หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

จอง พระสมเด็จปรกโพธิ์พลิกแผ่นดินยุคหลัง เนื้อทันหลวงพ่อ
    และตระกรุดมหาจักรพรรดิ(ตระกรุดยอดนิยม) ชุดลายมือจาร หลวงพี่สายันต์ (ทิดสายันต์)ถือเป็นตระกรุดที่เลื่องลือและมีชื่อเสียงมากที่สุดของหลวงพ่อ
    ราคาตามตกลงครับ

2. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ (11 ก.พ. 59) เวลา 11.50 น.ได้โอนเงินจำนวนตามตกลง เข้าบัญชีธนาคาร กรุงเทพฯ รายละเอียดในกล่องข้อความครับ

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ติดตามกันได้อีกหนึ่งช่องทาง ทางหนังสือมาตรฐานวงการพระ พุทธคยา (ป๋อง สุพรรณการันตี)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      166.4 KB
      เปิดดู:
      1,665
  4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญหลวงพ่อพระมหาพุทธพิมพ์ หลังสมเด็จโต

ออกที่วัดไชโยวรวิหาร อ่างทอง (รุ่นสร้างเขื่อน)

รุ่นนี้สร้างเมื่อปี 2495 พร้อมพระสมเด็จสร้างเขื่อนพิมพ์ต่างๆซึ่งได้รับความนิยมอย่างมากจนปัจจุบันทั้งสมเด็จรุ่นสร้างเขื่อนและวัตถุมงคลในรุ่นสร้างเขื่อน เนื่องด้วยพิธีการปลุกเสกยิ่งใหญ่อลังการขอจังหวัดในสมัยนั้นพระคณาจารย์ขั้นปรมาจารย์หลายๆท่านเข้าร่วมพิธีอย่างคับคั่งครับครับ ประสบการณ์เด่นมากด้านคุ้มครองป้องกัน ส่งเสริมความเจริญรุ่งเรืองเหรียญรุ่นนี้ถูกบรรจุไว้ในรายการงานประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทองด้วยครับ

สภาพถือว่าพอสวย

ราคาเบาๆ บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2016
  5. benay

รูปหล่อปั๊มรุ่นแรกหลวงพ่อกิ่ม วัดกลาง (บ้านนา)

ปี 2500

อ.เมือง อ่างทอง พระอาจารย์ ของหลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง

(นิยมมากในพื้นที่ เหนียว คงกระพัน มหาอุด ครบเครื่องครับ)

หลวงพ่อกิ่มวัดกลางบ้านนา นี้ท่านเป็นพระเกจิคณาจารย์ที่มีวิทยาคมเป็นที่เลื่องลือนะครับ และท่านดุซะด้วยตามแบบฉบับพระโบราณจารย์ หลวงพ่อกิ่มท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อแป้น วัดเสาธง จังหวัดอยุธยา และสืบสายวิชาหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ ท่านเป็นพระที่ดุครับของท่านจึงเด่นมากด้านคุ้มครองป้องกันเด่นชัดเป็นอย่างยิ่ง เมื่อสมัยก่อนเมืองอ่างทองนี้เป็นแหล่งรวมของอันทพาลเมืองหนึ่งคนจริงมีมากไม่แพ้ที่ใด หลวงพ่อกิ่มท่านก้แสดงให้เห้นถึง สรรพเวทวิชาที่เสกเป่าในวัตถุมงคล ช่วยเหล่าศิษย์ท่าน เรียกได้ว่าแมลงวันไม่ได้รับประทานเลือดครับ พระสมัยก่อนนั้นท่านเน้นคุ้มครองป้องกันตัวครับ เมตตานี่น้อยครับ

.. พร้อมส่ง

มีในงานประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทองด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      106.9 KB
      เปิดดู:
      64
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2016
  6. benay

ยันต์ยอดพระกัณไตรปิฎก ของหลวงพ่อทรงท่านก็ลงแบบเดียวกัน เป็นยันต์ใหญ่ แบบมหายันต์ยันต์หนึ่ง ที่หาผู้ลงได้น้อยครับ ยันต์นี้หลวงพี่สวัสดิ์ลงไว้ โดยเสริมธาตุและคาถาลงไปอีกหลายบทเพื่อให้เข้มขลังยิ่งขึ้นครับ ทำไว้ไม่มากนักและก็กระจัดกระจายไปต่างพื้นที่เสียมาก ตามของได้ยากครับ

