หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับท่าน X และคณะ หากมีอะไรให้ช่วยแจ้งได้เลยนะครับ

2. chat_002

chat_002 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    พร้อมที่จะร่วมบุญนี้
    อนุโมทนาครับ

3. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกหลายท่านรอท่านอยู่น๊ะครับท่านทุเรียนทอด รอร่วมบุญกัน ได้อ่านแล้วปลื้มจริงๆที่มีผู้รอร่วมบุญกัน:cool::cool::cool::cool::cool:

4. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์ ครับ

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์ ครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม ผมขอร่วมบุญด้วยนะครับผม ^ * ^

5. fino_surin

fino_surin เป็นที่รู้จักกันดี

1เสียงขอร่วมทำบุญสร้างรูปเหมือนของพ่อแม่ครูบาอาจรย์ อยากจะสร้างบารมีด้วยคนครับเรื่องบุญกุศลเต็มที่เลยยิ่งเป็นรูปครูบาอาจารย์ของเราต้องร่วมด้วยช่วยกัน เอาเลยครับถ้าจะให้ดีเรี่มทำไวๆจะได้เข้าพิธีวันพระ15ค่ำเดือน9 วันพุธที่21 สิงหาคม 2556 ยิ่งดีใหญ่ ขออนุโมทนา สัทธาทานัง อนุโมทามิ

6. tomrichie

tomrichie เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาและขอร่วมบุญด้วยครับ ^ ^

7. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010

8. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    สาธุ อนุโมทนาบุญ และขอร่วมบุญนี้ด้วยครับ

9. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับท่านและที่ท่านอาณัติ เสนอผมว่าก็เป็นวิธีที่ดีอีกวิธีหนึ่งครับ ส่วนผมว่าดีหมดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2013
  10. ngasye

ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

รอร่วมสร้างรูปเหมือนหลวงปู่กับคุณxครับ:cool:

11. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เเสดงว่ารูปหล่อเหมือนหลวงปู่พิศดูกำลังจะเกิดขึ้นในไม่นานนี้ครับ

(good)เเสดงว่ารูปหล่อเหมือนหลวงปู่พิศดูกำลังจะเกิดขึ้นในไม่นานนี้ครับ;aa41
    อนุโมทนาสาธุการล่วงหน้าด้วยครับ

12. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาในน้ำใจไมตรีของทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ ที่ร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งในงานบุญนี้ครับ งานนี้สำคัญมากครับ แล้วผมจะนำความคืบหน้ามาบอกกับทุกท่านเป็นระยะๆนะครับ แต่ที่แน่ๆ วันนี้ผมไปหาช่างปั้นแล้ว ให้เขาช่วยถอดหุ่นขี้ผึ้ง รูปหลวงปู่ รูปแบบเหมือนกันกับของสำนักสงฆ์เขาน้ำซับ แต่ว่า..บอกให้ช่างช่วยเปลี่ยนฐานให้ใหม่ เพื่อไม่ให้ซ้ำกันกับของสำนักสงฆ์เขาน้ำซับครับ ส่วนพิธีเททองคาดว่าน่าจะประมาณเดือนมิถุนายน หรือเดือนกรกฎาคม เพราะตั้งใจจะให้ทันเข้าพิธีพุทธาภิเษก พร้อมกันกับรูปหล่อบูชาพระมหาอุปคุตหน้าตัก 14 นิ้ว รูปเหมือนหลวงปู่พิศดูขนาดบูชาหน้าตัก 12 นิ้ว รูปหล่อพระมหาอุปคุตขนาดห้อยคอ ฯลฯ พิธีพุทธาภิเษกนี้จะจัดขึ้นในวันที่ 21 สิงหาคม 2556 ณ วัดเทพธารทอง ภายในพระมหาเจดีย์ธัมมะจารีสุขังเสติ โดยครูบาอาจารย์ผู้ทรงคุณธรรมทั้งหลาย ร่วมเจริญจิตภาวนาครับ..

รูปหลวงปู่อมยิ้มแบบนี้เหมือนเดิม(เพราะมีพิมพ์เก่าอยู่) แต่เปลี่ยนฐานให้ท่านใหม่ เพื่อไม่ให้ซ้ำกันครับ

13. ทุเรียนทอด

ขอบคุณมากครับที่ร่วมแชร์ความเห็น ดีใจจริงๆครับ เราจะได้มีช่องทางกัน.. แต่ตอนนี้ก็พอมีเงินทุนเริ่มต้นบ้างแล้ว จากผู้ศรัทธาดังต่อไปนี้ครับ..

คณะญาติของน้องที่มีประสบการที่รอดชีวิตจากการสำลักน้ำคร่ำ จำนวน 10,000 บาท
    คณะคุณอั๋น ลูกศิษย์หลวงปู่ท่อน 10,000 บาท
    คณะเฮียบ๊อบศรีย่าน 10,000 บาท
    คณะศิษย์สายหลวงปู่พิศดู-หลวงพ่อสมเดช 10,000 บาท
    คณะพระอาจารย์หนึ่ง สำนักสงฆ์เขาน้ำซับ 5,000 บาท
    คณะตระกูลสายพานิช 10,000 บาท

จากงบประมาณการสร้างที่คาดไว้ ประมาณ 80,000 บาทครับ..

งานนี้อาจไม่ต้องให้มีการประมูลร่วมบุญ เนื่องจากปัจจัยที่ผู้ศรัทธาร่วมมานั้นมีมากพอสมควร แต่งานนี้อยากให้ลูกศิษย์ผู้ศรัทธาในองค์หลวงปู่ทุกคนมีส่วนสร้างรูปของพ่อแม่ครูอาจารย์ด้วยกันตามกำลัง งานนี้ทุกท่านคือเจ้าภาพครับ

ผมขออนุญาติทางเว็บ แจ้งบอกข่าวตรงจุดนี้ด้วยนะครับ งานนี้ไม่ได้เป็นการเรี่ยไร แต่ว่าสมาชิกที่เข้ามานี้นั้น ได้มีใจอยากร่วมบุญด้วยใจจริงๆครับ.. สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  14. ทุเรียนทอด

สาธุ.. ดีมาก สำคัญครับอันนี้ ทองเหลือง ทองแดง เป็นปัจจัยหลักเลยครับ เพราะส่วนมากเมื่อจะถึงวันหล่อจริงๆ มักจะหากันไม่ค่อยทัน แต่ก็มีบางท่านร่วมบริจาคทองคำ เงิน ชนวนต่างๆ ฯลฯ มาก็มี รวมกับชนวนของเก่าที่เคยหล่อพระรุ่นต่างๆไว้ก่อนหน้านี้ และชนวนพระประธานทรงเครื่อง รูปเหมือนองค์หลวงปู่ ฯลฯ ชนวนที่เหลือเก็บไว้ก็พอสมควรครับ..

15. ทุเรียนทอด

16. ทุเรียนทอด

ใช่ครับ.. ตามกำหนดการวางแผนไว้อย่างนั้นเช่นกันครับ.. ขอบคุณมากครับที่แชร์ความเห็นด้วยกันครับ.. :cool:

17. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอร่วมบุญด้วยครับ....
    โมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  18. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยครับพี่ศุภชัย ไม่ได้เข้าในกระทู้พลังจิตนานเลย สบายดีนะครับ

19. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ผมขอร่วมบุญงานนี้ด้วยนะครับ ไม่พลาดแน่นอนครับผม

20. kremlock

kremlock เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอร่วมทำบุญด้วยไม่ทราบจะส่งได้ท่ีไหน