หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

[ จองครับ

OTE=benay;10014477]
    เหรียญรุ่นแรก ปี 2483

หลวงพ่อจันทร์ เกสโร วัดบางหอย (วัดบางจักรในปัจจุบัน)

บล็อคนิยม มะขาด หายากมาก เหรียญเก่าของอ่างทองที่น่าเก็บครับเรื่องความเหนียวไม่เป้นรองใครแน่นอนครับ

พระอาจารย์ หลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุ เมื่อปี 2461 โดยมีหลวงพ่อเข็ม วัดข่อย เป็นพระอุปัชฌาย์ หลวงพ่อจันทร์ เกสโร ท่านเป็นพระที่มีเวทย์วิทยาคมสูงครั้งหนึ่งมีชาวลาวผู้มีอาคมมาลองวิชากับท่าน โดยมาด้วยช้างม้า เมื่อมาถึงวัดท่านก็ตั้งท่ารอเพื่อแสดงวิชาจะได้รู้ว่าหลวงพ่อจันทร์ แห่งวัดบางจักรที่เขาเล่าลือจะเก่งจริงหรือปล่าว ส่วนหลวงพ่อจันทร์ท่านทราบเหตุการณ์โดยตลอดอยู่แล้ว กรรมการวัดมาบอกว่ามีคนมาท่านบอกว่าไม่เป็นไรท่านทราบเรื่องแล้ว ในคืนนั้นเองชาวลาวที่มาได้นำเอามีดถากหน้าแข้งตัวเองทำเป็นฟืนเผาถ่าน หลวงพ่อจันทร์ท่านก็มิได้ยินดียินร้ายอะไรทว่า เขามาลองก่อนท่านคงนิ่งเฉยไม่ได้คงต้องแสดงให้ชาวลาวเห็นบ้าง ท่านจึงเสกกะลาครอบรอยเท้าช้างของชาวลาวกลุ่มนั้นไว้เป็นวิชากำบังอย่างหนึ่ง เมื่อรุ่งสางชาวลาวไม่เห็นช้างก็คงทราบดีว่าเกิดอะไรขึ้น จึงเข้าไปกราบขอขมาหลวงพ่อจันทร์ ท่านด้วยความเมตตาจึงคลายมนต์ นี่เป็นเรื่องเล่าแบบคร่าวๆที่คุณยายย้อยบ้านบางจักรได้เล่าให้ฟังว่าปู่ย่าตายายเล่าต่อกันนมาแบบนี้ ผมได้สอบถามคุณยายไว้เมื่อปีประมาณปี 2546 ครับ ขณะนั้นยายแกมีอายุ 86 ปี เหรียยรุ่นนี้ถึงไม่ทันหลวงพ่อจันทร์ท่านแต่ก็ได้รับการปลุกเสกจากหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์ อย่างแน่นอนจากคำยืนยัน ของหลวงพ่อหรุ่ม วัดบางจักรเจ้าอาวาสลำดับต่อจากหลวงพ่อสมุฉุย ผู้สร้างเหรียญรุ่นนี้ครับ หลวงพ่อหรุ่มท่านมรณะภาพเมื่อายุ 102 ปี เมื่อเกือบสิบปีก่อน

เหรียญรุ่นนี้ หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธารามท่านพกติดย่ามตลอด ที่ผมทราบเพราะว่าคุณปู่สำอาง กลับทวี ท่านได้พบในย่ามหลังจากหลวงพ่อแพ ท่านมรณะภาพ เมื่อปี 2508 ตอนตรวจกุฏิหลวงพ่อครับ พบในย่ามที่ติดตัวท่านประจำ

บล็อคนิยมนี้หาพบยากมากครับส่วนมากเป็นบล็อคหลังเสริมครับ

พระยุคไหม่แพงกว่าครับ 2250 บาท พร้อมส่ง

[/QUOTE]

2. นพพร 2553

[จองครับ

จOTE=benay;10014501]พระซุ้มกอ หลังแผ่นทองเหลือง

หวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

มีจารเพียบ ไม่เคยได้เลยครับแบบมีจาร หายากสุดๆ

องค์แรกในกระทู้ 1500 บาท พร้อมส่ง[/QUOTE]

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ภาพพิมพ์บูชา พร้อมผ้ายันต์แดง ปลาตะเพียน

