เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    รับทราบครับ อนุโมทนาบุญกุศลนี้ด้วยครับ

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญกุศลนี้ด้วยครับ

[​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ๑๖โสฬส

ด้วยที่สภาพดินฟ้าอากาศช่วงนี้ไม่ค่อยเป็นใจนัก พายุเข้าฝนตกหนัก แต่เย็นฉ่ำไปตลอดทั้งวัน เข้าไปกราบขอบารมีครูอาจารย์ ซึ่งท่านก็ได้ให้ความเมตตาอธิษฐานจิตให้ครึ่งชั่วโมงเห็นจะได้ หลังจากอธิษฐานจิตเสร็จเลยถามท่านว่าพระชุดนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ท่านก็หัวเราะเเล้วบอกว่า เขาคงนะ แต่ด้วยองค์หลวงพ่อเองท่าน เด่นเรื่องเมตตา คงไว้ซึ่งความเป็นเอกลักษณ์ของครูบาอาจารย์ของท่าน ซึ่งครูอาจารย์ท่านนั้นเป็นที่หนึ่งเรื่องพัดโบก เเพะเมตตาตามหาเสน่ห์เรียกทรัพย์ และจั๊กจั่นเรียกทรัพย์ ซึ่งถ้าหากถามคนในพื้นที่แล้วล้วนเคารพนับถือองค์หลวงพ่อมาก โดยเฉพาะเรื่อง เรียกเงินเรียกทอง ดังนั้นพระชุดนี้ที่ว่าเด่นทางคงนั้นคงเป็นบารมีของครูอาจารย์ที่ตั้งใจจะให้เเคล้วคลาด คงทน เพราะต้องการคุ้มครองลูกศิษย์ที่เคารพบูชาให้ปลอดภัย แต่ไม่ทิ้งเรื่องทำมาหากินครับเพราะครูอาจารย์ท่านก็ทักมาเรื่องเมตตา และเสริมดวง และเรื่องเงินทอง โดยเฉพาะครั้งนี้ที่เน้นเรื่องเมตตาเรียกทรัพย์ ซึ่งจะบอกว่าไม่ธรรมดาจริงๆครับ
    (เรื่องบางเรื่องไม่สามารถพูดให้ฟังได้เพราะเป็นการไม่สมควร แต่ด้วยเจตนาการสร้างที่บริสุทธิ์เช่นนี้จึงขอเเนะนำให้เข้ามาร่วมบุญกันครับแล้วจะเพิ่มความศรัทธาในองค์หลวงพ่อกวยและพระชุดนี้มากครับ)

3. ๑๖โสฬส

ต้องขอออกตัวก่อนครับ การเดินทางไปกราบครูอาจารย์ครั้งนี้ต้องขอ งดลงรูปหลวงพ่อท่านไว้ ณ ที่นี้นะครับ ต้องขออภัยเพื่อนพี่น้องที่เข้ามาเยี่ยมชมด้วย ซึ่งปกติก็ไม่ค่อยอยากจะเอ่ยนามท่านสักเท่าไรอยู่เเล้วเพราะเกรงว่าพระท่านจะเหนื่อยเเละตัวผมเองจะเป็นบาปแต่ให้รู้ไว้ครับไม่ได้มีเจตนาจะปิดบังชื่อครูบาอาจารย์แต่อย่างใด (มีเหตุให้ต้องปิดครับ) เเละครั้งนี้ก็เช่นกันรวมถึงรูปก็ไม่สามารถถ่ายมาให้กราบสักการะกันได้เพราะหลวงพ่อท่านไม่อนุญาติ เลยต้องเเจ้งและชี้เเจงให้ทราบกันก่อนครับ หากรูปใดเอ่ยนามได้ นำรูปมาลงให้กราบสักการะ อนุโมทนาบุญกันได้ก็จะนำมาลงให้ครับ

