เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. boon2

boon2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    ขอร่วมทำบุญ
    พระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ "เกศาพิเศษ" (จัดชุด ๑ ชุดมี ๔ องค์)บูชาชุดละ 1000 บาท จำนวน 1ชุด
    พระสมเด็จพิมพ์แหวกม่าน "เกศาพิเศษ" (จัดชุด ๑ ชุดมี ๔ องค์)บูชาชุดละ 1000 บาท จำนวน 1ชุด

รวมเป็นเงิน 2,000 บาทครับ

อนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ทำบุญด้วยนะครับ

2. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    รับทราบครับ อนุโมทนาบุญกุศลนี้ด้วยครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ๑๖โสฬส

วันนี้หยุดครับ ตั้งใจไปขอบารมีหลวงพ่อสมคิด วัดบึงตาต้า ท่านเก่งหมูทองเเดงมาก ท่านหาปัจจัยสร้างวัดของท่านปัจจัยหลักๆก็มาจาก หมูทองเเดง จนท่านสร้างโบสถ์ได้สำเร็จ สวย งดงามมาก (ดูรูปด้านล่างประกอบนะครับ) ท่านเก่งในหลายๆด้าน โดยเฉพาะหมูและเบี้ยแก้ ผมจำไม่ได้ว่าท่านได้รับการถ่ายทอดหมูนี้มาจากท่านใด แต่จำได้เพียงว่าครูอาจารย์ท่านนั้นรอหลวงพ่อไปหาท่านจนวาระสุดท้ายครับ พอท่านรู้ว่าอาจารย์ท่านป่วยท่านจึงไปเยี่ยมโดยที่ท่านไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าอาจารย์ของท่านจะยกและถ่ายทอดวิชาทั้งหมดให้กับหลวงพ่อท่านซึ่งหนึ่งในวิชานั้นก็คือหมูทองเเดง และอีกรูปหนึ่งคือ หลวงปู่เจือ วัดกลางบางเเก้วซึ่งท่านเก่งเรื่องเบี้ยแก้และในหลายๆด้าน

วันนี้ตั้งใจไปกราบและขอบารมีจากท่านครับ ไปถึงวัดท่านยังไม่กลับ ไปเดินดูตู้วัตถุมงคลได้ไม่ถึง 10 นาที ท่านก็กลับมา ท่านจำผมได้เพราะเคยไปกราบท่านกับคุณเอกในครั้งก่อนๆ ผมจึงเรียนให้ท่านทราบถึงวัตถุประสงค์ในครั้งนี้ ที่ได้ช่วยทางวัดหนองเฒ่า ท่านเมตตามากครับ เปิดตำราดูฤกษ์ยาม เหมือนเช่นเคย ผมจึงจัดเเจงยกลังพระมาตั้งหน้าองค์หลวงพ่อดำ ตามรูปครับ

