หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    น้อมกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วยความศรัทธา
    สวัสดีครับพี่อุดมสมพร พี่กูล พี่แจ็ค น้องช้างป่า คุณฮารุยากิ คุณrawatn คุณนสิทธิ คุณair-x คุณเมฆดำ คุณyingerและกัลยาณมิตรผู้มีศีลธรรมประจำใจทุกๆท่าน

หายไปต่างประเทศหลายวันเป็นอย่างไรบ้างครับ...
    ผมเองก็รออยู่ว่าเมื่อไรพี่จะกลับมา...
    จะได้เข้ามาทักทายกันในเวลาที่เห็นพี่เข้ามาในกระทู้..

ขอบารมีหลวงปู่ศรีคุ้มครองคนดีอย่างพี่อุดมสมพรคับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  2. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณบอย
    ผมต้องขออนุญาตคุณบอย และเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน ขออนุญาติชี้แจงเรื่องแถลงการณ์ ที่เกี่ยวข้องกับท่านพระอาจารย์ ครับ และขอขอบคุณคุณบอยล่วงหน้าที่ให้โอกาสได้ชี้แจงนะครับ

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่ศรีด้วยความเคารพครับ

4. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สวัสดี พี่ฮายุยากิ และพี่อุดมสมพร สบายดีนะครับ ผมแวะมาเฝ้าให้พี่ ตามที่เคยบอกไปแล้วว่าจะดูแลให้และพอดีเห็น มีปัญหาในวันสองวันนี้แล้ว ผมขอคืนหน้าที่เฝ้าบ้านไปนะครับ เพราะเบื่อในหลายๆสิ่ง กอปร...เซงๆด้วย พอดีเห็นพี่อุดมสมพรมาแล้วผมก้อ ขออณุญาติลา ไปเลยนะครับ สวสัดีครับ

5. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    รูปเหมือนหลวงปู่ศรี มหาวีโร รุ่นมหาชัยมงคล ปี๒๕๔๙ คณะศิษย์สร้างถวาย จำนวนการสร้าง เนื้อทองคำบรรจุพระธาตุและเกศา ๑๙ องค์ เนื้อเงิน ๘๓๘ องค์ เนื้อทองแดงรมดำ ๗,๘๔๕ องค์ ตอกโค๊ดทุกองค์

ไฟล์ที่แนบมา:

6. jacky57

jacky57 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    น้อมกราบพระรัตนตรัย น้อมกราบหลวงปู่ใหญ่เหนือเศียรเกล้า สวัสดีครับคุณอุดมสมพร คุณนอร์ คุณkang_som ท่านมหาพลและสมาชิกผู้ศรัทธายึดมั่นในองค์หลวงปู่ใหญ่ทุกท่าน

7. Norr

น้อมกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วยความศรัทธา
    สวัสดีครับพี่อุดมสมพร พี่กูล พี่แจ็ค น้องช้างป่า คุณฮารุยากิ คุณrawatn คุณนสิทธิ คุณair-x คุณเมฆดำ คุณyingerและกัลยาณมิตรผู้มีศีลธรรมประจำใจทุกๆท่าน...

ขอบารมีหลวงปู่ศรีคุ้มครองและเป็นกำลังใจให้พี่อุดมสมพรครับ..

8. Sangsuwan

Sangsuwan Active Member

เป็นกำลังใจให้ลูกศิษย์หลวงปู่ศรี ทองคำแท้ย่อมไม่กลัวไฟ

9. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    น้อมกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วยความเคารพ สวัสดีทุกท่านครับ

10. อุดมสมพร

สัปดาห์ก่อนเดินทางไปเวียดนาม
    ผมและครอบครัวได้เดินทางไปกราบเคารพสรีระสังขารหลวงปู่จาม มหาปุญโญ ที่วัดป่าวิเวกวัฒนาราม อำเภอคำชะอี จังหวัดมุกดาหาร ได้ร่วมถวายปัจจัยจำนวน 4,000 บาท เพื่อร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสวดอภิธรรมสรีระสังขารของพ่อแม่ครูอาจารย์ ขอนำภาพและบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวล มาฝากเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อนุโมทนาสาธุทั้งหมดทั้งมวลครับ ^^

12. Norr

ขอมหาอนุโมทนาสาธุครับพี่อุดมสมพร...

13. อุดมสมพร

เหรียญหลวงปู่ศรี มหาวีโร ย้อนยุคพิมพ์จับเข่า ปี ๒๕๔๙ เป็นเหรียญรูปไข่เนื้อทองเหลือง หลังเหรียญเป็นยันต์เรือหงส์ วัดประชาคมวนาราม ๒๒ ตุลาคม ๒๕๔๙ จำนวนการสร้าง ๒,๐๐๐ เหรียญ คุณสานิต(ศิษย์แม่กลอง) สร้างถวาย

14. jacky57

jacky57 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    ขอมหาอนุโมทนาสาธุด้วยครับคุณอุดมสมพร

15. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    โมทนาด้วยคนครับพี่อุดมสมพร ดีพี่แจ๊กกี้ คุณบอย พี่อุดมสมพร ผมตามหลังพลศิริมา อิอิ

16. อุดมสมพร

น้อมกราบหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน เหนือเศียรเกล้า
    สวัสดียามเช้าครับ คุณSpecialized คุณNorr คุณnitikoon29 คุณjacky57 คุณrawatn คุณdinso คุณkang_som คุณพลศิริ คุณช้างป่า คุณนสิทธิ และเพื่อนๆสมาชิกที่เคารพศรัทธาองค์หลวงปู่ศรี ทุกๆท่าน กราบขอบารมีหลวงปู่ศรี คุ้มครองทุกท่านให้ประสบแต่ความสุข ปราศจากความทุกข์ เที่ยวสนุกตลอดเทศกาลสงกรานต์ปีนี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2013
  17. Norr

อรุณสวัสดิ์พี่อุดมสมพร พี่กูล พี่แจ็ค คุณฮารุยากิ น้องช้างป่า คุณrawatn คุณนสิทธิ คุณair-x คุณเมฆดำ คุณyingerและกัลยาณมิตรผู้มีศีลธรรมประจำใจทุกๆท่าน..