วันนี้เป็นอีกหนึ่งวันที่ขอบอกว่าสุดยอดมากเลยทีเดียว ฝนตกถนนลื่น ดินสไลด์รถเกือบไถลลงคูน้ำขนาดเป็น 4X4 ใช้เกียร์ 4L ยังเกือบไม่รอดครับ พื้นที่ในป่าเขา(ป่าจริงๆ) ตลอดเส้นทางเข้าสำนักสงฆ์นี้ขอบอกว่า ใช้ได้เลยครับ มีแต่ดินเเดง บางเเห่งเป็นเเอ่งรถธรรมดาไม่สามารถผานได้ในฤดูฝน(เฉพาะตอนฝนตก) เพราะจะติดหล่มจมเลนกว่าจะวิ่งถึงสำนักสงฆ์ของหลวพ่อก็พอสมควร

หลวงพ่อครูอาจารย์รูปนี้ท่านเป็นศิษย์สายหลวงพ่อปานวัดมงคลโคธาวาส หลวงปู่เผือกวัดกิ่งเเก้ว หลวงปู่ศุข และอีกหลายรูป ท่านธุดงค์ผ่านป่าเขามาหลายต่อหลายพื้นที่ ไม่ว่าจะเป็น เขมร ลาว พม่า จากที่ได้ขอความรู้จากหลวงพ่อท่านนั้นท่านฝึกกรรมฐานในหลายสายวิชากรรมฐาน เช่นสายวิชาของหลวงปู่ศุข สำเร็จลุน เป็นต้น ในสภาพป่าเขาเช่นนี้ผมไม่คิดว่าจะได้มีโอกาสมากราบท่านแต่เป็นเพราะบารมีของหลวงพ่อกวย เมื่อได้มีโอกาศมากราบท่านเเล้วก็เเจ้งเจตนาของทางวัดหนองเฒ่าให้ท่านทราบว่าจุดประสงค์ครั้งนี้คือขอบารมีหลวงพ่อ เพื่อจะได้นำพระชุดนี้หารายได้สร้างโบสถ์ และนั่งสนทนาธรรมกับท่านระยะหนึ่ง ท่านพูดทักเกี่ยวกับวัดหนองเฒ่า สภาพทำเลพื้นที่ตั้งรวมถึงความกันดานได้เหมือนตาท่านเห็น (ผมได้เรียนถามท่านพระอาจารย์ชุมพล เเละได้เล่าเรื่องราวที่หลวงพ่อท่านได้พูดถึงให้ฟังเเละได้รับคำยืนยันจากพระอาจารย์ชุมพลว่า จริงทุกอย่างตามที่หลวงพ่อท่านทัก)

ผมไม่เเปลกใจเลยครับว่าทำไมท่านถึงไม่อนุญาติให้ถายรูป ไม่อนุญาติให้นำเรื่อของท่านออกมาเผยเเพร่ เพียงเเต่ท่านว่า ท่านจะไม่มีเวลาปฏิบัติ ขออยู่สงบๆเเบบนี้ ยิ่งรู้จักกันมากก็จะต้องมาใช้ให้ท่านเสก คนเจตนาไม่ดีมีเยอะจะมีมลทินติดตัวเป็นบาปกันปล่าวๆ ท่านรู้ว่าผมมาครั้งนี้มาเพื่ออะไร โดยผมยังไม่ได้เอ่ยปากเพราะเห็นท่านครองผ้ารอไว้ก่อน เมื่อเดินขึ้นกุฏิท่านสิ่งที่เห็นเป็นอันดับเเรกก็คือ สายตาหลวงพ่อดูดุดัน เข้มขลังมาก หลังจากที่สนทนากับท่านเเล้วก็ให้ท่านดูพระชุดนี้ (ผมนำพระตัวอย่างติดให้ท่านพิจารณาครับ) เมื่อทราบและพิจารณาดูเเล้ว ท่านก็หันมายิ้มแล้วก้มดูเหรียญทุกเหรียญที่ผมนำติดตัวไปด้วยรวมถึงพระผง ท่านนิ่งดูอยู่ครู่หนึ่งแล้วถามว่ามีเท่านี้รึ ครับผมตอบมีเท่านี้ครับหลวงพ่อ เเละมีเหรียญหลังหนุมานนี้เนื้อทองเเดงทางวัดบอกว่าจะนำไปแจกทหารใต้ จำนวน 1500 เหรียญ (เรื่องการเเจกทหารนี้หลวงพ่อกวยเคยบอกกับลูกศิษย์ไว้ว่าจะสร้างเหรียญหนุมานเเจกทหาร แต่เนื่องด้วยทางคณะศิษย์ของหลวงพ่อไม่ดำเนินเรื่องต่อให้ เลยทำให้พระเหรียญหนุมานของหลวงพ่อไม่ได้เเจกทหาร)