ในเวลาหกโมงเย็นหลวงพ่อท่านทำวัตร ซึ่งท่านจะทำในเวลานี้เป็นประจำ ทำวัตรประมาณหนึ่งชั่วโมงเห็นจะได้ เเต่วันนี้ไม่เหมือนทุกๆครั้งครับ ท่านทำวัตรเสร็จท่านนั่งสมาธิ นั่งอยู่พักนึง แล้วท่านก็ลุกไปนำขันน้้ำมนต์มาทำพิธี ที่หน้าลังพระชุดนี้ ปกติที่เคยเห็นหลวงพ่อท่าน เสกพระท่านจะจุดธูปเทียน ชุมนุมเทวดา แล้วนั่งสมาธิเสกเลย แต่ครั้งนี้ไม่เหมือนครั้งก่อนๆ คือ หลังจากท่านทำวัตรและนั่งสมาธิเสร็จท่านจะเคร่งขรึมกว่าปกติ ตอนท่านมาทำน้ำมนต์จุดธูปเทียน ท่านเดินไปหยิบอาสนะมาสองผืน ผืนที่ท่านใช้ประจำๆ ผืนนึง และผืนเก่าๆเลอะอีกผืนนึง ทำให้ผมสงสัยว่าหลวงพ่อคงมีพระเกจิมาจำวัดอยู่ที่วัดนี้อีกรูปเป็นเเน่ครับ แต่ป่าวเลย พอท่านจุดธูปเทียนอันเชิญครูอาจารย์ และชุมนุมเทวดาเสร็จ ท่านก็เดินมา ขยับอาสนะ ทั้งสองผืน และท่านก็ไปนั่งที่อาสนะ ผืนเก่าๆ ไม่ได้นั่งผืนที่ท่านใช้ประจำ (ทำให้ผมสงสัยมากขึ้น) และท่านก็ ก้มกราบรูปหลวงพ่อ ที่ลังพระ ซึ่งเท่าที่เคยเห็นท่านๆไม่เคยก้มกราบลังพระเลย เห็นเเต่เมื่อท่านเชิญครูอาจารย์เสร็จท่านก็ไปนั่งเสกเลย แต่ครั้งนี้ไม่ธรรมดาครับ ท่านทำไม่เหมือนทุกครั้งที่ท่านเสกพระ (ลองดูรูปประกอบนะครับจะเห็นท่านนั่งที่อาสนะสีเเดง เก่าๆเลอะๆ ) ในขณะที่ท่านเสกผมเข้าใจว่าหลวงพ่อกวยท่านมาครับ เพราะหลวงพ่อท่านทั้งเสกทั้งกราบ ทั้งนั่งเพ่งที่รูปหลวงพ่ออยู่นาน เมื่อท่านเสกพระให้เสร็จแล้วท่านหันมายิ้มครับ (ผมคิดในใจว่าต้องมีอะไรดีเป็นพิเศษเป็นเเน่) แต่ด้วยเวลานั้นก็ประมาณสองทุ่มกว่าเข้าไปแล้วครับ กว่าผมจะยกลังพระขึ้นรถเสร็จก็ สามทุ่มเห็นจะได้ พระเณรท่านนำเสื่อ หมอนมาปูเตรียมจำวัดเเล้ว เลยทำให้ผมไม่กล้ารบกวนหลวงพ่อนาน จึงลาท่านกลับพร้อมขอขมาท่านครับ วันหลังจะไปกราบท่านใหม่คราวนี้จะนั่งคุยกับท่านถึงการเสกพระชุดนี้ ผมว่าหลวงพ่อท่านต้องรู้อะไรดีๆเป็นเเน่

อย่างไรก็ดีก็ขอกราบนมัสการหลวงพ่อสมคิดวัดบึงตาต้าครับ พี่น้องท่านใดมีโอกาศก็ลองเข้าไปกราบท่านดูนะครับ แล้วจะรู้ถึงปฏิทาของหลวงพ่อ ไปแล้วไม่อยากกลับครับ เพราะท่านคุยสนุกเป็นกันเองมาก

พี่น้องท่านใดที่ผ่านเข้ามาเเวะเวียนมาเยี่ยมเยียนก็ดี ขอให้พี่ๆน้องทุกๆท่าน ร่วมอนุโมทนาบุญกุศลนี้ด้วยพร้อมกันเลยนะครับ สาธุ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2015
  4. panus 1

panus 1 Active Member

รับพระที่สั่งจอง ตอนไหนครับ

5. ๑๖โสฬส

สมารถรับได้เดือนเมษายน 2559 ครับ ไปรับเองก็ได้ถ้าอยู่ใกล้หรือเป็นทางผ่าน หรือจะให้ทางวัดจัดส่งให้ก็ได้เช่นเดียวกัน

ช่วงก่อนเดือนเมษายน 2559 เป็นช่วงขอบารมีอธิฐานจิตเสกเดี่ยวจากคณาจารย์ครับ

6. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    การนำวัตถุมงคลชุดนี้ไปเสกมนต์พระกาฬ
    จะทำตอนไหนครับ