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง ราวปี 2497

หลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุ ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าในยุคหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน ท่านเป้นพระคราจารย์อีกท่านหนึ่งที่ชาววิเศษให้ความเคารพท่านอย่างมาก ด้วยอภินิหารของท่านเป้นที่ประจักษ์ต่อสายตาชาวบ้านมานมนาน เหรียญเงินลงถมของท่านเล่นหากันหลักหลายหมื่นบาท จัดเป็นเหรียญหลักเหรียญหนึ่งของ จังหวัดอ่างทอง ท่านเป็นพระคณาจารย์ที่เก่งด้านหมอยา ถอนคุรกระทำ รักษาคนบ้าหายมานักต่อนัก และท่านเองยังเก่งมากด้านการรักษาคุณไสย จนขนาดว่าคนที่ถูกคุณไสยมาเพียงแค่เข้ามาในบริเวณวัดน้ำพุ ก้จะออกเอง และบางรายอาเจียนออกมาเป็นสิ่งต่างๆ และหลังจากนั้นก็ขึ้น ไปให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านขึ้นชื่อมาด้านการปกป้องคุณไสย เพราะท่านแฝงไว้ทุกอณู จนเจ้าอาวาสวัดท่านหนึ่งก่อนที่จะมาจำพรรษาและเป็นเจ้าอาวาส ท่านได้หาเหรียญหลวงพ่อเต่า หรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อเต่ามาติดตัวไว้เพราะวัดนั้นเป้นวัดเก่าอาถรรพ์เยอะ เจ้าอาวาสแต่ละรูปอยู่ได้ไม่นาน หลังจากท่านเอาพระหลวงพ่อเต่ามาติดตัวก็มืได้เกิดเหตการณ์ใดๆแบบเจ้าอาวาสองค์ก่อนเลยจนกระทั่งปัจจุบัน นานๆจะพบสักภาพและหลวงพ่อเต่าท่านก็เป็นระดับครูบาอาจารย์ครับ ที่สำคัญหลวงพ่อเต่า ท่านได้สำเร้จวิชานิ้วเพชร ซึ่งวิชานี้ได้แลกเปลี่ยนกับหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์ คือสามรถเสกผลไม้ต่างๆเป็นยาได้ คือใครจะกินผลไม้อะไรที่คิดว่าตนกินได้ เพื่อรักษาโรคที่ตนเป็นอยู่ ท่านเสกให้หมด และโรคเหล่านั้นก้หายไปอย่างประหลาด คนเดินไม่ได้ท่านก็ทำให้เดินได้ จากการเสกผลไม้ให้กินครับ

หาชมยากมากครับโดยเฉพาะผ้ายันต์ มาเป็นคู่

ราคา pm ครับ

พระอาจารย์ผู้ถ่ายทอดวิชานิ้วเพชร ให้กับหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ผ้ายันต์ขนาด 8x5 ภาพถ่ายขนาด 8x10 นิ้ว

ปิดให้คุณนพพร 2553<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_10016585", true); </SCRIPT> ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2016
  4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

[/QUOTE]

