หลวงปู่หมุน รายได้แบ่งทำบุญครับ (ปิดรายการทุกรายการครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 22 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    25/10/2555

จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกสองท่านเรียบร้อยแล้วครับ

1.คุณ S_Manit รหัส EJ514147509TH
    2.คุณ มงคลบุตร1 รหัส EJ514147512TH

ได้รับแล้วแวะมาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณคับ :cool:

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รายการที่ 11

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ โค๊ดเลข ๗ (วัดสุทัศน์)
    หลวงปู่หมุน ฐีตสีโล วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว
    เหมาะสำหรับข้าราชการ ทหาร ตำรวจมากๆครับ

หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เป็นอริยะสงฆ์ที่ปฏิบัติธรรมวินัยอย่างเคร่งครัด ขนาดผู้เรืองวิทยาคมอย่างหลวงพ่อกวย ท่านยกย่องว่า หลวงปู่หมุนเก่งมากๆ ให้ลูกศิษย์ไปกราบท่านให้จงได้ หลวงปู่หมุนมีพลังจิตสูงมาก

วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง เพื่อแจก แก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการผู้ปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงภัยอันตรายต่างๆ เพื่อเป็นขวัญกำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติงานทุกคน และแจกจ่ายแก่ผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่หมุนทุกคนที่มากราบหลวงปู่หมุน หลวงปู่หมุนจึงอนุญาตแก่ผู้จัดสร้าง เนื่องด้วยเห็นความลำบาก ภัยอันตรายจะมีแก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการที่ปฏิบัติงานเสี่ยงภัยนั้น หลวงปู่ไม่อยากที่จะเห็นใครเป็นอะไร อยากช่วยให้ได้มากที่สุดถ้ากรรมในอดีตชาติของบุคคลนั้นๆ ไม่เกินมากไป หลวงปู่จะช่วยทุกคน และเนื่องด้วยเป็นการสร้างที่บริสุทธิ์ หลวงปู่จึงปลุกเสกเหรียญนี้อย่างเต็มที่และตั้งใจมากเชิญครูบาอาจารย์มาร่วมเสกมากมาย หลวงปู่มีวิชาอะไรเสกใส่ให้หมด เหรียญรุ่นนี้ที่ทำให้หลายๆ คนรู้จักหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน มีประสบการณ์เกิดขึ้นมากที่สุด เป็นเหรียญที่ผู้ศรัทธาหลวงปู่หมุนต้องมีไว้บูชา

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ลป.หมุน หมายถึง อำนาจและการอยู่เหนือผู้อื่นในสายงาน เป็นอิทธิฤทธิ์ที่เด่นมากด้านนี้ของเหรียญนี้ เหรียญหลังนารายณ์ทรงครุฑ โค้ด ๗ ปลุกเสกพิธีเจริญลาภอันโด่งดัง เป็นเหรียญประสบการณ์สูงอีกรุ่นหนึ่งของหลวงปู่ ผู้บูชาต่างยอมรับว่า พุทธคุณสูงทุกด้าน ไม่ว่า จะเป็นเมตตา ค้าขาย โชคลาภ แคล้วคลาด พลิกฟื้นชะตาชีวิตที่ตกต่ำให้ดีขึ้นได้

จำนวนวัตถุมงคลที่จัดสร้าง

* โค้ด "มะ" วัดป่าหนองหล่ม ๒,๐๐๐ เหรียญ
    * โค้ด ๗ วัดสุทัศน์ ๗,๕๐๐ เหรียญ
    * ไม่ตอกโค้ด ๕๐๐ เหรียญ

พิธีพุทธาภิเษก ๕ วาระ

๓๐ ต.ค. ๔๒ หลวงปู่หมุนปลุกเสกมวลสาร

๓๑ ต.ค. ๔๒ ทำพิธีพุทธาภิเษกเททองหล่อพระกริ่ง พระบูชา

๑๙ พ.ย. ๔๒ ถวายวัตถุมงคลให้หลวงปู่หมุนปลุกเสกเดี่ยวที่กุฏิ

๒๐ - ๒๑ พ.ย. ๔๒ ทำพุทธาภิเษกวัตถุมงคลทั้งหมด ในวันเพ็ญเดือนสิบสอง ที่พระอุโบสถวัดสุทัศน์ ตามตำราของสมเด็จพระสังฆราช (แพ)

๒๓ พ.ย. - ๑ ธ.ค. ๔๒ ถวายวัตถุมงคลทั้งหมดให้หลวงปู่หมุนปลุกเสกอีกครั้ง

๔ - ๖ ธ.ค. ๔๒ นำพระกริ่ง และวัตถุมงคลทั้งหมด มาแช่น้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ ผสมน้ำมนต์กลางหาว ทำพิธีพุทธาภิเษกที่วัดซับลำใย จ.ลพบุรี โดยหลวงปู่หมุนเป็นประธานในพิธี