7. ๑๖โสฬส

ว่าจะอัพเดท การอธิษฐานจิตเดี่ยวให้วันนี้ แต่คงอัพเดทให้ไม่ทันเพราะวันนี้มีงานด่วนที่บริษัทครับขอพักก่อน พรุ่งนี้นะครับจะอัพเดทให้ เรื่องประสบการณ์ทางจิต ที่พระอาจารย์ท่านเมตตาบอกถึงความโดดเด่นสำหรับพระชุดนี้ รวมถึงการอธิษฐานจิตเสกเดี่ยวจนเห็นความพิเศษในพลังการอธิตฐานจิตของครูอาจารย์นั้นทำให้ สายสิญจ์ส่ายไปมา โดยที่มีน้องๆที่นั่งรวมอยู่ด้วยก็เห็นได้เช่นกัน รอพรุ่งนี้ครับ แถมด้วยการันตี ในเรื่องประสบการณ์ของพระชุดนี้ที่พระอาจารย์ท่านเอ่ย อย่างมั่นใจ แล้วจะนำมาอัพเดทให้ฟังครับ รับรองครับว่าผู้ที่มีจิตศรัทธาบูชาพระชุดนี้ ไม่ผิดหวังในเรื่องพุทธคุณครับ สาธุ

8. ๑๖โสฬส

ก่อนหน้านี้คือในส่วนของมวลสาร การทำผง การปั๊มพระ ทางวัดเเละพระอาจารย์ได้สวดบทมนต์พระกาฬมาเเล้วก่อนที่จะให้ผมนำมาเดินสายขอบารมีครับ และหลังจากสวดมนต์พระกาฬไปผมจึงขอทางวัดนำมาขอบารมีอธิษฐานจิิตเสกเดี่ยวก่อน และหลังจาก การอธิษฐานจิตเดี่ยวไปจนถึง ปลายปีจะนำกลับไปให้ท่านพระอาจารย์สวดมนต์พระกาฬอีกครั้งแล้วต้นปีจะไปนำกลับมาเดินสายเสกเดี่ยวต่อจนถึงมีนาคมครับ หลังจากนั้นพระอาจารย์ท่านจะเสกและสวดด้วยบทมนต์พระกาฬต่อจนถึงวันพิธีพุทธาภิเษก ครับ

9. ๑๖โสฬส

ฝากรูปไว้ก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2015
  10. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    สุดยอดเลยครับ
    ใครพลาดร่วมทำบุญใหญ่ รับพระชุดนี้เสียดายแทนเลย

11. ๑๖โสฬส

สาธุ ขอบคุณครับพี่

วัตถุมงคลชุดนี้ ทางวัดและอาจารย์เฒ่า สุพรรณ ท่านตั้งใจสร้างเพื่อระลึกถึงคุณของครูบาอาจารย์ครับ ซึ่งความตั้งใจนี้ครูอาจารย์ที่ได้อธิษฐานจิตให้ ท่านได้เอ่ยปากชมถึงบารมีของหลวงพ่อกวยและพระชุดนี้ครับว่า "รุ่นนี้จะหนีไม่พ้นประสบการณ์" ซึ่งเรื่องนี้คงปล่อยให้เป็นเรื่องของความเคารพและศรัทธาต่อองค์หลวงพ่อ ส่วนผู้สร้าง เจ้าของมวลสาร ก็คงเก็บเป็นความภูมิใจและอนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาครับ ส่วนผมก็ทำหน้าที่ เดินสายขอบารมีครูอาจารย์ต่อไปเพื่อสนับสนุนงานบำรุงศาสนสถานตามเจตนารมณ์ของวัดหนองเฒ่า พระอาจารย์ชุมพล เเละ อ.เฒ่า ต่อไปเช่นกันครับ สาธุ

12. panus 1

panus 1 Active Member

ขอร่วมบุญ และสั่งจอง
    - สมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ โรยทราย จำนวน 1 องค์ / 300 บาท
    - เหรียญหลังยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า เนื้อทองเหลือง จำนวน 2 องค์ / 200 บาท
    - เหรียญหลัง หนุมาน เนื้อทองเหลือง จำนวน 2 องค์/ 200 บาท
    รวม 700 บาท โอนแล้วจะเรียนให้ทราบบนหน้ากระดานจองนะครับ / ขอบคุณครับ

13. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ร่วมบุญพระสมเด็จปรกโพธิ์ 1 ชุด 4 องค์ครับ

