หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ภาพถ่ายหน้าหนุ่ม (อัดไหม่ ปี 49)

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

เป็นภาพหน้าหนุ่ม ถ่ายราวๆปั 2525 สมัยหลวงพ่อได้พัดยศพระครูสังฆรักษ์ และมีการเอามาอัดไหม่ ตอกตราวัด รอยจารด้านหน้าเป็นลายมือ อดีตพระวิโรจน์ มือจารตระกรุดหลวงพ่อ

ไม่ค่อยพบเห็นกันนะครับภาพ ขนาด 1.5x2.0 นิ้ว

ราคา 1550 บาท พร้อมส่ง 546

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

2. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ...........

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เบี้ยแก้หลวงพ่อซำ เบี้ยชั้นครู

หาชมยากมาที่สุดคือของแท้

พิเศษที่สุดคือ มีแผ่นทองแดงรองชันนะโรง ก่อนจะปิดฟรอย ในประวัตินั้นมีการสร้าง แต่น้อยมากๆ เจอตัวนี้ตัสที่สอง

จะหาที่แบบว่าเช่าจากคนพื้นที่นั้นยากเพราะเขาหวงกันมากขนาดผมเป็นคนวิเศษเอง จะหาแท้ๆสักตัวเหรอครับ หลวงพ่อนุ่ม หลวงพ่อคำ ยังจะพอมีให้เห็นมากกว่า เท่าที่ผมจำได้เคยได้แค่สองสามตัวและไปหลังไมค์หมดเรียบร้อย ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นตัวที่ สี่ ที่ลงกระทู้ครับ เบี้ยท่านเก๊เยอะมาก และคนก็ต้องการมาก ท่านต้องจำให้ได้ว่าเบี้ยเก่า สีแบบไหน ซีดแบบไหนถึงเรียกว่าเก่า

อย่าไปเช่าตัวละสองสามพันมาเก็บไว้หลายตัวก็หลายตัง เพราะราคานั้น ห่างราคากลางเยอะ และส่วนใหญ่จะเสร็จ

สวยสมบูรณ์เดิมๆไม่ได้ใช้

ดูง่ายสบายตา ของเก๊ไกล้เคียงมากๆน่ะครับ ถ้าแยกชันความเก่าไม่ออกโดนสถานเดียวครับ

ประกันแท้ตลอดชีพ

มาเร็วเครมเร็ว ของหายากมากๆของแขวงเมืองวิเศษครับ

เพิ่งได้มายังไม่ได้ถ่ายสตูดิโอ ตัวนี้แกะออกจากเลี่ยมพลาสติกเก่า แท้เบสิค

ราคา 12,500 บาท พร้อมส่ง ไวๆกำไรบางๆ อย่าช้าครับ หายากจริง

เช่าแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      139.7 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      145.9 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      141.5 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2016
  4. benay

เบี้ยแก้หลวงพ่อโปร่ง
    พบน้อย

วัดท่าช้าง พระคณาจารย์เก่าๆสายอ่างทอง

หลวงพ่อโปร่งวัดท่าช้าง ท่านนี้เก่งมากครับด้านเบี้ยแก้ด้วยครับเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ แต่หลวงพ่อโปร่งท่านอายุน้อยกว่า หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นพระหมอยารักษาคนบ้าคนถูกคุณไสย มีอยู่ครั้งหนึ่งคนบ้าที่มาให้ท่านรักษาเกิดคลุ้มคลั่ง คว้ามีดล็อคคอหลวงพ่อแล้วปาดคอหลวงพ่อเลยครับ แต่ท่านไม่เป้นไรเลยและท่านก็ไม่โกรธคนบ้าคนนั้นด้วย(เจ้าอาวาสวัดท่าช้างองค์ปัจจุบันท่านเล่าให้ฟังครับ)หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นที่นับถือของคนละแวกวัดเป็นอย่างมากเพราะเขาได้รู้เห็นมาโดยตลอดว่าท่านเป็นอย่างไร แต่คนไม่นำประวัติท่านมาเผยแพร่มากนักเลยและก็ไม่มีคนเชียร์ท่านด้วย พาลทำให้คนนอกไม่รู้จักท่านไป จริงๆแล้วท่านเก่งมากครับ และหลังจากท่านมรณะภาพ ท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับ สังขารท่านยังอยู่ที่วัดจนปัจจุบันครับ ประสบการณ์ที่เขาพบกันก็คงกระพัน แคล้วคลาดเด่นชัดมากๆครับ เป็นพรtคณาจารย์สายอ่างทองที่เก่งมากองค์หนึ่งคลาสสิคครับ

เบี้ยแก้ของท่านในหมู่ลูกศิษย์เจอกันมาเยอะครับ คนไกล้เท่านั้นที่ทราบ พุทธคุณเกินบรรยายครับ แถมหายาก หลวงพ่อทรงท่านนับถือหลวงพ่อโปร่ง มากน่ะครับ เห้นว่าท่านเอ่ยถึงหลวงพ่อโปร่งบ่อยๆ

ราคาเบาๆ 3900 ของดีไปไว ช่วงนี้ของหายากครับ

ประกันแท้ตลอดชีพ

ถ้าไม่ใช่หลวงพ่อโปร่งจะคืนเงินให้สองเท่าของราคาที่เช่าไปครับ

ใช้เป้นแนวทางการเล่นเบี้ยเก่าได้ครับ เล่นเบี้ยต้องเน้นดุง่าย ชันไม่ซ่อม แล้วท่านจะปลอดภัย จากของเก๊....