รับทราบทุกรายการครับผม

5. benay

ผ้ายันต์รุ่นแรก รุ่นเดียว

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง ประมาณปี 2495

สภาพสวยกว่าที่เคยพบมา จึงมาลงเป็นบันทึกไว้ว่า มีสวยๆ กับเขาด้วยครับ แฮ่ๆ

หลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุ ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าในยุคหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน ท่านเป้นพระคราจารยือีกท่านหนึ่งที่ชาววิเศษให้ความเคารพท่านอย่างมาก ด้วยอภินิหารของท่านเป้นที่ประจักต่อสายตาชาวบ้านมานมนาน เหรียยเงินลงถมของท่านเล่นหากันหลักหลายหมื่นบาท จัดเป็นเหรียญหลักเหรียญหนึ่งของ จังหวัดอ่างทอง ท่านเป็นพระคราจารย์ท่เก่งด้านหมอยารักษาคนบ้าหายมานักต่อนัก และท่านเองยังเก่งมากด้านการรักษาคุณไสย จนขนาดว่าคนที่ถูกคุณไสยมาเพียงแค่เข้ามาในบริเวณวัดน้ำพุ ก้จะออกเอง และบางรายอาเจียนออกมาเป็นสิ่งต่างๆ และหลังจากนั้นก็ขึ้น ไปให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านขึ้นชื่อมาด้านการปกป้องคุณไสย เพราะท่านแฝงไว้ทุกอณู จนเจ้าอาวาสวัดท่านหนึ่งก่อนที่จะมาจำพรรษาและเป็นเจ้าอาวาส ท่านได้หาเหรียญหลวงพ่อเต่า หรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อเต่ามาติดตัวไว้เพราะวัดนั้นเป้นวัดเก่าอาถรรพ์เยอะ เจ้าอาวาสแต่ละองคือยู่ได้ไม่นาน หลังจากท่านเอาพระหลวงพ่อเต่ามาติดตัวก็มืได้เกิดเหตุการณ์ใดๆแบบเจ้าอาวาสองค์ก่อนเลยจนกระทั่งปัจจุบัน ผ้ายันต์นี้หายากมากครับแบบสมบูรณ์แบบนี้ ยันต์ที่ปั๊มไว้ติดชัดเจน เป็นผ้ายันต์เก่าสายวิเศษที่ไม่ควรมองข้ามครับ นานๆจะพบสักผืนและหลวงพ่อเต่าท่านก็เป็นระดับครูบาอาจารย์ที่เก่งมากครับ การันตีครับ ลองถามคนวิเศษแบบผมดูครับ

ผ้ายันต์ ขนาด กว้าง 8.5 X 6 นิ้ว

พร้อมกรอบ xxx บาท ค่าส่ง 50 บาท หายากครับผมมีผืนเดียวเท่านั้นครับ

ปิดให้พี่supachaipnu [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_10016665", true); </SCRIPT> ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2016
  6. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ปิดครับ .ผ้ายันต์รุ่นแรก รุ่นเดียว

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง

ผ้ายันต์ ขนาด กว้าง 8.5 X 6 นิ้ว

พร้อมกรอบ xxx บาท ค่าส่ง 50 บาท หายากครับผมมีผืนเดียวเท่านั้นครับ
    รูปขนาดเล็ก

7. นพพร 2553

จองตามราตา pm ครับ

QUOTE=benay;10016617]ภาพพิมพ์บูชา พร้อมผ้ายันต์แดง ปลาตะเพียน

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง ราวปี 2497

หลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุ ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าในยุคหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน ท่านเป้นพระคราจารย์อีกท่านหนึ่งที่ชาววิเศษให้ความเคารพท่านอย่างมาก ด้วยอภินิหารของท่านเป้นที่ประจักษ์ต่อสายตาชาวบ้านมานมนาน เหรียญเงินลงถมของท่านเล่นหากันหลักหลายหมื่นบาท จัดเป็นเหรียญหลักเหรียญหนึ่งของ จังหวัดอ่างทอง ท่านเป็นพระคณาจารย์ที่เก่งด้านหมอยา ถอนคุรกระทำ รักษาคนบ้าหายมานักต่อนัก และท่านเองยังเก่งมากด้านการรักษาคุณไสย จนขนาดว่าคนที่ถูกคุณไสยมาเพียงแค่เข้ามาในบริเวณวัดน้ำพุ ก้จะออกเอง และบางรายอาเจียนออกมาเป็นสิ่งต่างๆ และหลังจากนั้นก็ขึ้น ไปให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านขึ้นชื่อมาด้านการปกป้องคุณไสย เพราะท่านแฝงไว้ทุกอณู จนเจ้าอาวาสวัดท่านหนึ่งก่อนที่จะมาจำพรรษาและเป็นเจ้าอาวาส ท่านได้หาเหรียญหลวงพ่อเต่า หรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อเต่ามาติดตัวไว้เพราะวัดนั้นเป้นวัดเก่าอาถรรพ์เยอะ เจ้าอาวาสแต่ละรูปอยู่ได้ไม่นาน หลังจากท่านเอาพระหลวงพ่อเต่ามาติดตัวก็มืได้เกิดเหตการณ์ใดๆแบบเจ้าอาวาสองค์ก่อนเลยจนกระทั่งปัจจุบัน นานๆจะพบสักภาพและหลวงพ่อเต่าท่านก็เป็นระดับครูบาอาจารย์ครับ ที่สำคัญหลวงพ่อเต่า ท่านได้สำเร้จวิชานิ้วเพชร ซึ่งวิชานี้ได้แลกเปลี่ยนกับหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์ คือสามรถเสกผลไม้ต่างๆเป็นยาได้ คือใครจะกินผลไม้อะไรที่คิดว่าตนกินได้ เพื่อรักษาโรคที่ตนเป็นอยู่ ท่านเสกให้หมด และโรคเหล่านั้นก้หายไปอย่างประหลาด คนเดินไม่ได้ท่านก็ทำให้เดินได้ จากการเสกผลไม้ให้กินครับ