14. ๑๖โสฬส

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญกุศลนี้ด้วยครับ

15. ๑๖โสฬส

24 ต.ค 2558 อัพเดทการอธิษฐานจิต เสกเดี่ยว
    กราบนมัสการหลวงพ่อนิวัต ครับ สาธุ

ตอนมาถึงวัดเห็นพี่น้องที่ขับ Big bike จอดรถกันสิบกว่าคันข้างศาลาอาคารที่หลวพ่อท่านใช้รับเเขก ผมเดินเข้าไปเปิดประตูชะโงกดู คนเยอะมากเต็มศาลาห้องกระจก เลยถอยฉากออกมาข้างล่าง เห็นมีเเขกทยอย ขับรถมาจอดกันทีละคันสองคัน จอดเเล้วก็นั่งรอ เข้าใจว่านั่งรอคิวเพราะเห็นผมเดินเตร็ดเตร่อยู่หน้าศาลา ผมก็ยิ้มให้พี่ๆ เขาเป็นอันว่ารอยยิ้มนี้ รู้กันว่า พี่ เเละ ป้าๆรอก่อนนะ เเขกเยอะผมก็รอหลวงพ่อเหมือนกัน คนเต็มศาลา เอาเป็นว่าทุกคนทุกคิวเข้าใจ นั่งรอกันไปตามกาล

สักสิบห้านาทีมีผู้หญิงลงมาจากศาลา เดินมาหาผมถามว่าพี่ๆ นั่นอะไร ไหน(ผมถาม) หลังรถพี่อะเห็นบรรทุกอะไรมามีผ้าใบคลุมกันฝน ก็ตอบน้องๆเขาไปว่า พระหลวงพ่อกวยครับ เอามาให้หลวงพ่อเสก เเล้วเขาก็หายเข้าไปในศาลาห้องกระจก แล้วกลับออกมาพร้อมเพื่อนๆแฟนๆอีกเป็นสิบ สรุปหลวงพ่อว่างเเล้ว เลยเปิดประตูเข้าไปแล้วกราบหลวงพ่อนิวัต แจ้งความประสงค์เรื่องอธิษฐานจิตปลุกเสก ท่านมองหน้าขมึงครับ แต่บอกว่า เออ! ได้ แต่......

แต่อะไรครับหลวงพ่อ ท่านบอกว่าไม่ต้องเสกเเล้วนี่ เอามาให้เสกอีกทำไมล่ะ (หลวงพ่อพูดจนผมงง) ท่านว่าใช้ได้เเล้ว ทั้งเเคล้วคลาด ทั้งเมตตา ไม่เชื่อฉันหรอ พระชุดนี้หลวงพ่อท่านเก่ง เสกมาเกือบเต็มเเล้วนี่ ผมเลยแจ้งกับหลวงพ่อว่า น่าจะยังครับหลวงพ่อ เพราะเพิ่งเดินสายได้ไม่นานครับ หลวงพ่อว่า เหรอ! แต่ดีเเล้วนะ แล้วท่านก็นั่งพิจารณาดูสักพัก บอกผมว่าไม่ต้องยกขึ้นมา เดี๋ยวลงไปเติมให้ เเล้วคอยดูอะไรนะ .....

ท่านเปิดประตูห้องกระจกออกมา ท่านบอกว่า ดังเเน่ ! ดังตูมเลย อะไรดังครับหลวงพ่อผมถาม ท่านบอกพระชุดนี้ ดังเเน่ ถ้าไม่เชื่อฉันก็คอยดูประสบการณ์ หนีไม่พ้นนะเรื่องประสบการณ์ ยังไงก็ต้องเจอ แล้วท่านก็ถือขันน้ำมนต์ลงไปเสกลงไปสวดให้ที่รถครับ (ลองดูรูปประกอบนะครับ รูปข้างล่างนี้หากพิจารณาดีๆ จะเห็นว่าเเดดจ้ามาก ช่วงเวลาบ่ายสามโมง)

ขณะที่หลวงพ่อได้เมตตาอธิษฐานจิต ได้ประมาณสิบนาที แดดจ้าๆ เปรี้ยงๆเริ่ม ไม่มีเเดดครับ สักพักท่านลืมตามาแล้วชี้ให้ผมดูข้างบน ซึ่งก็คือท้องฟ้า เเล้วท่านก็สวดมนต์ เเละจบด้วยชยันโต พรมน้ำพระพุทธมนต์ให้ (ดูรูปล่างนี้ครับ จะเห็นว่าไม่มีเเดดเลย)

