หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ศรี
    สวัสดีครับพี่ไพรัฐ พี่อุดมสมพร พี่ช้างป่า พี่Specialized คุณแกงส้ม พี่ๆและสมาชิกทุกๆท่านครับ
    เห็นเหรียญทำน้ำมนต์เลี่ยมแล้วบอกได้คำเดียวครับว่าสวยงามมากๆครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เหรียญทำน้ำมนต์พิมพ์ใหญ่ พ.ศ.๒๕๕๒ พิมพ์พระพุทธเจ้าทรงเครื่องจักรพรรดิ์
    เหรียญนี้เป็นเหรียญประจำตัวที่ผมบูชาตลอด รักมากพิมพ์นี้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากครับ ผมรู้จักเหรียญทำน้ำมนต์ก็จากเว็บนี้แหละครับ ด้วยเพราะรูปพระพุทธเจ้าที่ผมเห็นปุ๊บสะดุดตามากครับ งดงามตามพุทธศิลป์จริงๆ เหรียญทำน้ำมนต์แบบเล็กก็สวยมากเช่นกันครับน้องบอย

4. nasamred

nasamred เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2012
    คลิปวีดีโอหลวงปู่จาม

สวัสดีค่ะ คุณ sinsaeroied

ขอบคุณมาก สำหรับข้อมูลดีๆ ของหลวงปู่จาม ค่ะ
    ไปกราบหลวงปู่เกือบทุกปี แต่พอไม่ได้ไป เกือบ 2 ปี หลวงปู่มรณภาพแล้ว น่าเสียดาย ที่ต้องสูญเสียครูบาอาจารย์ดีไปอีกหนึ่งรูป หลวงปู่ใจดีมากค่ะ เวลาท่านแข็งแรง ท่านชอบเล่าประสบการณ์พิเศษให้ฟัง แต่เสียดายที่ไม่ได้อัดเสียงหลวงปู่ไว้เลย ได้แต่จดจำไว้ แต่นานวันจำไม่ได้ทั้งหมด น่าเสียดายมาก

รอติดตาม คลิปเรื่องราวที่หลวงปู่เล่าให้ฟังในอดีตชาติ อยู่อีกคนค่ะ ปกติไม่ค่อยได้เข้ามาซักเท่าไหร่ ถ้ามีการ Post ลงเมื่อไหร่ รบกวนแจ้งทางหลังไมค์ให้ทราบด้วยนะคะ

ขอขอบคุณมากๆ ล่วงหน้าค่ะ

5. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นนี้มองแป๊ปแรกถูกใจจริงๆ สวยมาก ไม่ทราบว่ายังพอมีเหลือแจกอีกบ้างใหมครับคุณบอย

6. ช้างป่า

ช้างป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    เผื่อผมสักเหรียญด้วยครับ อิอิอิ

7. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่าค่ำนี้
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานำวัตถุมงคลของหลวงปู่ศรี ไปให้ลูกค้าท่านหนึ่งเล่าให้ผมฟังว่า
    มีแม่ยายของเพื่อนของเขาท่านหนึ่งไปเที่ยวต่างจังหวัดมาแล้วติดเชื้อไข้ป่ามา ไปรักษาตัวจนหายแต่ยังมีอาการปวดหัวอยู่เป็นระยะๆ ลูกเขยของเขาเลยนำวัตถุมงคลของหลวงปู่ศรีมาให้บูชาติดตัวไว้องค์หนึ่ง มีอยู่วันหนึ่งแม่ยายของเขามีอาการปวดหัวมากๆจนแทบทนไม่ไหว คิดอะไรไม่ออก มองเห็นวัตถุมงคลของหลวงปู่ศรีที่บูชาติดตัวอยู่ จึงพูดขึ้นมาว่าหาก.......นี้ศักดิ์สิทธิ์จริงขอให้หายจากอาการปวดหัวด้วย จากนั้นก็ได้นำวัตถุมงคลนั้นไปแตะที่หน้าฝากตัวเอง จากนั้นมีความรู้สึกซู่ๆเย็นๆตั้งแต่ศรีษะจรดปลายเท้า จากนั้นอาการปวดหัวที่เป็นอยู่ก็หายลงโดยทันที สร้างความอัศจรรย์ใจให้แก่แม่ยายเขาเป็นย่างยิ่ง ทุกวันนี้แม่ยายของเขายังแขวนวัตถุมงนั้นตลอดเวลา และห่วงแหนเป็นย่างยิ่ง ได้รับฟังมาเลยนำมาเล่าสู่กันฟังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  8. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เหรียญพิมพ์นี้ผมก็ได้มาแค่เหรียญเดียวเองครับทุกท่าน ^^"