หาชมยากมากครับโดยเฉพาะผ้ายันต์ มาเป็นคู่

ราคา pm ครับ

พระอาจารย์ผู้ถ่ายทอดวิชานิ้วเพชร ให้กับหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ผ้ายันต์ขนาด 8x5 ภาพถ่ายขนาด 8x10 นิ้ว[/QUOTE]

8. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2509

(นิยม แต่ไม่แพงครับ)

หลวงพ่อซ่วน วัดจุฬามณี

อ่างทอง

หนึ่งในพระคณาจารย์ยุคเก่าอีกท่านหนึ่งครับ ได้รับความนิยมมากเช่นกันครับมีลงในรายการประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทองด้วย ประสบการณ์เหนียวแน่น มหาอุตม์ครับ เชื่อถือได้ครับ

850 บาท พร้อมส่ง<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      111.9 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      105.2 KB
      เปิดดู:
      60
  9. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2528

หลวงพ่อเกษม วัดม่วง

ผู้สืบทอดวิชา นะปัตตลอด จากหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ จากคำบอกเล่าของพระลุกศิษย์หลวงพ่อเกษม ท่านสามารถเป่ายันต์นะปัดตลอดทะลุใบพลู 9 ใบ

สภาพสวยเดิมๆ

ของดีราคาเบา ราคา 850 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      142.9 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      49
  10. benay

พระนักธรรม

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ประสบการณ์ผมคงไม่ต้องบรรยายมากครับ มากมายอยู่แล้วด้านการเรียนการสอบแข่งขัน และทางเปิดปัญญา

..650.. บาท พร้อมส่งครับ

11. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2483

หลวงพ่อจันทร์ เกสโร วัดบางหอย (วัดบางจักรในปัจจุบัน)

บล็อคนิยม มะขาด หายากมาก เหรียญเก่าของอ่างทองที่น่าเก็บครับเรื่องความเหนียวไม่เป้นรองใครแน่นอนครับ

พระอาจารย์ หลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุ เมื่อปี 2461 โดยมีหลวงพ่อเข็ม วัดข่อย เป็นพระอุปัชฌาย์ หลวงพ่อจันทร์ เกสโร ท่านเป็นพระที่มีเวทย์วิทยาคมสูงครั้งหนึ่งมีชาวลาวผู้มีอาคมมาลองวิชากับท่าน โดยมาด้วยช้างม้า เมื่อมาถึงวัดท่านก็ตั้งท่ารอเพื่อแสดงวิชาจะได้รู้ว่าหลวงพ่อจันทร์ แห่งวัดบางจักรที่เขาเล่าลือจะเก่งจริงหรือปล่าว ส่วนหลวงพ่อจันทร์ท่านทราบเหตุการณ์โดยตลอดอยู่แล้ว กรรมการวัดมาบอกว่ามีคนมาท่านบอกว่าไม่เป็นไรท่านทราบเรื่องแล้ว ในคืนนั้นเองชาวลาวที่มาได้นำเอามีดถากหน้าแข้งตัวเองทำเป็นฟืนเผาถ่าน หลวงพ่อจันทร์ท่านก็มิได้ยินดียินร้ายอะไรทว่า เขามาลองก่อนท่านคงนิ่งเฉยไม่ได้คงต้องแสดงให้ชาวลาวเห็นบ้าง ท่านจึงเสกกะลาครอบรอยเท้าช้างของชาวลาวกลุ่มนั้นไว้เป็นวิชากำบังอย่างหนึ่ง เมื่อรุ่งสางชาวลาวไม่เห็นช้างก็คงทราบดีว่าเกิดอะไรขึ้น จึงเข้าไปกราบขอขมาหลวงพ่อจันทร์ ท่านด้วยความเมตตาจึงคลายมนต์ นี่เป็นเรื่องเล่าแบบคร่าวๆที่คุณยายย้อยบ้านบางจักรได้เล่าให้ฟังว่าปู่ย่าตายายเล่าต่อกันนมาแบบนี้ ผมได้สอบถามคุณยายไว้เมื่อปีประมาณปี 2546 ครับ ขณะนั้นยายแกมีอายุ 86 ปี เหรียยรุ่นนี้ถึงไม่ทันหลวงพ่อจันทร์ท่านแต่ก็ได้รับการปลุกเสกจากหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์ อย่างแน่นอนจากคำยืนยัน ของหลวงพ่อหรุ่ม วัดบางจักรเจ้าอาวาสลำดับต่อจากหลวงพ่อสมุฉุย ผู้สร้างเหรียญรุ่นนี้ครับ หลวงพ่อหรุ่มท่านมรณะภาพเมื่อายุ 102 ปี เมื่อเกือบสิบปีก่อน