แล้วท่านก็เดินขึ้นกุฏิ ผมจึงตามไปกราบนั่งสนทนากับท่านสักพักก็ขอกราบนมัสการลากลับเพราะเห็นว่ามีเเขกมาต่อคิวรอท่านครับ ช่วงสนทนากับท่านผมยังสงสัยว่า ที่หลวงพ่อพูดว่าดังเเน่ ผมถามท่านว่า เป็นเช่นนั้นใช่มั้ยครับ ท่านเลยตอบเเบบหัวเราะๆ ว่าเคยเห็นมั้ยล่ะ รถคว่ำไปหลายตลบจนดูว่าไม่น่ารอด แต่คนกลับรอดเคยเห็นมั้ย ! ท่านพูดเเค่นี้ ผมเลยอนุโมทนา สาธุครับ ก็อดภูมิใจแทนผู้สร้าง เจ้าของมวลสาร และผู้ที่ร่วมบุญนี้ไม่ได้ครับ ปลื้มแทน หลวงพ่อนิวัติท่านบอกว่า เอาเถอะ พระรุ่นนี้ ดี รุ่นนี้จะดังเพราะประสบการณ์ เชื่อฉัน ฉันยังคิดว่าไปเสกมาหลายที่เเล้ว ถึงถามว่าใครเสกมาบ้าง(ผมเลยเอ่ยนามให้ท่านฟังครับว่ามีรูปไนที่เสกให้บ้าง รวมถึงรูปที่ไม่ได้เอ่ยนามที่หน้าเวปนี้) หลวงพ่อท่านว่า เชื่อฉันนะที่ฉันพูด พระชุดนี้ดี เจตนาดี คนสร้างดี (ท่านพูดแบบนี้ครับจนผมขนลุก) สุดท้ายก็กราบนมัสการลาท่านกลับ ครับ พร้อมของที่ระลึกที่ท่านได้เมตตาให้ไว้ คือตุ๊กเเกครับ ตุ๊กแกหลวงพ่อท่านเเรง มีประสบการณ์เยอะ และที่ทำให้ลูกศิษย์มากราบท่านมากก็ประสบการณ์จากนนทบุรี

เล่าต่อสักนิดนึงคงไม่ว่ากันนะครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผู้หญิงคนหนึ่งได้รับตุ๊กเเกของหลวงพ่อ เพื่อนเป็นคนจันทบุรี นำไปฝาก ตนเองก็เห็นว่าเป็นแค่ตุ๊กแก ตัวเล็กๆคงไม่มีอะไร จะขลังจะศักดิ์สิทธิ์ได้อย่างไร เลยวางไว้เเบบไม่ใยดี (หลวงพ่อท่านพูดเเล้วท่านก็หัวเราะ) วันหนึ่งขโมยขึ้นบ้านตอนกลางวันเเสกๆ เจ้าของบ้านไปทำงาน กลับมาเห็นบ้านถูกงัด ตกใจทำอะไรไม่ถูกตรวจดูทรัพย์สินแต่ไม่เห็นมีอะไรหาย ก็วิ่งโล่ไปแจ้งความที่โรงพัก พอไปถึงเมื่อเเจ้งความว่าขโมยขึ้นบ้าน ตำรวจซักจนรู้ที่มาที่ไปว่าบ้านหลังไหน เลยบอกว่า อ่อ ที่พูดมาไม่ต้องห่วงจับขโมยได้เเล้ว ชาวบ้านช่วยกันจับไว้ได้เเล้วนำส่งตำรวจ ตอนขโมยโดนจับ ขโมยมันกำลังขวัญเสีย มันเล่าว่าตอนเข้าไปในบ้านกำลังหาทรัพย์สิน อยู่ๆมีตุ๊กแกผี(เขาว่ามาแบบนี้) ตัวยาวเป็นเมตรโผล่มาให้เห็น ตนเองตกใจเลยร้องโวยวายแล้ววิ่งหนี้ออกไปจนโดนจับ

เรื่องก็ประมาณนี้ครับกับประสบการณ์ตุ๊กแแก จริงๆท่านเล่าให้ฟังเยอะครับ แต่ขอหยุดไว้เเค่นี้นะครับ สาธุ