ตระกรุดยอดพระกัณฐ์ไตรปิฏก

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

มีจารลายมือหลวงพ่อ 7 ตัว นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

รับประกันลายมือแท้ตลอดชีพ

...เป็นตระกรุดที่ทำน้อยครับ น้อยกว่ามหาจักรพรรดิมากครับ ข้างในจารยันต์ยอดพระกัณฐ์ไตรปิฎก ได้มาอีก 1 ดอกครับ

สภาพสวยเดิม....

แบบมีจารหายากมากๆ ราคา ........บาท พร้อมส่ง

เดี๋ยวนี้ตระกรุดแบบมาตรฐานหายากมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2016
  7. benay

เหรียญแปดรอบ 96 ปี เนื้อทองทิพย์ ไม่ตัดปีก

หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ จัดสร้างโดย วัดนางใน

เนื้อนี้ไม่มีเปิดจอง ทำแจกกฐิน ปี 2557 จำนวน 300 เหรียญ หายากนะครับ

มีเจ้าของทุกเหรียญ ทำบุญกฐิน 1 กอง 2557 บาท จึงจะได้ 1 เหรียญครับ และหมดภายในวันเดียว ตอกเลขทุกเหรียญ

มีเหรียญเดียวนะครับ องค์นี้ หมายเลข 31 ลำดับต้นๆ...บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2016
  8. benay

เหรียญรุ่นแรกบล็อคยันต์เล็ก

หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน

ท่านเป็นที่นับถืออย่างยิ่งของชาวตลาดศาลเจ้าโรงทอง(วิเศษฯ)

สุดยอดพระคณาจารย์ที่สำคัญอีกท่านหนึ่งของเมืองวิเศษชัยชาญ ซึ่งเป็นต้นแบบและผู้ถ่ายทอดสรรพวิชา ให้แก่พระคณาจารย์หลายท่าน เช่น หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน หลวงพ่อทรง วัดสาลาดิน หลวงพ่อชม วัดนางใน เป็นต้น

เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อนุ่มวัดนางใน มีสามบล็อกครับ คือ ยันต์เล็ก ยันต์กลาง ยันต์ใหญ่ ต้องดูที่ยันต์ด้านหลังครับ
    ด้านประสบการณืไม่ต้องพูดถึงครับเชื่อขนมกินได้ เอาง่ายๆว่าไปสงครามเวียดนามทุกคนที่ไปรอดกลับมาหมดโดยไม่เป็นอะไรเลยก็แล้วกันครับ
    <!-- google_ad_section_end -->
    เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่ทันหลวงพ่อนุ่มเล่าให้เซียนวิเศษฯท่านหนึ่งเล่าให้ผมฟังว่าสมัยนั้นหลวงพ่อจงและหลวงพ่อคำท่านสนิดสนมกันดีไปมาหาสู่กันเป็นประจำ และในขณะนั้นหลวงพ่อนุ่มท่านก็มีชื่อเสียงมากในจังหวัดอ่างทอง หลวงพ่อจงท่านจะลองวิชาหรืออาจจะทดสอบอะไรไม่ทราบ ท่านก็มาหาหลวงพ่อนุ่มที่วัด และจารตระกรุด เสกตระกรุดชนกันกันในบาตรน้ำมนต์ ผู้ใหญ่ท่านนั้นเล่าว่าชนกันน้ำกระเซ็น สักพักหนึ่ง ตระกรุดของหลวงพ่อจงจมลงก้นบาตรก่อนหลวงพ่อนุ่ม เป็นอันว่ารู้ผล

เหรียญหลวงพ่อนุ่มนี้เล่นไม่ยากครับ แต่มีคนสับสนเยอะเพราะสร้างออกมาโดยการแกะบล็อคไหม่ ให้คล้ายของเก่าโดยออกจากวัดเอง ไม่เก๊แต่ยุคหลังครับ มีสร้างออกมาไม่ต่ำกว่าสิบรุ่น แต่ละรุ่นคล้ายๆเหรียญรุ่นแรกครับ แต่ถ้าคนรู้แยกได้โดยง่ายๆครับ

รับประกันความแท้ครับ

ตามสภาพ ราคา.2,300.บาท สวยๆหลายหมื่นครับ

9. benay

ติดตามกันได้อีกหนึ่งช่องทาง ทางหนังสือมาตรฐานวงการพระ พุทธคยา (ป๋อง สุพรรณการันตี)

ขนาดไฟล์:
      353.5 KB
      เปิดดู:
      590
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2016
  10. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามpm ครับ..........