18. อุดมสมพร

พระรูปเหมือนบูชาหลวงปู่ศรี มหาวีโร หน้าตัก ๗ นิ้ว ปี๒๕๔๕ เนื้อเรซิ่นผสมผงหินสีขาว จำนวนสร้างเนื้อขาว ๙๘๕องค์ เพ้นท์สี ๘๕ องค์ ติดแผ่นป้ายที่ฐานด้านหน้า” พระราชสังวรอุดม” ( หลวงปู่ศรี มหาวีโร ) โดยเสี่ยปิง(ศิษย์ร้อยเอ็ด) เจ้าของโรงแรมไหมไทย สร้างถวายเพื่อแจก

19. Norr

งดงามมากครับพี่อุดมสมพร...

เมื่อไรที่พี่เข้ามาทักทายหรือโชว์พระลป.ศรีในกระทู้...
    ผมเองก็จะคอยเข้ามาชื่นชมและทักทายกันนะครับ.

ปล. เมื่อวานที่พี่โทรมาคุยครึ่งชั่วโมงกว่าๆ..ได้ความรู้และได้ทราบอะไรๆหลายๆอย่างเยอะเลย...
    ยังไงก็โทรหรือไลน์มาหาได้ตลอดครับพี่อุดมสมพร...ยินดีเสมอครับ

20. chadinsorn

chadinsorn เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเรียนคุณบอยท่านสมาชิกและท่านลูกศิษย์ที่เคารพรักในองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโรทุกๆ ท่าน ที่อยู่ในกระทู้นี้ครับ ที่กระผมได้เอาความจริงมาเปิดเผยในที่แจ้ง อาจจะทำให้รับกันไม่ได้ จิตตก รำคาญใจ เซ็งเบื่อ ก็ต้องกราบขอขมาไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ และทุกๆ ท่านก็จะได้รับรู้ความจริงต่างๆ ทั้งหมดครับ
    กราบเรียนคุณฮารุยากิ พระสมเด็จปรกโพธิ์ที่พี่โอ๋รับรองแค่ 100 องค์นั้น ก็เพราะได้ผ่านมือพี่โอ๋เขานำถวายหลวงปู่ศรี อธิษฐานจิตให้ทั้งหมด 100 องค์ ที่เป็นหลังยันต์แดง นอกเหนือจากนั้นที่พี่โอ๋ไม่รับรองก็เพราะว่ามีผู้สร้าง 2 ท่าน สร้างกันมาเรื่อยสร้างกันมาตลอด บางครั้งก็ผ่านหลวงปู่ศรีเสกให้บ้าง บางครั้งก็ไม่ผ่านหลวงปู่ศรีเสกบ้างและหลังจากหลวงปู่ศรี ท่านมรณะภาพแล้วก็ยังมีการจัดสร้างกันอยู่ รวมแล้วไม่น่าจะต่ำกว่า 50000 องค์ เรื่องนี้ทางคุณวชรสิทธิ์ก็ทราบดีเพราะเป็นผู้รับจ้างปั๊มพระและทางพี่โอ๋ก็ทราบเพราะพี่เขาเป็นผู้นำเสก อย่างไรคุณฮารุยากิก็ลองสอบถามทั้งสองท่านนี้ดูครับเพราะเห็นว่าคุณชอบนำชื่อทั้งสองท่านนี้มาอ้างอิงตลอด อย่างไรกระผมก็อยากจะรบกวนคุณฮารุยากิได้นำข้อมูลมาเปิดเผยและยืนยันอีกทีครับ เพราะกระผมเองอาจจะฟังข้อมูลมาคลาดเคลื่อนก็ได้ครับ
    และอีกเรื่องที่กระผมและท่านสมาชิกเคยสงสัยและสอบถามคุณฮารุยากิไปในเรื่องที่ได้ข่าวมาว่าคุณฮารุยากิสร้างพระหลวงปู่ศรี มหาวีโร โดยเป็นผู้เสกพระเองนั้นทางคณะศิษย์ภายในเขาก็ทราบกันดีครับ คุณฮารุยากิก็ลองไปสอบถามพี่โอ๋ดูว่าผมได้ข้อมูลมาจากใครครับ และถ้าให้ผมเชื่อคุณฮารุยากิกับพี่โอ๋กระผมก็ต้องเชื่อพี่โอ๋มากกว่าครับ เพราะที่ผ่านมาคุณฮารุยากิยังไม่ได้ชี้แจงให้กระจ่างในหลายๆ เรื่องที่คุณเคยไปเปิดประเด็นไว้ในกระทู้ของกระผม และเห็นว่าในวันที่ 3 พ.ค. 56 นี้ทางคุณฮารุยากิจะไปวัดป่ากุงก็อยากให้คุณไปสอบถามพูดคุยกันดูว่าเป็นอย่างไร และกระผมเองก็ต้องกราบขอขมาคุณฮารุยากิไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ที่ต้องเป็นผู้สอบถามแทนท่านสมาชิกในหลายๆ เรื่องครับ ด้วยความเคารพครับ