หมายเหตุ โปดใช้วิจารณาญาณในการเสพข้อมูลนะครับ เพราะผมเล่ามาตามคำบอกเล่าเเละได้ยินมา จึงนำมาถ่ายทอดสู่กันฟังเพื่อให้เห็นว่า สิ่งศักดิ์มีอยู่จริง เรื่องที่มองไม่เห็นในหลายๆเรื่องก็มีอยู่จริง จึงนำมาเผยเเพร่เล่าสู่กันฟังครับ

ขอต่ออีกนิดนะครับ หลวงพ่อท่านบอกว่าปกติจะไม่ค่อยออกมาเสกกลางแจ้งครับ มีครั้งนึงไม่นานท่านนิมนต์พระมา 9 รูปนั่งปรก พอท่านเริ่มทำพิธี เเดดจ้าๆ กลับกลายเป็นไม่มีเเดดเลย ครั้งนี้ก็เหมือนกัน ท่านถามผมว่าเชื่อมั้ยล่ะเรื่องเเบบนี้ เห็นหรือยังว่ามันเป็นจริง... กราบนมัสการครับหลวงพ่อ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2015
  16. ๑๖โสฬส

พรุงนี้ค่ำๆ จะอัพเดท หลวงพ่อเชย ท่านอธิษฐานจิตเสกเดี่ยวจน เห็นสายสิญจ์เเกว่ง ไปมาครับ วันนี้ขอนั่งทำงานก่อนครับ

17. น้ำหว้า

น้ำหว้า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ..ปรกโพธิ์เนื้อพิเศษ1ชุด=1,000 ครับ

18. ๑๖โสฬส

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2015
  19. ๑๖โสฬส

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    วันนี้ขออนุญาติหลวงปู่นำรูปหลวงปู่มากให้พี่ๆ น้องๆ ที่เคารพศรัทธาในองค์หลวงปู่ นำไปขยายใส่กรอบไว้บูชาครับ พี่น้องท่านใดที่เคารพศรัทธา บ้านอยู่ไกล ยังไม่มีโอกาสได้มากราบไหว้ วันนี้นำรูปหลวงปู่ไปไว้บูชาที่บ้านได้ก่อนครับ

กราบนมัสการหลวงพ่อเชย วัดละหารไร่
    มาดูบรรยากาสบางส่วนที่วัดละหารไร่ครับ

วันนี้มาถึงวัดเกือบหกโมงเย็นเเล้วครับ มาถึงก็เดินเล่นรอบวัดได้สองสามรอบ เพราะหลวงพ่อติดธุระเกี่ยวกับการจัดงานพิธีพุทธภิเษก ในวันรุ่งขึ้นซึ่งงานดังกล่าวเป็นงานของทางมูลนิธิหลวงปู่ทิม ผมจึงเดินไปที่อาคารจำหน่ายวัดถุมงคลของหลวงปู่ที่ย้ายมาไว้ที่อาคารใหม่(ลืมถ่ายรูป ฝนตก) พระสวยๆเยอะมากโดยเฉพาะรูปหล่อหลวงปู่ขนาดบูชาหน้าตัก 9 นิ้ว สวยมาก

ออกจากอาคารก็เดินเข้าไปที่ศาลาใหญ่ขึ้นไปกราบหลวงพ่อเชย เจ้าอาวาส วัดระหารไร่ ขึ้นไปก็เห็นพี่อรรภูมิได้นั่งคุยกับหลวงพ่อเชยอยู่ พอได้จังหวะจึงเข้ากราบเรียนหลวงพ่อถึงวัตถุประสงค์ของวัดหนองเฒ่า เรื่อง การขอบารมีอธิษฐานจิต ท่านก็อนุญาติแล้วให้ไปเคลื่อนรถยกลังพระขึ้นมาบนศาลา ส่วนพี่อรรภูมิก็ใจดีมากเห็นว่าฝนตก ลังพระก็หนักจึงไปเรียกน้องมาช่วยสองคน มาช่วยยกลังพระขึ้นศาลา