มีเหรียญเดียวพร้อมเลี่ยมพลาสติกครับ
    เก็บตอนนี้ก่อนจะไปไกลกว่านี้ โค๊ดมะ ราคาเกินหมื่นแล้วครับ
    แบ่งบูชา 4,800 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2012
  3. Specialized

23
    สนใจรายการไหนเป็นพิเศษสอบถามได้นะครับ

ขอให้เจ้าของที่แท้จริงมารับไปบูชาด้วยนะครับ

4. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    น้องบอยเอาพระกริ่งมาลงด้วยสิครับ

5. Specialized

23
    มีแต่กริ่งสัมฤทธิ์ผลครับ เก็บไว้บูชาเองครับพี่ องค์ประสบการณ์ อิอิ :cool:

6. S_Manit

S_Manit เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับสำหรับพระที่แถมมาให้ครับ

7. Specialized

23
    รายการที่ 12

เหรียญหมุนเงินหมุนทอง
    บล็อคประคำ 18 เม็ด (บาง)
    หลวงปู่หมุน ฐีตสีโล วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ

(((ปิดรายการให้เพื่อนสมาชิกนอกเวบครับ)))

ประกอบพิธีพุทธาภิเษกเททองหล่อพระ กริ่งที่วัดป่าหนองหล่มเมื่อวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาคม 42 มีปรากฏการณ์ ที่น่าอัศจรรย์หลายประการคือ ในกลางคืนวันที่ 30 ตุลาคม 42 เวลาตีหนึ่งกว่า นั้น ๆได้ปรากฏว่ามีแสงพวยพุ่งออกมาจากกุฎิหลวงปู่หมุนมายังมณฑลพิธีคือหลวงปู่ เริ่มปลุกเสกตั่งแต่คืนแรก กระทั่งมีฝนตกพร่ำ ๆ ตลอดเวลาในวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาคม 42 สร้างความกังวลใจแก่เจ้า พิธีและนายช่างผู้หล่อพระกริ่งเป็นอย่างมาก แต่ครั้นปรากฎว่าเมื่อหลวงปู่หมุนเดินลงมาจากกุฎิมายังมณฑลพิธีปลุกเสก มีแดดจัดออกมาอย่างไม่น่าเชื่อ กระทั่งเมื่อหลวงปู่หมุนเดินขึ้นอาสนะปลุกเสกเริ่มเข้าญานสมบัติปรากฎว่ามี ลำแสงพวยพุ่งออกจากตัวท่านครอบทั้งมณฑลพิธี และมีหลายท่านที่เป็นนักปฎิบัติกรรมฐาน กล่าวว่ามีหลวงปู่ใหญ่ สมเด็จลุนแห่งนคร จำปาศักดิ์ มาร่วมนั่งอธิษฐานจิตในพิธีอีกทั้งยังเห็นหลวงพ่อกวย ชุตินธโร มานั่งแผ่เมตตาให้อีกด้วย รวมทั้งหลวงพ่อเอีย ท่านก็มาด้วย และครูบาอาจารย์อีกหลายต่อหลายท่านที่มาร่วมในพิธีนี้

ถือเป็นเหรียญรุ่นสองของหลวงปู่ครับ ประสบการณ์มากมายจริงๆ
    ใครๆที่นับถือหลวงปู่ก็พบประสบการณ์เหลือเชื่อกันมาแล้วทั้งนั้น

ปิดรายการครับ
    ถ้าเป็นบล็อคหนาราคาสูงกว่านี้เยอะ เก็บราคาเบาพุทธคุณเหมือนกันดีกว่าครับ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2012
  8. Specialized

23
    ขอบคุณครับ ที่แจ้งให้ทราบ ^^

9. Specialized

23
    รวมรายการทั้งหมดในกระทู้ครับ

1.แหวนปลอกมีดรุ่นเจริญลาภ เบอร์ ๔๑๔
    เป็นแหวนที่ศิษย์สายตรงต้องมี ราคาเบากว่าพระกริ่งเยอะครับ
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 20,000 บาท
    ลดราคาเหลือ ---> 18,000 บาท

2.เหรียญมังกรคู่ เนื้อทองแดง พร้อมกล่องเดิม
    รุ่นเสาร์ 5 มหาเศรษฐี วัดป่าหนองหล่ม ปี 2543
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 3,500 บาท ลดราคาเหลือ ---> 3,300 บาท

[​IMG] [​IMG]