ดังนั้นในครั้งนี้ท่านพระอาจารย์ชุมพล ท่านพระครู และอาจารย์เฒ่าจึง ต้องการนำพระหลังเหรียญหนุมานเเจกทหารเป็นจำนวน 1500 เหรียญเพื่อให้บรรลุตามวัตถุประสงค์ของหลวงพ่อกวย เมื่อหลวงพ่อท่านทราบเจตตนาที่ดีเเล้วท่านก็ส่งพระคืนให้ เเล้วบอกว่าเสร็จแล้วเรียบร้อยเเล้ว (จะเห็นว่าตามรูปข้างล่าง พระทุกลังยังอยู่ที่รถอยู่เลยยังไม่ได้ทำการยกขึ้นไปที่กุฏิเเต่อย่างใดแต่ท่านบอกว่าทำให้เสร็จแล้ว) ผมถึงกับต้องถามท่านว่า หลวงพ่อเสกให้เสร็จแล้วหรอครับ ท่านตอบว่าใช่ เลยถามท่านต่อว่า พระชุดนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ท่านว่าพระชุดนี้ครอบจักรวาล( เหรียญหลังมงกุฏ หนุมานก็เก่ง หลวงพ่อกวยท่านก็เก่งที่สร้างพระชุดนี้) พระชุดนี้เสกมาเเล้วนี่ ดีมาก มีครูอาจารย์มาช่วยเยอะ เป็นพระอริยะฯ ผมเลยถามต่อว่าเเล้วเด่นในด้านใดครับหลวงพ่อ หลวงพ่อท่านยิ้มๆแล้วพูดคำเดียวว่า "รอดูประสบการณ์ " ผมนี้ขนลุกซู่เลยครับ หลังจากนั้นก็นั่งสนทนาธรรมกับหลวงพ่อต่อ (หลังจากท่านเสกให้เสร็จท่านยังบอกผมว่า ดีมั้ยล่ะ เห็นขี้เกียจยกขึ้นมานี่ เลยเสกให้ในรถนั่นเลย จะได้ไม่ต้องเหนื่อยไม่ต้องทุกข์ ดีมั้ยล่ะ เเล้วท่านก็หัวเราะ) ผมขอกราบนมัสการหลวงพ่อท่านแทบท้าวเลยครับ ที่ได้เมตตา อธิษฐานจิตให้ถึงเพียงนี้ เเละยังได้สอนธรรมผมอีกเป็นเวลาหลายชั่วโมง ผมเข้าไปถึง 10 โมง ก็เข้าไปกราบท่านเลย กว่าจะกลับเวลาก็เข้าไปบ่ายสามโมงเเล้ว ครั้งนี้ถ้าไม่ได้บารมีหลวงพ่อกวย ผมคงไม่ได้พบหลวงพ่อท่านครับ สาธุ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2015
  4. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ยังมีให้รวมบูชาอยู่ไหมครับ

