หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม (พระผู้มากล้นด้วยความเมตตา)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 13 มิถุนายน 2006.

1. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ค่ะ ...

ชอบภาพนี้มากค่ะ น่ารัก ค่ะ หลวงปู่ อมยิ้มด้วย
    ขอปรบมือให้ช่างภาพ ค่ะ เก่งมากๆ

ชอบ ชอบ ชอบ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

;aa8

2. worathepp

worathepp เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    หลวงปู่กลับวัดหรือยังครับ

3. บอมม์

บอมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2008
    กราบหลวงปู่ครับ

ช่วงนี้ผมค้นหาข้อมูลประวัติ และพระเครื่องหลวงปู่มากไปหน่อยเลยเก็บไปฝัน :D

เมื่อคืนฝันวันว่าได้เดินทางไปกราบหลวงปู่อั๊บ พอไปถึงหลวงปู่รับญาติโยม อยู่ ผมเลยเดินมานั่งเลือกซือ้พระเครื่อง
    หลวงปู่ก็ได้หันมามองทางผม ผมก็นั่งเลือกดูพระเครื่องต่อ จนหลวงปู่เข้าพักผ่อน ผมรู้สึกเสียดายที่มัวแต่นั่งเลือกพระเครื่อง
    เลยยังไม่ได้เข้ากราบหลวงปู่ แล้วก็สะดุ้งตื่น นอนคิดเสียดายที่ไม่ได้เข้ากราบหลวงปู่

แล้วผมก็นอนหลับต่อฝันต่ออีกว่าไปกราบหลวงปู่อีก ทีนี้หลวงปู่เดินเข้ามาเรียกและดึงมือเข้าไปหา และพูดว่ามาคุยกับหลวงปู่นี่
    แล้วก็อะไรต่อไม่รู้จำไม่ได้แล้วครับ

มันมีความหมายไหมครับว่าหลวงปู่มาเตือนเรื่องอะไรหรือเปล่าก็ไม่ทราบได้

เล่าสู่กันฟังนะครับ :D ผมยังไม่เคยได้ไปกราบท่านเลย ได้แต่ดูรูป และหาข้อมูลทางเน็ต

4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    หลักวิทยาศาสตร์นะครับ

ไม่มีอะไรหรอก ก็แค่เป็นเรื่องที่ทำท้ายสุดก่อนนอน เลยเก็บไปฝัน

ส่วนด้านโหราฯ ก็น่าจะหมายถึง หลวงปู่มาเตือนว่า อย่าไปมัวแต่หมกมุ่นกับวัตถุมงคลที่เห็นอยู่ทั่วๆไป

อยากได้ไปหาหลวงปู่ก่อน แล้วจะเห็นอะไรดีดีกว่าที่คุณรู้จากคนอื่น

5. บอมม์

ขอบคุณครับ

6. chomkitti

chomkitti เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆชาวเว็ป หายไปนานไม่ได้เข้ามาคุย คิดถึงมากๆ มาเปิดพบภาพหลวงปู่ ดีใจมากๆ ยินดีกับคุณบอมม์ แสดงว่าหลวงปู่ท่านรู้วาระจิตของคุณ และท่านมีเมตตาจิตต่อคุณมาก บางครั้งหลักวิทยาศาสตร์ก็ไม่สามารถพิสูจน์หาเหตุผลได้ เพราะตัวเองเคยพบเหตุการณ์ที่หาเหตุผลของการเกิดไม่ได้ ใครๆก็ให้คำตอบไม่ได้ เช่น เมื่อปี่ที่แล้วฝันว่า "หลวงปู่ขาน ฐานวโร วัดป่าบ้านเหล่า อ.เวียงเชียงรุ้ง ท่านพาคณะสงฆ์ออกบิณฑบาต ตัวเองก็เข้าไปใส่บาตรกับท่าน ก่อนที่ท่านจะเดินไป ท่านล้วงเข้าไปในย่าม หยิบของออกมาส่งให้ แล้วบอกว่าเก็บไว้ดีๆ เป็นเหรียญทอง เรากำมือแน่น "

ในฝันคนอื่นเดินไปหมดแล้วท่านถึงให้ พอดีสามีเราหันมามอง ท่านเลยบอกว่า เอ้า เหลืออีกหนึ่งชิ้น ไม่มีอีกแล้ว สามีก็รับมา เราก็สะดุ้งตื่น นึกอยู่ว่าไม่ได้ไปกราบท่านนานหลายปี จนงานศพท่านก็ไม่ได้ไป ได้แต่จุดธูปถึงท่านในวันปลงศพ พอวันต่อมาหลังจากสวดมนต์เสร็จ นึกอยากจะดูผอบที่เราซื้อมาไว้ พอเปิดดูพระธาตุเต็มผอบที่ปิดแน่น เราขนลุกเลย ข้างสามี ตอนนี้ไม่พิสูจน์อีกแล้วว่า จริงหรือไม่จริง เชื่ออย่างไม่มีเงื่อนไข ว่า พระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งแห่งตน และคิดดี ทำดี พูดดีต่อคนอื่นเสมอมา ศาสนาเราดีตรงที่ใครทำใครได้