เหรียญรุ่นนี้ หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธารามท่านพกติดย่ามตลอด ที่ผมทราบเพราะว่าคุณปู่สำอาง กลับทวี ท่านได้พบในย่ามหลังจากหลวงพ่อแพ ท่านมรณะภาพ เมื่อปี 2508 ตอนตรวจกุฏิหลวงพ่อครับ พบในย่ามที่ติดตัวท่านประจำ

บล็อคนิยมนี้หาพบยากมากครับส่วนมากเป็นบล็อคหลังเสริมครับ

พระยุคไหม่แพงกว่าครับ 2250 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      102.5 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      90.4 KB
      เปิดดู:
      44
  12. นพพร 2553

โอนเงิน

โอนเงินเเล้วสำหรับ 3 รานการที จอง = 2250+2900+1500 =6650 บาท
    วันที่ 19 พ ค 2559 เวลา 19:00 น เเละโทรเเจ้งหลังโอนเเล้ว

13. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จัดการให้เรียบร้อยครับ

14. benay

เบี้ยชั้นครู ที่เลื่องลือแต่โบราณ ถอนคุณไสยเวท กันกระทำ เป็นมหาอุตม์ แม้แต่หมอฆารวาสผู้เรืองอาคมสมัยนั้นนามว่าโต๊ะราม ยังต้องพกเบี้ยแก้หลวงพ่อ หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ พระอาจารย์ที่เสือมเหศวรให้ความเคารพมากๆ หลวงพ่อคำ เขียนยันต์ หนุมานเชิญธงไว้ให้ติดตัว ผ้านี้มีอานุภาพมาก ใช้เวลาขี่ม้าออกปล้น จะโบกสะบัดไปมา
    เบี้ยแก้ ซึ่งถือว่าเป็นวัตถุมงคล ที่มีชื่อเสียงมาแต่โบราณ ที่สืบสายมาแต่โบราณนั้น เบี้ยแก้หลวงพ่อคำ ต้นสายตำราก็มาจากหลวงพ่อพักตร์. วัดโบสถ์ ซึ่งหลายท่านอาจไม่ทราบ ซึ่งการสร้างเบี้ยแก้ในสายตำรานี้ สำคัญมากคือการเสกเบี้ยให้เป็น ส่วนปรอทนั้นถ้าว่ากันจริงๆไม่ต้องใส่ก็ยังได้ เบี้ยแก้ในสายนี้จะต้อง บูชาเทวดาประจำเบี้ยซึ่งสำคัญมาก และขั้นตอนมาก หลังจากนั้นจึงจะทำการเสกเบี้ย ส่วนปรอทที่นำมาใส่ด้วยเพราะเหตุว่าปรอทนั่นมีฤทธิ์ถ้าเสกเป็นแล้วใช้ได้สารพัดอย่าง ท่านจึงมาใส่ไว้คู่กัน ซึ่งเป็นการผสมผสานวิทยาการของบรมครูยุคโบราณ ซึ่งตามตำราที่หลวงพ่อพักตร์ท่านได้มาแต่ครูวาตนั้นเป็นตำราการเสกเบี้ย ให้เป็น ส่วนวิธีเรียกปรอทให้ได้ดั่งใจนึกนั้นท่านได้มาแต่หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ยสมุทรปราการ ซึ่งหลวงพ่อคำท่านก็เรียกปรอทให้วิ่งเข้าเบี้ยได้ดุจมีชีวิตเช่นกัน แต่ท่านจะทำในยุคแรกๆไม่มาก ในตอนหลังใช้จับกรอกทั้งหมด เพราะเบี้ยแก้ท่านเลื่องลือมาก ไม่พอต่อความต้องการ จริงๆแล้วจะเรียกให้วิ่งเข้าหรือจับกรอกก็ไม่แตกต่างกันนัก เพราะใจความสำคัญอยู่ที่เสก ส่วนปรอทใส่เบี้ยของหลวงพ่อคำ ก็เป็นปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำรา จนปรอทแข็งเป็นเม็ด ซึ่งต้องหุงเคี่ยวและผสมเติมว่านยาลงไป จนกว่าจะได้ที่ เพื่อฆ่าพิษปรอท เวลาเขย่าจึงดังแซ๊กๆ วิชาเบี้ยเป็นวิชาที่กัน และถอน แก้คุณไสยมนต์ดำ ของคนอื่นเขาที่ทำมา ผู้เสกต้องเก่งจริง และคัดของเขาได้ ไม่อย่างนั้นอายเขา หลวงพ่อคำ ถือว่ามีชื่อเสียงเลื่องลือมากด้านนี้ เล่าแล้วจะยึดยาวมาก เอาเป็นพอสังเขปเพียงเท่านี้ครับ