เช่าแล้ว

ขนาดไฟล์:
      134.6 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      142.7 KB
      เปิดดู:
      35
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2016
  5. benay

พระพิมพ์ขุนแผนพิมพ์ใหญ่ และ พิมพ์เล็กนั่งกุมาร หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ พระพิมพ์ชั้นครู ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ เนื้อผงว่านยา ล้วนๆ สีออกดำ นานๆจะพบครับ ว่านยาก็มาจากตำรับยาโบราณที่หลวงพ่อท่านมีความชำนาญมาก มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูยังมีชีวิตอยู่ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่พระพิมพ์นี้ เป็นของเก่าแก่ของหลวงพ่อคำท่านทำ และเสกไว้อย่างมั่นใจ เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวหาไม่ได้

องค์นี้ เป็น พระขุนแผนพิมพ์ใหญ่

เนื้อผงล้วน หาชมยากมากๆ เจ้าของเดิมเลี่ยมใข้มาเก่าก่อน

ขุนแผนยุคโบราณชั้นครู

ราคาเบาๆ 1750 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ มดดำน้อย ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2016
  6. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

7. benay

รับทราบการจองครับ

8. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงินจำนวน ๑๐๕๔๘บาท เมื่อ ๒๒กย.เวลา๑๑.๐๐น.เป็นค่าบูชาพระ ๓ รายการ ที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

9. benay

ขอบคุณคราบ

10. benay

แหวนเสือ นิยม

ของแรงๆครับ มีประสบการณ์นานๆมาลงที
    ขนาด เส้นผ่านศูนย์กลาง 2 เซนติเมตร

ราคา......บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

11. benay

ทำตลับทองมาไหม่ พระนักธรรม หลังฝังตระกรุด หาชมยากมากๆ โชว์ครับ

12. ตะวันมงคล

ตะวันมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    พระนักธรรมที่เลี่ยมทองด้านบน เนื้อนี้ คือเนื้ออะไรครับ

13. ตะวันมงคล

ตะวันมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    (k) ช่วงเย็นโอนให้ ครับ======
    เรียบร้อยแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2016
  14. benay

ขอบคุณคราบ

15. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนครับ. วันนี้ 17:34 น. ครับ

16. benay

รับทราบครับผม

17. benay

พระสมเด็จปรกโพธิ์ พลิกแผ่นดิน เนื้อน้ำมัน

วัดสร้างเอง พบน้อย นิยม

พระผงปรกโพธิ์เนื้อนี้จัดเป็นยุคแรกๆพบน้อยกว่าเนื้อทั่วๆไปมากครับ จัดเป็นเนื้อพิเศษหาพบน้อยอีกแบบหนึ่ง นานๆมาทีครับแบบนี้

......เนื้อนี้หลวงพ่อมีส่วนร่วมในการกดพิมพ์ด้วยครับ ถือว่าเป็นชุดลองพิมพ์ก็ไม่ผิด

ราคา สอบถามครับราคาเก่าๆ

ขนาดไฟล์:
      141.2 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      141.5 KB
      เปิดดู:
      37
  18. benay

ผ้ายันต์ พระพรหมสี่หน้า

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี แบบหน้ากลาง

อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี ผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้านี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และกันสะกด ตามที่ท่านได้เขียนไว้ในผ้ายันต์ หากก่อนนอนหรือไปค้างแรมแปลกที่ ก็ให้อธิฐาน เอาผ้ายันต์เช็ดหน้าเสียก่อนกันกระทำ กันเขาสะกดได้ชะงัดนัก นะครับ

..... 1,550 บาท

ขนาดไฟล์:
      133.8 KB
      เปิดดู:
      83
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2016
  19. benay

เหรียญหล่อมหาเศรษฐีนวโลหะ มีจาร

แบบมาตรฐานรอยจารครับถ้ายกเว้นแบบนี้และโค้ด ท วัด แบบอื่นผมไม่ได้เล่นครับ รุ่นนี้เนื้อเงิน หลวงพ่อท่านเลี่ยมทองถวายฟ้าหญิงอุบลรัตน์ฯ เมื่อครั้งท่านเสด็จมาวัดมอญน่ะครับ หลวงพ่อเองก็ชอบรุ่นนี้ไม่น้อย เพราะแกะได้เหมือนท่านที่สุด นานแล้วครับไม่มีของมาลงแบบมีจารแถมจาร 4 ตัวครับ ลายมือหลวงพ่อดูง่าย จาร นะ ชา ลี ติ

ประกันพระแท้ลายมือแท้ตลอดชีพ เก๊คืนสองเท่าของราคาที่เช่าไป

หายากที่สุดคือแบบมีรอยจารครับ

อีกหนึ่งวัตถุมงคลยอดนิยม

ราคา ......บาทครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2016
  20. benay

เหรียญหล่อหน้าเสือ

รุ่นนี้ศูนย์สร้างครับข่าวว่าจำนวน 300 เหรียญ แต่ปกติถ้าไม่มีโค้ด วัดหรือมีจารดูง่าย ผมจะไม่เล่นเลย ถ้ามีจารดูง่ายหรือมีโค้ด ท วัดเท่านัน้ผมจึงเล่นนะครับ เพื่อความชัวร์

สวยเดิมๆครับ

ราคาสอบถามครับ ตอกโค้ด ท วัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2016