วัตถุมงคลหลวงปู่นี้ก็สุดยอดบูชามาหลายอย่าง แต่ละอย่างบอกได้เลยว่าสุดยอด อยู่ที่เราศรัทธา พลังจิตจะเกิด ผลก็จะเกิดเช่นกัน ขอให้เชื่อเท่านั้น ไม่ว่าจะไปหาหลวงปู่หรือไม่หาหลวงปู่ หากมีความศรัทธา เกิดผลแน่นอน ถ้าไม่เชื่อ แม้จะหมอบแทบเท้า ก็ไม่เกิดผล ตัวเองบูชาจากคุณออย ส่งให้เพื่อนที่ญี่ปุ่น นอร์เวย์ ทุกคนบอกดีมากๆ คนอื่นทำธุรกิจแย่ แต่เขาดีเอาๆ ก็เชื่อได้ว่านี่คืออำนาจพระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ที่หลวงปู่ใช้ในการทำวัตถุมงคล ที่สำคัญพลังจิตท่ดีของหลวงปู่ ลูกศิษย์ทั้งหลาย มีวัตถุมงคลที่ดีอยู่กับตัวแล้ว ข้อสำคัญ ต้องมีหัวใจของศาสนาด้วย ทำความดี ละเว้นความชั่ว ทำจิตใจให้ผ่องแผ้วจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2009
  7. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    เขียนได้ดีครับ ผมเองก็เป็นผู้หนึ่งที่เคยไปกราบท่าน และท่านยังได้มอบแม่พิมให้ผมเลย ตอนนั้นผมบอกตรงๆว่าผมเฉยๆ เพื่อนที่ไปด้วยแปลกใจว่า "หลวงปู่ทำไมมอบแม่พิมให้ผม" เมื่อผมได้มา ผมก็เก็บไว้เฉยๆ ไม่ได้สวดหรือทำอย่างไร ต่อมาเพื่อนที่ไปด้วยกันถามว่า" เป็นอย่างไรบ้าง " ผมเองบอกเอาไว้เฉยๆ เพื่อนเลยบอกให้ทำที่หลวงปู่บอกคือนำเหล้าขาวให้แม่พิมทุกๆวัน ผมเองเลยลองทำตาม และทำจริงจัง ให้ตอนเช้าทุกเช้า ต่อมาไม่นาน "เย็นวันหนึ่งผมกำลังจะเดินออกนอกบ้าน กลิ่นเหล้าขาวก็โชยแตะจมูก ผมขนลุกซู่ ทีแรกคิดว่าขวดเหล้าขาวหก ปรากฏว่าปรกติ และแม่พิมก็อยู่บนเคาเตอร์ แต่กลิ่นที่ผมได้กลิ่นนี่ชัดเลยครับ เลยเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนบอกแม่พิมท่านตามเรา ปัจจุบันผมสักทั้งแม่พิมและดำเซ็นไว้ที่หน้าขาทั้งสองข้างครับ ถ้าเรามีศรัทธาอย่าไปสนใจเรื่องภายนอก อาศัยหลวงปู่เป็นที่ตั้งของความศรัทธาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2009
  8. zero3

zero3 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    จริงครับ .... ควรเข้าไปกราบหลวงปู่ก่อนนะครับ

แล้วค่อยออกมาดูวัตถุมงคลทีหลังก็ยังทันครับ....

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สุดยอดครับพี่
    ได้สัก นางพิม ดำเซ็น ด้วย
    ไปไหนมาไหนมีแต่คนรักคนหลง ค้าง่ายขายคล่อง แคล้วคลาดปลอดภัย สุดสุด

10. บอมม์

อนุโมทนา ครับ ผมจะระลึกถึงหลวงปู่เป็นที่ตั้งครับ
    ขอบคุณครับ

11. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    เชื่อมั่นและศรัทธาและทำกรรมดีครับ
    อนุโมทนาทุกท่านครับ
    ขอบคุณครับ

12. Xs

Xs สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดิครับ ผมเพิ่งมาอ่านประวัติท่าน ศรัทธามากๆครับ รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ตระกรุดนางพิม มีขอเก๋ หรือยังครับ แล้วเราจะดูอย่างไรว่าเป็น ของจริงที่มาจากวัด อ่ะครับแบบว่าผมไม่สะดวกเดินทางไปวัดครับ เนื่องมาจากอยู่ไกลครับ

13. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ขออนุญาติตอบคำถามคุณ Xs นะครับ สำหรับคำถามที่ว่าตระกรุดนางพิมนั้นมีของเก๊หรือของเลียนแบบหรือยังนั้นกระผมคงตอบคำถามนี้ไม่ได้ครับ ถ้าอยากให้สบายใจมีเวลาว่างหรือโอกาสดีๆไปกราบนมัสการหลวงปู่และบูชาที่วัดจะดีที่สุดครับ หรือถ้าไม่สะดวกหรืออยู่ไกลจริงๆ ควรบูชาจากคนที่เชื่อถือและไว้ใจได้จะดีกว่าครับ ตระกรุดแม่พิมนั้นส่วนใหญ่ทางวัดจัดสร้างด้วยเนื้อโลหะตะกั่ว และจัดสร้างขึ้นมาเรื่อยๆครับ หลวงปู่จะปลุกเสกอยู่ทุกเช้าค่ำ ถ้าบูชาที่วัดจะไม่มีผิดหวัง หรือถ้าไม่สะดวกก็ต้องบูชาจากคนที่น่าเชื่อถือและไว้ใจได้ครับ ขอบคุณครับ

thaiput007@hotmail.com
    โทร.084-6245007

14. thaiput

ขอบพระคุณพี่แอ๋ว ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ หายไปนานเลยสบายดีนะครับ

โทร.084-6245007

15. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    อนุโมทนาครับ

ขอบคุณครับ

16. Xs

Xs สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2009

ครับ อนุโมทนา ครับ หลวงปู่ กลับวัดหรือยังครับ

17. แก้วนพรัตน์

แก้วนพรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    อยากทราบครับพี่ ว่าวัตถุมงคลของลวงปู่ที่โฆษณาอยู่ในขณะนี้ วางตามแผงพระทั่วไปครับ มีวัตถุมงคลหลายรายการ ตะกรุดนางพิม พระผงนางพิม เสือ และอื่นๆ หลวงปู่จัดสร้างเอง หรือวัดอื่นขออนุญาติจัดสร้างครับ ขอบพระคุณครับ ผมติดตามข่าวหลวงปู่ตลอดครับผม

18. thaiput

ขออนุญาติตอบคำถามของคุณ แก้วนพรัตน์ นะครับ สำหรับวัตถุมงคลของหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร ที่ลงโฆษณาตามแผงพระอยู่ในขณะนี้นั้น ทางวัดที่ จ.กาญจนบุรี มาขอบารมีหลวงปู่จัดสร้างและหลวงปู่ได้อธิษฐานจิตเมตตาปลุกเสกให้ครับ ทางวัดไม่ได้จัดสร้างเองครับ ขอบพระคุณครับ

19. zero3

zero3 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    อย่าไปเช่าแผงหรือตามที่โฆษณาในหนังสือพระเลยนะครับ......ตอนนี้พวกศูนย์พระมันสร้างพระแบบอุปโลกขึ้นมาเอง....อย่างหลวงปู่นะ วัดหนองบัว... ท่านพูดเลยว่าอยากได้ของดีให้มาเอาที่วัดเอง อย่าไปเช่าที่ศูนย์.....บ่อยครั้งที่ผมเห็นพระเครื่องที่ลงหนังสือ โฆษณาชวนเชื่อกัน...แต่ไม่มีที่วัดนะครับ....หลวงปู่หลายรูป ท่านยังไม่รู้เลยว่าท่านมีพระพิมพ์นี้ด้วย....หลวงพ่อเกาะ ท่านก็เคยพูดว่าพวกศูนย์พระ...นี่เค้าส่งคนมาสังเกตการณ์กันเลย...ว่าหลวงพ่อมีญาติโยมมา..กราบกันเยอะมั้ย......
    กรณีหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินก็เหมือนกัน .... พระบางรุ่นพวกศูนย์พระมันสร้างกันเอง แถมยังเอาหนี้มาให้หลวงพ่อซะอีก.......แต่ที่ท่านตั้งใจสร้างเองก็มีเยอะนะครับ....เค้าเล่นหากันเป็นรุ่นๆไป.....

...ของดีจริงไม่จำเป็นต้องโฆษณาหรอกครับ....

....ถ้าวัดอื่นมาขอบารมีท่านสร้างก็ต้องลองถามท่านดูครับ....บางทีท่านก็ช่วยครับ....
    เหมือนกับวัดท่าโขลง ที่หลวงพ่อเพี้ยนท่านช่วยอยู่ครับ...อย่างงี้ก็พอเช่าหาได้ครับ...
    แต่ก็จะต้องมีความชัดเจนจริงๆ .....

....อยากได้ของหลวงปู่จริงๆให้ไปที่วัดครับ.....ถามท่านตรงๆเลยว่ารุ่นไหนที่ท่านสร้าง.....Sure สุดๆแล้วครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2009
  20. บอมม์

ถ้าทางวัดมาขอบารมีหลวงปู่สร้าง ก็น่าจะเช่าหาได้นะครับ อย่างไรก็ได้ทำบุญครับ ตามความคิดผมนะ