หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

คาถานี้ขลังมากครับโดยเฉพาะบทท้ายว่า มาม่า ครับขลังมาก (แปลว่าคงต้องอดข้าวสักหลายวันอยู่ แหะๆ กินมาม่า)

2. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

ทีแรกตั้งใจจะซื้อใต้ดินแล้ว 14 41 แต่ด้วยความที่ได้ซื้อล็อตเตอรี่ไว้ 5 คู่แล้ว
    ผมซื้อ 441 ในใจยังคิดตลอดว่า ตัวเองซื้อ 14 มั่นใจเต็มร้อยว่า ซื้อ 14 ไว้
    ยังคิดว่า มรึงออกมาเถอะ..14 กรูรับเต็มๆเลย เลยไม่ซื้อใต้ดิน ในใจมั่นใจว่ามันจะออก 14 มาก
    เลยมาเสียใจภายหลังนี่แหละครับ ก็ขอแสดงความดีใจกับผู้ที่โชคดีครับ ท่านจขกท. ให้ซะขนาดนี้
    ถือว่าผมไม่มีโชคแล้วกัน...

3. nuamnim1

nuamnim1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    งวดนี้มีโชค ได้14 นิดนึงครับ

4. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    สุดยอดครับ.... แบบเต็มๆ

5. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ให้โชค ขอบคุณมากครับคุณทุเรียนทอดและคณะ ที่นำโชคมาให้ครับ ได้ เต็มๆครับ
    วันนี้เลยจองพระชุดนี้ไว้จำนวนหนึ่งแล้วครับ นี้ขนาดยังเสกไม่เสร็จนะครับยังให้โชคขนาดนี้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    รายการทั้งหมดที่ทำพิธีเททอง และพุทธาภิเษก ที่ผ่านมามีให้จองดังนี้ครับ..

1. รูปหล่อหลวงปู่พิศดู หน้าตัก 1 นิ้ว ใต้ฐานคว้านบรรจุเกศา อังคาร มวลสารต่างๆ
    - เนื้อนวโลหะชนวนล้วน สร้าง 1,000 องค์ ร่วมบุญ 1,000 บาท
    - เนื้อทองชนวนรูปเหมือนหลวงปู่ สร้าง 1,500 องค์ ร่วมบุญ 500 บาท
    (รูปหล่อทั้งสองเนื้อนี้ ทางวัดจะเก็บบรรจุพระเจดีย์เอาไว้ประมาณครึ่งหนึ่ง เพื่องานบุญในอนาคตอันไกล เพราะฉะนั้นจะมีให้ร่วมบุญกันเพียง เนื้อนวะ 500 องค์ และเนื้อทองชนวน 700 องค์เท่านั้นครับ..)

2. แหวนนาคบาศก์ นวหรคุณ เนื้อนวโลหะชนวนล้วน
    - ไซด์ใหญ่ สร้าง 500 วง ร่วมบุญ 500 บาท
    - ไซด์เล็ก สร้าง 500 วง ร่วมบุญ 500 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2013
  6. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ยินดี ครับผู้มีโชค ด้วยนะครับ ได้โชค แล้วอย่าลืมต่อโชค แวะทำบุญ กระทู้ หลวงพ่อสมเดชนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2013
  7. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบบูชาคุณหลวงปู่พิศดู เเละครูบากฤษดา ครับ
    ยินดีกับพี่ ๆ ทุกท่านด้วยครับ สงสัยว่าดวงผมคงไม่เด่นทางนี้จริง ๆ ครับ
    หลายครั้งที่มาอย่างนี้ เเต่ก็ :':)':)'(

8. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ถูก 14 เหมือนกันครับ มานิดเดียวเอง อิอิอิ พยายามหาล็อตเตอรี่ 814 แต่ไม่มีเลย ที่ลงท้าย 14 ก็ได้เท่าที่มีนี่แหละครับย อิอิอิ

9. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ผมก็พอมีโชคกับเค้าบ้างจากคุณทุเรียนทอดและคณะที่นำพามาให้ในครั้งนี้ จะขอร่วมทำบุญงานประมูลที่จะถึงนี้ด้วย ยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ

10. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะบ้าตายออกจริงๆด้วย วาจาสิทธิจริงๆท่านทุเรียนทอด สาธุ

11. Paiboon K

Paiboon K เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
  12. หอยสังข์

กราบหลวงปู่พิศดูและครูบากฤษดาบรมครูที่เคารพยิ่ง หลายๆท่านมีโชคยินดีด้วยครับ อย่าลืมเก็บปัจจัยมาช่วยร่วมประมูลด้วยน๊ะครับ