9. sinsae101

sinsae101 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครรู้วิธีการ up load VDO ช่วยแนะนำด้วยครับ...!!!

ผมมีไฟล์ VDO ได้มาจากอาจารย์ ม.ราชภัฏมหาสารคามและคณะได้เข้าไปกราบหลวงปู่จาม มหาปุญโญ ได้สนทนากับหลวงปู่จามและได้ถ่าย VDO ไว้ด้วย...

อยากให้ดูกันว่าหลวงปู่จามท่านเล่าอะไรให้คณะอาจารย์คณะนี้ฟัง...

10. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

VDO หลวงปู่จามเพื่อนยืมไปดูต้อง ว่าจะไปขอคืนครับ

11. Pooldum

Pooldum เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    ผมก็มีประสบการณ์คล้าย ๆ แบบนี้เลยครับ คือวันนั้นผมปวดต้นคอมาก ผมจึงอธิษฐานต่อเหรียญทำน้ำมนต์แล้วนำไปวางที่ต้นคอ จากนั้นอยู่ดี ๆ ก็มีเหมือนพลังบางอย่างเป็นคลื่น ๆ อ่ะครับ ไล่ลงมาตั้งแต่บริเวณที่วางเหรียญจนถึงแขนด้านซ้ายเลยครับ แล้วพอผมลองขยับตัวก็น่าแปลกครับ อาการปวดต้นคอหายไปทันทีเลย ... เหตุการณ์คล้าย ๆ กันเลยครับ ^^

12. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

ครับท่านPooldum วัตถุมงคลของหลวงปู่ศรี มีพุทธานุภาพครบทุกด้าน ไม่ว่าจะอธิฐานอะไร มักสัมฤทธิ์ผลเป็นที่ประจักษ์แก่ศิษยานุศิษย์ตลอดมา

13. ฮารุยากิ

วันนี้ผมได้นำปฎิทาของหลวงปู่ศรี เรื่องวัตถุมงคล สร้างกันแล้วแจกกันให้ทั่วๆเด้อ(ผมได้รับแจกมา) แจกแบบจับฉลากล็อกเก็ตหลวงปู่ศรี มหาวีโร ออกวัดสาขา ได้ผ่านพิธีอธิฐานจิตแล้ว ลงชื่อได้เลยครับ ปิดการลงชื่อ วันที่4กพ.2556 เวลา20.00น.ครับ การจับฉลากจับต่อหน้า พระบูชาหลวงปู่ สำหรับผู้โชคดี2ท่านๆละ1องค์เท่านั้น พร้อมจัดส่งลงทะเบียน ฟรีครับ[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      192.6 KB
      เปิดดู:
      304
  14. kang_som

ขอลงชื่อคนแรกเลยครับ.......

15. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ลงชื่อคนที่2ครับ

16. vasan

vasan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคนครับ 3

17. ฮารุยากิ

ลงชื่อไม่อั้นครับ กระทู้เงียบมานาน ปิดพรุ่งนี้4กพ.56เวลา 20.00น.ครับ

18. kang_som

ว่าแต่จะไม่โดนลบเหรอครับแจกแบบนี้....

19. a191

a191 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขอลงชื่อด้วยครับ
    ....................

20. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ลงชื่อด้วยครับ