3.พระปรกใบมะขาม เนื้อทองแดง
    รุ่นเสาร์ห้า บูชาครู พ.ศ.2543 เล็กพริกขี้หนู
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 1,000 บาท

5.เหรียญถุงเงินถุงทอง รวย รวย
    รุ่นเสาร์ ๕ มหาเศรษฐี จัดสร้างน้อยมากแค่ ๑,๙๙๙ เหรียญ
    ของย่อยที่กำลังจะกลายเป็นของหลักครับ
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 3,000 บาท

6.พระผงดวงเศรษฐี รุ่นเสาร์ ๕ มหาเศรษฐี
    ของย่อยที่กำลังจะกลายเป็นของหลัก
    ประสบการณ์เยอะมากๆครับ
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 2,000 บาท ลดราคาเหลือ ---> 1,800 บาท (((คุณ pt222 จองแล้วครับ)))

7.เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ โค๊ดเลข ๗ (วัดสุทัศน์)
    หลวงปู่หมุน ฐีตสีโล วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว
    เหมาะสำหรับข้าราชการ ทหาร ตำรวจมากๆครับ
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 5,000 บาท
    ลดราคาเหลือ ---> 4,800 บาท

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลพลาซาเชียงราย
    271-2-07838-6 ออมทรัพย์

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...
    ...รบกวนช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ครับ...
    ...รบกวนโอนภายใน 1 สัปดาห์หลังการจองนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2012
  10. Specialized

23
    สนใจรายการไหนเป็นพิเศษสอบถามได้นะครับ

ขอให้เจ้าของที่แท้จริงมารับไปบูชาด้วยนะครับ

11. Specialized

23
    03/11/55

วันนี้ไปร่วมงานสมโภชน์องค์กฐิน + หล่อพระจำนวน 7 องค์ ที่ วัดแสงแก้วโพธิญาณ (ครูบาอริยชาติ) จ.เชียงราย แบ่งบุญให้เพื่อนๆทุกคนนะครับ

12. Specialized

23
    05/11/55

วันนี้จัดส่งพระให้ คุณ เฉลิม แล้วครับ รหัส EJ514173818TH

ขอบคุณครับ ^^

13. Specialized

23
    08/11/55

วันนี้ผมส่งเงินที่รวบรวมจากญาติธรรม เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คนละเล็กละน้อย ได้ทั้งหมด 5,939 บาท (ไม่ได้รวมในกระปุก) ไปร่วมบุญกฐินวัดศรีมุงเมืองแล้วครับ แบ่งบุญให้กับทุกท่านและขออนุโมทนากับผู้ี่ร่วมบุญทุกคนด้วยครับ ^^

14. Specialized

23
    อยากได้รายการไหนเป็นพิเศษ

ติดต่อหลังไมค์ได้นะครับ ถ้าลดได้ลดครับ

หาเงินไปเดินสายกฐินครับ

15. Specialized

23
    รวมรายการทั้งหมดในกระทู้ครับ

1.แหวนปลอกมีดรุ่นเจริญลาภ เบอร์ ๔๑๔
    เป็นแหวนที่ศิษย์สายตรงต้องมี ราคาเบากว่าพระกริ่งเยอะครับ
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 20,000 บาท
    ลดราคาเหลือ ---> 16,000 บาท

2.เหรียญมังกรคู่ เนื้อทองแดง พร้อมกล่องเดิม
    รุ่นเสาร์ 5 มหาเศรษฐี วัดป่าหนองหล่ม ปี 2543
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 3,500 บาท ลดราคาเหลือ ---> 3,300 บาท

3.พระปรกใบมะขาม เนื้อทองแดง
    รุ่นเสาร์ห้า บูชาครู พ.ศ.2543 เล็กพริกขี้หนู
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 1,000 บาท

4.เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ โค๊ดเลข ๗ (วัดสุทัศน์)
    รายได้ส่วนหนึ่งทำบุญ แบ่งบูชา 5,000 บาท
    ลดราคาเหลือ ---> 4,800 บาท

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลพลาซาเชียงราย
    271-2-07838-6 ออมทรัพย์

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...
    ...รบกวนช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ครับ...
    ...รบกวนโอนภายใน 1 สัปดาห์หลังการจองนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2012
  16. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    จองรายการที่ 5 เหรียญถุงเงินถุงทอง ครับ

17. Specialized

23

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ ^^

18. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    โอนเรียบร้อยแล้วนะครับ
    ที่อยู่แจ้งทาง PM นะครับ

ขอบคุณและอนุโมทนาครับ

19. Specialized

23
    ขอบคุณครับ จัดส่งพรุ่งนี้เลยครับ ^^

20. Specialized

23
    จัดส่งแล้วครับ

EJ517020365TH ขอบคุณครับ ^^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้