11. benay

ยันต์ยอดพระกัณไตรปิฎก ของหลวงพ่อทรงท่านก็ลงแบบเดียวกัน เป็นยันต์ใหญ่ แบบมหายันต์ยันต์หนึ่ง ที่หาผู้ลงได้น้อยครับ ยันต์นี้หลวงพี่สวัสดิ์ลงไว้ โดยเสริมธาตุและคาถาลงไปอีกหลายบทเพื่อให้เข้มขลังยิ่งขึ้นครับ ทำไว้ไม่มากนักและก็กระจัดกระจายไปต่างพื้นที่เสียมาก ตามของได้ยากครับ

ตระกรุดยอดพระกัณฐ์ไตรปิฏก

มีจารลายมือหลวงพ่อ 7 ตัว นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

รับประกันลายมือแท้ตลอดชีพ

...เป็นตระกรุดที่ทำน้อยครับ น้อยกว่ามหาจักรพรรดิมากครับ ข้างในจารยันต์ยอดพระกัณฐ์ไตรปิฎก ได้มาอีก 1 ดอกครับ ตอกโค้ด ท ตามมาตรฐานครับ

สภาพสวยเดิม....

แบบมีจารหายากมากๆ

ดอกสุดท้าย ราคา ........บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      53
  12. benay

รูปหล่อโบราณ หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ 2499

ไม่ทันหลวงพ่อ แต่นิยมมาก

หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ปลุกเสก รุปหล่อนี้เอาเนื้อเกินที่ตัดออกจากรูปหล่อขนาดเท่าองค์จริงมาหล่อไหม่เป้นขนาดห้อยคอ ศักดิ์สิทมากครับด้านการทำน้ำมนต์รักษาโรค ด้วยความศักดิ์สิทธิ์ตรงนี้ จึงได้รับความนิยมมากในท้องที่

สวยๆครับองค์นี้

ราคาจับต้องได้......บาท

ปิดให้พี่ j999<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9927587", true); </SCRIPT> ครับ

ขนาดไฟล์:
      128.5 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      138.3 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      108.5 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2016
  13. benay

พระสิวลีเนื้อผงน้ำมัน

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี. หายากนะ

หลวงพ่อกร่ายท่านสนิทสนมกับหลวงพ่อกวยมากนะครับ เหตุเพราะโยมพ่อของหลวงพ่อกวยท่านพื้นเพเป็นคนวิเศษชัยชาญ พระผงนี้ผสมผงของหลวงพ่อกวยด้วยทุกรุ่น รวมทั้งสิวลี และพระเครื่องหลวงพ่อกร่ายหลายรุ่น

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี

สภาพสวยเดิมๆครับ

ราคา..1550.. บาท พร้อมส่งครับ

ปิดให้พี่may06<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9930525", true); </SCRIPT> ครับ

ขนาดไฟล์:
      130 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      124.1 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2016
  14. j999

ขอจองตามpm ครับ. .....

15. j999

ขอ จอง ตามpmครับ....

