หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

วิชานี้เป็นวิชาที่สูงมาก หาผู้สำเร็จและเข้าถึงจริงๆได้ยาก.. แต่หลวงปู่ท่านไม่ค่อยได้ลงให้ใครบ่อยๆ หรือแม้แต่พระเครื่องของท่าน ที่ท่านตั้งใจลงวิชานี้ไว้ ก็มีเพียง 2 รุ่นเท่านั้น คือ พระกสิณ และรูปหล่อกับล็อกเก็ตรุ่นพระธรรมธาตุเท่านั้นครับ.. ส่วนที่ลงเป็นตะกรุดนั้นก็พบได้น้อยดอกเช่นกันครับ

....ต้องถามจากพี่บัติแล้วล่ะ..................

2. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    อั๊ยยะ! หันมาทางผมได้ไงเนี่ย พระกสินยังพอมีเก็บ แต่ในรูปแบบเจ้าบ้านไม่มีเหมือนกันครับ ตามหามา3ปีแล้ว มีแค่ตะกรุดเงินจารมือดอกเล็กๆชุดที่ฝังในพระกสินเท่านั้นครับ

3. hommaung

hommaung เป็นที่รู้จักกันดี

หวัใจพรหม

รูปหล่อ ที่กล่าวถึง เป็นรูปหล่อรุ่นธรรมธาตุ ใช่ไหมครับ และพระอุปคุตจิ๋ว
    ที่ทำพิธีพร้อมกัน หลวงปู่ ท่านลงหัวใจพรหม ด้วยหรือป่าวครับ

4. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ใช่ครับ.. สำหรับผม ผมว่าของที่เสกพร้อมกัน อยู่ในที่เดียวกันก็ย่อมได้รับกระแสแบบเดียวกันนั่นแหละครับ

พระอุปคุตจิ๋ว ล็อกเก็ตรุ่นโสฬสญาณมงคลปู่หลาน ได้เสกพร้อมกับรูปหล่อรุ่นพระธรรมธาตุทุกพิธีก็ว่าได้ครับ เริ่มตั้งแต่เสกพิธีปฐมฤกษ์กลางแจ้งตอนกลางคืน รับกระแสพลังเย็นจากพระจันท์วันเพ็ญ 15 ค่ำวันเสาร์ โดยท่านครูบากฤษดา และในคืนเดียวกันนั้นได้นำพระรูปหล่อพระธรรมธาตุ และพระอุปคุตจิ๋ว ล็อกเก็ตรุ่นโสฬสญาณมงคลปู่หลาน ไปให้หลวงปู่พิศดูท่านเสกยาวต่อเนื่องกันไปอีกหลายเดือน ครับ

5. hitz19

hitz19 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆครับ

6. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

อัยยะ ผมมียังอ่ะ ไม่มีจองนะ 555

7. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนที่ได้มาแบบนี้ไม่มีแล้วครับ

8. ทุเรียนทอด

อุทานธรรมของหลวงปู่พิศ เป็นภาษิตคำกลอนอักษรสาส์น
    เทศนาไทยๆไว้เป็นทาน แก้รำคาญฟังเล่นเย็นๆใจ..

เชิญรับฟังมธุรสพระธรรมรัตน์ ใช้บำบัดวุ่นวายสบายหนา
    ทำให้ใจใสสุขไม่ทุกข์นา ได้เวลาแล้วก็เชิญอย่าเมินเลย..

<iframe width="640" height="390" src="//www.youtube.com/embed/bVoW5wj8Ufw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

9. ทุเรียนทอด

อุทานธรรมของหลวงปู่พิศ เป็นภาษิตคำกลอนอักษรสาส์น
    เทศนาไทยๆไว้เป็นทาน แก้รำคาญฟังเล่นเย็นๆใจ..

เชิญรับฟังมธุรสพระธรรมรัตน์ ใช้บำบัดวุ่นวายสบายหนา
    ทำให้ใจใสสุขไม่ทุกข์นา ได้เวลาแล้วก็เชิญอย่าเมินเลย..