เบี้ยแก้หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

แท้เบสิค ดูง่ายสบายตา ปรอทวิ่งดี

สมัยนี้เก๊ดีคนโดนกันเยอะเพราะเห็นแก่ของถูก

ราคา...บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่j999<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_10024807", true); </SCRIPT> ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2016
  15. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามpm ครับ..........

16. benay

ตระกรุดโทนแม่ทัพ 5 นิ้ว นิยมมาก

หายากกว่ามหาจักรพรรดิ

(ชุดของวัดเอง) ตอกโค้ด ท และ วศด และตอกหมายเลข ๔๙ ปีที่สร้าง

ตระกรุดนี้ถือว่าเป็นยันต์ใหญ่อีกยันต์หนึ่งของวัดมอญนะครับ ขนาดเท่ามหาจักรแต่เบากว่า แค่ชื่อตระกรุดก็คงบ่งบอกถึงพุทธคุณได้เป็นอย่างดีครับ

ราคาสอบถามด่วนครับ

ในรอบสามปีครับ ดอกนี้ หายากมากๆ แต่เรามีให้ท่านชม

ปิดให้พี่runkey<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_10025890", true); </SCRIPT> ครับ

ขนาดไฟล์:
      41.9 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      57.7 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2016
  17. benay

ตระกรุด จินดามณี

ตอกโค้ด นะ พระสิวลี วศด และ ท ไม่มีหัว

ดอกนี้อยู่ในชุดเสกพร้อมตระกรุดโทนแม่ทัพ ซึ่งพบน้อยมากๆ เพิ่งได้ดอกแรกครับ

ขนาด 2 นิ้ว

เดิมๆครับ ราคา...บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      36.7 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2016
  18. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถาม ราคาเช่าบูชาตระกรุดโทนแม่ทัพ 5 นิ้ว หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน
    ขอบคุณครับ

19. benay

ตอบให้แล้วครับ

20. benay

พระกรุ วัดสุวรรณ (นิยม)

เนื้อตะกั่ว สนิมแดงครับ กรุนี้แนะนำครับ เพราะเป็นพิมพ์ที่พบน้อยมาก

พระกรุนี้มีประสบการณ์อย่างกว้างขวางด้านคงกระพัน มหาอุตม์อายุกรุ เป็นร้อยปีครับ พระกรุนี้มีเล่นกันมานานแล้วครับ

เป็นพระกรุเนื้อตะกั่ว ในอ่างทองมีอยู่แค่สองสามกรุเท่านั้นน่ะครับรับประกันตลอดชีพครับ

กรุนี้นิยมมานานครับ 2,500 บาท พร้อมส่ง องนี้คมลึกดีเชียวครับ

ราคาถูกกว่าพระเครื่องไหม่ๆด้วยซ้ำไปครับ เพราะขาดการประชาสัมพันธ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2016