หลังจากที่ได้นำพระขึ้นมาไว้ที่ห้องกระจกหลวงปู่ทิมแล้ว หลวงพ่อเชยท่านก็เริ่มทำพิธี จุดธูป เทียนบูชาพระ เเละชุมนุมเทวดา บอกกล่าวหลวงปู่ทิม ครู อาจารย์ และหลวงพ่อกวย หลวงพ่อเชยท่านนิ่งมากหลังจากบอกกล่าวเสร็จท่านนั่งอธิษฐานจิตให้ประมาณครึ่งชั่วโมงครับ ในขณะที่หลวงพ่อนั่งอธิฐาน ลองสังเกตุรูปด้านบนดูนะครับที่ผมทำลูกศรสีเหลืองไว้ เพื่อบอกตำเเหน่งสายสิญจ์ ผมเองก็ไม่ไดตั้งใจที่จะไปมอง ไปเห็น แต่บังเอิญได้เห็นเเบบไม่ได้ตั้งใจ สายสิญจ์ ที่ลูกศรชี้นั้นผมเป็นคนพันไว้เองตอนนำลังพระขึ้นไปวาง พันเเบบไขว้เป็นเกลียวตามที่เห็นในภาพ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้น สายสิญจ์เริ่มจากส่าย ไปมา ซ้ายไปขวา ขวาไปซ้ายเบาๆ ช้าๆ เนิบๆ ซึ่งก็เข้าใจว่าตาคงฝาดหรือไม่ก็ลมพัด หากใครนึกภาพไม่ออกว่าสายสิญจ์ส่ายไปมาเร็ว ช้าเเค่ไหน ให้นึกถึงตอนนั่งสมาธิเเล้วลมหายใจเริ่มละเอียด จะหวังการส่ายของสายสิญจ์ไม่ได้เเกว่างไปมานะครับ แต่ส่าย ไปซ้ายไปขวาเหมือนจังหวะการหายใจ เมื่อดูตามรูป ผมเห็นอยู่เกือบสองสามนาทีได้ ไม่เเน่ใจจึงสะกิดน้องๆ ที่ช่วยยกลังพระให้ดู จะได้เป็นพยานให้ผมว่าผมไม่ได้ตาฝาด คนที่หนึ่งเห็นครับ คนที่สองบอกไม่เห็น เวลาผ่านไปเกือบสิบนาที คนที่สองบอกพี่ๆ ผมเห็นเเล้ว ผมเลยยิ้มเเล้วชี้ให้ดูใหม่ ปรากฎว่า สายสิญจ์หยุดส่ายพอดี พร้อมกับหลวงพ่อเชย ท่านเสกเสร็จเเละเริ่มหยิบขันน้ำมนต์ ต้องลองมาอยู่ในเหตุการณ์ครับถึงจะรับทราบถึงอารมณ์ความปิติที่เกิดขึ้น หลวงพ่อประพรมน้ำมนต์เจิมลังทุกลัง ย้ำว่าทุกลังครับ ท่านเมตตาเจิมให้ทุกลังเลย เมื่อเจิมลังเสร็จผมเเละน้องๆจึงรีบไปดูสายสิญจ์ครับว่าผิดปกติอย่างไรถึงส่ายให้เห็นได้ แต่หาความผิดปกติไม่เจอ ในรูปด้านบนรูปสุดท้ายจะเห็นน้องๆมาช่วยกันมุงดูสายสิญจ์ ยกเว้นพี่อรรภูมิเพราะตัวใหญ่ ยืนดูครับ

นี่ครับน้องๆที่ร่วมเป็นสักขีพยานว่าหลวงพ่อเชยท่านมีพลังที่เข้มขลังขนาดไหนสายสิญจ์ถึงส่ายให้เห็นได้ รวมถึงลังพระที่เตรียมยกลงใส่รถคู่บุญเดินสายเสกต่อไปครับ

ที่ผ่านๆมายังไม่เคยเห็นว่าหลวพ่อท่านใดเสกพระเเล้วสายสิญจ์ส่ายให้เห็นเเบบนี้ เคยรับทราบมาเเต่เห็นดวงไฟวิ่งไปตามสายสิญจ์ ซึ่งเป็นผลของกสิณไฟของครูอาจารย์ผู้เสก เเต่นี่ส่ายไหวไปมาได้เเรงขนาดนี้จนเห็นได้ชัดถ้าไม่ใช่กสิณลม เเล้วจะเป็นกสิณอะไรได้บ้าง ฝากพี่น้องลองคิดกันครับ