5. ๑๖โสฬส

ยังมีให้ร่วมบุญครับ สาธุ

6. skyrice

skyrice เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 48
    ขอเพิ่มเหรียญหลังยันต์หนุมาน ทองแดง 1 เหรียญ ทองเหลือง 1 เหรียญครับ

7. yaboyabo

yaboyabo เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ขอเพิ่มเหรียญหลังยันต์หนุมาน ทองแดง 1 เหรียญ ขอบคุณครับ

8. ๑๖โสฬส

9. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ขอบูชารูปเหมือนหล่อโบราณขนาดห้อยคอเพิ่มเติมอีก 3 องค์ นะครับ ( รวม 5 องค์ )

10. ๑๖โสฬส

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2015
  11. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    น้องชายฝากจองร่วมบุญเพิ่มครับ
    1. พระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ (พิเศษ) 1 ชุด...ครับ
    2. รูปหล่อโบราณ อุดผง จำนวน 1 องค์ ครับ
    3. เหรียญหลังยันต์หนุมาน ทองเหลือง จำนวน 1 เหรียญ ครับ
    4. เหรียญหลังยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ทองเหลือง จำนวน 1 เหรียญ ครับ
    มหาโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

12. ๑๖โสฬส

13. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ
    1. พระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ (พิเศษ) 1 ชุด
    2. พระสมเด็จพิมพ์แหวกม่าน (พิเศษ) 1 ชุด
    3. รูปหล่อบูชา 5 นิ้ว จำนวน 1 องค์
    4. เหรียญหลังยันต์หนุมาน ทองเหลือง จำนวน 1 เหรียญ
    5. เหรียญหลังยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ทองเหลือง จำนวน 1 เหรียญ

14. ๑๖โสฬส

15. อนันตสิน

อนันตสิน Active Member

22 กันยายน 2011
    2.1 จองพระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ "รุ่นพิเศษ" (จัดชุด ๑ ชุดมี ๔ องค์) จอง 4 ชุด
    2.3 เหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อกวย (หลังยันต์มหามงกุฏพระพุทธเจ้า)
    2.3.4 เนื้อสำริดเหลือง ให้บูชาเหรียญละ 300 บาท จอง 1 เหรียญ
    2.4 เหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อกวย (หลังยันต์หนุมานยกพล)
    2.4.1 เนื้อทองเเดง ให้บูชาเหรียญละ 100 บาท จอง 2 เหรียญ
    2.4.2 เนื้อทองเหลือง ให้บูชาเหรียญละ 100 บาท จอง 2 เหรียญ
    2.4.4 เนื้อสำริดเหลือง ให้บูชาเหรียญละ 300 บาท จอง 2 เหรียญ
    2.5 รูปหล่อโบราณอุดผง (ถอดพิมพ์รูปหล่อบูชาหลวงพ่อปี2518) บูชาองค์ละ 300 บาท จอง 6 องค์

16. ๑๖โสฬส

17. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ
    จองรายการ2.1 พระผงสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์เก้าใบ
    เปิดให้จองพระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ "รุ่นพิเศษ" (จัดชุด ๑ ชุดมี ๔ องค์)บูชาชุดละ 1000 บาท จำนวน 1ชุด ครับ

18. ๑๖โสฬส

19. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    โอนเงินได้ถึงเมื่อไหร่ครับ

20. ๑๖โสฬส

กำหนดการโอนค่าบูชา ได้ถึง 31 ธันวาคม ๒๕๕๘ ครับ
    รายละเอียดผมอัพไว้ที่หน้าเเรกหมดเเล้วครับ
    แจ้งเพื่อทราบ
    เหลือเหรียญ ซึ่งจะอัพให้ใหม่ เพราะยังลงไม่ครบเนื่องจาก ระรบแจ้งว่า ในกระทู้เเรก ลงรูปเต็มเเล้ว เลยว่าจะรวมเหรียญ เปนรูปเดียว แล้วอัพให้ใหม่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้