16. benay

ตระกรุดโทนคูณธาตุ

แจกกฐิน ปี 2549

พบน้อย โค้ด ท รับประกันตลอดชีพครับ เป็นตระกรุดของหลวงพ่อที่ราคาถูกที่สุดนะครับ ท่านเสกแน่นอนที่สุดเพราะแจกงานกฐินครับ ตระกรุดสำนักนี้เชื่อถือกันมากครับ

รีบเก็บกันก่อน

... บาท พร้อมส่ง มีดอกเดียวครับ

17. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สอบถามราคาครับ

18. benay

(kiss)เปิดกระทู้ครั้งแรกตั้งแต่ปี 2008-2016 ขอกราบขอบพระคุณลุกค้าทุกท่าน ถือเป็นผู้มีพระคุณ และกับล้านกว่าคลิก 1,624,632 คลิก ที่ติดตามกันมาครับ

ผมก็ยังยืนหยัด วัตถุมงคล ของหลวงพ่อทรง ก็ยึดมั่นในแนวทางมาตรฐานตลอดมา ไม่เล่นมั่ว ไม่ชัวร์ไม่เอา ไม่ชัวร์ไม่เล่น อธิบายไม่ได้ก้ไม่เอา ลายมือหลวงพ่อทรง ก็รับประกัแท้ให้ตลอดชีพ หายห่วงไม่ต้องนอนผวา และรวมถึงพระทุกองค์ก็รับประกันแท้ตลอดชีพ 100 เปอร์เซน

เล่นพระด้วยตา ศึกษาก่อนสะสม อย่าฟังนิทานมาก ให้เชื่อตาอย่าเชื่อหู และท่านจะปลอดภัย....

:cool:(k)(k)(k)

19. j999

ขอจองตามpmครับ---------------------

20. benay

เหรียญรุ่นแรกบล็อคยันต์เล็ก

หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน

ท่านเป็นที่นับถืออย่างยิ่งของชาวตลาดศาลเจ้าโรงทอง(วิเศษฯ)

สุดยอดพระคณาจารย์ที่สำคัญอีกท่านหนึ่งของเมืองวิเศษชัยชาญ ซึ่งเป็นต้นแบบและผู้ถ่ายทอดสรรพวิชา ให้แก่พระคณาจารย์หลายท่าน เช่น หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน หลวงพ่อทรง วัดสาลาดิน หลวงพ่อชม วัดนางใน เป็นต้น

เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อนุ่มวัดนางใน มีสามบล็อกครับ คือ ยันต์เล็ก ยันต์กลาง ยันต์ใหญ่ ต้องดูที่ยันต์ด้านหลังครับ
    ด้านประสบการณืไม่ต้องพูดถึงครับเชื่อขนมกินได้ เอาง่ายๆว่าไปสงครามเวียดนามทุกคนที่ไปรอดกลับมาหมดโดยไม่เป็นอะไรเลยก็แล้วกันครับ
    <!-- google_ad_section_end -->
    เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่ทันหลวงพ่อนุ่มเล่าให้เซียนวิเศษฯท่านหนึ่งเล่าให้ผมฟังว่าสมัยนั้นหลวงพ่อจงและหลวงพ่อคำท่านสนิดสนมกันดีไปมาหาสู่กันเป็นประจำ และในขณะนั้นหลวงพ่อนุ่มท่านก็มีชื่อเสียงมากในจังหวัดอ่างทอง หลวงพ่อจงท่านจะลองวิชาหรืออาจจะทดสอบอะไรไม่ทราบ ท่านก็มาหาหลวงพ่อนุ่มที่วัด และจารตระกรุด เสกตระกรุดชนกันกันในบาตรน้ำมนต์ ผู้ใหญ่ท่านนั้นเล่าว่าชนกันน้ำกระเซ็น สักพักหนึ่ง ตระกรุดของหลวงพ่อจงจมลงก้นบาตรก่อนหลวงพ่อนุ่ม เป็นอันว่ารู้ผล

เหรียญหลวงพ่อนุ่มนี้เล่นไม่ยากครับ แต่มีคนสับสนเยอะเพราะสร้างออกมาโดยการแกะบล็อคไหม่ ให้คล้ายของเก่าโดยออกจากวัดเอง ไม่เก๊แต่ยุคหลังครับ มีสร้างออกมาไม่ต่ำกว่าสิบรุ่น แต่ละรุ่นคล้ายๆเหรียญรุ่นแรกครับ แต่ถ้าคนรู้แยกได้โดยง่ายๆครับ

รับประกันความแท้ครับ

เป็นเหรียญที่มีความนิยมเป็นอันดับต้นๆของจังหวัดอ่างทอง

สวยๆ ราคา.23,000.บาท

พรุ่งนี้จะถ่ายภาพแบบสวยๆมาไหม่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2016