13. Paiboon K

Paiboon K เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    ลองทดสอบลงรูปทางมือถือดูครับ ภาพครอบครัว..วันปลูกต้นไม้ที่ป้ายทางเข้าสำนักสงฆ์สิริจันโทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. หอยสังข์

ยินดีด้วยครับพี่ ขอคุณมากครับพี่ที่จะร่วมงานประมูลครั้งนี้อีกท่านหนึ่ง

15. หอยสังข์

น่ารักทั้งบ้านแถมใจบุญอีกต่างหาก อิจฉาจัง ครอบครัวนี้

16. wutthiphat

wutthiphat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ห.ว.ย เป็นดั่งสายลม จริงๆครับ เพราะผมไม่ได้ซื้อ ฮ่าาาาาา

17. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

๑๔ ลาภลอยให้กับผู้มีวาสนาถูกที่ถูกเวลาครับ

catt17๑๔ ลาภลอยให้กับผู้มีวาสนาถูกที่ ถูกเวลาครับ นับว่าเป็นการฟาดเคราะห์
    ยางแตกที่ความเร็วประมาณ ๑๐๐ กม. ลงหน้าป้อมตำรวจ ได้อย่างปลอดภัย...
    ในภารกิจ อย่างไรก็ตามตรวจสอบระบบเบรค ยาง และ ระบบหล่อเย็นน้ำมันต่างๆไว้ก่อนเดินทางไกลก็จะดีครับ ป้องกันชั้นแรก
    ครูบาอาจารย์ท่านตามคุ้มครองในภารกิจสำคัญ สาธุ สาธุ สาธุ
    :z8

18. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ผมได้โชคจากทะเบียนรถคันนี้ครับ 4882 คงจะมีกำลังไปประมูลสู้กับทุกๆท่านนะครับ

19. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สาธุ.. ยินดีกับทุกท่านที่มีโชคด้วยนะครับ ก็อย่างที่บอกแหละครับ พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ ท่านคุ้มครองจริงๆครับ จึงผ่านเรื่องร้ายมาได้ และจะโชคดีภายหลัง

งวดนี้แม่ผมก็ถูกเช่นกันครับ อิอิ.. แต่ว่าผมไม่ได้ซื้อหรอกครับ เพราะปกติก็ไม่ได้ซื้ออยู่แล้วน่ะครับ แต่ว่า ผมเอง และคณะก็ได้โชคดีเช่นกันนะครับ โชคดีที่ได้เป็นสะพานบุญให้ และโชคดีที่ทุกครั้งที่ไปทำภารกิจต่างๆ โชคดีที่พบเจอครูบาอาจารย์ที่มีเมตตา และได้ทำบุญกับท่านเหล่านั้น ครูบาอาจารย์ท่านรับในความศรัทธาของคณะของเรา และเมตตาทำ(อธิษฐาน)ของดีๆให้กับพวกเราทุกๆคน ทั้งที่ร่วมคณะด้วยกัน รวมถึงผู้ที่ได้บูชาของนี้ไปด้วย และโชคดีที่งานที่ทำราบรื่นเสมอ อีกทั้งครูบาอาจารย์ทั้งหลายท่านเมตตาช่วยให้พวกเราแคล้วคลาดปลอดภัยในทุกๆครั้งครับ สาธุ..
    ลูกขอ.. น้อมกราบในความเมตตา กรุณาขององค์หลวงปู่ครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ ตลอดจน พรหม เทวดา และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ช่วยให้ได้มีเรื่องดีๆแบบนี้เสมอๆ และได้มาแบ่งปันความสุขให้แก่หลายๆท่านด้วย ให้ได้ประจักษ์ในบารมีขององค์หลวงปู่ครูบาอาจารย์ท่านครับ.. สาธุ สาธุ สาธุ... อนุโมทนา มะ

20. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

สาธุ.. ยินดีด้วยนะครับพี่ถ้ำผาแด่น แม่ผมก็บอกเหมือนกันว่า.. เห็นรถคันนี้จอดที่หน้าบ้านแม่หลายวัน(เจ้าของรถก็ไปทริปอีสานกับคณะเราด้วยครับ จึงฝากรถไว้..) แม่ก็เลยเขียนเลข เพื่อที่จะซื้อ 3 กลับ เช่นกันครับ.. สุดยอด !!!