<iframe width="640" height="390" src="//www.youtube.com/embed/bVoW5wj8Ufw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

10. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบหลวงปู่ครับ ประมาณเกือบหกโมงเช้า ได้ฝันถึงหลวงปู่ครับได้กราบเเทบเท้าท่านอีกครั้งเเละท่านเมตตาเป่าศรีษะให้ครับรู้สึกได้ถึงลมที่ผ่านศีรษะเหมือนจริงมาก ผมรู้สึกปรีติมากครับในเมตตาท่าน

11. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ท่านเอ็กซ์ หาพังได้ยากยิ่ง ว่าไปเเล้วผมจะต้องกลับไปฟังเสียงหลวงปู่ท่านสวดมนต์ลายลักษณ์พระพุทธบาทก่อนครับ บทลายลักษณ์พระพุทธบาทนี้ครั้งเเรกที่รู้จัก ก็ได้ฟังเสียงหลวงปู่นี่เเหล่ะครับ เเละได้ความรู้จากกระทู้นี้มากมาย
    ตอนนั้นคิดว่า บทสวดมนต์อะไร ไม่เคยได้ยิมมาก่อน เเต่ว่าไพเราะ เป็นกลอน
    เเละตอนนี้ผมก็สวดมนต์บทนี้บ่อยๆ เเต่ต้องเปิดหนังสือนะครับ ยังจำได้ไม่หมดครับ:cool:

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จำได้ว่าเคยแปลลายมือหลวงปู่ที่ลงไว้ในซองจดหมาย ลองค้นโพสเก่า ถึงแม้ไม่มีวัตถุมงคลรุ่นดังที่กล่าว เราสวดท่องบทนี้ แล้วระลึกถึงหลวงปู่ น่าจะใช้แทนกันได้
    กันภัย
    พรหม ๔ หน้า
    โชคลาภ เมตตา...........ครบ

โดยส่วนตัวผมคิดว่า หลวงปู่ท่านน่าจะเสกให้ครอบคลุมทุกทาง โดยเฉพาะที่ท่านชำนาญ พรหม ๔ หน้าก็น่าจะลงให้ทุกรุ่นที่ผ่านมือท่าน หลวงปู่ท่านเมตตามาก จิตท่านเร็วตามที่ครูบาอาจารย์ท่านรับรองไว้

ศรัทธาจริงแท้ จิตระลึกถึงหลวงปู่ๆท่านรับรู้แน่นอน

13. bat119

แหล่มเลย ถ้าเจ้าบ้านจะส่งมาให้ศึกษา555

14. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    น้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พิศดู ครับผม

สาธุ ครับผม พี่หมอจิมมี่ ยินดีด้วยครับผม

15. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    วันนี้ขอบารมีพระขรรค์หลวงปู่ทำน้ำมนต์ให้ลูกศิษ เห็นว่าโดนฝังหุ่นมา 20 ปี ครั้งแรกทำแบบคร่าวๆเอาพระขรรค์วนน้ำในแก้วให้กิน ตกดึกถึงกับอวกอย่างแรง วันนี้เลยอัญเชิญบารมีครูบาอาจารย์ทุกพระองค์เพื่อสงเคราะห์ลูกศิษให้อยู่เย็นเป็นสุข....
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

16. hitz19

สาธุๆๆ......................

17. hitz19

สาธุ หลวงปู่เมตตาครับ

18. ทุเรียนทอด

สาธุ.. ครับพี่หมอ ฝันนี้เป็นเป็นมงคลอย่างยิ่งเลยครับ.. :cool: :cool: :cool:

19. ทุเรียนทอด

สาธุ.. ครับพี่ณัฐวุฒิ ธรรมที่หลวงปู่แสดงมักเป็นบทกวีครับ ท่านนับว่าเป็นครูบาอาจารย์ที่มีปฏิปทาที่ฉีกไปจากครูบาอาจารย์ในวงกัมมัฏฐานอื่นๆที่เคยเห็นมา หลวงปู่ท่านเป็นจอมปราชญ์ที่มีความแยบยลในเรื่องต่างๆหลายเรื่อง ใครก็จับทางท่านยากครับ จะว่าไปแล้วปฏิปทาท่านออกจะเป็นในแนวของ "เซน " วิถีแห่งพุทธะ อยู่กับธรรมชาติ ไม่ได้ยึดติดในสภาวะใดๆทั้งหมด เป็นพระสายอจิณไตยอีกสายหนึ่งจริงๆครับ

20. ทุเรียนทอด

สาธุ.. ก็น่าจะเป็นอย่างที่พี่อาณัติกล่าวครับ.. :cool: :cool: :cool: