอให้ รวย รวย กันทุกคนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2012
  12. ทุเรียนทอด

ไว้มาเล่าต่อเร็วๆนะครับพี่ เรื่องกำลังเข้มข้น.. หลายคนให้ความสนใจครับ

13. kang_som

มานั่งรอภาค 2 ครับ แหะๆๆๆ

14. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงปู่พิศดู และสวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ ผมขอสมัครเป็นสมาชิกกระทู้นี้อย่างเป็นทางการนะครับ (ผมได้ติดตามอ่านกระทู้นี้มาโดยตลอดตั้งแต่เดือน ก.ค. 55 เป็นต้นมา)

วันนี้เป็นวันสำคัญของผม เลยขอสมัครเป็นสมาชิกน้องใหม่ด้วยคนนะครับ
    และขอบารมีของหลวงปู่โปรดเมตตาลูกศิษย์คนนี้ซักคนนะครับ

ผมเองศรัทธาหลวงปู่พิศดูอย่างมาก (ถึงแม้ว่าจะไม่ทันได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่)
    แต่ปัจจุบันก็ระลึกถึงคำสอนและบารมีของท่านอยู่เป็นเนืองนิจ และก็ตั้งแต่ได้
    พระของหลวงปู่มาบูชา ชีวิตของผม ก็เปลี่ยนไปอย่างมากเลยครับ

พี่ๆ ท่านใดมีคำแนะนำโปรดชี้แนะด้วยนะครับ

Mr.CHART

15. kang_som

ได้ของมงคลชิ้นไหนมาบูชาครับ ขอโชว์ให้เพื่อนๆ ได้ยลหน่อยซิครับ.....หุหุหุหุ

16. capoang

ยินดีต้อนรับครับ

17. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีพี่ทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ
    รออ่านภาค2จากพี่หมวดครับ

18. Chart 123

เปิดดูไฟล์ 2326213

เพิ่งเริ่มบูชาครับ พี่ kang_som มีนิดหน่อยครับ (ชุดที่1)

ขนาดไฟล์:
      235.7 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      280.4 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      219.3 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      242.4 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      177.3 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      199.4 KB
      เปิดดู:
      45
  19. Chart 123

ชุดที่ 2 ครับผม

20. Chart 123

ชุดที่ 3 ครับ