สุดท้ายนี้ผมต้องขอกราบนมัสการหลวงพ่อเชย เจ้าอาวาสวัดระหารไร่ ที่ให้ความเมตตาสงเคราะห์อธิฐานจิตวัตถุมงคลให้วัดหนองเฒ่า เเละขอขอบคุณพี่อรรภูมิที่ให้ความช่วยเหลือ พาน้องมาช่วยยกลัง เเถมชวนนั่งรับประทานข้าวด้วยกัน ต้องขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ

พี่น้องท่านใด ที่ยังไม่มีโอกาสไปกราบไหว้หลวงปู่ทิมที่วัด สามารถนำรูปที่ผมตั้งใจถ่ายมาให้เพื่อใช้ขยายใส่กรอบรูปไว้บูชาที่บ้านได้ครับ ส่วนท่านใดอยู่ใกล้หรือพอไปเที่ยวกันได้ไม่ติดขัดประการใด ลองเข้าไปกราบบารมีหลวงปู่สักครั้งจะรู้สึกว่า ความปิติที่เกิดขึ้นนั้นประมาณค่ามิได้ครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2015
  20. ๑๖โสฬส

เเจ้งเรื่องมวลสาร เเละวัตถุมงคลที่จะนำมาอุดฐานรูปหล่อบูชาหลวงพ่อทั้ง สามขนาด รวมถึงพระสังขจาย ครับ

มวลสารที่จะอุดรูปหล่อพระบูชา
    ๑. พระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธื์
    ๒. พระสมเด็จพิมพ์แหวกม่าน
    ๓. เหรียญรุ่นมนต์พระกาฬหลังยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า
    ๔. เหรียญขวัญถุงจาร,ตอกโค๊ทอธิฐานจิตแล้ว
    ๕. ลูกแก้วหลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ
    ๖. ทรายเสกหลวงพ่อกวย
    ๗. ดินบริเวณกุฎิเก่าหลวงพ่อกวย
    ๘. ผสมผงขวานหินโบราณ
    ๙. รอเกศาหลวงพ่อ ถ้ามีเหลือจากการอุดรูปหล่อห้อยคอ จะนำมาอุดด้วย

เรื่องดินบริเวณกุฎิเก่าหลวงพ่อกวยนี้ อ.เฒ่าเเละพระอาจารย์ชุมพล ได้ไปนำมาจากวัดโฆสิตาราม บริเวณที่เป็นกุฏิเก่าหลวงพ่อ หากยังจำกันได้วันที่หลวงพ่ออาพาธ นั้นท่านบอกวันเดือนปี เเละเวลาการมรณะของท่านให้ลูกศิษย์ได้ทราบกัน แต่พอถึงกำหนดหลวงพ่อยังไม่มรณะท่านมรณะในวันรุ่งขึ้น ลูกศิษย์ได้ประชุมกันและเห็นว่าหลวงพ่อคงไม่ไหวเเล้วไม่อยากให้หลวงพ่อทรมาน ที่ท่านยังไม่ไปเพราะคงไม่มีใครสามารถมานิมนต์และรับหลวงพ่อในกุฏิท่านได้ ดังนั้นจึงคิดว่าเป็นเพราะผลจากที่หลวงพ่อท่านลงอาถรรถ์ไว้ที่กุฏิ (เรื่องลงอาถรรพ์นี้ลูกศิษย์หลายท่านถึงกับบอกว่าที่กุฏิหลวงพ่อไม่มียุงและเเมลงให้เห็นเลย) จึงขอหลวงพ่ออุ้มท่านออกมาด้านนอก ปรากฏว่าระฆังใบใหญ่ได้ร่วงลงมาดังสนั่นเหมือนคนเคาะระฆัง และหลวงพ่อก็มรณะ ในวันนั้นเองครับ ดินนี้หากพิจารณาให้ดีหลวงพ่อท่านอยู่ที่กุฏินี้มากี่พรรษา ปลุกเสกอธิษฐานจิต สวดมนต์ มากี่พรรษา เเละสถานที่นี้จะศักดิ์สิทธิ์เพียงใดพิจารณาเอาเถิดครับ สาธุ

[​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2015
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้